Trên tay Galaxy J7: đèn Flash trước/sau, khẩu độ F1.9, Android 5.1, giá 5,99 triệu

TDNC
28/7/2015 10:9Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thôi cố gắng làm con 5s dùng cho ngon lành.
Bác nào đang dùng cho e ý kiến với. E thấy mặt trước có cảm biến tiệm cận và cảm biến ánh sáng, trong sách hướng dẫn sử dụng cũng ghi có cảm biến ánh sáng mà review toàn bảo không tự động điều chỉnh độ sáng màn hình được nhỉ.
Mọi người cho e hỏi : J7 có đèn ở phím đa nhiệm và phím back không ạ . Và có chế độ rung khi chạm không .
traivnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
J7 ko có đèn phím đa nhiệm, có rung khi chạm ( feedback). Sam thua LG nhưng màn hình Sam không dễ bị loạn cảm ứng như LG nha! bạn xài sạc Trung Quốc cũng Ok, dùng sạc USB từ PC vẫn không loạn như G2 hay Vu 2, Vu 3 nha! Sam bảo hành thì rất nhanh 30 phút có máy , phục vụ chu đáo . Cái đó mình có bảo hành 3 lần nên biết , S4 , Note 3 , Note 3 thay main không, do mình làm rơi hư main , vào mấy anh bảo hành hỏi sao hư? mình bảo đang xài tắt ngúm , thế là thay main không mất xu nào ra về còn tặng quà cảm ơn nữa. Có sao nói vậy đừng ném đá em nha!
traivnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai so sánh Camera J7 và S4 thì cái nào ngon hơn? so sanh camera sau thôi nhe.
traivnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy viền giống note 2 chứ không như trendplus
traivnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Test j7 và note 3
Camera j7 thua note 3
Pin j7 hơn note 3
Nóng máy : j7 không nóng như note 3
Mỏng : j7 mỏng hơn note 3
Cam trước j7 hơn note 3
Độ mượt j7 hơn note 3 rất nhiều
Màn hình j7 sáng hơn note 3
Cảm biến j7 thua note 3 vì thiếu nhiều cảm biến như ánh sáng....
Điểm antutu j7 = note 3, khoảng 40k như nhau.
Ram thì j7 thua note 3
Rom j7 thua note 3
Mặt kính cường lực ko quan trọng cứ mua dán vào j7.
Tóm lại
j7 thua note 3 camera sau và rom, ram, cảm biến ánh sáng. Note 3 chụp cam sau rất nét .
Note 3 thua j7 độ mượt , pin , 2 sim, mỏng, camera trước. J7 chạy rất mượt mát máy, pin trâu ( j7 pin quá tuyệt vời) , 2 sim tiện dụng.
Bạn lo lắng về độ phân giải hd trên j7? Không có gì khác biệt so với note 3.
Mình đang mượn note 3 của thằng bạn test trong 3 ngày ,không biết pin của nó có chay không nhưng thấy không có phù gì hết.
nguyên bự
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác nào dùng J7 cảm thấy loa nhỏ quá thì thay file mixer_paths.xml này vào System/etc nhé, set permission 644 rồi reboot là ok, âm thanh vượt trội hơn hẳn mà không rè. Nhớ root trước đã nhé
Link
Sai lầm khj mua con này.ram lúc nào cũng còn 300mb nhưng chậm như rùa đau thận.phải gỡ bỏ fb mới ổn xíu.ko có đèn báo tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ.
Có ai biết phần mềm nào DÙNG CHÍNH CÁI ĐÈN FLASH TRƯỚC để làm đèn thông báo cuộc gọi nhỡ hay thong báo tin nhắn ko? Ko phải cái đèn flash sau báo gọi đến nha.mình cố tình viết hoa rồi đấy.
Sai lầm khj mua con này.ram lúc nào cũng còn 300mb nhưng chậm như rùa đau thận.phải gỡ bỏ fb mới ổn xíu.ko có đèn báo tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ.
Có ai biết phần mềm nào DÙNG CHÍNH CÁI ĐÈN FLASH TRƯỚC để làm đèn thông báo cuộc gọi nhỡ hay thong báo tin nhắn ko? Ko phải cái đèn flash sau báo gọi đến nha.mình cố tình viết hoa rồi đấy.
càn này dùng nuột mà, mặt trước kính J7 2016 zin rất đẹp đúng chât samsung
càn này dùng nuột mà, mặt trước kính J7 2016 zin rất đẹp đúng chât samsung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019