Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Galaxy Note 5: bản chính thức bán ra tại Việt Nam

cuhiep
28/8/2015 9:43Phản hồi: 587
587 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

venderhak
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tối hôm qua mới rước 1 em gold. 18tr
D0LLY
TÍCH CỰC
9 năm
mặt sau ko cong thì đẹp
Mới sài 1 ngày tôi có cảm nhận sơ sơ:
Thất vọng đầu tiên là 2 vấn đề: đó là máy chạy vẩng còn cảm giác đơ đơ lag nhẹ, dù nhanh hơn N4 nhưng vẩng còn độ trể của android. Mặt dù mình chỉ mở ra sài, không gắn sim, không cài app nào cả.
Và thêm nửa là cái chuôi sạc hình như viền bằng nhựa, lấy móng tay cào nhẹ thì bị tróc ngay, mình thấy chổ này rất chuối.
còn lại đều ổn từ thiết kế, camera, màn hình rất tuyệt.
Cố gắn sài thêm 2 tuần nửa xem sao rùi tính tiếp.
blackbird113
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua rồi hả bác. Em làm con e+ 2 sim rồi không mua N5 nữa.
thanga
ĐẠI BÀNG
9 năm
@blackbird113 E+ 2 sim là máy gì thế ạh
blackbird113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thanga Là con 6 egde plus đóa bác.
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
9 năm
dù kg fai fan nhưng vẫn mong sam thành công. nếu kg thì hệ điều hành android nguy mất, lúc đó apple lại độc quyền trong khi ip giờ thua xa samsung nói riêng và android nói chung rồi
Vừa hốt 1 em gold platinum ở Hoàng Hà hồi trưa. Cảm giác đầu tiên là mỏng, nhẹ và rất đẹp, màn hình và camera tuyệt vời, Spen mới bấm rất thích. Điểm trừ duy nhất là ram 4G mà trống ít quá, mở nhiều ứng dụng cảm giác hơi khựng =.=
@mưa ngâu titan nè, đẹp như ông mặt trời. Hóng mấy cái gear đi kèm

Sent from my Galaxy Note 5 using Tapatalk
@P.Vincent Lê Máy bác dùng mau bị nóng ko? Máy em nhanh nóng quá, chắc là do vỏ kính với dáng mỏng, nhưng bật wifi nghe nhạc tầm 10' muốn phỏng tay rồi thì ko biết có phải lỗi ko @@
@mưa ngâu k bạn, khi chơi game thì nóng ở chỗ gần cam thôi

Sent from my Galaxy Note 5 using Tapatalk
Mình dị ứng 2 chữ Samsung nằm ở dưới Camera trước, mỗi lần nhìn vào cứ bắt mình đọc từ SAMSUNG cứ như đọc thần chú ấy. Note 5 nhìn ngầu đấy ! Mình cũng thích , nhưng mà Samsung đẻ nhiều quá, đâm ra bị nhiễu, mới trước đây đang ngắm S6 Edge , giờ lại ra Note 5 . Choáng quá !!! @.@
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@madphone Ngất luôn cho rồi. Chuẩn bị chụp Galaxy view đi. 18.4
bngkhoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy đẹp vồn mà đết có tiền mua, thoai hài lòng với note 4 vậy
tuannet
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp. Tinh xảo đến từng chi tiết.
Một vài cảm nhận khi sử dụng dc 1 ngày
ưu diểm: Máy đẹp, màn hình đẹp, cùng là 2K nhưng d9a5ep5 hơn Note4 và sáng hơn S6 es chụp hình đẹp.
Nhược: có điều pin hơi đuối, mất cổng hồng ngoại, thẻ nhớ ngoài. điểm Antutu khá thấp so với S6 eg
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua đt là mua tính năng sử dụng hay mua về buôn bán , sao lại quan tâm rớt hay ko rớt. Giống hệt ng đi mua oto - sẵn sàng mua sx mẫu mã xấu hơn, tính năng xấu hơn. Cuối cùng đã bị bỏ qua các tính năng lợi ích mới. Một câu chuyện dài chưa hồi kết.
Đt nó chỉ là phương tiện công cụ thôi, vài ng đã xem nó như là 1 tài sản ... nếu lo lắng về giá trị thì mua vàng cũng rủi ro. Ko mua vàng thì cũng bị lạm phát mà giảm giá trị. Đã thích thì ko cần phải xoắn. Đã xoắn thì tốt nhất bỏ qua, đừng quan tâm nữa.
hungproda
TÍCH CỰC
9 năm
Ip chính hãng giá ảo vl. 5s 13 tr trong khi ip6 16tr. Thậm chí vietel nó bán 15. Hơn 2 củ mua 5s làm gì. Bây giờ ra fpt mua 13tr ip5s xong bán luôn xem dc bn.
Bác nhích ngược lại 1 2 tháng trước khi ra ip6 đi xem 5s bao nhiêu note 4 bao nhiêu
Khong biet Note 5 co bi bong tróc khong nua 😁
Có thắc mắc tí. Camera của dòng s6 đến note5 đều không có đồng tâm, khi nhìn ở các góc khác nhau thì nó lệch. Nó không cố định. Đó là gì vậy??? Có ai biết không, xin chỉ giáo.
quocbiin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BOLD76 tắc auto focus đi ( lấy nét tự động )
@quocbiin Đã tắt nhưng cũng còn. Chẳng biết sso, chỉ có chổng ngược dt đít lên trời thì mớ thấy đồng trục. Còn lại đứng, nghiên trái-phải đều lệch tâm theo các hướng đó.
Trên tay galaxy note 5 hàng chính hãng

mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dạo này không thấy thanh niên nào ho he Bphone nhỉ 😆
@mrd0nlov3 Ai bao BKAV khong giao hang cho may sieu thi ban nen chang may ai biet Bphone co ton tai dau ma mua :p
mrd0nlov3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sonnguyenpro Đấy gọi là chảnh ch* 😆
đang dùng note 3, định nâng cấp nên note edge hoặc note 4 2 sim 😁
ruoixieunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
😁 đẹp nhưng giá cũng đẹp luôn
thangdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung giá cả lên xuống mình ko care. Mình đầy tiền.

Dân nhiều tiền dùng iphone nó mới care 😁
blackbird113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khánh Bee Thế thì làm con e+ đi, đẹp xấu tuỳ người nhưng đối với mình con ip6+ để cạnh con s6e+ trông chẳng khác gì nông thôn với thành thị.
@blackbird113 Con nào cũng đẹp. iPhone 6+ mà bác bảo nông thôn thì e cũng chịu. iPhone nhìn đơn giản và sang trọng, lại ko bám vân tay. 6 Edge+ thì có cái màn hình cong tràn 2 mép nên đẹp và độc đáo hơn các con Android khác nhiều.
blackbird113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khánh Bee Sặc, mình nói là riêng mình mà, mình nhìn con ip6+ ngán đến tận cổ rồi.
@blackbird113 Hì... 6+ cũng mới ra 1 năm thôi mà. Sợ nhất dòng Xperia Z của Sony từ Z1 -> Z5 ko thay đổi là bao. Bạn sang topic Sony xem mấy fan bảo thủ vãi luôn. Đến nản 😁
Note 5 công nhận pin quá tốt, ngồi nghịch cả ngày mà giờ vẫn còn > 30%, onscreen 5h50' =.= Bị cái từ 100 -> 95% nhanh quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019