Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay hộp quẹt/bật lửa dùng điện

cuhiep
30/5/2015 2:56Phản hồi: 22
Trên tay hộp quẹt/bật lửa dùng điện
Sáng đi đến bãi xe, thấy anh giữ xe dùng cái hộp quẹt hay hay này trên tay chơi. Nó là chiếc hộp quẹt dùng điện để tạo ra lửa. Chi tiết là hai cực sẽ được để ở một khoảng cách gần đủ để phát tia lửa điện để dùng. Bên trong hộp quẹt có sẵn pin có thể dùng bình thường 4 ngày sau mỗi lần sạc. Không rõ dung lượng chíh xác của pin là bao nhiêu.

Vậy là thay vì nạp ga, nạp xăng hay thay đá thi ta nạp pin qua cổng usb...

image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tem
Bật lửa đẹp quá anh ơi
Bán ở đâu ạ ?
cái này hay quá, không biết bao nhiêu
AnonymoXNZ
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này lâu rồi...mấy bạn vô batlua chấm vn có nhiều lắm, tuỳ mẫu
video ko co tiếng? xem cái bật lửa như nào mà ko có... rì với viu
mkool9x
TÍCH CỰC
9 năm
cái này để hút thuốc lào thì tuyệt ! hút bật gas hại phổi lắm mà đóm thì ko phải lúc nào cũng mang theo người được
koutouyo
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này mình thấy có lâu rồi 😃 kích thước của nhật làm nhỏ như cái usb có thể charge trực tiếp bằng đầu usb luôn ;)
bluelake@
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này chỉ có tác dụng để mồi thuốc lá thôi.
hichickeke
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này Trung Quốc bán đầy,Ngồi cạnh ông chú dùng cái bật này nghe nhức tai luôn, tiếng nó rít như âm thanh tần số cao
Thế thì bác Hiệp chưa thấy thể loại ốp lưng cho iphone mà tích hợp cả hộp quẹt điện như thế này rồi 😆
@bicycle_taxi Hay vậy, có cái Linksys hay cái hình nào ko bạn. Để đi kiếm về trên tay chơi
@cuhiep http://thoitrangcase.com/op-bat-lua-iphone-5-5s-id205.html
nó cài phần mềm gián điệp vào đó 😁
Nói chung về bật lữa mình thích Zippo hơn. Nhìn nó men men. Mình nghĩ anh em nào hút thuốc nên chơi Zippo thay vì hộp quẹt hay diêm, nhìn hay hơn đó ;);)
@doccocauvuot em có 1 cái, bà con bên kia mang về cho. bữa hôm ngồi nhậu vs mấy ông bạn và bạn của mấy ông bạn, để trên bàn rồi đi toilet, quay lại mất. tức ói máu, tiếc cái zippo thì ít mà bực mình vì lưu manh là chính, cùng ngồi ăn nhậu vs nhau mà còn như thế đc. tự hứa vs lòng ko bh dùng zippo nữa.
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Cái bật lửa dùng pin này mình thấy bên Mỹ từ lâu rồi. Nhưng ko sạc qua cổng microusb mà sạc qua cổng 2.5v giống Nokia ngày xưa.
Loại này nhiều chủng loại lắm! Có nơi thì nó gọi là bật lửa plasma nữa! Có cả hình đồng hồ đeo tay! Cơ mà bèo lắm
cuthuyen
TÍCH CỰC
9 năm
Trước em cũng có 1 cái roi phóng điện, đáy nó cũng có 1 cái phần để châm thuốc, nhưng mất rùi 😃
Bật lửa này ko hút thuốc lào dc. ^^!
Hay thế.
trên tay nhiều loại bật lửa nữa đây https://www.youtube.com/channel/UCj1Kffc2xUoriD_9rkb_JEA

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019