Trên tay head amp không dây Audio Technica ATH-PHA50BT

ND Minh Đức
24/6/2015 15:13Phản hồi: 59
Trên tay head amp không dây Audio Technica ATH-PHA50BT

ATH-PHA50BT là bộ khuếch đại âm thanh dành cho tai nghe (head amp) được hãng âm thanh Nhật Bản Audio Technica giới thiệu hồi cuối năm 2014. Đây là chiếc headamp không dây, không hỗ trợ DAC giao tiếp với các thiết bị khác qua kết nối Bluetooth 3.0, hỗ trợ chuẩn mã hóa âm thanh aptX, ACC, công suất đầu ra 50 mW + 50 mW (16Ω, độ méo 1%) và trọng lượng chỉ có 29 gram. Tất nhiên là headamp di động nên nó được tích hợp pin sạc lithium polymer DC3.7V, cho nghe nhạc liên tục trong 8 giờ và thời gian chờ lên tới 100 giờ.

Điểm đáng chú ý là PHA50BT có màn hình đơn sắc hiển thị các kết nối, thông tin bài hát và sẽ hiển thị tên người gọi nếu có cuộc gọi tới điện thoại. Thêm nữa là chiếc headamp này còn có tùy chọn 5 preset EQ khác nhau, tương ứng với từng thể loại nhạc mà người dùng nghe (nhấn vào nút effect để chuyển đổi qua lại). Với 2 màu xám bạc và đen, bộ sản phẩm còn đi kèm chiếc ốp lưng kiêm luôn bộ phận kẹp vào áo, chiếc headamp này đang được bán tại thị trường Nhật Bản với mức giá khoảng 10.205 yên (tương đương khoảng 1,8 triệu đồng). Về âm thanh thì do thời gian trải nghiệm chưa nhiều nên mình không thể đưa ra nhận định nào. Bên dưới đây là thêm một số hình ảnh chi tiết về chiếc headamp này.

Mặt trước sản phẩm với các bộ phận chủ yếu là núm chỉnh âm lượng, màn hình đơn sắc hiển thị thông tin kết nối, bài hát và dưới cùng là logo Audio Technica

Mặt lưng chúng ta có biểu tượng Bluetooth, các chuẩn mã hóa âm thanh và thông tin về sản phẩm

Tinhte_Tai-ATH-PHA50BT-03.jpg Cạnh trên của headamp là núm chỉnh âm lượng lồi lên, kế bên là lỗ cắm 3.5 mm với phần viền bên ngoài mạ vàng

Tinhte_Tai-ATH-PHA50BT-06.jpg Ở cạnh trái là phím nguồn, kiêm luôn kết nối bluetooth với các thiết bị khác, đồng thời cũng là phím khóa các phím bấm khác. Ở bên dưới là cổng microUSB để sạc pin.

Ở cạnh đối diện là những phím chức năng play/pause bài hát, chuyển đổi qua lại bài hát, có phím effect để chuyển đổi qua lại giữa 5 preset EQ định trước tương ứng với các thể loại nhạc.

Toàn bộ chiếc headamp có trọng lượng khá nhẹ, chỉ có 29 gram.

Màn hình hiển thị kết nối bluetooth giữa headamp (2 mũi tên chạy qua lại) và điện thoại

Quảng cáo

Màn hình đơn sắc, hiển thị chuẩn kết nối, mã hóa âm thanh, bài hát đang phát và số của người gọi nếu nhận cuộc gọi từ điện thoại

Tinhte_Tai-ATH-PHA50BT-14.jpg Bộ headamp đi kèm với ốp lưng, kiêm chiếc kẹp vào áo khi kết nối nghe nhạc từ điện thoại,...

59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon hỉ, đem theo con tai to đùng để kéo. Trông như ngoài hành tinh.
rubinh0c
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá có vẻ ổn
vipkattkool
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn cổng 3.5mm lại nhớ đến con Walkman ZX ^^
mcshane
TÍCH CỰC
9 năm
Ai cho mình địa chỉ bán với
hutrans
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mcshane Cùng ý kiến, ở tp.hcm
Cái ngoại hình rất ok, ko biết chất âm thế nào. Giá nữa. Tầm 2tr là ngon
Rất ngon, chắc tìm 1 con quá 😃
bác thớt cho e hỏi máy có kết nối với thiết bị windows phone được không nhỉ. Và có 5 chế độ effect như jazz, classic,... vậy có chế độ nào tùy chỉnh thông số như eqilzer ko ạ
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KThang03 Bluetooth 3.0 là đc hết 😁 5 chế độ mặc định rồi chắc loại này dành cho newbie bạn ạ :D
Mua cái này thấy phí tiền quá
binhnn
CAO CẤP
9 năm
Hn mua o đâu ta?
yes! i am
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đập hộp kèm Trên tay nên gọi tắt là Đập Tay :'))))))
Mua phí tiền quá
đang dung em tai Bluetooth cung ATH Pha05bt, nghe ổn, bass tốt, chi tiết tốt. Cũng đang bồ kết em này. Hàng ATH chuẩn k phải lăn tăn
Hình như bạn chưa quen lên show nhỉ thuyết trình hơi vụng về và lòng vòng
Sao ko cắm handphone vào và chỉnh hiệu ứng cho anh em nghe và cảm nhận thực tế
Dr.Jesu
ĐẠI BÀNG
9 năm
em này khủng quá, trong clip em nghe ko nhầm thì công suất đầu ra là 50W ;))
@Dr.Jesu bác nhìn nhầm hả. e thấy thông tin bên trên là stereo 50mW mà. 50w đâu???
Dr.Jesu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@KThang03 Trong clip cơ mà bác ơi 😁
halong148
TÍCH CỰC
9 năm
Chỉ là truyền digital to digital mà độ méo tới 1%. Có nhầm ko vậy ?
@Asthased bluetooth là digital to digital mà suy hao gì nhỉ
AMP mới chuyển từ D->A
@hieupy89 Cái này là analog-analog nhé 😃
Asthased
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hieupy89 bluetooth chỉ là 1 chuẩn truyền phát tín hiệu số, không có khái niệm digital to digital đâu. Mà đã truyền không dây thì sẽ có sóng và có sóng sẽ bị hiện tượng fading bước sóng, vì thế mà suy giảm.. amply chỉ là khuếch đại tín hiệu nhỏ thành tín hiệu lớn thôi, chứ không thay đổi bản chất tín hiệu, trong trường hợp này là analog
@Asthased tín hiệu số tuy bị suy giảm nhưng khi tới nơi ko bị mất tín hiệu. nếu truyền bit 1 tới nơi vẫn bit 1
ví dụ giống như 3G. truyền xa có thể tốc độ giảm đi nhưng ko bị sai lệch. ví dụ 1 down phim nhạc chỉ cần sai lệch 1 it dữ liệu bạn ko thể mở lên xem được)
với bluetooth dư sức có tốc độ truyền dư sức phát lossless, giả sử 50KB/s (chuẩn bluetooth cùi nhất) lossless đủ phát 512kb/s. Nếu ko đủ tốc độ truyền phát sẽ giật cụt chứ ko phải là nghe hay hay giở như analog.
đó cũng là sự khác biệt giữa cát sét và CD. CD là digital ko bị mất mát dữ liệu sao chép 100 cái thì cũng thế, nếu trầy nhiều thì đi luôn cái đĩa. cát sét thu đi thu lại nhiều lần sẽ thấy dở
trên thực tế ko có sóng nào truyền tín hiệu số cả (nếu bạn nào học xử lý tín hiệu số trong điện tử sẽ rõ)
digital->sóng mix digital+analog->thu sóng-> xử lý ra digital(đúng với cả wifi 3G 4G)
(nên đoan này mình nói digital->digital)
->DAC->Analog âm thanh.
nhìn khá là hấp dẫn!
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
máy nghe nhạc hi-res + lossless = Amp + lossy ????
điều trên có đúng ko mấy bác
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này mua đâu vậy bác, giá nhiêu tiền?
Son-Nah
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuananh.04 1.8tr VND, giá tốt quá
@Son-Nah giá đó bên nhật, về mình cũng lên hàng 2 rùi
mà sao bác thớt kô gim tay nghe trải nghiệm lun?
Son-Nah
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com bác hỏi mình, mình hỏi ai đây?😁...mà hàng 2 cũng ngon rồi, mấy con Fiio E17 cùi bắp cũng >120$ rồi, dày cui, dây nhợ lằng ngoằng nữa, con này thấy tiện lợi hơn nhiều
Amp này kết nối với nguồn phát có bluetooth, vậy nếu nghe với máy nghe nhạc chuyên dụng không có BT thì sao vậy chủ thớt?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019