[Trên tay] Galaxy Royal Style: CPU Snapdragon S4, pin 2000mAh, giao diện và tính năng của S3

TieuKim
26/7/2012 6:43Phản hồi: 637
637 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm

koi như chấp nhận zậy......... bạn thấy con này chụp hình vs quay video sao.... trên mạng chả thấy wed nào nói về video con này quay ....bạn có video nào do con này way ko cho mình koi vs
@sieunhan007 quay video thì ổn, chụp hình nếu đủ ánh sáng thì tạm chấp nhận, thiếu sáng thì ảnh cho chất lượng k tốt đâu! Với giá tiền này thì mình đánh giá con này dùng là ok bạn ah ! Mình khuyên bạn nên để 4.0 vì lên 4.1 nhiều app hàn lắm, k root đc nên tốn pin vs Ram.
p/s: cùng quan điểm vs bạn huynhoc113 ^^
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mochino_hl ah cho mình hỏi nếu ở 4.0.4 mà root xong tắt hết ứng dụng hàn lên 4.1 thì nó tự thêm vài cái app hàn ah
@sieunhan007 chuẩn đó bạn !!
huynhoc113
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói chung là con này ổn cả,có mỗi tội là ít người xài nên cộng đồng hỗ trợ ít,nếu muốn xài ổn định thì chiến con này còn thík vọc phá thì chiến em khác như sky840 lte2
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huynhoc113 mình cũng đang tính mua con này giá tầm 5tr j đó
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh... thank 2 bạn nhìu... sv mà mua tầm dưới 6tr xài là dc
vừa mới đập hộp em này từ HQ về , đẹp lung linh, thật bõ công chờ đợi và đi lùng mất nửa tháng ở HN
giá tiền hơn 6 triệu , kiểu dáng S2 mà lại dùng HDH của S3 - yêu luôn
Máy của mình dùng bản L , đang dùng room gốc 4.0 theo máy, được cái ở bản room gốc máy vẫn có thể chạy flash trên trình duyệt web dễ dàng , lên 4.1 là toi ngay
cảm nhận về sóng sánh mạng Viettell rất tốt , nghe gọi rõ ràng ( không ầm ừ..e..a)
thời lượng dùng pin chưa root cũng tốt , sạc đầy 100% , để qua đêm mất 1%, không như con Sony Neo trước mình dùng sạc đầy để qua đêm mất 10% luôn ( nói chung Sony bây giờ lởm rồi )
nhắn tin *101# check tài khoản như máy bình thường
máy đẹp màu trắng cầm chắc tay hơn S2 bản cty nhiều, chỉ mỗi tội đi dán màn hình thì phải chờ cắt và khoét mới vừa ( đúng là hàng độc bảng A nên cái gì cũng phải thửa mới vừa)

nghe nhạc ( cái này mình quan tâm nhất ) vì "music is my life" để chế độ bình thường , cắm con tai nghe AKG của mình vào nghe rất được , rất hay , tiếng mềm và dải cao không chói gắt như mấy con SONY , bass khá , nhạc ở 2 tai rất cân bằng không bị lệch như con Sony Neo ( hồi trước nghe cứ như có con muỗi ở trong tai ý ,cứ xet...xẹt..ở những đoạn dải có dải cao như Xa Khơi-Anh Thơ hát ) nói chung chả phải chê bai Sony chứ mấy con stupidphone Sony Ericsson ngày trước nghe nhạc còn hay chứ mấy con smartphone bây giờ nghe nhạc cũng thường thôi ( mình đang nói dùng tai nghe ngoài loại cỡ 500nghìn trở lên nhé ) chứ không chơi lại tai nghe kèm máy đâu đấy

Xem phim và video cip cũng rất tuyệt vời , để 720p đẹp nõn nà luôn

Nói chung tầm giá này không còn gì để chê cả , so với mấy chú S2 -S2 HD đã qua Quảng Châu mông má son phấn thì thôi ...đừng hỏi tại sao máy em nhiều lỗi thế
kết luận là kiếm được luôn và ngay em này thì quá tuyệt vời , Máy nguyên hộp bên kia mang về là chỉ có nguyên seal như hàng công ty ở VN nhé , không có dán cái tem nhà mạng nào cả đâu ( đấy là vỏ dựng của TQ ) đấy
ngày trước mình dùng con Samsung nắp gập ông anh bay về từ Anh - chuyển tiếp qua HQ mang về dùng 5 năm vẫn không đứt cáp thì chứng tỏ là máy sản xuất ở HQ cực kỳ bền
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PHONGVAN2000 con này ở Hn wa bên didongthongminh mua cũng đc lắm... bạn tốt ghê ở Hn mấy chi nhánh kinh doanh con này, mình ở TP HCM ko bik mua nó ở đâu.
mà bạn thấy con này chụp ảnh vs way phim thế nào
@sieunhan007 bạn có đọc bài trước của mình không vậy ?
nửa tháng nay mình lùng hết các cửa hàng như didongthongminh hay MS và các topic mua bán
tất cả đều" KHÔNG CÓ HÀNG" hoặc " ĐÃ BÁN TỪ 1 THÁNG NAY" và " KHÔNG CÓ NHẬP VỀ" ,ngay cả didongthongminh lúc mình ra hỏi cũng bảo là hồi đầu về có được trên dưới 5 con máy brandnew thôi , hàng hiếm lắm
bạn nhé , mình phải đi tận Hải Phòng mới săn lùng em này về đấy
Nói chung là chụp ảnh quay phim ngon mà , chất lượng khá ổn
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@PHONGVAN2000 bên đấy thấy wed đề hàng mới vs hàng cấp A còn 2,3 con j mà......hay là thich mua nguyên hộp
@sieunhan007 Sao bạn vẫn còn mơ hồ thế nhỉ , không hiểu gì à?
trên web đề đấy chỉ là giá ảo thôi, chưa cập nhật lại thôi
ra mua thì không có hàng từ 1 tháng nay rồi , HẾT HÀNG TỪ LÂU RỒI
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
vãi ........... ai mà bik dc ở TP.HCM mà
con này với LTE II thì con nào ngon hơn nhỉ?
các bác ơi em này với ss galaxy nexus em nào ngon hơn nhỉ
em này lên 4.1 chưa nhỉ
@mochino_hl Không bạn ạ , hình nền nó cố định luôn như kiểu Iphone ý
@PHONGVAN2000 chán nhể, thấy khi đặt hình nền nó có 1 khung đứng 1 khung ngang mà 😔 ảo quá =)) kể ra nó chạy đc giống s2 thì hay =))
@mochino_hl Cái đó trong cài đặt có mà

Sent from my SHV-E170S using Tinhte.vn
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mochino_hl bạn nâng lên android 4.1.2 là dc ah , với lại vừa mới ra bản root của 4.1.2 đó ... nếu bạn muốn có thể lên và root máy
Máy này tương thích tốt vs các mạng tại vn, sms có thể fix bằng hancen or go sms. Mình mua ở msmobile giá 6tr9
vậy là máy chơi được ít game hd à những game đua xe,nhập vai,bắn súng 3d chơi tốt chứ bạn?.cái này mình quan tâm vì mình cũng thích chơi game
@nongquocthien quá tốt luôn , còn cái nào không chơi được thì gỡ bỏ là xong 😁

quan trọng nhất là có hàng để mà mua không thôi bạn ơi
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nongquocthien bảo đảm bạn mà mua về ... nhìn y như Ip5 bản màu trắng .....nếu bạn ở TP.HCM có nơi là thienminhmobile có bán đó mà nó là hàng xài r ... 5tr3 dc có đủ phụ kiện mà ko có 2 pin
@PHONGVAN2000 mình mới chỉ tham khảo thế thôi chứ đang gom thóc mà:D mới cả chưa dùng android bao giờ nên up rom,root máy k rõ muốn dùng máy nào mà có nhiều người dùng để còn hỏi được
@sieunhan007 mình ở thái nguyên cơ nên mua thì mua ở hn thôi
k có bạn ah, thấy mọi ng nói là Touchwiz UI bỏ cái đó r
mình thấy 1 khung đứng 1 khung ngang nhưng k dùng đc khung ngang 😆 có root 4.1.2 r ah, bạn xem ở đâu vậy?
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mochino_hl http://choimobile.vn/threads/doc-duoc-cho-samsung-shv-e170-day.2947/#post-53751
ok chứ
@sieunhan007 bạn đã test thử chưa vậy?
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa tuần sau giỗ tổ có thời gian mới làm .......ko thì ban kiếm bán nào tin tướng ak , hỏi ng ta làm dc ko, nếu dc thì lên 4.1 rùi kiu họ root lun
@sieunhan007 File 1,4 Gb.ác

Sent from my SHV-E170S using Tinhte.vn
@sieunhan007 bác ơi em mún hỏi cái, em đang dùng 4.0 mún sài 4.1 có đc ko và root có ok ko ạ, máy em cần nhắn tin khoảng 2-3 tin nhắn cùng 1lucs bác có thể giúp e ko
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khongcanthedau tùy bạn thôi..... game nặng thì máy mình vẫn chơi dc như alpha7, batman 3, willblood.
bạn úp lên 4.1 wa kies rùi up bản rom root 4.1 , bên wed choimobile có đó.
muốn j cứ wa mục samsung mà hỏi
@sieunhan007 Mình mún hỏi là root máy thiccos ích lợi j
chưa dám thử 😆 mà cài rom đã root sẵn thế này thì bị mất hết data đúng k nhỉ?
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
thì tùy bạn ..... data thì cài lại mấy hồi , trên mạng thiếu j... chứ pin bạn dùng cách j để tăng luong pin lên
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này sau khi root máy tắt app hàn thấy sài vẫn vậy, nghịch máy tầm 5p lla hết 1% pin, xóa hết app hàn + thời tiết + update ......... oải wa' . ko bik bản 4.1.2 làm éo j mà nặng vãi..... hao pin wa'
@sieunhan007 bạn tự root hay dùng rom đã root sẵn vậy?
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mochino_hl tự root xóa app hàn , chứ room mấy ông kia cho cho lần đầu up thì đứng, lần 2 up thì tự nâng cấp android , nói chung chả up dc , đành làm thủ công mà pin vẫn vậy
bạn root bằng phần mềm nào vậy?
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mochino_hl super one click
@sieunhan007 cái này chỉ cần kết nối đt vào máy tính r ấn root là nó root máy tự động hả bạn 😁
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mochino_hl uh.... root xong cài root exploid vô system/app xóa đi mấy cái ko cần ,
mấy app ko xài ban có thể search trên tinh te app Android có thể xóa
@sieunhan007 okie để mình thử
@sieunhan007 Sao mình dùng phần mềm này ver 2.3.3 mà k root đc, trên pc chạy đến step 7 là nó đứng luôn
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng như bạn... chạy gần xong thì đứng ..... tắt đi làm lại thì dc zậy thui.. nói chung là root xong thì xài wifi tầm 4p hết 1%pin game nặng như batman thì 45p hết 16% pin
@sieunhan007 sax sao máy bạn xài wifi tốn pin thế, máy mình xem phim bằng wifi 2h hết có khoảng 15 -> 20%
sieunhan007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mochino_hl bạn xài bản 4.1 ah........ vãi thế pin tốt hey........ zậy là ngon r, xài dc hơn 1 ngày ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019