Trên tay Galaxy Note 4 hai SIM, CPU Snapdragon 805, giá đắt hơn

Didu
24/10/2014 12:10Phản hồi: 837
Trên tay Galaxy Note 4 hai SIM, CPU Snapdragon 805, giá đắt hơn

Giống như Note 2, Note 3 của những năm trước, Samsung năm nay cũng tung ra phiên bản hai SIM của Galaxy Note 4 dành cho một số thị trường châu Á ưa chuộng tính năng hai trong một này. Về cơ bản, Note 4 hai SIM không khác về thiết kế cũng như cấu hình phần cứng so với Note 4 quốc tế đang được bán ra chính hãng ở Việt Nam. Với Note 4 hai SIM bạn sẽ có một chiếc máy với pin dung lượng 3000mAh, chip xử lý Qualcomm Snapdragon 805 và mức giá đắt hơn một chút so với Note 4 quốc tế.

Hộp đựng của Note 4 hai SIM hoàn toàn giống Note 4 đang bán chính hãng ở Việt Nam. Phụ kiện cũng không có gì khác biệt cả, tất cả đều giống nhau.

Note 4 hai SIM sẽ có CPU Snapdragon 805 4 nhân, màn hình 5"7 1440 x 2560 điểm ảnh, camera sau 16MP, pin 3000mAh, RAM 3GB và cài sẵn Android KitKat.

Sự khác biệt bạn sẽ chỉ nhận ra khi mở nắp lưng. Bạn sẽ thấy ngay hai khe gắn micro SIM ở đây, ngay bên cạnh viên pin. Hai SIM này thì chỉ có SIM thứ nhất hỗ trợ kết nối mạng LTE còn SIM thứ hai chỉ hỗ trợ kết nối mạng cao nhất là 2G (GSM) mà thôi.

Máy dĩ nhiên vẫn có cảm biến vân tay ở nút cứng và cảm biến đo nhịp tim ở phía sau lưng.

Phần tùy chỉnh hai SIM của máy. Tại đây người dùng có thể quản lý hai khe SIM này.
Hiện cửa hàng Androidshop (68 Nguyễn Chí Thanh, Hn) đang bán ra Note 4 hai SIM ở Việt Nam với giá là 18.590.000đ và có tặng kèm miếng dán cường lực. Xin cảm ơn cửa hàng đã hỗ trợ sản phẩm để thực hiện bài viết này.

Cấu hình cơ bản Samsung Galaxy Note 4 hai SIM:
  • Mạng: 2.5G, 3G, 4G (Cat 4, Cat 6)
  • Vi xử lý: Snapdragon 805 2.7Ghz
  • Màn hình: 5.7", Quad HD Super AMOLED (2560 x 1440)
  • Camera: 16 Mp, Smart OIS (chống rung quang học thông minh), Camera trước: 3.7Mp, F1.9
  • Bộ nhớ trong: 16/32GB, khe thẻ MicroSD hỗ trợ thẻ lên đến 64GB
  • RAM 3GB
  • Hai khe micro SIM
  • Cảm biến vân tay
  • Pin: 3000mAh, sạc nhanh, sạc không dây
  • Kích thước: 153.5 x 78.6 x 8.5mm
  • Trọng lượng: 176g
837 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Note 4 bản 2 sim có nhiều cái hay hơn bản 1 sim. nhưng pin lại thấp hơn 220mah.
Nhưng thay pin được nên không ngại.
@tinhlangthang K biết bác dùng máy j mà bị sứt móc,e dùng vu 2 2 pin,sạc = dock ngoài,bóc ra lắp vào hơn năm trời chẳng thấy bị j,vẫn chắc nịch 😃
thanhnam273
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuyenda1985 Mình cũng dùng SIII tận 2 năm có lẻ, từ đầu tới cuối chỉ có 1 cái nắp lưng mà vẫn ngon lành, chả có dấu hiệu gì là xộc xệch hoặc gẫy cái móc nào
@thanhnam273 Bình thường mà. Nếu có gẫy chỉ do mạnh tay không đúng cách thôi.
ongdogia
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tinhlangthang khi nào pin chai mới thay chứ bác. mình mua máy 2 năm gắn 2 sim vào là hầu như ko bóc ra nữa. số lần bóc ko tới 5 lần. hehe
Mỗi lần nhìn mặt trước em note4 là thấy xao xuyến, lại phải vội vàng nhìn sang mặt sau em nó cho tỉnh táo rồi lặng lẽ quay sang ôm em Z3 vào lòng:p
@Prince23 Mua cho vợ thì cứ ra cửa hàng vợ thích con nào lấy con đó thôi bác. G3 e chưa dùng nên ko dám phán. Còn note3 trắng dùng flip cover thì nữ dùng trông cá tính và khác lạ lắm đó. Em rất thích con gái dùng BB hoặc Note. Chứ iphone thì phổ thông quá.
@thanhtuantvc bác ơi cho e hỏi z3 dung lâu và chụp ảnh nó bị nóng máy nhanh không ạ
@Con Tim Say Mình dùng thấy bình thường, không nóng lắm.
note 4 giống s2 phóng to nhỉ. Kết cái viền kim loại
Cầm note4 trên tay thấy viền kim loại của nó thật sự là rất mỏng, cầm cũng chắc tay lắm, mỗi cái đang dùng sony ko quen cái giao diện của sam
@Nguyễn Hùng Mạnh TM mình thì lại k thích cái giao diện của sony tẹo nào, thích sony nhưng k mua chỉ vì cái giao diện quá xấu
@Kill me or Love me thực ra thì dùng quen thôi, nó cũng đơn giản nên thấy dịu mắt, có điều kiện sẽ dùng Samsung với LG
@Nguyễn Hùng Mạnh TM mình là người thích màu mè loè loet nên chỉ khoái dùng ss vs Lg ))= mà 2 hãng này cũng na ná nhau, riêng LG giá rẻ nhưng mà màn hình của LG hay bị chết cảm ứng lắm, ngày trc dùng g pro rồi, thấy sợ, h chuyển qua note3, nhưng mà thật sự vẫn thích dùng LG nhất, pjo chỉ muốn có 1 em[ phần cứng và cam chụp đẹp như Lumia, thiết kế đẹp và phần mềm thì gộp những cái hay của LG và SS vào thì tuyệt ))=
kingkage
ĐẠI BÀNG
9 năm
snap ít tốn pin hơn exynos chăng?
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@kingkage Có lẽ máy 2 sim giá thành cao rồi nên dùng Snapdragon cho rẻ bớt.
@kingkage Ko phải ít tốn pin hơn, mà tại vì làm ban chủ yếu cho anh hàng xóm nên ko dám xài chíp exynos, xài exynos bọn khua ko mua thì chết do
nsaseer1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Topic nào cũng war không biết mệt mỏi nhỉ. Cũng chừng ấy câu mà cả anti cả fan nhai đi nhai lại không biết chán. từ mod đến mem 😕
hikaru2014
TÍCH CỰC
9 năm
@nsaseer1 Cmt đọc giải trí thôi bn, tinhte giờ có khác j mương 14 đâu😃
để nữa hạ giá mua luôn quá đã
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
9 năm

Khỏi anti nhé mấy bạn

Ai gây war thì cứ ignore cho nhanh, khỏi phải ngứa mắt
@Cua Gach Ảnh lấy đâu thế bác :v
@Cua Gach Mình cầm mấy chục con ip rồi và chưa thấy con nào bị hở viền như vậy,có chăng là bị rớt móp nên khi thay màn nó mới hở
@chavalier Samfan cố nhét card visit vào để kêu iPhone cũng hở như khe cmn Note 4
@Cua Gach nhìn rõ là cây iphone đã thay màn hình. màn lô mới bị hở sáng + cảm sáng tưng bừng luôn.
còn muốn nhét vào iphone 6 thì tới đây tui cho mượn máy thử. chấp cả lấy dao lam nhét vào.
thực sự ko anti nhưng gia công note 4 rất tồi.
màn hình các cạnh ko đều chỗ khít chỗ hở.
nhét được cái thẻ ATM thì hơi quá nhưng nhét cái thẻ cào đt thì vô tư
Thời buổi này đến điện thoại cao cấp, Flagship còn có 2 SIM vậy mà nhiều người vẫn thiển cận mà phán điện thoại 2 SIM là cùi bắp, là đồ dõm! :mad:
@warmboy24 Tùy mục đích người dùng bạn à.1 sim cho cv,1 sim trong quan hệ xh chẳng hạn.
@warmboy24 do hồi xưa 2 sim là tàu nên h còn nghĩ vậy. VN bảo thủ lắm 😆
Note 4 e vẫn khoái exynos hơn sd...đợi mấy tháng nữa ăn L chắc còn khỏe nữa...:rolleyes:
Giá chát
T Tiến
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thiết kế máy nhìn rất đẹp.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Z3 minh dang xài nghe nhạc wua đã
Mình nghĩ lợi nhuận của samsung giảm dần đều là điều dễ hiểu. Thời buổi kinh tế khó khăn ng ta đổi mới công nghệ đồng thời giá thành cũng phải dễ chịu để dân tình còn mua . Đằng này bố SS nâng cấp lên chút rồi giá cũng tăng lên luôn. Mình thích cách làm của Microsoft , họ luôn đưa các sản phẩm phù hợp về công nghệ và giá cả với người tiêu dùng để đa số ng dân có thể tiếp cận được . Nhờ Lumia mà những sinh viên , người có thu nhập thấp vẫn có thể sở hữu những smartphone đáp ứng đầy đủ các nhu cầu mà mẫu mã lại đẹp . Còn khi nào Note 4 làm nhôm nguyên khối như Apple thì hãy bán giá đó. SS có nhà máy ở Việt nam , có nguồn nhân công giá rẻ , được các tỉnh nước ta tạo điều kiện hết sức thuận lợi cho họ tại sao họ vẫn bán đắt vậy.
@ngọc khởi 92 Đã có bản chính thức đâu, giá kia là giá trên tròi do các thương gia kiếm lòi từ ifan thôi. Commen cũng phải có tí kiến thức chứ
@Đào Nguyên Bình Link tham khảo ip6+ ở Singapore: http://store.apple.com/sg/buy-iphone/iphone6
Con 6+ rẻ nhất cũng 1,148 S$, tương đương 19.5tr.
Bạn có nghĩ giá ở VN sẽ rẻ hơn con số 19,5tr không?
@bhn91 Mình nghĩ chắc là giá hớt váng, chiết khấu cho đại lý nhiều, kèm theo các đại lý sau này sẽ bán hàng kèm các gói khuyến mãi khủng.
@Đào Nguyên Bình bạn nói tôi ko có kiến thức? tôi bảo đảm với bạn 6 plus ra mà ko mắc hơn note 4 tôi chết liền.
cay bút có nhét vô máy dc ko mod
hay xách tay theo
[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@clickeveryday Bút theo máy thì nó nằm trong máy, còn bút Montblanc này thì chịu khó cài túi áo vét nhé:
Mình cầm thử cái này r. Đẹp thì có đẹp. Tiền nào của nấy mà. Mà cái viền máy đc mấy má gọi là cách tân j đó cầm rất cấn tay. K biet lâyd nó chém mạnh vào tay có đứt k nưa 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019