Trên tay Lenovo S820 2sim2sóng + hướng dẫn ROOT : Chiếc OneX đẹp,mỏng-ngon-nuột của Lenovo

design28
16/7/2013 10:45Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zodzeus
TÍCH CỰC
11 năm
quá đẹp
luu2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
S820 hình dư có firmware mới, bác nào dùng s820 vào chek mục cập nhật phần mềm xem phải không, 120mb dowload mãi mới xong đến màn restart lại kg được. Các bác xài S820 cho hỏi sạc từ 5% đến full mất bao time, con của e sạc mất ~hơn 3h, lên đến 99% rất nhanh nhưng để thành 100% mất thêm ~40p nữa k biết con khác bị kg .
Bạn nào cho mình biết Firmware gốc của máy s820_ROW là bao nhiêu k ?
Sau khi upgrade lên 118_130820 máy mình bị tình trang "lag". Có thể nói như vậy bởi vì khi chuyển giữa menu chính bị giật giật, hiệu năng máy cũng giảm, xem video HD cũng bị giật.
Any suggestion ?
luu2004
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình là s117_130726 (chắc ra ngày 26/7/13) ông s118 mình up mãi kg được đến màn khởi động lại là k chạy tiếp được phải reboot.
nguy hiểm quá, chắc có lẽ bản Rom ấy nâng cấp về 1 tính năng nào đó nhưng lại đồng thời làm mất đi sự mượt mà trên một số tính năng sẵn có của máy . Đúng là lợi bất cập hại.
zxcas
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi bạn,

Mình đang xài Rom bản S118, thay đổi phần nghe nhạc...Mấy ngày này mình check Update OTA toàn báo lỗi no connect..không biết có phải máy hư... Có bác nào xài S820, check thử giùm mình nhé.
Băn khoăn vụ pin quá. Thích p780 quả pin. Thích cái cam 12mpx của s820. Khó nghĩ quá. Mình thì lướt web,fb linh tinh,lâu lâu chụp hình quay phim thằng cu ở nhà. Ngày đt khoảng 30p đến 1h. K biết con s820 trụ nổi 1 ngày không nhỉ. Cũng thích s920 mà sợ to quá nhét túi quần khó chịu
Quên nữa. K biết con này chế độ ghi âm cuộc gọi có thông minh k
Mình thấy dòng Lenovo bắt Gps chậm. Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ với. Hôm nọ thấy có bài viết về vấn đề này mà sao giờ tìm hoài không thấy. Thanks
Giá mới ở thegioididong là 5tr1 sao lại giảm giá kinh thế ,m đang định mua nhưng thấy giảm giá liệu có phải máy có vấn đề j hay sắp ra sản phẩm.mới ko các bác???
thiennam151
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trantrungtu
Sắp có dòng s820 s920 mà bản rom 8GB bạn àh. Nên chắc bản cũ giảm giá.
@trantrungtu mình cũng định mua cái này nhưng thấy giá trên hoanghamobile giờ là 5tr350, bạn tìm đâu trên thegiodidong mà giá vậy.
máy này có nhược điểm gì vậy mọi người.
@thaormr Bọn tgdd báo giá sai sáng nay nó lại sửa thành 6tr190 vừa mấy hôm trước ghi 5tr190 nên m mới kết làm mất cả hứng,vậy thì chỉ có hoangha bán rẻ nhất !
8g vs mình cũng ko hơn j, vì mình cài ứng dụng ít, ko chơi game nhiều cho máy mượt. dùng tiền đó làm cái thẻ nhớ ngoài cho ổn!
thiennam151
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pamihun
Khác ở màu sắc nữa, bản 8GB mới có màu đỏ với đen, bản 4GB chỉ có màu trắng thôi 😁
@thiennam151 bựa thật! mình thích màu đỏ và cái nắp lưng mềm, có vẻ nhám của nó!
Nếu không đủ tiền mua S820 thì có thể chọn Gionee E3,E3 có màn hình IPS rộng 4.7" chuẩn HD như S820,Gionee có điểm nổi bật là bộ nhớ trong 16 Gb và giá dưới 5m

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@casanava90 pin hẻo quá và mạng lưới phân phối ko bằng lenovo
@mykina18 Pin chỉ thua S820 có 200 mAh,Casa tính sau Tết bán P770 mua E3,muốn thử xem Gionee thế nào

mình cần bán con này. mới dùng 2 tháng. pác nào mua pm nhá. sdt 01212613026.
mấy bạn đang dùng máy cho hỏi máy này có bị bụi màn hình k nhỉ.
Có ai cài được cwm cho em S820 chưa ? chỉ mình với.
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@colintran2006@yahoo.com Bạn dùng Flash_tool trong link này, có sẵn file Recovery trong đó để Flash nhé, sau đó tha hồ mà cài rom 😁
@Casper_HN các bác cho em hỏi giải nén rom gốc nó ra nhiều file thế này thì Flash đc. còn mấy rom khác ra mỗi mấy file thì flash ra sao 😔 :oops:
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@Long kengg Cái này chỉ để flash recovery thôi, rom thì phải kiếm rom mà flash chứ 😁
Bật wifi + 3g liên tục thì pin trụ đc mấy tiếng các bác ơi 😆
@blackrose646 Casa khuyên bạn mua thêm pin,dochoididong.com có bán pin của S820

Mình dùng 1 ngày rồi sạc là được rồi. Trc dùng ip 4 phải mang dây sạc theo thương xuyên mà.
P780 vs xperia C to quá.những 5 inch.thấy con s820 này đẹp hơn mà màn hình vừa phải 4,7.độ phân giải tương đương trên 2 máy kia nên chắc nét hơn.
Chỉ ngại khoản sóng sánh 3g vì dùng máy này ol chat chit nghe gọi là chính.ko sử dụng game nhiều
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Hic, mà màn hình con này nó cong, có bác nào biết mua miếng dán ở đâu cho nó không?
@Casper_HN Dochoididong.com có bán đó bạn.

lepghe
ĐẠI BÀNG
10 năm
@casanava90 Ở hn thid đến 422 xã đàn có 15k nhưng miếng dán ko đẹp vì nàm s820 lag màn cong
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu vọc lỗi thì vào đây down bản [ROM] S820_ROW_S119_130922 mà flash lại bằng Flash tool nhé.
nguyenkim ban co 4 cu ko biet con hang ko nua, xuc mot e xai thu😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019