Trên tay HP Pre 3

cuhiep
22/10/2011 4:36Phản hồi: 220
Trên tay HP Pre 3
Pre 3 là chiếc máy thế hệ tiếp theo của Pre 2, Pre Plus và Pre. Được giới thiệu chung với TouchPad và Veer giữa năm ngoái và là chiếc có cấu hình và màn hình to nhất trong các chiếc Pre. Do màn hình lớn hơn, máy to hơn nên bàn phím của Pre 3 cũng to hơn và dễ bấm hơn. Màn hình Pre 3 kích thước 3"6 độ phân giải 480x800, với độ phân giải này thì Pre 3 cũng là chiếc điện thoại có độ phân giải cao cùng cấu hình cao. CPU của Pre 3 có tốc độ 1,4Ghz, đơn nhân. Pre 3 vẫn như thiết kế tuyền thống của các dòng điện thoại khác của Palm trước giờ: vỏ sơn đen nhung, bầu và tròn, dày, cầm trên tay khá chắc chắn. WebOS trên Pre 3 nhanh hơn rất nhiều so với trên những chiếc máy Pre trước đây mình có thử cầm qua. Hệ điều hành rất mượt và đẹp. Tiếc là HP chưa rõ ràng về tương lai của những chiếc máy chạy WebOS này nên nó chưa được phát triển đúng mức.

Pre 3, TouchPad và Veer đều được trang bị Touchstone và giao lưu với nhau qua Touch to share. Anh em có thể xem thêm ở video cuối bài.

Cám ơn anh @Antondat.

Quảng cáo

Quảng cáo

220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

B.A.D
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã nghe nói nhiều về Palm OS và Web OS của HP nhưng chưa có điều kiện dùng thử, hjx. Máy đẹp thật.
ricardotr
TÍCH CỰC
13 năm
Tinh tế hôm nay bị sao ấy nhỉ, mình dùng 3g viettell vào mà chậm ghê
chắc máy chủ có vấn đề mình dùng adsl cũng chậm
E cũng cảm nhận như bác vậy. hnay vào tinhte hơi chậm. vào bằng wifi
đúng đúng ... mình dùng wifi cũng bị chậm nữa , 1 mình mình dùng wifi mà cũng lâu nữa ... ko bik sever có bị gì ko =.=

ps: con HP này cục mịch xấu quá
ko phải có mình bác bức xúc đâu. Em vừa cài xong con MAC. chờ update mà điên hết cả người. Mạng muỗi chán thật... hic hic 😔
3.6'' màn hình có độ phân giải 480x800 thì không ấn tượng cho lắm. thêm cái đơn nhân thì hơi tệ nhỉ
480x800 điểm ảnh, ví dụ như tỉ lệ màn hình là 3x4 (có diện tích lớn nhất trong các tỉ lệ nhưng không lớn bằng hình vuông (bđt cosi ấy)) thì ppi máy này gần bằng 248, tuy không bằng ip4 trở đi @@ nhưng cao hơn nhiều so với mấy máy trước đó và rất nhiều máy khác, với lại cao quá mắt sẽ điều tiết nhiều dể nhứt mắt lắm (một số trang nói vậy !?) nên theo mình cỡ này là ổn.... Còn về phần cứng thì với Web OS hiện tại là chạy khá tốt rồi, nếu không muốn nói là quá tốt! <= theo mình là vậy đó! Chân thật không phải fan hay gì gì cả ^^
VISY
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trả lời hộ anh Hiệp nha, pin em nó khá tốt bác có thể tham khảo thêm ở đây: http://www.tinhte.vn/f331/tren-tay-hp-pre-3-touchstone-so-sanh-voi-palm-pre-va-hp-touchpad-873546/index3.html
arcwin
CAO CẤP
13 năm
Nếu e không nhầm thì HD2 cũng 480x800 mà màn 4.3 đấy bạn. Như thế này còn không ấn tượng nữa sao? Chắc đú theo iphone 4S nên muốn màn nó đông cái số điểm pixel chăng? Thích nhất câu mua ở bên nước ngoài giá gần 6tr. Mà cuối đoạn clip cuhiep còn cười một phát nghe rất rõ.
hội chứng android đua cấu hình hay sao mà đi đâu cũng đa nhân với đơn nhân
con này bao nhiêu vậy ta...hơi tiếc cho WebOS
tôi đã nói bao nhiêu lần rồi xem hết rồi mới cm đừng có ham cm đầu tiên. giá xách tay là nằm trong khoãn 6 củ được chưa
datneuro
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con này giá bi nhiêu vậy anh @Antondat ?
Thanks
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Con này về đến VN tầm 8tr trở lại
Anh cho em hỏi pre 3 có xài được 3g ở VN ko,nếu có thì tốc độ lướt wed so với android hay BB như thế nào,vì em dùng Desire S với Bold 9700,em đi học cả ngày nên chủ yếu cần 3g đọc tin tức
Anton là tên thánh của anh hả
Thanks
Ko biết hàng xách tay tuồn về VN giá nhiêu, mình chỉ biết là em này Free ở Mỹ khi ký hợp đồng 2 năm.
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Con này dùng 3G ngon lành ở VN nhé.
Đúng là tên thánh của mình đấy 😁
Máy trông khá ổn. Màn hình 3.6" là hợp lý với kiểu bàn phím trượt dọc như thế này.
Đâu phải cứ cấu hình cao là mượt...BB Iphone WP7 đều mượt...webOS quả thật chạy mượt và đẹp nữa
một thời vang bóng, em nó dần đi vào dĩ vãng
tommycat
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn khá cục mịch và ko hấp dẫn lắm
bạn bị ám ảnh cái lõi kép à,đơn nhân thì đã sao.sao thấy lạ nhỉ,từ ngày có mấy con điện thoại lõi kép ,điện thoại nào ra lõi đơn dù xung nhịp cao cũng chê lên chê xuống,trong khi độ mươt hay tốc độ có thua mấy đâu.con này 1.4gh là mạnh lắm rồi đó.đủ chơi hết các app của web os rồi.
bạn nói sai rồi , đủ chơi hết gần như các app cần thiết củng 1 lúc :giggle:
Web OS xài hay, nhưng tương lai k biết ntn
nhìn vỏ với pin hơi rẻ tiền:happy:
cuticuti
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn cũng đẹp và lạ nhỉ,hihi tròn tròn như cái hột vịt ấy
leerock
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá nhìn vui vui mắt dễ thương ghê

---------- Post added at 12:14 PM ---------- Previous post was at 12:12 PM ----------

nhìn rất dễ thương mà không bàn phím hay có nút hôm sao thấy lúc anh cuhiep vuốt mới thấy sáng thế nhỉ
thanh07ho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái đó là vùng cảm biến bạn ạ. Vuốt lên trên là home sag trai là lùi. Vô xóa tn hay xóa thì vuốt sag phải. Tiện lắm. Xài pre plus riết rùi cầm cảm ứng điện thoại khác cứ quen tay vuốt kô 😆
Phím cảm ứng, dùng tương tự như TouchPad 😁
Con này là con đã Touch To Share với TouchPad của mình luôn 😃
thanh07ho
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pin là nỗi lo lắng cho các dòng pre. Ko biết pre 3 pin sao. Còn lại ko có j để chê cả
carotmen
TÍCH CỰC
13 năm
nhắc đến chuyện này, bực mình cái ông CEO(vừa bị đuổi việc). nghĩ đến ông là không thể chịu được
nhìn con này cứ như đeo bao cao su vậy
mìn dùng mạng cũng chậm vậy,chắc bị gì rùi

---------- Post added at 12:20 PM ---------- Previous post was at 12:16 PM ----------

nhìn lớp keo dán màn hình kìa,đảm bảo máy này anh hiệp đã mở ra để test touch to share với touchpad..rùi đóng gói lại 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019