Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay HTC Desire 820 hai SIM, camera trước 8MP, giá 7tr490

Didu
9/11/2014 11:24Phản hồi: 183
Trên tay HTC Desire 820 hai SIM, camera trước 8MP, giá 7tr490
Desire 820 là một chiếc máy mới trong dòng Desire tầm trung của HTC với camera trước 8MP và đặc biệt nó là cái máy Android đầu tiên trên thị trường được trang bị chip 64-bit. Máy được giới thiệu lần đầu ở IFA 2014 và hiện tại, những chiếc Desire 820 đầu tiên bắt đầu được nhập về Việt Nam qua đường xách tay. HTC Desire 820 trong bài này được mang về từ thị trường Trung Quốc với hai khe gắn SIM, giá bán của nó do Digiphone đưa ra là 7.490.000đ.

[IFA 2014] HTC ra mắt Desire 820: máy Android đầu tiên dùng chip 64-bit
[IFA 2014] Trên tay HTC Desire 820: tự sướng 64bit

Desire 820 là máy mới được HTC ra mắt tại IFA 2014 với nhiều màu sắc trẻ trung, hướng tới giới trẻ năng động.

Desire 820 nổi bật với camera trước 8MP, HTC rất chú trọng tới việc chụp hình tự sướng, họ luôn đưa ra những trải nghiệm giúp cho việc chụp hình cao cấp hơn.

Giống như Desire Eye, chiếc 820 này cũng có loa BoomSound cho chất âm to và tốt.

Thiết kế của Desire 820 rất trẻ trung và độc đáo với những màu như đen, xanh, hồng hay da cam. Màu da cam không phải màu cho lưng máy mà chỉ là màu phụ cho các chi tiết như logo, viền camera, viền màn hình, viền nút bấm...

Camera sau 13MP với một đèn flash LED, cụm camera này đặt sát ra phần cạnh trái giống như Desire Eye nhưng nhỏ hơn, cùng độ phân giải.

Màu cam bao quanh các nút bấm, chân kết nối micro-USB

Quảng cáo

Nhìn góc này có thể bạn sẽ nói camera sau của Desire 820 lồi nhưng thực tế không phải vậy, vì nó được đặt sát ra cạnh máy nên vô hình chung phần đó như lồi lên.

Nhìn nó sẽ như thế này.

Cạnh trái là nơi chứa hai khe nano-SIM và khe microSD. Desire 820 là cái máy Android đầu tiên có chip 64-bit nhưng để tận dụng tối đa lợi thế này, HTC phải nâng cấp máy lên Android Lollipop và để làm được điều đó, người dùng phải chờ thêm một thời gian ngắn nữa. Cửa hàng Digiphone đang bán chiếc này xách tay với giá 7.490.000đ.​

Thông số kỹ thuật HTC Desire 820:
  • Hệ điều hành: Android 4 (sẽ được cập nhật lên Andorid L)
  • Chip xử lý: Snapdragon 615, 64-bit, tám nhân (4 x 1.8 GHz + 4 x 1.0 GHz)
  • GPU: Adreno 405
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Camera sau: 13 MP
  • Camera trước: 8 MP
  • RAM: 2GB
  • Pin: 2.600 mAh
  • Màn hình: 5.5" 720p
  • Dày: 7,74 mm
Xin cảm ơn cửa hàng Digiphone (104 Thái Hà, HN) đã hỗ trợ sản phẩm để thực hiện bài viết này.

Quảng cáo

183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
- Xấu, thiết kế nhìn rẻ tiền
- quả pin 2600 có vẻ ko ăn thua. giá tiền này mua đc nhiều em ngon hơn.
Ps: lần đầu phá tờ rinh :p
@leminhkha Thì nó rẻ đó thôi 🤔
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
@wiki27 ủa sao chưa thấy ra vậy nhỉ?
@leminhkha - Bạn có thể tìm con nào trong tầm giá mà thiết kế đẹp hơn con này? không kể M7 vì tuổi cao nhé.
- CHắc bạn chưa xài HTC nên tầm nhìn về pin như ếch ngồi đáy giếng.
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
@chvk đã và đang sài M7, đừng tỏ ra tinh vi nhé
Không có thử chức năng chụp hình à Mod?
audi10
TÍCH CỰC
9 năm
về Androi, HTC luôn làm máy vừa rẻ vừa đẹp hơn SS nhưng lại bán được ít hơn...
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
@audi10 HTC lúc nào cũng hoang tưởng về giá, thiết kế viền trên và dưới quá day, pin yếu đó là lý do tại sao HTC sẽ chết dần chết mòn
@audi10 Hehe, rẻ nhưng nó hay bị lỗi. Và hễ cứ mua HTC ra khỏi tiệm là chắc cú mất ngay từ 1 đến 3 triệu vì rớt giá rồi 😁
Vo_manh
TÍCH CỰC
9 năm
@audi10 Mình cũng ko khen máy ss đẹp, nhưng thực lòng về thiết kế thì htc là kém cải tiến nhất và thực sự là ko đẹp.
open0
CAO CẤP
9 năm
@audi10
cedtcdxclc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con này rẻ chút nữa mua cho con ghệ nó xài.
@cedtcdxclc Android thì xác định là chơi 2nd cho nó rẻ nha bác. Tầm 4tr5 đổ lại thì LG không có đối thủ
smartphone0G
ĐẠI BÀNG
9 năm
cứ tưởng htc desire 510 là chiếc android 64bit đầu tiên chứ
vipqivhack
ĐẠI BÀNG
9 năm
@smartphone0G chắc là con này ra mắt trước ở IFA mà chưa bán 😆) con 510 ra sau nhưng đc bán trước 😃)
Tại sao lại thiết kế màn hình độ phân giải 720 mà không phải là 4,5" hay 4,7" ? Lỏm khỏm quá.
@quangrc Adroid hơn ở cái ...xem Se..x,Adroid vẫn còn vấn vương chuột với bàn phím thẻ nhớ (ổ UsB) kiểu cổ điển, nên nguoi dùng có cảm giác ...quen hơn chứ ko thoải mái hơn tí nào
nxvomos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thịnh Thần Thánh 5s có chỗ bán 8tr ah bạn? Mình thấy toàn 11.5 trở lên k ah mà
nxvomos
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Thịnh Thần Thánh Mấy con máy nó trưng ở showroom nó cắm xài liên tục thì con nào chẳng lag bạn. Kể cả mấy cái ipad ngoài showroom còn lag nói chi đến android
soskhanh
TÍCH CỰC
9 năm
Pin 2600 màn hình 5,5". Hơi đuối nhỉ?
lonelydra
TÍCH CỰC
9 năm
@soskhanh Màn 5,5" nhưng độ phân giải cũng chỉ HD thôi, so với 5" màn FHD thì cũng same same.
sao hãng nào cũng thiết kế 8 nhân kiểu 2x4 thế nhỉ cứ chơi big little
sao không làm con 8 nhân kiểu 1x8 ấy

mà 615 chắc là phải cao hơn 600 của M7 rùi

dù sao thì vẫn không thích điểu vỏ trơn bóng
@nguyenthanhhieuthanson 1x8 có MTK đó bạn.
4+4 để tiết kiệm pin thôi.
Cơ mà về cơ bản mà nói thì MTK lúc xử lý tác vụ nặng nó mới dùng cả 8 nhân
😔 Liệu có phải vì tt ko có mod nữ cho nên vẫn chưa có bài so tài khả năng tự sướng của các máy thị trường không?

"Cùng camera tinhte đi tìm vua tự sướng", "Lumia 730 đọ khả năng tự sướng với Galaxy Prime", "Xperia C3 và những đối thủ nhăm nhe cướp ngôi vua tự sướng"...

😁 Nhu cầu tự sướng ngày 1 tăng mà tt lại ko có bài thì thật thiếu "tinh tế" với các chị em và các anh em đang có gấu.
@AmbitiousMan Tự sướng với gậy tự sướng đến từ Nhật bản :p
@AmbitiousMan Bạn có phải là nữ hông? Nếu phải thì hoan nghên bạn làm mod luôn, hi hi cho đổi luồn sinh khí ^^
Monsterds
TÍCH CỰC
9 năm
@galabuon Ý này rất chi làm "thâm" nè 😁
ko bit chip 615 64 bitchs mạnh thế nào chứ nhìn ngoại hình là thiếu cảm tình rồi.giá này mua được G Pro 2 rồi nhé
Khá hơn 5c :p
@galabuon Khá hơn chỗ nào đâu ? 5C vẫn ăn đứt mấy con này đấy! 5C về cơ bản là như 5
nhacoaoca
ĐẠI BÀNG
9 năm
@galabuon bác suy nghĩ gì mà nói vậy được thế :p
Em này bỏ chứ htc nhìn còn đẹp nữa..
hên là con này chưa đc HTC làm cho con mắt y chang Cyclop
abgnac
TÍCH CỰC
9 năm
hóng hiệu năng
open0
CAO CẤP
9 năm
Bằng giá em HTC One M7 Dual Sim chính hãng à?
đây là phiên bản mày cam
nhưng hầu hết các phần lưng máy có màu trắng 😁
mình cũng khoái 2Sim . sim làm việc và sim gia đình . đang nhắm con nokia 630 mà sim này gọi thì sim kia tắt. không thích lắm.
nếu mà con HTC này sim này gọi sim kia báo bận khi gọi đến .sau đó báo gọi nhỡ thì mình chơi con desire này
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Bác thử xperia C3 dual xem, cũng 2 sim, màn 5.5 HD, mỏng, vỏ nhựa nhưng nguyên khối. Vợ mình xài pin cũng dc 2 ngày
honamktqd
TÍCH CỰC
9 năm
@vphbang123456 Nói thật tầm giá này không em nào qua được Lenovo S860. 2 Sim 2 GB Ram pin 4000, vỏ kim loại cực đẹp, màn khá đẹp HD
Con 816 pin cũng này chỉ khác chíp ko phải 64bit mà thấy mấy bài đánh giá pin cũng chấp nhận đc mà

Gửi từ IM-A890S của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
9 năm
4.7 thì chuẩn. Giờ cứ làm màn to làm gì 😔
Tìm 1 cái vừa tay quá khó, IP thì ko ưa, còn Android thì có cấu hình như ý mà màn ko to oạch thì càng khó hơn.
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
@anhyeuviolet Z3c ok chưa bác?
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anhyeuviolet Z3 compac đủ tiền thì xin mời. Haiz.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019