Trên tay iPhone 6 Plus nhái tinh xảo, anh em nhớ cẩn thận

cuhiep
1/9/2015 15:12Phản hồi: 526
Trên tay iPhone 6 Plus nhái tinh xảo, anh em nhớ cẩn thận
Mình hoàn toàn bất ngờ vì mức độ hoàn thiện cũng như sự chăm chút của người làm ra chiếc điện thoại iPhone 6 Plus nhái này. Nếu ai đó chưa cầm qua iPhone hoặc mua trong gấp gáp thì hoàn toàn có thể bị lừa. Về phần cứng bên ngoài thì bạn chỉ có thể nhận biết được ở chỗ kính màn hình của chiếc này không được mài cong ở mép như ở iPhone thật nên rờ qua chỗ viền màn hình thì thấy cấn nhiều hơn. Còn bên trong thì giao diện cũng được làm rất chi tiết... Điều đặc biệt là chiếc iPhone 6 Plus nhái này có cả cổng Lightning và cảm biến vân tay hoạt động được.

Anh em lưu ý đây chỉ là một trong các trường hợp nhái kỹ mà mình biết thôi. Nếu anh em có biết trường hợp nào khác xin mời chia sẻ cùng mọi người nhé.

Trong video mình có nói mình thử cắm cable như quên mất không quay. Xin lỗi anh em

Cổng Lightning này mình dùng cáp khác sạc cho điện thoại ngon lành, cáp theo máy mình dùng sạc và sync iPhone khác ngon lành. Rõ ràng là hãng làm chiếc điện thoại nhái này có một trình độ sản xuất nhất định. Rất tiếc họ không đi làm điện thoại để bán mà lại đi làm một chiếc điện thoại nhái bán giá 3,9 triệu đồng. Cảm biến vân tay tuy không ổn định nhưng có hoạt động chứ không phải làm cho vui.

iPhone 6 Plus nhái bên trên, iPhone 6 thật bên dưới

DSC_7112.jpg iPhone 6 plus nhái sườn hoàn thiện kém hơn, khung màn hình dày hơn lòi lên khỏi dười máy nhiều hơn. Kính không được mài cong như iPhone thật

DSC_7115.jpg nhìn sát hơn thì thấy lỗ để dùng cây lấy sim nhét vào làm khôong kỹ bằng của iPhone thật. Tuy nhiên khi không để kế bên thì anh em khó mà so sánh.

Trang bị cảm biến vân tay và trình nhận dạng cảm biến gần như iPhone.

Cổng Lightning này hoạt động ngon lành. Nhưng cắm máy vào máy tính chỉ nhận sạc chứ không nhận ra thiết bị Android nối vào máy tính. (Thử cả Mac và Win đều không nhận)

DSC_7119.jpg Giao diện làm rất kỹ, đi tận vào trong cũng khó thấy được. Phần giới thiệu về điện thoại có đủ hết thông số về iOS 8.4, dung lượng bộ nhớ trong, số IMEI...

Quảng cáo

Đây là một trong những cách kiểm tra. Chúng ta nhấn vào biểu tượng AppStore thì được dẫn đến trình Google Play

Trình duyệt Safari vẫn lòi ra phần menu đen trong khi trên iPhone thì thanh menu sẽ cùng màu với App

Đóng gói

Bên ngoài

Quảng cáo

Giao diện

Cám ơn Smartphonestore.vn cho mình mượn iPhone 6 Plus nhái này
526 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S777
TÍCH CỰC
9 năm
Dã man quá. Thật tinh xảo. Hãng này mà chịu khó đầu tư ko copy, thì có thể SX ra những máy chất lượng hoàn thiện kém gì Xiaomi hoặc Oppo...đâu
@S777 Giá của xiaomi với oppo thấp hơn apple rất nhiều 7tr/17tr..... nhưng chất lượng gia công thì không chênh lệch quá nhiều.... nên em này nhái như vậy cũng ko có gì quá khó hiểu.... chấp nhận đặt hàng gia công 100USD /1 máy .... bán ra kiểu xách tay này nọ 300usd vẫn lời nhiều
josky
ĐẠI BÀNG
9 năm
@S777 Căn bản là thương hiệu ấy bác, làm ra đồ ngon nhưng không có lực cũng k bán được hàng đành giả thôi 😔
@S777 Nhưng khách hàng sẽ không mua nhiều. Hoặc sẽ bán với giá rẻ. Với sp giả này thì có thể doanh số cao hơn, giá cao hơn.
@S777 Vấn đề là số vốn ban đầu để đầu tư cho thiết kế 1 mẫu điện thoại mới rất tốn kém !! mẫu mới đó nó phải nổi bật lên so với vô vàng máy adroid đang có trên thị trường lại càng tốn kém hơn !! Việc copy làm nhái thì ko cần chi phí gì hết
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@S777 Thiết kế đúng là rất tinh xảo luôn https://xemdidong.com/reviews/iphone-6s/
ko lừa dc em đâu.. em thề đấy
@Hybrid Gs ok
@Hybrid Gs me too
vip8668
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hybrid Gs Vì em không dùng Ip 😁
@vip8668 Hay quá a2 ui :D
topphukien
TÍCH CỰC
9 năm
@Hybrid Gs Dạng này khó lừa với ng hiểu biết, còn nếu ko bít gì hết thì có thể dính trưởng
Móng cái hân hạnh tài trợ iPhone này.
doandatktdt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@levantam2508 Tìm có thấy ở móng cái đâu
😁 quá rẻ, khuyến mãi thẻ nhớ 64GB
@newsapple Thẻ nhớ đút chỗ nào?
tuyetson98
TÍCH CỰC
9 năm
Nhìn cái biết ngay
@tuyetson98 Xạo l bác cuhiep bảo tinh xảo lắm hehehe
BB_Minh
TÍCH CỰC
9 năm
Có thể các quán bán điện thoại vẫn bị lừa. Giả vờ mua sau đó tráo không mua nữa.
hoancom
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BB_Minh chuẩn đó bạn
chu quan cai la xac cmn dinh
😁 Ăn theo VTV24h. Hiện đang có đợt truy quét hàng giả, hàng nhái mà đối tượng chính là iphone đó.
TT lại đổ thêm dầu vào lửa rồi.

1. Thế nó có phải ip chất lượng ngang hàng cty ko? Giá nó rẻ = mấy phần cty ko (trên kia và phóng sự đều dưới 5tr, chưa = 1/4 ip xịn niêm yết)?
2. Nó có phải là lừa đảo người tiêu dùng ko? Mục đích của VTV24h, công an truy quét thu giữ, TT đăng bài là để bảo vệ quyền lợi ntd phải ko?
3. Nó có phải hàng xt ko có hóa đơn chứng từ ko?
=> Dựng, nhái, giả, đóng, cũ,... thì đối tượng vẫn là những chiếc ip bán vs giá RẺ hơn hàng cty và có chất lượng cũng KÉM hơn. Đó là cái mà nhưng bài viết này muốn cảnh báo vs độc giả - cái mà mình đang nói đến.
Chấm dứt tranh luận và quote. Tôi ko rảnh để hầu bạn. Kiếm người khác mà chém gió, bới móc.
@AmbitiousMan Hàng dựng là hàng thật dc tân trang, hàng giả là hàng nhái hàng thật, 2 khái niệm khác nhau hoàn toàn mà bác
Kevin Power
ĐẠI BÀNG
9 năm
@AmbitiousMan Bên VTV nó coi hàng giả hàng nhái đều là hàng dựng hết...
@AmbitiousMan 1 like cho anh
Anh công tác ở FPT trading đúng không.....rõ là iPhone hàng dựng nguy hiểm hơn hàng nhái rất nhiều, vì hang nhái chỉ cần nguời dùng xài qua 1-2 đời iPhone cầm trên tay luot luot là trải nghiệm khác ngay, hàng dựng thì nếu không quá lộ liễu thì rất khó phân biệt nếu không bung máy.....đối tuọng nguời dùng tầm duới 30t sẽ nhắm đến chủ yếu là hàng xt, trên 30t thì sẽ chủ yếu chọn hàng chính hãng (chênh lệch giá và BH).....
@AmbitiousMan Dựng nhưng nó có bán với giá như mới ko? Hay chie bằng 1/2 giá hàng niêm yết hả.
Nó cũng chỉ như kiêu ông mua cái xe máy cũ về ông mông má
Lên thôi.
Còn ông mới là người ko hiểu vấn đề. Nhái và dựng nó hoàn toàn khác nhau nhé.
Nhái mà Chất lượng hoàn thiện tốt thật.
Dự là nhiều thanh niên mang đi lừa tình lắm đây.
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Timkelvin trời ơi đẹp trai quá 😃,có bạn trai chưa bạn?
@ruaconbaccuc Một thanh niên mê trai cho hay.
@Nguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quẳng cáo luôn cho Smartphonestore ^_^
gis
TÍCH CỰC
9 năm
@[USER=14650]@nguyen[/USER] Phản qc thì có
BondKute
TÍCH CỰC
9 năm
@gis Hiệu ứng của nó đều là nhiều ng biết đến. Đó là mục đích của truyền thông, quảng cáo. Cũng như cách các bạn showb**ch tạo scandal hay lộ hàng các kiểu ấy. Nhiều ng ghét cũng là nổi tiếng mà. 😃
Sản xuất iPhone nhái dễ bán hơn là sản xuất ra sản phẩm riêng, nào là PR, thiết kế, phân phôi,1 kiếm đối tác đủ thứ....
Đã mà nhái gần được như thế thì họ cứ bán tàn tàn nhiều khi còn lời hơn sp tự thiết kế.
z cách phân biệt là vào store 😆)
candy_chip
TÍCH CỰC
9 năm
@trantrongnhon Nè ! Cho vô AppStore luôn 😁

Loại của bác Cu Hiệp về phần mềm chưa nhái hoàn thiện lắm :D Loại trong Link nhái hoàn thiện hơn chút :v
@candy_chip TRời hàng nhái mà bên em phân phối và có cả số phone nữa mới ghê. mong là CH sẽ tai qua nạn khỏi vì rong thời gian này IP6 nhái đang là hàng hot, báo đài đưa tin đầy.
Giống đến 96% 😃
@phamhonghainb Em thấy giống có 69% thôi :p
love3t
ĐẠI BÀNG
9 năm
bản 32Gb tặng kèm thẻ nhớ.
cái này chỉ lưu hành nội bộ Apple
😆))
snicker740
TÍCH CỰC
9 năm
Với người dùng mới hoặc ít vọc vạch thì dính chưởng là cái chắc.
@snicker740 CHủ yếu là tụi nó lừa tình thôi. Cầm quơ quơ lấy le thôi. Bạn biết a? Nó có chọn bạn mượn để vọc vạch đâu? Có thể bạn tinh tường cầm 1 phát biết ngay cho nên sẽ không bị lừa về khoản này nhưng có thể vố khác sẽ dính vì nó có thể tạo vẻ hào nhoáng bên ngoài để hỗ trợ cho công việc lừa đảo thôi. Nó có thể mướn SH cầm Ip tàu và bước vô CH sang trọng thì chủ CH hay nhân viên đâu có oánh giá cái Ip hay SH mượn hay dỏm mà thấy ngay ông khách xịn sành điệu ....sau đó khi hắn về mới biết mất mát và đau thương. không gì là không thể đến sư phụ của sư phụ còn có thể bị lừa mà. hehehehe. Không ai có thể học được chữ ngờ mà bạn. hihihihih
Trc thấy iphone 4 rút ăng ten, cạch lun hkphone
@pro744 Nhưng mà bây h có anten mới là đt android chính hãng Hàn Quốc đấy..haha
...anh em hoàn toàn có thể bị lừa.
và ....Cám ơn ....... cho mình mượn iPhone 6 Plus nhái này
QC đây sao ?
@lucas_mufc đúng rồi bạn, thì mượn phải cảm ơn thôi.mình không nói xấu gì hết, chỉ thấy ngộ ngộ ở chổ, "anh em hoàn toàn có thể bị lừa" với " cảm ơn cửa hàng bán đồ nhái". chữ nhái đó bạn
@Kiss The R@in uhm thì cảnh báo là tốt, nhưng mình thấy không nên ủng hộ hàng nhái thôi.😃
còn mượn đồ cảm ơn là đúng rồi, mình nghĩ bác hiệp nên cảm ơn nơi bán iphone 6 plus copy sẽ hay hơn
@Khanhtuanhuynh Nhái dành cho người ít tiền. Miễn đừng bán hàng nhái với giá hàng thật là dc.
HuangXjng
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn mình cũng mua con plus nhái này, nói chung nhái giống đến 90% cảm biến vân tay nhạy như ip thật, nhưng dùng chưa đến 1 tháng thì hỏng cam, nứt màn, và cong vỏ, loa đàm thoại cháy. Khuyên chân thành anh em đừng có đú mua đồ tàu, để 4 củ mua con iphone dựng có khi chất lượng còn tốt hơn con iphone tàu nay😆
HuangXjng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuyendcc Chuột bạch gì đâu bác😆 thấy từ lúc nó mua đến lúc nó hỏng có 1 tháng, mà thằng này giữ máy ác lắm, ốp lưng, ốp camera dán cường lực mặt trước mặt sau các kiểu mà vẫn bị hỏng😃)
@HuangXjng Hix, khổ thân nó quá 😁
vipatco
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HuangXjng Hàng giả thì hệ thống tản nhiệt và tiêu thụ điện chắc chắn lởm, thế mà lại bao bọc xung quanh thì die nhanh là phải, đáng ra phải ốp hệ thống làm lạnh và thông gió tốt vào có khi được thêm tháng nữa.
HuangXjng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vipatco 😆 dùng đồ tàu kiểu này hỏng màn hình thì xác định thay quả màn iphone 6 thật hết cm nó 3 củ rồi=))) bằng tiền cái máy😃) hỏng đồ tàu nhưng phải thay đồ thật đắng lắm=))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019