Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] HTC Desire SV: 2 SIM, thiết kế đẹp

TDNC
22/1/2013 9:5Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Điện thoại này mình thấy tốt đó chứ, giá cũng hợp lí nữa. Nếu nói chậm thì không đúng bởi 1 sản phẩm giá trung thì Dual Core 1 GHz, RAM 768MB là rất tốt rồi.
Cấu hình CPU 1Ghz & RAM 768MB là rất ổn so với một người dùng smartphone phổ thông tầm trung.

Tôi tự hỏi có bao nhiêu % người dùng này sử dụng hết hiệu năng đó ngoại trừ các "vọc thủ" và dân nghiện game.

Về giá nào hợp lý thì tùy thuộc vào mỗi người. Nếu giá cao tương ứng với cấu hình khủng thì không ai mua một chiếc iPhone 5 giá thành sản xuất tâm 200$ nhiều người sẵn sàn bỏ ra >$1,000 để sở hữu, một chiếc túi LV chi phí vật liệu & gia công chưa đến $400 mã vẫn có nhiều người sẵn sàng mua với giá > $15,000
màu hồng đẹp thế
Tớ đồng ý với tribiz.
Hơn nữa, 7tr9 mà còn được xài Super LCD2 thì tuyệt quá còn gì.
dep nhung mac qua kem 432 co 4,5 tr
musicfan181
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko khoái htc lắm, với lại giá quá chát so với cấu hình nên chẳng mấy quan tâm đến htc. cứ LG cho nó khỏe.
Đồng ý với tribiz và Phan Thảo Ly. Con này mới ra mà giá khởi điểm như vậy là ngon rồi, nên nhớ là màn hình 4.3 inch. Ở đây cũng nhiều gà mờ nhỉ phát ngôn linh tinh, đi đem giá của con máy sắp bán để đi so sánh với những con đã ra từ lâu và đang giảm giá hài vl, sao ko đi so sánh với giá gôc mới ra của các con đt khác. Giờ ở cellphones mới có hàng mà chỉ bán với giá 7,4 trđ ko phải 7,9tr. Con này ra tết các siêu thị điện máy có hàng kiểu gì giá cũng dưới 7trđ và thêm nhiều khuyến mãi. Các gà mờ không biết là con HTC desire X mới ra giá bán là 7,9trđ giờ topcare đang bán với giá 6.398.000đ hả km thêm tai nghe monster beat solo, con HTC desire SV này kiểu gì cũng xuống dưới 7trđ nhanh thôi nên đừng đem cái giá 7,9 trđ mà đi so sánh nhé
yoyo307
ĐẠI BÀNG
11 năm
E thấy mấy dòng 2 sim nó cùi cùi sao ý
@yoyo307 Đó là do trước kia có quá nhiều hàng china dởm 2 sim và các đt của các hãng nổi tiếng chỉ có 1 sim nên giờ mọi người hay thành kiến với máy 2 sim. Nhưng hiện tại nhu cầu dùng 2 sim của khu vực Châu Á và ngay cả Việt Nam là rất lớn nên tùy nhu cầu mỗi người thôi em à không nên thành kiến, trước giờ a chỉ dùng máy 1 sim nhưng giờ đang muốn chuyển sang máy 2 sim dùng, con này là phù hợp nhất. Giờ Galaxy note 2 cũng có 2 sim, sony xperia tipo 2 sim, samsung galaxy S dous 2 sim, SS galaxy Y dous, SS galaxy ACE2 dous, HTC deside V, HTC deside SV==> toàn hãng nổi tiếng ra điện thoại 2 sim em à. Giờ đt 2 sim cũng toàn hàng chất thôi em à
phu_shady
ĐẠI BÀNG
11 năm
wai phim 480p 😁
nokia200
ĐẠI BÀNG
11 năm
với giá tiền này thì mua l9 thì đc hơn
ngankvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
HTC sao cứ trong vành vạnh ấy nhỉ
Hoang ha mobi dang ban voi gia 7.150.000d thoi kia may bon tre trau. Gia con nay xuong 6,5m nhanh thoi
Thế này thì cho vào tủ để chưng thôi 😁
nd027
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không thik HTC, nhìn thiết kế vẫn không thoát khỏi phong cách lai cái nọ lai cái kia! Chẳng có gì đặc trưng!
Thích 2 SIM nhưng mấy em Lenovo có build và cấu hình ngon hơn em này nhiều 😔
7.9 củ cho màn hình 4.3" 800x480, quay phim 480p, 2 SIM
thà mua cái HKphân revoHD.

Mà các bác cho em hỏi chút. em đã tích đủ thóc để cưới em chân dài lumia920. Nhưng sau khi tinhte trên tay sony xperia Z lại lưỡng lự nên chưa cưới em 920. Thâm tâm thì em thích ăn roi hơn.
Không biết có nên cưới em 920 luôn không?
@CEO_steve_jobs Gà như bạn mới đi mua HK phân. Thích ăn roi thì mua ăn roi thiếu gì máy thế cũng đi hỏi. Mua Lu làm đệt gì ứng dụng đã có mấy đâu
Tháng trước mới mua tặng vợ một em HTC Desire V... sài được mấy hôm thất vọng tràn trề. Giờ còn ra thêm con Desire SV ==> Mua thêm tốn tiền... @_@
@matmochue Bạn gà quá trước khi mua máy không test máy hả. Mình test con V bạn mua rồi công nhận kiểu dáng đẹp nhưng cấu hình quá thấp thao tác cảm ứng giữa các màn hình chủ quá giật. Thế mà bạn vẫn mua hả. Con SV này thì chưa biết thế nào
Ngoài 2 sim ra thì cấu hình ko có gì đặc biệt
ảnh chụp nhìn cũng đc đấy chứ,chẳng qua màu sắc chưa hài hoà thôi
giá 8tr thì thà thêm tiền mua Sensation xe còn ngon hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019