Trên tay Galaxy Note 5: bản chính thức bán ra tại Việt Nam

cuhiep
28/8/2015 9:43Phản hồi: 587
587 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mới mua hôm thứ 7. Xài từ bữa đó giờ ko chê điểm gì nhưng hnay phải chê rồi. Chuyện là đang bay cùng âm nhạc thì con 6plus hết pin. Rút tai nghe cắm qua note 5 nghe nhạc thì WTF..... ko thể tưởng tượng đc là note 5 nghe nhạc dở như thế. Quá tệ 😔(
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muacokho Chỉ là ảo giác! Nghe phải cùng 1 file nhạc, cùng 1 loa hoặc phone. Về cơ bản phần cứng là giống nhau, cho nên việc nghe hay dở sẽ phụ thuộc môi trường nghe: yên tĩnh hay ồn ào, cảm xúc hay đang giận dữ. Nói túm lại chỉ là sự ảo giác. Cùng 1 bài hát , ng nghe này kêu hay , ng khác thì bảo dở. Thực ra ko ai sai hay đúng cả. Vì tiêu chí gọi là hay hay dở làm gì có tiêu chuẩn. Đúng hok nhể ?
@hanoi4u Thì e nghe trên soundcloud cùng 1 bài mà. Cùng 1 tai nghe sony luôn. Đang nghe trên ip mà máy hết pin nên chuyển qua nghe note 5 luôn đó.
blackbird113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muacokho Tinh chỉnh lại âm thanh chưa bạn?
@blackbird113 Chỉnh như nào bác??
blackbird113
ĐẠI BÀNG
9 năm
@muacokho Chỉnh trong phần mềm ca nhạc ấy bạn. Theo mình thấy thì âm lượng thì yếu hơn ip chứ chất lượng cũng chẳng khác mấy.
ku.linh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lỡ xúc note4 cách đây 3 tháng rồi 😔
@dzlinh812 Cung thoi gian voi e, Note 4 cua em cung duoc 3 thang roi 😁
Nhu cầu dùng nhiều thì có pin rời và thẻ nhớ linh hoạt hơn. Note 4 vẫn ok.
Mình có một chút phân vân, mong các bạn giúp đỡ.
Mình đang dùng 2 dt iphone 5s và 6+ bản 64gb.
Đánh giá công bằng mà nói thì cả hai máy hoạt động rất ổn định và không gặp bất cứ vấn đề gì. Nhưng thói đời vẫn vậy, dùng lâu cái gì lại tạo nên nhàm chán.
Mình đã ra thegioididong để coi qua Note 5 vì thấy những quảng cáo về tính năng của S-pen. Trước khi dùng iPhone mình đã dùng qua S3 bản Pháp và vô cùng hài lòng với em nó. Sang S5,S5 mình không dùng.
Cảm nhận sơ bộ là Note 5 cầm có vẻ không chắc chắn tay lắm. Mình coi trên youtube thấy mở lưng Note 5 thì bên trong là nhựa thôi, chắc là tráng kính mặt ngoài, tuy vậy vẫn cảm giác nó không chắc chắn.
Theo các bạn, có nên đổi 5s lên Note 5 không? Mình làm việc nên chỉ quan tâm đến độ ổn định và tính năng mà dt mang lại, giá mua dt chính hãng không phải điều mình phải suy nghĩ.
Bác nào có kinh nghiệm hay xin chia sẻ.
Cảm ơn!
@eticket Khong co bat ki loai dien thoai nao co the vuot qua cac tinh nang huu ich cua Galaxy Note
Sạc không dây, sau thấy có dây cáp usb mà.
Kính cường lực cho hỏi rớt xuống có bể màn hình không ?
sao mình thấy mấy cái icon nó hơi giống thiết kế của mấy icon của symbian belle (nokia) ngày xưa ấy nhỉ, thiết kế bo tròn các góc, rất giống
@Bee Ng Trong cửa hàng theme có nhiều theme, không thích thì đổi thôi.;)
Rượu Ngô
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bản đen đẹp thật, mình rất thích kiểu đen viền bạc trông rất nam tính, cực yêu 5s bản gray 😁
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
9
Theo mình thấy model dòng A phù hợp với yc của bạn. Dòng mới nhất là A8. Cũ hơn chút là a7.
Tất nhiên vấn đề lỗ liếc bạn gọi là đục lệch là ý kiến cá nhân. Với bạn là xấu. Với hãng là đẹp. Đồng tâm hay lệch đâu phải là chuẩn. Đấy là bạn tự gò ép bản thân, tự cho rằng là khuôn khổ đấy chứ. Chưa kể thời đại bây giờ phá cách mới là trào lưu. Cho nên cá nhân mình nhìn nhận ngược lại các phong cách cũ thật là nhàm chán, cũ rích. Ko có gì thú vị để tự hào.
Giống như xưa tivi lồi. Giờ nó "lõm" luôn. Sao ko cho rằng nó đang lệch chuẩn.
Mình nghĩ rằng1 cty có thể sx đc Chip nhớ (Ex Ram) Vi xử lý là nghiên cứu chán rồi. Cá nhân mình nghĩ thế. Họ có cả quy trình sx model mới số 1 thế giới - hẳn phải có lý do của họ, chứ ko phải ko làm đc hay là ko quan tâm làm xấu nó đi cả.
Ngoài ra hãng có rất nhiều vỏ da rất đẹp hoặc hãng khác. Tha hồ lựa chọn. Có bất hợp lý, khi mua đt thì nhiều ng rất quan tâm hình thức , dày mỏng,và vỏ...v..v...Nhưng khi mua đt về lại mua thêm vỏ ốp bảo vệ thêm . Thật lãng phí.
@hanoi4u Cái ví dụ ti vi bạn đưa ra thật buồn cười. Tivi lồi vì công nghệ hồi đó nó chưa làm phẳng được. Liên quan gì đến thiết kế của 1 chiếc điện thoại, lỗ lệch bao giờ cũng xấu hơn đồng tâm. Trong thiết kế nguyên tắc đối xứng là cái cơ bản. Sẽ chả bao giờ có chuyện đục lỗ tùm lum trở thành mốt đâu. Nhận xét nên khách quan chút, vậy thôi 😃
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khánh Bee Mình cũng vừa nói xong mà. Đối xứng đẹp so với ko đối xứng đẹp là do tự bạn đặt ra chuẩn đấy.
Với tôi điều đấy chẳng qtrong và nhiều ng cũng thế. Xấu nhưng thị phần về số lượng số 1 thế giới thì bạn nên xem lại quan điểm cái gọi là ng tắc bất di dịch của mình.
Mỗi ng 1 quan điểm. Tôi thuộc về số đông điểm này - lêch thế mới đẹp. Chưa kể voi tôi cái ấy chả qtrong eo gì . Ko mat thoi gian tranh luận vô bổ cái này
@hanoi4u Xin thưa fan cuồng. Nguyên tắc đối xứng là của ngành thiết kế chứ ko phải do tôi đặt ra, tôi làm gì có cái quyền to vậy :v

P/s: nếu khách quan thì nhận xét, ko thì thôi, ko cần nói. cái gì cũng tốt đẹp, hoàn hảo hết đi.
Giống MiNote của mình quá. Không bít ai nháy ai nhỉ.:p
Xài Android mà có 32 gb thì nản quá Nói chung là không có thẻ nhớ mỗi lần cài lại phải đút vào máy tính sao lưu phiền toái quá
Nguyen0101
ĐẠI BÀNG
9 năm
cá nhân mình thấy iphone 6 vẫn rất đẹp và sang, không phải 6+ nha. Còn S6 edge thì đẹp và lạ, nhưng cầm lên tay lại lấn cấn nhiều, thật sự khó chịu.

Cuối cùng mình hốt note 5, vì thích cây bút, chỉ tiếc là mình xài 2 sim, lúc mua lại chưa ra bản 2 sim, lấy bản 1 sim nên giờ 2 điện thoại : 1 cái note 5 mới và 1 điện thoại cũ hơi lấn cấn và khá nặng túi.

Cảm nhận Pin ngon, onscreen wifi 5h30' trở lên, để màn hình 60% thôi vì nó rất sáng, mình cài rất nhiều app chạy đồng thời, không nóng máy, cam chụp đẹp, bút spen rất nhạy. Rất tiện lợi cho công việc mình.

Có cái viền mỏng + máy nặng nên phải cầm chắc tay dẫn đến hay tựa lòng bàn tay ngón cái nhầm màn hình, thao tác hơi bất tiện, dù mình đã xài G3 màn 5.5 inches viền củng rất mỏng, nhưng cảm giác cầm 1 tay G3 rất thoải mái. Mình nghĩ là do Note 5 dùng khung kim loại nên nặng khiến mình có cảm giác dễ rơi và phải dùng lực nhiều khi cầm, hoặc phải luôn dùng 2 tay thao tác mới ổn.
cuti7x
TÍCH CỰC
9 năm
Xuống giá nhanh thê thảm.
hanoi4u
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuti7x Chưa uống thuốc. Mới xổng
giờ cửa hàng nào bán máy chính hãng giá ok nhất vậy các bac? em ở HCM.
cuti7x
TÍCH CỰC
9 năm
Hàng xách tay đang có giá 15tr890k. Ai mua đợt máy đầu của ssvn hình như bắt active bh ngay tại ch thì phải.
RenthalZ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng và cảm thấy ok khi tư bỏ Z3 sang
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
9 năm
@RenthalZ Hoàn toàn hài lòng trừ một điều: Xuất bản ghi chú sang pdf thì khi xem trên PC thì chữ to đùng do chưa biết chọn khổ giấy.
thangdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có một số bạn chưa dùng máy Samsung bao giờ thì phải.

1. Về vấn đề nghe nhạc, đúng là chép MP3 vào thì nó nghe rất tệ. Mặc định chip âm thanh của các máy Samsung ko phải chip chạy MP3, muốn nghe hay phải chép lossless hoặc ít ra là nhạc "cận" lossless và sử dụng trình nghe nhạc chuyên để nghe FLAC cùng tai nghe chuyên một tý. Nếu qua tinh chỉnh EQ bạn sẽ thấy máy Sam kéo Amps rất chuẩn ko bị vỡ tiếng đâu. Đây mới là ưu thế về âm thanh của máy Sam.

2, Thiết kế: cái này là thuộc dạng "biết rồi khổ lắm nói mãi" rồi. Các bạn có biết con BMW S1000RR ko? Nó mặt trước thiết kế 1 mắt nổ 1 mắt xịt có cân đối đâu. Thế mà vẫn là thiết kế ấn tượng thuộc hàng top thế giới đấy. Riêng về những cái gọi là thiết kế công nghiệp ko có chuẩn gì cả, và cũng có cái gì đáng là hình mẫu nhất là trong ngành đtdđ. Các bạn mê Apple cứ nghĩ đt các bạn đã là thiết kế chuẩn mực TG sao? Các bạn có biết các huyền thoại về thiết kế của làng đt đều ko phải là smartphone ko? Còn về thiết kế chuẩn mực của Smartphone iPhone sao đã so đc với BlackBerry Passport. Thậm chí theo mình Sony thiết kế còn đẹp hơn iPhone, nếu iPhone mà ko có logo táo sau lưng thì doanh số cũng chỉ same same con Xiaomi tý thôi, nói thật đấy.

3, Quay lại với thiết kế của Note5, tôi đảm bảo bây h trong top đt đẹp nhất thị trường chắc chắn s6 và note5 phải có trong số đó. Ko có thì là các bạn cố dìm thôi, cả thiết kế và chất liệu, đặc biệt là cái màn cong của S6 Edge là cả 1 kỳ quan công nghệ, nó ko những show đc khả năng thiết kế mà còn cả sức mạnh công nghệ chế tạo của Sam. Độc nhất vô nhị trong thị trường và đã hiện thực hóa giấc mơ "màn tràn 2 bên" của phần đông người dùng đt, sao ko xứng là siêu phẩm?

Tôi mới lấy con đen ánh xanh 😁, thật sự là rất tuyệt, ko có gì chê cả.
cubi2308
TÍCH CỰC
9 năm
@thangdc Bạn cho tui xin trình duyệt nghe nhạc mà bạn đang nghe, trươc giờ ko ưng trình nghe nhạc của samsung 1 chút nào. Bữa bỏ tiền mua trình power amp nhưng nghe ảo quá ko thực.
thangdc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cubi2308 Mình dùng Neutron Músic Player nhé, bữa mua trăm 2 hay trăm 3 ấy.

Nhạc FLAC chơi đừng có kéo 3D, Power Amp có chỗ kéo 3D ảo quá bass bị đẩy lên lấn dải nên nghe ko thật là đúng rồi.
Thôi bác ơi đừng ham hố gì cái bao da kt. Nhìn kinh bỏ ợ
cho hỏi là mình muốn mua note 5 dual thì mua ở đau là tốt nhất và hàng chính hãng, cảm ơn anh em đã quan tâm và trả lời rất muốn mua note 5 dual
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhoctuoixitin Cùng câu hỏi, các bạn nào biết vui lòng tư vấn
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhoctuoixitin Cùng câu hỏi, các bạn nào biết vui lòng tư vấn
steel134
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai gặp tình trạng tự nhiên reset giống mình ko nhỉ? Máy mình chính hãng, lâu lâu tự nhiên khởi động lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019