[Trên tay] Laptop nhỏ gọn ASUS Eee PC 1225C

TDNC
11/4/2012 15:51Phản hồi: 128
[Trên tay] Laptop nhỏ gọn ASUS Eee PC 1225C
Eee PC 1225C là một chiếc laptop nhỏ gọn (netbook) vừa được ASUS giới thiệu hồi đầu năm nay tại triển lãm CES 2012. Máy có màn hình 11.6" và CPU hai nhân thuộc dòng Cedar Trail mới nhất của Intel với xung nhịp 1.6GHz, 2GB RAM và ổ cứng 320GB. Không giống những chiếc netbook khác, chiếc Eee PC này của PC có thiết kế khá đẹp với mặt trên bằng nhôm và viền màn hình tuy hơi to nhưng được làm xước theo chiều ngang để tạo vẻ sang trọng. Hiện máy chưa được bán chính thức tại thị trường Việt Nam và cũng chưa có giá bán.

Bàn rê chuột của máy được làm cùng màu với phần vỏ nên nhìn mọi thứ trông rất liền mạch, không gây rối mắt. Tuy nhiên, 2 phím chuột trái/phải được xi một lớp vật liệu bóng loáng, rất dễ tróc ra sau một thời gian sử dụng. Hai cạnh trái/phải của máy cũng được xi tương tự nên khả năng bị tróc là rất cao.

Tuy máy có kích thước nhỏ gọn nhưng cũng có đến 3 cổng USB, trong đó 2 cổng là USB 3.0 nằm ở cạnh trái. Một số cổng kết nối thông dụng khác như LAN, VGA, HDMI và đầu đọc thẻ nhớ đều có đủ trên máy.

Cấu hình chi tiết Eee PC 1225C:
  • HĐH: Windows 7 Home Pre cài sẵn
  • CPU: Intel Atom N2600 Cedar Trail, 1.6GHz
  • Màn hình: 11.6", độ phân giải 1366x768 điểm ảnh
  • RAM: 2GB DDR3
  • Ổ cứng: 320GB
  • Card đồ họa: Intel Graphics Media Accelerator 3600
  • Nặng: 1,44 kg
  • Kết nối: Wi-Fi n, Bluetooth 3.0, 2xUSB 3.0, 1xUSB 2.0, LAN, HDMI, đầu đọc thẻ nhớ, cổng 3.5mm, cổng mic
  • Webcam: 0.3 MP
  • Pin: 6-cell
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng đã từng 1 mua 1 con Eee PC trắng muốt. Công nhận đẹp và thời trang. Cấu hình với netbook thực ra chỉ cần vừa đủ dùng.
@heroesvn bao giờ mình mới có cái này :Đ
Sao con netbook này dc tặng nhiều Adapter thế nhở?
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@superboss65 Adapter nào bạn, đó chỉ là dây nôí adapter thôi, 9k/sợi
@superboss65 asus nó chu đáo phát sợ đi đó bạn ah,nó chuẩn bị cho 1 mớ dây diện với đầu cắm khác nhau cho thích hợp từng quốc gia khác nhau đấy
VipSeeVer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi con này nếu chạy autocard 2007 hay 2010 thì có được không ?
em định mua 1 con lap nhưng ko muốn mua cấu hình quá mạnh vì dù gì nó vẫn không bằng PC
shine89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@VipSeeVer Với cấu hình như trên thì dư sức bạn ạ.Cad chứ Pro E cũng chạy vi vu.
@VipSeeVer Chạy cad thì vô tư, nhưng chỉ để xem thôi, vẽ một hồi là chảy nước mắt do màn hình quá nhỏ.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
@VipSeeVer câu hỏi hay nhất trong ngày 😁 chạy thì chắc chạy dc =]] nhưng đợi bao lâu để bật dc nó lên, và xài nó có lag ko thì ko dám nói =]] hix netbook chạy N2600 Cedar Trail mà hỏi chạy autocad :-s à mà autoCAD nhé, k phải autoCARD bác à.
Bác là người đầu tiên mình biết mà vẽ cad trên màn hình 11inch đấy :D
@VipSeeVer Ai lại dùng netbook chạy autocad bao giờ
cuongnm11
TÍCH CỰC
12 năm
😔 thích asus lắm, từ netbook, lap tới PC đều asus, cơ mà rắc rối ở chỗ cổng usb lởm lắm, cắm usb chập chà chập chờn.
ASUS thì phải nói, thời trang 😁
jscaothe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp đấy. Đáng tiếc là thích dùng DELL ;)
huumen
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này là netbook chư có phải laptop đâu
đẹp đẹp. giá tốt. khuyên ông anh quất thôi :p
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fire_stork giá ở đâu mà tốt hả bác, em đọc của bác, xong đọc mãi trên kia, thấy VN chưa có giá bán, bác lại chém làm em giật mình 😔
@hp1503 hix. em ko có chém bác tìm bài viết khác trêb tinhte về em này mà xem. gía 6.3m về vn thì lên chắc cũng ko đáng kể :d
@fire_stork Sặc...rẻ thế thôi á...bác biết ở đâu bán ko?(hà nội)
😁
@bamboo.chicken từ ces 2012 thấy trên tinhte bảo từng ấy. hnọ thấy ở đâu ấy bảo 7m. tại em cũng theo dõi con này mà. chưa về vn đâu bác. đợi... :p
usb 3.0 thì nó có màu xanh, 3 cái cổng usb toàn màu đen thế kia chắc là 2.0 rồi
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có giá...Khoái Asus cái vụ bảo hành 2 năm 😃
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn khá đẹp, giá chắc...cũng tốt, bảo hành cũng chu đáo, nhưng nếu mua thì vẫn mua laptop😁
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn hay nhở, gọn quá.. thích vì nó dễ mang theo
phải thừa nhận là thiết kế của Asus chỉ đứng sau Apple và Sony thôi.
Máy đẹp quá, atom thế hệ mới không biết hiệu năng thế nào.........
Mấy cửa hàng vi tính bây giờ ko mặn mà với netbook thì phải. Hôm bữa đi tìm em HP mini mà không có cửa hàng nào có, chỉ còn acer và axioo @_@

P/S : Có ai biết em này giá bao nhiêu và có thể mua ở địa điểm nào tại Sài Gòn ko?
con này gon hơn con 1025 mà mình đã từng thử...giá tốt là múc thôi
đẹp. cấu hình netbook vậy là quá tốt. giá ngọt thì chuẩn quá. tiếc mới mua con laptop asus K53SD-VX483 rồi, 13tr mà i3 2350 2.3Ghz, ram 4g, ổ cứng 320 nhưng vớ phải cái card nvidia 610m cùi bắp thì có phải là mua bị đắt không nhỉ?
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zinzinzu vẫn đắt quá bác
em mua trước bác mà có gần 11 thôi,nâng ram 4gb là 11 tròn luôn
mà asus nó dùng win 64 bit nên cài win nó chiếm hơn 1gb rồi còn gì
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vumyduc1992 mình dùng win 32bit thôi. nên total ram đc có 3gb măc dù nó vẫn nhận 4gb
tại mình mua ở chỗ đó có người wen nên chẳng nghĩ j. mua về mới bit là mình mua phải giá mắc quá.@@
đầu tiên tính mua con màu trắng, mà sợ ko giữ đc nên thôi
mình mua ở đây nè http://thegioicongnghe.com.vn/Shop.cn
debutant
TÍCH CỰC
12 năm
@kukumalu9vt1 Chẳng hiếu sao chứ mình tư vấn hoài cho bao nhiêu người một điều nhắc đi nhắc lại : mua máy dòng business bảo hành 3 năm toàn cầu. Ví dụ mới mua con HP Elitebook 8440p cho ông bạn core i5, 4GB ram, 250 GB, vỏ nhôm giá 13 triệu. Thân máy chịu được 200kg.
Hay 1 chú thinkpad T420 giá 18tr....
Nói chung là làm việc mua hàng thương gia, cho dù là đồ cũ còn bảo hành, đặc biệt Thinkpad dòng T, W, X, HP dòng elitebook, Dell dòng latitude vì có bảo hành ở việt nam. Còn lại thì ko chơi thằng nào khác.
Nếu bạn mua máy chơi game thì nhắm ASUS, Gateway, rồi mới tới Dell hay các hãng khác.
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zinzinzu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019