[Trên tay] JIAYU G4S - Cấu hình ngon, giá rẻ, dùng mượt và pin cực kỳ trâu bò

hamabeou
10/5/2014 20:22Phản hồi: 706
[Trên tay] JIAYU G4S - Cấu hình ngon, giá rẻ, dùng mượt và pin cực kỳ trâu bò
Trước hết em xin phép không đề cập đến vấn đề chủ quyền hay hàng Trung Quốc mà chỉ nêu cảm nhận về em smartphone 2s2s ngon bổ rẻ này.

Jiayu G4S thực sự thiết kế khá đẹp tuy vẫn chỉ ngang tầm vỏ nhựa rẻ tiền và hơi dày với tận ~10mm. Tuy nhiên bù lại là cấu hình chip lõi 8 MTK 6592 xung nhịp 1664mhz tức ~ 1.7Ghz, RAM 2GB và bộ nhớ trong 16gb rom với ~4Gb cho cài app và ~9.55Gb bộ nhớ người dùng, màn 4.7inch HD ,Camera 13mp + 3mp kèm pin dung lượng 3000mah. Đây là cấu hinh rất tốt với mức giá chỉ 4t5.

Trước hết xin khẳng định những ai dị ứng với chip MTK hoặc chê là chip rẻ tiền hay lõi tám chẳng bằng lõi đơn lõi kép của Qualcom thì có thể đúng với dòng MTK 6572(single core) hay MTK 6577 (dual core 1.2Ghz) hoặc thậm chí MTK 6589 lõi tứ (Quadcore 1.2Ghz or 1.5GHz) còn với dòng MTK 6582 (Quadcore 1.3Ghz) và MTK 6592 (Octacore ~1.7GHz) thì xin thưa là 2 dòng chip rẻ tiền đời mới này cua MTK đang rất được chuộng ngay cả các hãng lớn khác khi muốn sx các dòng Smartphone giá rẻ của riêng mình đều đang đặt hàng 2 dòng chip này và quả thật hiệu năng mà nó mang lại vẫn rất tuyệt vời nhất là với tầm giá không quá cao !

Quay trở lại với em Jiayu G4S mà mình may mắn tậu được ( tiếc là màu đen của mình không đẹp bằng màu trắng) bài test antutu benchmark đạt ~27K điểm -> nói chung là quá đủ để yên tâm. Barchart so sánh cho thấy em nó kém S4 một chút và hơn hẳn Note 2 hay S3 thậm chí cả HTC one, dĩ nhiên đang còn xa tương đối với Note 3 hay LG G2. Chi tiết mời các bác xem ảnh screenshot của em

Trải nghiêm thực tế cho thấy em nó chạy Asphalt 8 mượt mà mát mẻ. Riêng cảm ứng em này nếu so với iphone 5 thì em nó cũng được 8 /10 , ngang với SamSung S3 chứ không hề kém cạnh. Màn hình em này đẹp màu thật và độ sáng rất cao, nói thật từ lúc mua đến giờ em ko đi ngoài nắng thì lúc nào cũng để Min mà vẫn rất chói mắt, nhất là buổi tối ! Tất cả những thứ như cấu hình, màn hình hay cam chụp tạm được vẫn chưa phải là điểm nổi bật nhất của em nó mà PIN 3000Mah mới thật sự là thứ em thích nhất ! Khi mới lấy về ngay hôm thứ 2 e đã cố gắng test pin em nó với chế độ Min Brightness và bắt đầu onl wifi liên tục lướt web down data và nhạc nhẽo ép cho manf hình em nó không tắt lúc nào thì khi còn 4% pin tổng cộng em đã phải ôm máy nghịch liên tục suốt 11h23ph sáng màn hình (kinh khủng, bản thân em lúc đó rất mệt luôn). Tiếc là em ko chụp được screen shot lúc đó luôn vì chưa biết cách chụp màn hình đã phải vác đi sạc. Bù lại hôm qua em có dùng một cách thông thường mà ko liên tục với em nó thì chụp lại được như sau

Đây là tổng thời gian vác dt lên đường và nghịch ngợm có lúc phải để độ sáng tối đa (ít thôi) hết hơn 1 ngày còn 7% thì em fi về nhà chụp ảnh rồi mới sạc. Chi tiết các mục hao pin như sau

Trên là thời gian em ko nghịch em nó( nghĩa là e ấy được ngủ , tắt màn)
Wifi đây ah, chẳng tốn mấy nên em ko tắt, mặc dù ngoài đường ít có wifi

Còn đây là cái mọi người quan tâm nhất , màn hình on screen chỉ mới được có thế này thôi ạ

Thua kỉ lục hôm mới dùng nhưng chắc cũng ngang nhau cả thôi vì em ko nghịch liên tục mà lại còn có lúc phải dùng MAX brightness !

Quảng cáo

Tóm lại là pin TRÂU vì em dùng Online cả 2S2S chứ cũng chẳng ít !

Lời cuối cùng cho e xin phép nêu vài điểm chê hơi đáng tiếc ( nhưng đối với em mấy điểm này không quan trọng)
1. Máy dày và nặng
2. 3 phím cảm ứng không có đèn sáng -> bác nào ngáo trong đêm sờ soạng lung tung có khi hơi bị vất vả
3. Box giản dị không kèm tai nghe -> tiếc nhưng phải nói bù lại loa em này TO, RÕ và HAY

Chốt lại là 4Tr5 là giá quá rẻ để gắn bó với 1 em smarrtphone ngon lành nghịch ngợm vô tư 1 ngày thoải mái ( em chắc chắn dùng 2 ngày nghịch mới hết được pin)
706 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

spec1al
TÍCH CỰC
10 năm
Hồi xưa củng mê em jiayu g3 lắm , con này thật sự kết quả pin thôi chứ ko khoái lắm, từ hồi thấy em vega iron thì mê mệt rồi phải chi pin bằng con này.
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
Chip em này hình như vẫn chưa bằng dc snapdragon 600 nữa, và đương nhiên thua snap 800 1 khoảng khá xa rồi. Tuy nhiên nó lại là chip mạnh nhất cho dòng 2 sim giá rẻ (giá cao thì vẫn có snap 800 2 sim) và rất đáng tiền vì với giá này mà dc pin cực trâu cọng với đầy đủ cảm biến thế kia thì quá tốt rồi. Cũng đang định mua mà trong Nam ko ai bán hết 😔
À mà bác chủ thớt ngó ddùm cái vụ này xem em nó có phải là màn ogs ko? Tức là cái màn hình nó có đen tuyền và tiệp màu với cái viền đen xung quanh màn hình ko? Hay là nó xám hơn. Nếu nó đen tuyền luôn thì tuyệt quá
@lala206 MTK6592 o thua S600 đâu, Antuttu score tận 27000 mà:p. Có thua thì thua phan VGA, Mali450 o bằng được Adreno 320
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@gbcom Chính xác, vga/gpu chỉ cỡ s4 pro thôi. Nhưng thiết nghĩ thế cũng chiến mượt hết game rồi còn gì 😁
Nói chung mỗi dòng có điểm mạnh riêng nhưng mình vẫn thích jiayu g4s vì dùng rất tốt mà giá lại rẻ lại tiện 2 sim
Màn jiayu là ogs nhé. Đặc điểm màn OGS là rất sáng và đẹp lại tốn ít pin thì phải.
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@hamabeou Vụ sáng và ít tốn pin thì e biết rồi, cái e muốn biết là nó có đen tuyền và tiệp màu với cái viền xung quanh ko? Noí vầy cho dễ hiểu, máy nhìn thẳng vào khi ko bật màn hình thì có thấy đen hét nguyên mặt kính phía trc ko? Hay màn hình có màu xám hơn và dễ dàng nhận ra 2thành phần là màn và mép (cả 2 trong cùng 1 mặt kính)
Có vẻ đúng là thế bạn ạ
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@hamabeou Đúng là đúng trường hợp mào bạn? Đen tuyền hay là ko??
Đen luôn toàn mặt khó nhìn rõ đâu là ranh giới màn nếu k chăm chú nhìn kỹ bạn ạ.

Sent from my JY-G4S using Tinhte.vn mobile app
@hamabeou Chủ thớt cho em hỏi .. Chủ thớt lâu lâu chơi game có bị out ko...e chơi đua xe của angry bird á.:")) của em ko biết sao ... Hay là do e bấm nhầm nút home... Nhọ cái nút home không có đèn :"))...:"))...

@gbcom Anh ơi ... Con redmi note .... Pin nó dùng tốt không

@kinyouhan Ngon bạn ơi
@lala206 Hkphone bán đầy bạn. Mọi phiên bản Hkphone điều lấy hàng từ hãng này đó. Ngay cả con G5s mà Hkphone gọi là iRevo gì đó mới xuất hiện cũng nhập hàng từ hãng này

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
G4S thực sự dùng tốt thật, em đã nghịch nhiều dt mà chưa thấy con nào ít điểm yếu như em này, kích cỡ màn là 4.7 là vừa đủ dùng 1 tay nghe gọi, thậm chí nhắn tin khi đang di đường. lại vừa đủ xem + khám phá lướt web đọc sách. Nói thật sự là 6Tr em cũng vẫn chọn, hơn cả mấy em oppo cùng tầm giá. CAM chụp rất OK, không vào loại xuất sắc ấn tượng nhưng đủ đẹp để lưu giữ (cá nhân em thấy hơn S3)
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@hamabeou Bác thử chụp vài tấm bằng camera trc rồi up e xem thử dc ko? E có con bạn hay mượn máy e selfie lắm ^^!
@lala206 Mình là boy nên selfie là cực kỳ dị ứng vì vốn xấu trai, để lúc nào rảnh mình dùng CAM trước chụp cảnh rùi bạn xem sao chứ selfie thì ăn gạch mất !
Haic85
ĐẠI BÀNG
10 năm
có vẽ ngon. ngoại trừ cn
@Haic85 Có lẽ đây sẽ luôn là điểm yếu và rào cản mạnh nhất khiến em nó khó được lòng người dùng lựa chọn, tuy nhiên nếu ai đam mê công nghệ thì việc này cũng không cản được cho lắm. Tuy nhiên vào thời điểm nhạy cảm gần đây như hiện nay thì cũng hơi đáng tiếc cho xuất xứ của em nó (Thật lòng em rất yêu nước nhé)
vừa chạy ra làm mấy cái ảnh, chụp vội vàng chỉ được thế này thôi ạ
https://onedrive.live.com/redir?resid=94BB9DED72F6DBC8!522&authkey=!AIQ6WIlrYZo0Yyc&v=3&ithint=photo,.jpg
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
@hamabeou Đây là ảnh của camera trc đó hả bác, xem ra cũng ko tệ. Thks bác nhiều nha
hidronak
TÍCH CỰC
10 năm
mình cũng đang dùng 1 em g4s đen, lượng pin dùng rất thoải mái, chip 92 cho cảm giác rất mượt.
chỉ hơi khó chịu phần rom vì có vài lỗi
mình chưa root đc máy mặc dù thử dùng vroot và mkt droid tool (cũng là lần đầu mình thử root)
Mình cũng ít nghịch nên ko thấy lỗi rom j nhiều. Chỉ có điều rất muốn root để cài 1 số app yêu cầu root. Hình như e này chưa root dc đúng k nhỷ
hidronak
TÍCH CỰC
10 năm
ngta root ầm ầm rồi, tại mình gà root k đc 😔 thấy hướng dẫn dễ lắm mà sao mình làm hoài k xong
nếu bạn xài app facebook là thấy bị văng ra liên tục luôn <-- lỗi rom
@hidronak Y chang máy tôi.. Cũng bị dính... Mai tôi úp rom khác ở tiệm nếu ok t send bác

@kinyouhan đang sử lý cái bị đẩy fb có gì anh pm cho gửi ra HN anh làm lại cho chuẩn
@winmobi Cái này là do rom hay sao vậy anh

hidronak
TÍCH CỰC
10 năm
@winmobi gửi ra gửi vào cũng hết 100k mà còn mất 1 tuần đi về nữa chứ, lỡ vận chuyển mà bị hư hao trầy xước bể màn hình thì quá đên. Thôi thì bác Loạt tặng quà case/ốp/flip cover/pin gì đó cho ae trong này là đc rồi, có gì ae trong này mang ra tiệm up cũng 70-100k thôi 😃
@hidợinak Ok sẽ trả lời em sau
Uh vụ fb đúng là fb update mới là bị thế nên mình cài bản cũ dùng bt k bị văng nữa. Chắc e nó có xuất xứ CN nên trong thời gian gần đây e nó bị dị ứng fb bởi bị ném đá nhiều cũng nên 😆
lala206
TÍCH CỰC
10 năm
đang định hốt e nó thì lị kẹt tiền, số quá hẻo. thoii chắc hốt chữa cháy trc vậy, mốt tham gia box sau nha chủ thớt
Lời khuyên cho bác là rước e gionee L800 và sau làm e g4s nữa là bộ đôi hoàn hảo với chỉ 5t2
bác chủ thớt mua ở đâu vậy
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
10 năm
e này ngon, đánh dấu cái
kimkhanh12
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi con này có tiếng việt với cửa hàng google play không?, với lại mua con này ở đâu vậy
@kimkhanh12 HN: www.androidworld.vn

SG: www.bigbang-stores.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019