[Trên tay] HTC Raider 4G, CPU lõi kép 1,5GHz, Camera 8 MP Full HD

TDNC
21/10/2011 9:44Phản hồi: 398
[Trên tay] HTC Raider 4G, CPU lõi kép 1,5GHz, Camera 8 MP Full HD

Thiết kế mặt sau lạ, mạnh mẽ, nam tính, khởi động nhanh là những ấn tượng đầu tiên của mình về chiếc [TAG]HTC[/TAG] [TAG]Raider 4G[/TAG], chiếc smartphone [TAG]Android[/TAG] cao cấp của HTC. Mặt trước của máy khá quen thuộc với các fan của HTC với màng loa thoại đặc trưng và 4 phím chức năng cảm ứng. Máy sử dụng màn hình 4,5" độ phân giải qHD (560x940) và được trang bị CPU hai nhân tốc độ đến 1,5GHz. Điểm gây ấn tượng tiếp theo của máy đó là thời gian khởi động cực kỳ nhanh nhờ vào tính năng Fastboot, từ lúc nhấn nút nguồn cho đến khi Homescreen hiện ra chỉ tốn khoảng 2-3 giây.

Mặt sau của máy được vát bốn cạnh hướng vào trong, vừa tạo được vẻ nam tính vừa giảm bớt tích cục mịch khi quá dày. Mình thích thiết kế lạ này của máy nhưng vật liệu của nó lại khá bám vân tay. Thân máy không có nhiều cổng kết nối, chỉ gồm có cổng 3,5mm ở trên đỉnh và cổng micro USB ở cạnh trái. Nút nguồn cũng ở trên đỉnh của máy và cạnh phải chỉ có 2 nút chỉnh âm lượng dính liền nhau và thậm chí còn không có phím chụp hình riêng.

Cấu hình kỹ thuật HTC Raider 4G:
  • Hỗ trợ mạng: 3G/4G
  • HĐH: Android 2.3
  • CPU: hai nhân 1,5GHz
  • Màn hình cảm ứng điện dung 4,5", độ phân giải qHD (540 x 960)
  • Kết nối: Wi-Fi n, Bluetooth 3.0, DLNA, công âm thanh 3,5mm, microUSB, A-GPS
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 16GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera: 8MP AutoFocus, 2 đèn Flash LED, quay phim Full HD
  • Camera phụ: 1,3MP
Cám ơn anh phuongdaigia đã giúp đỡ thực hiện bài viết này.

Hộp máy nhỏ gọn

Màn hình 4,5" độ phân giải qHD

Dải loa thoại đặc trưng của HTC, camera phụ 1,3MP

4 phím chức năng cảm ứng

Quảng cáo

Cạnh trên có phím nguồn và cổng tai nghe 3,5mm

Cạnh dưới chỉ có microphone

Cạnh phải chỉ có 2 phím âm lượng dính liền nhau

2 phím chỉnh âm lượng

Quảng cáo

Cạnh trái có cổng micro USB

Mặt sau thật sự ấn tượng với thiết kế vát 4 cạnh hướng vào trong

Loa ngoài, camera 8 MP và 2 đèn Flash LED

398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang sống thử với DHD ,không "hạnh phúc" cho lắm vì đường huyết của em hơi yếu ,ngày truyền một "chai" mà vẫn phải tiết kiệm

Evo 3D sức khoẻ chắc tốt hơn chắc sắp lấy về làm thiếp ( chạy 2D thì 2 ngày chắc tẹt )

HTC Titan anh chờ đợi em ...(Về VN )> màn hình 4.7'' rất hợp với bàn tay anh ........

Giờ lại thêm em Raider ( đọc lên nghe như tên Siêu Nhân ấy ....! ) nữa .Hàng họ thấy mê quá

* Đúng là Đã dùng HTC rồi chả thèm ngó đến các hãng điện thoại khác nữa .Giống như người nào mà đã hút xì gà cuba một lần thì chả bao giờ động đến thuốc lá nữa ...

________________________________________________________________________________________________

Mình comment bài viết này xong bị nhiều bạn IFan chém quá .Nhiều người sao cứ thích đi so sánh thế nhỉ ....?....! Nhân đây xin viết thêm vài dòng nữa để bày tỏ quan điểm của mình :

Hi , thật sự thì mình không muốn dùng một chiếc điện thoại mà bất cứ người có tiền nào cũng có thể dùng .Ở lớp mình dậy thêm của mình có 1 thằng trẻ con lớp 5 dek biết gì về công nghệ cũng cầm Ip 4 chém hoa quả như đúng rồi (Vì nhà nó quá giàu )........ Thành thật xin lỗi các bạn thật sự đam mê công nghệ nhưng sự thật là với đại đa số người "Để Khoe Tiền" thì Ap đúng là một công cụ tốt nhất ... (Nhất là đối với các cô nàng tiểu thư )

*Mình không hề phủ nhận cái hay cũng như sự tài giỏi của Ap .Họ ra rất ít sản phẩm nhưng ra sản phẩm nào là sảm phẩm đấy gần như đạt đến sự Hoàn Hảo. Khó mà chê ở đâu được ( HTC thì luôn bị chê nhiều (^ ........ Nhưng có phải ai cũng ưa thích sự hoàn hảo đâu ....?........ Đâu phải ai cũng lựa chọn cái hoàn hảo ....? Đâu phải cứ hoàn hảo là sẽ vui vẻ và hạnh phúc ....?........ ( mấy cái triết lý sống này thì anh em có nhiều sở ngộ hơn mình roài ,nói ít thôi .Người thông minh đều tự hiểu (^

*Đã có 1 lần mình đọc bài viết của một anh trên Tinhte khi anh này quá bức xúc vì bị lực lượng IFan (hùng hậu) chém cho tơi bời : Tôi không muốn dùng một chiếc điện thoại mà bất cứ ai cũng có thể dùng ,miễn là họ có TIỀN ........ Ngẫm cũng đúng thật .Trong khi bọn mình Rood máy , cài rom cook chia sẻ đủ phần mềm hay và thực tiễn thì mấy cô nàng lớp mình cầm IP 4 sang , đẹp , hoàn hảo ...độc thấy chơi Games ( mà toàn games chán ,chả có cái nào HD ) Xong là hết .À ,thỉnh thoảng thấy chụp ảnh + đọc báo tí (Còn chủ yếu là để KHOE )

Còn HTC ư . Mấy đứa con gái + Nhiều thằng trong lớp Đại Học mang tiếng học IT mấy năm rồi thấy mình cầm DHD trên tay mà chẳng biết mình mình đang dùng máy gì ,lại hỏi HTC là hãng điện thoại hả mày ....? sao mà máy mày hay thế ....?.?.?.?.....!

Vâng .Tôi chọn HTC vì nó là sự khác biệt ... Quietly Brilliant
Chính xác, mình khoái bạn rùi đó.:p
Đồng ý với ý kiến của bác. Ip thì dùng được mấy ứng dụng ở vn. Ip chỉ dành cho mấy em muốn đc bằng bạn bằng bè thôi chứ quan trọng làm đc j. HTC Quietly Brilliant
@anhhung_245 đúng đó, hỏi về hệ điều hành của máy thì nó hỏi lại mình những câu ngớ ngẩn đại loại như:" android là gì?, iOS là gì vậy mày....", đúng là ngu còn bày đặt dùng đồ công nghệ, trong lớp có mấy thằng ngu ngày nào cũng bàn tán về trò chơi trên iPhone mà mình tới hỏi CPU, RAM con iPhone 4s nó ra làm sao thì tịt mù như con chó xù, ngu vkl ra!
@anhhung_245 Chuẩn bác ạ. Ủng hộ bác 1 vé. Thích nhất câu: 'Đâu phải cứ hoàn hảo là sẽ vui vẻ và hạnh phúc'

Sent from my HTC Desire Z using Tinhte.vn
susucucai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhiu vậy bác?Hic.....
Cứ máy ngon là CDMA, ko hiểu mấy ông sản xuất nghĩ gì nữa
ntien268
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nghệ CDMA mới hơn GSM =))
pisa
TÍCH CỰC
12 năm
Vì CDMA ở Mỹ xài nhiều hơn VN, mà VN thì chả việc gì mấy ông sx phải nghĩ giùm cả.
bác phải sửa là không biết Việt Nam nghĩ gì
chứ ở mỹ verizon cước đắt nhưng xắt ra miếng bác ạ
ở dưới subway tmobile với AT&T thì tịt nhưng mà verizon vẫn thoải mái
amok
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đơn giản vì CDMA hỗ trợ full option, từ xem tv đến các thứ linh tinh khác.
Còn VN thì hơn chục năm trc' 2 anh em nhà họ Mobi và Vina phát triển mạng GSM vì hạ tầng cơ sở cũng công nghệ thấp hơn CDMA và dân ta đã ghim sâu cái GSM vào đầu ==> Cuối cùng VN luôn là nc' đi sau.
Công nhận đẹp....nhìn sau hơi lai lai BB 9900 chút....lăn tăn nhất pin của HTC hihi
Không có cổng HDMI thì kể ra cũng hơi kì lạ. Tốc độ rhif quá tuyệt rôi. Dùng dhd với 2 pin thi thoải mái với 1 ngày. Hi vọng em này hết sốt,giảm xuống thì múc về cộng thêm quả pin là ngon
Bao giờ VN mình mới có 4G nhỉ. Có lẽ còn lâu, 3G hiện tại còn phập phù, tốc độ cũng hạn chế.
macabi
ĐẠI BÀNG
12 năm
hjx...có Evo 3D rồi mà nhìn em này vẫn còn thèm:banghead:
mrHz
CAO CẤP
12 năm
Đẹp tuyệt, đúng là sang trọng... android đang càng ngày càng bá đạo..
HTC em này với em Sen XE nhìn ngon phết.Nhưng không biết có đủ sức cạnh tranh với Iphone 4S ko đây.Trời 3 ngày mà 4 triệu chiếc.Gala S2 20 triệu máy mà trong mấy tháng đã mừng lắm rồi đủ biết Iphone có sức hút kinh khủng cỡ nào.
những người thik dùng iphone thì tâm lí mua ngay khi có hàng. nóng hổi.. vậy thôi. về sau thì ít người mua hơn. he he. em chém tí
Mọi người mua Iphone 4S chỉ là để tưởng nhớ tới người mà đã bỏ bao tâm huyết của mình vào cái máy đó
E này đã về VN chưa các bác nhỉ? Cho e hỏi giá luôn với.
dark.online
ĐẠI BÀNG
12 năm
CDMA thì chắc chắc không có hàng chính hãng ở Vn đâu bạn.:p
antondat
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng này là hệ GSM nhé, dùng được với hết các mạng GSM o Vietnam và dùng 3G ngon lành (có chút sai sót o bài viết)
HIc, dạo này toàn hàng đẹp ra lò...
Đẹp quá HTC ơi! Kết HTC nhưng mà vẫn chưa lên đời cho em nó được :banghead:
Pin em này dung lượng bao nhiêu nhỉ ........................................!........................................?
Nhìn lưng máy xấu xí quả bí thế nhở:|
Mos
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đẹp thì ra liên tục mà cơ hội sở hữu thì ngày càng xa vời. Đời thật buồn vì ko đc như những gì mình mong ước. Haizzzzzzzzzzzzz 😔
anhxton1705
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ấn tượng cái khởi động nhanh quá. Dùng S2 mà khởi động máy phải đi pha tách cafe rồi quay vô mới xong đó =.=
Bị cái nắp lưng sến súa quá, không đẹp tí nào.
Xấu gì mà xấu thế!?!
hoibicui
TÍCH CỰC
12 năm
trời đất ới,ngon và cá tính quá đi;)
máy CDMA mua về chắc chỉ game, nhạc, wifi
tung3tvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này hỗ trợ cả mạng GSM nữa mà bạn. Xem cái đoạn review cái hộp đựng máy có ghi thông tin kìa 😃
Em này ngon quá. Thèm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019