[Trên tay] Fujitsu F-02G (F02G) Smartphone có màn hình đẹp nhất trên thế giới.

fan_ryu
18/12/2014 7:13Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em F-02G này ko hot hay sao ấy.ko thấy chủ Topic làm Review cho em ấy! Pin bọng và chộp hình ko biết thế nào? 😃
kanawan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thaphuongforever F02G k khác gì ronaldo béo, ngoài hành tình 😁
kanawan
ĐẠI BÀNG
9 năm
báo cáo các bác, em đã rinh em F05f về, cảm nhận ban đầu em nó hơn hẳn f01f về trọng lượng, kiểu dáng, cầm rất chắc tay, em đã thử ngâm nc 15, sau đó thử nghe gọi vẫn rất tuyệt, chỉ có 1 điều bác @Nhnhat29982@skullofanh ạ, đôi khi màu đỏ vẫn bị sang màu cam. Em đã chụp hình so sánh và quay clip tắm cho em nó nhưng đang busy Tết nên mấy hum nữa mới up. Chúc các bác năm mới nhìu niềm vui.
@dino_su Chua quá, anh mới cho nó lên đường hơn tháng rồi, vì mê nghe nhạc nên nhảy qua Z3 rồi. F05f nhạc nhẽo vẫn tệ như xưa nên anh đành dứt áo ra đi dù có hơi tiếc nuối. Mà từ lúc xài F05f tới khi bán nó cũng chưa từng gặp cái lỗi như trên, anh cũng ko biết khắc phục ra sao, em có vô tình lỡ tay disable cái phonebook mặc định của nó ko, thử rà soát lại xem.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 em reset rồi để nguyên chưa cài app gì mà vẫn bị.hic,có lẽ e sắpcho đi du học để updatebuid phát 😁
@dino_su Chắc chỉ có cách đó thôi em. Năm mới vui vẻ nhé. Chúc cả nhà Tinhte năm mới an khang thịnh vượng.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 thank bác. đi chúc tết cả ngày tối mới vào thấy lời chúc của bác 😁. e cũng chúc bác và gđ có 1 năm mới dồi dào sk, an khang thịnh vượng. chúc toàn thể anh em tinhte có 1 năm mới nhiều niềm vui và hp
kanawan
ĐẠI BÀNG
9 năm
em sẽ up ảnh hum trc em chụp lên để so sánh. Em Fo5f này trộm vía chứ pin ngon thật, cảm ứng mượt mà đằm thắm. Nhân tiện các bác cho em hỏi, có phần mềm gì hay để vọc em nó hok nhỉ
Quá độc ^^
F02g So với Sharp Sh01g thì sao hả các bác. Đang phân vân giữa 2 con này. k biết con nào màn đẹp hơn nữa
@trungtrung1988 Thiết kế thì Sharp hơn Fujitsu, còn so màn hình thì Sharp ko có cửa. Màu của Fu thể hiện chính xác và ko bị sai màu (màu đỏ bị ngả sang cam) như Sharp. Nghe nhạc chụp hình thì Sharp hơn Fu, Fu chỉ được cái màn hình cực đẹp và bảo mật vân tay. Thiết kế của Fu giờ vay mượn Sony nhiều quá nên nhìn mất hết chất đặc trưng của Fu trước đây, cỡ như F05f thì còn đẹp, giờ nhìn F02g thấy chán chả muốn mua. Nhìn cái cổng usb đặt lệch qua 1 bên và che lại là phát chán rồi, cực kỳ bất tiện. Thích thiết kế của Sharp nhưng nhìn vô cái màn hình sai màu be bét cũng nản. Giờ xài tạm Z3 chờ thời.
@Nhnhat29982 Mình cũng rất kết màu của Fujitsu: mình xài F06e hơn một năm thì thấy máy bắt sóng wifi và 3G không ổn định (dù đã reset nhiều lần) nhưng vì kết màu của nó nên vẫn chưa muốn đổi. Không biết em F02G này có ổn định hơn không?
@quiqui Hình như cũng chẳng khá hơn đâu bạn, đã nghe vài người than phiền về việc F02g bắt sóng wifi kém, tốc độ kết nối chậm với các điểm wifi đã đăng ký, có lẽ là do bộ khung bằng kim loại của máy đã ảnh hưởng ko nhỏ tới khả năng bắt sóng wifi của máy, còn sóng 3g thì chưa thấy ai than phiền gì, chỉ có nói rằng máy nhanh nóng khi xài 3g hoặc chơi game thôi. Nói chung mình vẫn đang chờ đời sau của F02g, chứ thiết kế của em này mình cũng ko ham lắm, nhất là vụ che cái cổng usb lại, cực kỳ bất tiện vì phải sạc bằng dock trong khi mình đã quen với việc xài F05f ko có che cổng usb, khi nào cần sạc cứ cắm vô thoải mái, ko cần phải lăn tăn vụ tháo cổng ra vô mất khả năng chống nước. Bạn đang xài F06e bằng sim chuẩn micro sim hay cắt từ sim thường, nếu dùng sim cắt thì hãy đổi sang sim micro chuẩn thì máy sẽ bắt sóng 3g tốt hơn.
kanawan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hế lô các bác, cho em ké tí, em đagn trên tay em F05f mới toanh mua hôm 25 Tết, không thiếu cái gì và không bị cái gí nhá, bác nào có note 3 2 sim giao liu hok, công việc em bây giờ cần 2 sim, 2 máy hơi khoai vì e đi công tác. Em F05 mượt mà đằm thắm lắm nhé, hihi. (Linh Đàm City, 09049174 chín năm)
kanawan
ĐẠI BÀNG
9 năm
chủ đề đang hot hòn họt mà tự rưng im pặt
Thì hàng khan nên ko chém được nữa rùi
vừa xúc con F02g đen. Đang nghiên cứu vì k giỏi tiếng Anh. Để em nghiên cứu mấy hôm xong rồi sẽ chia sẻ với các bác. Cảm giác cầm trên tay khá dễ chịu và hầm hố
@Nhnhat29982 E mới đi test con Sharp Sh01G về bác ạ. Màn hình nó ám đỏ quá, màu sắc thì nhợt nhạt. màn hình thua cả con F01F nữa. e k nghe nhạc, chẳng chụp hình, k chơi game, chắc e lấy con F02G bác ợ 😃
@Nhnhat29982 thanks bác sáng nay nó báo mấy lần, từ chiều đến h lại k thấy báo nữa. Để nghiên cứu xem sao
@nhanlaihongctms So về màn hình thì Sharp ko có cửa với Fujitsu rồi. Ở cái thời đại mà đi đâu cũng cần kết nối mạng thì wifi là thứ chúng ta phải xài mỗi ngày nên bạn hãy cân nhăc khi mua F02G. ở nhiều phương diện thì mình thấy nó ko hơn F05f, chỉ được cái đẹp mã với cái màn hình siêu đẹp thôi :p. Nếu bạn chỉ xem nó như cái đt sơ cua, ko xài wifi nhiều thì cứ chiến, ngày trước chia tay em nó cũng vì cái vụ sóng wifi yếu, cái gì có thể cho qua được chứ wifi tui phải xài hàng ngày mà nó cứ rớt lên rớt xuống, trong khi người ta lướt web ầm ầm thì mình vẫn còn mãi...dò sóng wifi. Khi kết nối được rồi chưa kịp mừng thì nó rớt tiếp, bực muốn đập cha nó luôn, chia tay gấp, cũng may là chưa chính thức rước về, mới mượn của thằng bạn xài thử vài bữa trước khi quyết định mua, may dừng kịp lúc. Mình thì thấy nó vậy, ko biết có phải hên xui tuỳ máy ko nữa, mua hay ko vẫn là quyền của bác, mà bây giờ ko mua nó cũng chả còn lựa chọn nào khác, chẳng lẽ mua z4. Mình đang xài 3 con: 1 em Z3 Au, 1 Sh01G và 1 con Note Edge Docomo, nói chung mỗi em mỗi vẻ, khi chán con nào thì bán con đó mua con khác, bây giờ chẳng thấy ứng cử viên nào sáng giá nên đành án binh bất động chờ đợi bộ sưu tập mới của docomo.
@Nhnhat29982 Bác nói đúng bây giờ chẳng có ứng cử viên nào sáng giá. Sáng nay e cũng có lướt e Galaxy Note 5, nhìn đẹp nhưng quả pin nghèo nàn quá, màn hình thì đỡ vàng hơn nhiều rồi
natuan0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho hỏi, nếu tiêu chí của tôi là danh bạ (dùng gmail), alo, tin nhắn ổn định và chụp ảnh đẹp thì nên lựa chọn fujitsu có phù hợp ko? So với Sony thì thế nào? Nhìn con này tôi thấy ngoại hình quá ok nhưng chưa bao giờ dùng điện thoại nhật nên chưa có kinh nghiệm.
@natuan0712 Nghe gọi nhắn tin thì máy nào cũng ok. Trc e nghiên cứu thì thấy khen chê cũng nhiều nhưng quả thật cầm trên tay thì mới thấy khác biệt. Chụp ảnh e cũng chưa thử nhiều nhưng màn hình của nó rất nét. Có mấy ảnh chụp từ sony acro S cũ bắn sang mà nhìn đẹp hơn hẳn nhưng có thử mấy cái phong cảnh thì khá đẹp
natuan0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trungtrung1988 Cảm ơn bác. Ngồi hóng tiếp xem có bác nào share thêm ý kiến về vụ chụp ảnh, nhất là vụ chụp thiếu sáng.
@natuan0712 Dòng Fujitsu chụp ban ngày khá ổn, tuy nhiên chụp ban đêm hoặc thiếu sáng thì khá là tệ, ảnh bị mất chi tiết và nhiễu rất nhiều, đèn flash của máy yếu nên cũng chẳng giúp ích được gì. Ko chỉ riêng gì Fu mà hầu hết các dòng đt Nhật nói riêng và các đt phổ biến nói chung đều kém khi chụp thiếu sáng. Tuy nhiên vẫn còn lại những ứng viên sáng giá như Note 3 (tính riêng khoản chụp hình thôi nhe, mấy tính năng khác thì cũng bình thường ko có gì nổi trội) chụp thiếu sáng rất tốt nhưng đừng chụp quá gần đối tượng ảnhsẽ bị cháy sáng, Sharp chụp đêm cũng ok nếu biết tinh chỉnh các thông số(cái này mấy bác đã từng xài máy ảnh DSLR rành nhất). Sony hầu như cái gì cũng tốt ngoại trừ chụp đêm (tuy ko đến nỗi quá tệ), Fu thì được cái màn hình rất đẹp, bảo mật vân tay, thiết kế, còn ngoài ra mấy thứ khác thì bèo như con mèo và tệ nhất là khoản chơi nhạc, Sharp thì hầu hết mọi thứ rất tốt ngoại trừ cái màn hình super tệ, màu sai be bét, nhìn khá ức chế, Samsung thì được cái dễ xài, cái gì cần cũng có nhưng ko có cái gì thực sự nổi bật, được mỗi cái chụp thiếu sáng cực tốt. Nói chung ko có em nào hoàn hảo, xong, mời bác chọn xem cái nào phù hợp với mình nhất.
natuan0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nhnhat29982 Cảm ơn bác nhiều, lại Note 4 thôi.
kanawan
ĐẠI BÀNG
9 năm
@natuan0712 Nghe gọi thì cần pin trâu, nhắn tin thì cần màn hình to đẹp & thêm 1 vài function hữu ích là tuyệt, chụp ảnh thì fair chục chấm trở lên, như thế là note x mà xài, sau đó mới đến Fu, hehehe
Cũng tùy nhu cầu sử dụng mà chọn thôi các bác ah chứ chả có máy nào hoàn hảo cả. E chủ yếu xem phim và chơi game nên chọn con này cho nó khác biệt
@trungtrung1988 Nếu bác mê xem phim và game thì cứ nhè dòng Note của Sam mà táng nhé, pin khá là trâu bò. Mấy con Fu này chỉ được cái độc và lạ, tính năng hay chủ yếu phát huy được ở Nhật thôi về VN xài chẳng được bao nhiêu nên cũng bình thường, chơi game, xem phim hay 3g đều nhanh nóng vì chính cái thiết kế chống nước "seal toàn bộ" nên máy thoát nhiệt kém dẫn tới tình trạng trên. Được cái độc nên hiếm khi đụng hàng 😃
@Nhnhat29982 Công nhận Sam dùng dc nhưng cái kiểu nhìn như đồ chơi trẻ con chả có cá tính j cả. Có 2 con S6 mới ra nhìn dc. Nếu mọi ng đánh giá tốt biết đâu sau này e cũng dùng. Con galaxy mini là con smart phone đầu tiên e dùng đấy chứ.
natuan0712
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công nhận nhìn con Fu F02G này ngoại hình nam tính vô đối.
@natuan0712 cái này chuẩn cơm mẹ nấu luôn. Bác nào lăn tăn có j muốn hỏi cứ hỏi e sẽ trả lời. Chắc phải còn lâu e mới đổi sang con khác. Con Acro S em dùng hơn 2 năm đấy các bác ah
dino_su
CAO CẤP
9 năm
f04g đã ra.bác nào trên tay chưa cho e cảm nhận phát.đang tính nâng f05f lên.kết dáng e nó quá 😁
@dino_su Vãi cái avatar mới của em, chết cười mất thôi. Tha cho thánh ấy đi em, mấy hôm nay anh lên tinhte toàn thấy hình các mem khác lấy hình của bac cardmanhinh rồi chế đủ kiểu, thấy cũng tội..mà thôi cũng kệ :p
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@Nhnhat29982 vui vẻ tý bác ak. công nhận chế ảnh bác cardmanhinh thành trào lưu rồi hay sao á. thôi tý thay ava ko tội bác ấy:p
Máy nhìn đẹp và rất chất lượng nhưng riêng mình lại không thích kiểu chặt góc như vậy, mình thích bo tròn hơn. Phải nói là tâm lý ăn chắc mặc bền vẫn là tiêu chí hàng đầu của người Nhật, từ cái dock sạc trở đi đều rất là kỹ lưỡng
Con này hàng hiếm và giá khá chát
@sharpforever F02G mới lên giá từ 13tr5 lên 14tr còn ko có hàng bán nữa. F04G thì chờ 6 tháng nữa may ra unlock được nhưng chắc cũng nhỏ giọt vì phải đăng ký chính chủ chứ ko cho phép unlock đại trà như trước kia, dự là giá sẽ trên đỉnh, bèo lắm cũng 20 củ, mà có tiền cũng chưa chắc mua được vì số lượng có hạn, đến nản với cái chính sách mới của mấy ông nội Docomo. Cái này chắc là chống chảy máu chất xám đây mà, nhà mạng bán máy chủ yếu sống nhờ dịch vụ mạng mà hiện giờ đa phần máy toàn bị mấy thương gia nước ngoài (trong đó có VN) mua về bán lại, nhà mạng nó ko sơ múi được gì nên mới ra chính sách này để hạn chế thất thoát nguồn thu, giờ chỉ có dân Nhật mới mua được thôi, mấy người muốn mua thì đợi đi nhá, khi nào tui ra bộ sưu tập mới thì sẽ cho unlock bst cũ.
Bác cardmanhinh bị troll quá, tịt lun rùi
Của mình là V16R36F. Pin dùng 3g chơi game nhẹ nhàng đọc báo liên tục cũng phải 5-6h nói chung pin 3500 và sạc siêu nhanh bác k phải nghĩ
@trungtrung1988 Đa tạ bác. E quyết định sẽ xúc e màu đen, sẵn lên version mới nhất cho e nó luôn 😁
@nhanlaihongctms Màu đen manly nhất đấy. E cũng đang dùng màu đen.
nhân tiện e cũng đi coi luôn e Motorola Droid Turbo. Máy nhìn chất, pin trâu, chỉ mỗi cái màn hình ám vàng đặc trưng của công nghệ Amoled
Đang sử dụng con này màu cam, có 1 số nhận xét như sau: Màn mịn đẹp nhưng tông trắng hơi ngả vàng, ko trắng xanh giống iphone, pin onscreen khoảng 6h, dư sức cho 1 ngày sử dụng. Wifi hơi yếu nhưng sài được, ko tệ đến nổi ngồi kế cục phát wifi mà ko có sóng, chắc cũng ngang ngửa iphone 5. Chụp hình ban ngày thì đẹp, ban đêm muỗi tè le. Máy hơi nóng ngay chỗ mở vân tay khi sd các tác vụ nặng: chụp hình, xem phim, game. Vân tay mở cũng bình thường, vuốt là mở ngay. Nhạc nhẽo thì nghe cho có thôi, ko hay bằng Sharp đâu. Tóm lại, mấy em Nhật rất kén người chơi, chủ yếu biết mình cần gì và xem mấy em nó đáp ứng nhu cầu mình được ko.
@sharpforever Sáng e có test mấy con Fu đời trước thấy chất lượng hiển thị tốt mà bác, nó có chế độ chỉnh tông màu trong phần Độ sáng và Màn hình. có chế độ nó hỏi ngả vàng, có chế độ nó trong và hơi xanh (hình như là super clear j đó e nhớ k rõ). E đi test nhiều máy rồi, màn hình Iphone là trung thực nhất, ngoài ra thì màn của LG cũng rất Good, còn lại các hãng khác k ám vàng, thì ám xanh, ám đỏ 😁
@nhanlaihongctms Màn của JMP ưu điểm là xem lâu ko nhức mắt nha, màn iphone, LG, đặc biệt là thằng amoled của Sam xem lâu là nhức kinh khủng luôn
@nhanlaihongctms Thì mình đã bao giờ nói chất lượng hiển thị của màn hình Fu tệ đâu, nó hơi ám xanh 1 chút nhưng ko gây khó chịu, khá là dễ nhìn, cái vụ ngả vàng là khi mình chọn chế độ Reading mode hoặc còn gọi là Blue light cut mode (tức là lược bỏ ánh sáng xanh ấy) chủ yếu là dành cho các bác mê đọc ebook online, nền màn hình vàng sẽ đỡ hại mắt hơn sáng xanh, đó là lý do vì sao các đèn đọc sách hay có màu vàng là vậy.
@sharpforever Ừ, hơi ngả vàng tí cho nó dịu mắt ấy mà. Mình nói wifi yếu ko phải là ngồi kế wifi mà ko có sóng đâu, đó là điều kiện lý tưởng rồi, đâu phải lúc nào cũng ngồi gần chỗ phát sóng wifi được đâu, vô quán cf chẳng lẽ lúc nào chỗ ngồi gần cục phát wifi cũng trống cho mình ngồi sao, có khi ngồi dưới đất, khi thì lên lầu, trong khi người ta xài ầm ầm thì mình cứ phải dò sóng liên tục ko bức xúc sao được. Mang tiếng xài cái đt cao cấp, hiện đại bậc nhất (tích hợp trong mình những công nghệ mới nhất) mà đến cái wifi ko xài được thì mình cũng vứt. Đang cặp kè thêm con HTC J butterfly, nhìn bề ngoài chẳng có gì đặc biệt, chụp ảnh cùi, được cái loa ngoài lớn và khá hay, pin cũng khá ổn, xài được 2 ngày. Điểm nổi bật nhất của con này chính là khả năng bắt sóng wifi cực tốt, đã từng xài rất nhiều dòng đt khác nhau nhưng chưa từng thấy con nào trâu bò như con này, thậm chí khi ngồi xa wifi, đóng kín cửa phòng vẫn bắt được sóng và rất ổn định, đang để nhà cho vợ xài sơ cua.
Chính xác là đt Nhật rất kén người chơi,,, phải ai đam mê dữ lắm mới trụ được lâu dài, ko thôi cuối cùng cũng nản mà bỏ sang xài mấy dòng đt thị trường khác như i, lg, samy hay sony.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019