Trên tay Google Nexus 7 2013 bản 4G LTE

cuLong
19/9/2013 9:32Phản hồi: 269
Trên tay Google Nexus 7 2013 bản 4G LTE

Ngày 10/9 vừa qua thì Google cũng chính thức bán ra phiên bản 4G LTE của chiếc Nexus 7 2013, với giá khởi điểm 349$ cho bản 32GB, tức là cao hơn 80$ so với bản WiFi 32GB và 120$ so với bản 16GB WiFi. Mặc dù cũng mang tên gọi là Nexus 7 chứ không phải Nexus 7 II, Nexus 7+ hay The New Nexus 7, nhưng dòng máy mới 2013 đã được Google làm mới khá nhiều, thay đổi đáng kể về thiết kế cũng như cấu hình bên trong. Giờ đây chúng ta có một chiếc máy mỏng hơn, nhẹ hơn, màn hình Full HD đẹp hơn đồng thời mạnh mẽ và chạy mượt mà hơn.

Mặc dù có giá khởi điểm chỉ 229$ (bản WiFi 16GB) nhưng Nexus 7 2013 hoàn toàn xứng đáng được xếp vào phân khúc máy tính bảng cao cấp, bởi vì với số tiền này chúng ta sẽ mua được một chiếc tablet có CPU 4 nhân, GPU Adreno 320 mạnh mẽ, RAM 2GB, màn hình Full HD, có sạc không dây Qi, máy ảnh chính 5MP, Android 4.3 Jelly Bean mới nhất. Về kết nối không dây thì máy có WiFi b/g/n, Bluetooth 4.0, GPS, NFC và có thêm tùy chọn bản 4G LTE. Tóm lại không có món ăn chơi nào vắng mặt trên chiếc máy này, đáng giá từng tiền từng xu bỏ ra. Bạn có thể xem lại bài đánh giá chi tiết Nexus 7 bản WiFi ở đây.

Có nhiều người luôn giữ quan điểm rằng chạy đua cấu hình trên các thiết bị Android chỉ là điều dư thừa, vì họ hiếm khi cần xài hết tài nguyên vốn có mà máy được thiết kế. Điều đó cũng có lý ở một khía cạnh nào đó, tuy nhiên chúng ta đều phải thừa nhận một điều rằng, chạy đua độ phân giải cao trên thiết bị di động là một điều rất tốt, các nhà sản xuất sẽ cho chúng ta những thiết bị có màn hình độ phân giải cao hơn, nếu ngày xưa chỉ có 1024 x 600 thì ngày nay chúng ta đã có 720p, Full HD, thậm chí là 2560 x 1600 pixel trên các máy tính bảng 10 inch. Tương tự, độ phân giải Full HD được Google trang bị cho Nexus 7 2013 đem lại cho chúng ta một màn hình có khả năng hiển thị rất đẹp, trog trẻo và màu sắc tươi tắn. Độ phân giải cao giúp chúng ta xem hình ảnh đẹp hơn, xem phim đã hơn, lướt trang Tinhte.vn thích hơn vì font chữ mịn hơn, dễ đọc hơn ngay cả những chữ nhỏ li ti nằm ở rìa màn hình.

Trên tay Nexus 7 2013 phiên bản WiFi.
Đánh giá Nexus 7 2013.

Thông số cơ bản của Nexus 7 2013 phiên bản 4G LTE:
  • Android 4.3
  • CPU: Snapdragon S4 Pro, bốn nhân 1.5GHz
  • Màn hình: 7" IPS LCD, 16 triệu màu, độ phân giải 1920 x 1200, 323 ppi
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 16/32GB
  • Kết nối: Wi-Fi b/g/n (dual anten), BT 4.0, 4G LTE, micro USB, NFC, A-GPS
  • Camera: 5MP quay phim Full-HD @ 30fps
  • Camera phụ: 1.2MP
  • Kích thước: 200 x 114 x 8,7 mm
  • Nặng: 299 gram
  • Pin: 3.950mAh
Cảm ơn cửa hàng TMT Shop đã hỗ trợ Tinh tế thực hiện bài viết này.

269 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daibang1304
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy tốt giá tốt, nhưng rất tiếc đã kết hôn với ipad rồi 😔
Đang xài bản wifi nói chung với tầm giá và chất lượng sản phẩm thì GG đã mang tới cho người dùng phổ thông 1 sản phẩm phải nói là tương đối cao cấp.
@xuantruong1992 Cài GMD Gesture vào vô nó có chức năng ẩn luôn bác ạ. Thay bằng các thao tác như Pinch 4 ngón tay vô màn hình là ra Home, vuốt 3 ngón tay từ phải sang trái là Back, vuột 3 ngón tay từ dưới lên là Menu, cực tiện đó.
Hudson
TÍCH CỰC
11 năm
@tú tầu Nếu ẩn hết các dãy phím ảo đi thì lúc muốn thoát khỏi ứng dụng thì phải làm thế nào bạn? Xin lỗi, mình hơi gà cái vụ Android này 😃
@Hudson Bác đặt nó trên,dưới,trái, phảu màn hình đều được. Muốn thoát ứng dụng thì đặt ngón tay vào chỗ đó và phím ảo hiện lên rồi di chuyển tới phím mình muốn
Máy bán mất rồi nên không có ảnh minh họa cho bạn được
@xuantruong1992 tụi nó đang kêu lỗi rầm trời lên đó. đang định mua em này giờ không biết phải sao nữa.
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng mãi Nexus 7 2012 mà k hỏng, bán thì giờ quá rẻ để lên đời. Tablet nên 2 năm nâng cấp 1 lần
@dzungbot Dùng gần hết bảo hành thì nên đổi mới ! Vừa được giá mà lại được dùng bản mới ngon nghẻ hơn nhiều
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangha.8711 Chạy theo cấu hình mệt lắm dễ bị viêm màng túi mãn tính
@dzungbot
😁N7 ra dc bao lâu mà bảo nó hỏng. làm như đồ china 100% k bằng.
@dzungbot bảo hành 1 năm mà. nếu hỏng thì quá k bằng máy tầu ah, hết bảo hành là hỏng ah. :v. :p
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
@dzungbot bác dùng nexus 2012 chính hãng hay xách tay thế, dùng ngon chứ, em đang định mua em nexus 2012 giá giờ khá tốt không biết hàng họ thế nào, liệu có đảm bảo ko,. ở tân thái bình bán bản 32G wifi giá 4,2 tr ko biết có nên mua ko
máy ổn giá tốt :p
nostalgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon quá, kết thật đấy -đợi lương là xúc thôi
tdl90
TÍCH CỰC
11 năm
còn em 2012 vỡ màn chưa thay, chắc bán xác gom tiền lên em này
@tdl90 Con 2012 của bác là bản gì vậy? Em đang muốn mua xác một em để thay màn hình rồi dùng.
Phan_Quan
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác cho mình hỏi ? mình thấy 1 số máy như nexus 7 2013 này có màn hình đen thui luôn gần như tiệp với viền, còn 1 số máy thì có màn hình hơi xám nhìn phân biệt rõ với viền ngay. Không biết chất lượng có gì khác hay không ? Dù sao nhìn đen tuyền vẩn đẹp hơn.
@Phan_Quan
Màn hình đen tuyền là loại màn hình Amoled đó bạn, mấy màn hình Amoled cho màu đen rất tốt, với lại lúc nó màu đen thì ko có điện chạy qua nên sẽ tiết kiệm điện
Jolhnyteo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phan_Quan Khác xa đó bạn. Màu đen tuyền với màn Amoled là tóit nhất, LCD thì các hãng trang bị coing nghệ riêng gíup màu đen sâu hơn, đậm hơn, nói chung tương phản cao hơn, nhưng k bằng amoled được
Sự lựa chọn sáng giá cho máy tính bảng android
haiboy2091
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua đâu đêý bác ;))
DTR7
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu mà có thêm The new để biết bản 4G LTE thì khác nào tự vả vào mồm,nghe cứ chan chát như The new Ipad,haha
ngon tiếc là ko thích dùng mtb lắm
có ai đả động gì tới chuyện nó xài đc 3G ở VN ko vậy?!?

PS: mọi người xác nhận là xài đc 😁
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@thedeath1883 4G nó còn có thì bạn lo gì vụ 3G😁
@thedeath1883 xài đước bạn oi. thường chip s4 pro xai 4g là 3g dc luôn,trong video anh kia có nói liện ra kết nới chữ H có nghĩ là 3g đó
@thedeath1883 Đùa hả bác, ko sài được 3G thì mua làm gì, đây là bản 4G, nó bao luôn cả 3G rồi. Mạng nào nó sài 3G chẳng được.
giá sao nhỉ ?
Quá đẹp cho một cuộc tình. Cưới bé này thôi 😁
chỉ có em này mới đủ sức cạnh tranh với iPad mini

còn mấy em của ss thì rất hi vọng là vẫn cạnh tranh đc với iPad gen 1 😁
Quá ngon ăn đứt ipad mini rỗ như tổ ong, heh
tuhai944
TÍCH CỰC
11 năm
@saiback Chuẩn, con IPAD mini đứng cạnh con FonePAD của mình nhìn rỗ như máu đt tàu ngày xưa.
gì chứ mình thấy con này ngon lắm , bản wifi 16g xách tay co 5tr3 thui, thơm lắm cơ,có thêm khe thẻ nhớ thì ok, xài đã hơn mấy con xách tay gia rẻ 3 4tr dong rất nhiều
yuppie
ĐẠI BÀNG
11 năm
có cửa hàng nào đổi máy 2012 lên 2013 không nghỉ, nhu cầu này chắc khá cao đó
@yuppie Bán lại cho mình đi bạn, mình cũng muốn trải nghiệm thử Nexus 7 1 thời gian. Mua mới thì hơi phí vì không phải là dân công nghệ
@TRA TUYE NTUYEN Dân công nghệ mới đi mua đồ likenew chứ bác :p
@HieuSilver Chả phải dân công nghệ, nói chi là mới hay cũ. Dân văn phòng bác ah, likenew thì mua new cho nó lành
dhruan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy này kô có thẻ nhớ ngoài đung kô
@dhruan chuan

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119