Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Lenovo S820 2sim2sóng + hướng dẫn ROOT : Chiếc OneX đẹp,mỏng-ngon-nuột của Lenovo

design28
16/7/2013 10:45Phản hồi: 359
359 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e đang dùng bản đầu S108 , giờ tính cài riêng CWM thì như này r ấn download luôn hả bác ? :eek:
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Mình đã dùng qua A800, A706, P700i, S820, S890, S920... và chưa từng thấy S820 kém hơn máy nào cả, nếu có kém thì kém hơn S920, K860, K900... thôi. Không hiểu các bác dùng thế nào?
Mình đang dùng stock rom, đã root máy và cài CWM. Không hiểu tại sao các bác nhất định dùng máy không root nhỉ? Root máy để gỡ bớt những gì không dùng, tốn ram, tối ưu hoá giao diện người dùng, cải thiện pin... Khi cần flash về stock rom nguyên bản trong vòng vài nốt nhạc.

Bác nào hối hận bán lại cho em con S820 đi, hết hạn được tặng 24th BH ở NK rồi, tiếc hùi hụi...
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Casper_HN hồi chiều ra NK bảo hành, nó bảo chờ 7 - 10 ngày, 😔, đành phải chờ thôi vì mình có bít flash rom đâu, mình là gà mờ mới chuyển từ iphone 3 qua xài android lần đầu mà, cũng định mò mẫm tìm cách flash lại nhưng mà thấy mấy bài tut đều nói rằng phải vào được màn hình chính rồi mới cài mấy cái driver android với driver MTK 65XX gì đó... nên thôi, mang bảo hành lun, tiện thể check lai A706 thấy đúng là A706 cực mượt, ngang ngữa LG L9 lun, màn hình lại đẹp hơn L9 nữa ( dù độ phân giải thấp hơn ). Bác ở xa quá chứ k em tiễn em nó về với bác rùi, 😃. Mà ở địa phương e NK đang gia hạn khuyến mãi 24/12 - 31/12 đó. Vẫn có BH 2 năm đàng hoàng ( Bảo hành 1 năm chính hãng + 1 năm bảo hành của bảo hiểm AIA kết hợp với hãng, trị giá 269 ngàn đồng. Trên hóa đơn của em nó ghi như vậy ).😁
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
Mình có A706 vừa mua 1 tuần, bác gl không? Ở xa thì ship Tín Thành, lo gì.

M
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Casper_HN sorry bác, con S820 của em mang đi NK bảo hành rùi, nó nói gửi lên hãng, cái nữa là ở địa phương e ( Cà Mau ) k có Tín Thành, thêm nữa là em k tin tưởng lắm việc giao dịch qua mạng ( tại e chưa bao giờ giao dịch qua mạng chứ em k nghi ngờ gì cả, 😃 ). Xin bác cho em cái link hướng dẫn up rom con này với ( Vài hôm nửa lấy điện thoại về xài 1 thời gian chắc em đem ra vọc nữa, 😁 ). Bác cho em hỏi up rom S820 theo bài TUT của S720 ( http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-lenovo-s720-root-recovery-up-rom-mod-pin.2093284/ ) có được k vậy?
Đến nản các bác, Le s820 có rom MIUI chính thức hỗ trợ không chơi, chơi mấy rom ba lăng nhăng chi cho mệt.

Vibe và MIUI là nhất rồi, khoái MIUI hơn update OTA thường xuyên t6 mỗi tuần.

http://en.miui.com/thread-12320-1-1.html
@darkbik bạn up rom này xài tốt kh?
cho mình hỏi là camera chụp đêm thế nào bạn. mình đang cũng tính mua nhưng phân vân về camera
Casper_HN
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyễn huệ tri Hic, chụp đêm thì các em điện thoại chụp xấu gần như nhau thôi...
@Casper_HN mình đang xài con oppo find mirro chụp hinh hơi bị đẹp. nhưng ko biết 13mega của lenovo thế nào. hix. thấy giảm giá tốt quá tính hốt e cho px mà đang phân vân camera của nó.
chụp ảnh màn hình ntn vậy các bác?
Hqa đi test ở NK có hiện tượng lag thật. nhưng là do giao diện lenovo nặng thôi. màu mè quá mà :p
con này pin tháo rời hay nguyên khối với máy vậy?
@letrungdat Tháo rời nhé
@idislikesnsd tks bác. mới xúc 1 em. xài good. những cái lặt vặt chấp nhận được. đáng giá tiền.
ai dùng rồi cho mình biết với, đang đắn đo. nhanh giùm mình với m.n ơi
@letrungdat Mua Nk còn 3.9tr tặng thêm 1 năm bảo hành. Hàng NK màn hơi ám hồng. Cảm giác bộ nhớ trong hơi ít @@
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@idislikesnsd hix, chính xác, máy mình NK cũng bị ám hồng. chạy rom gốc S108 ok, các rom khác bị lag kinh khủng. 😔
@ilymticsce em cx đang ở s108 k dám update =))
ilymticsce
ĐẠI BÀNG
10 năm
@idislikesnsd lúc đầu mình cũng như bạn, nhưng bây giờ bạn cứ thử update di, nếu k vừa ý thì up lại stock rom s108 lại mượt ngay ấy mà. 😁
sondongthap
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ilymticsce Bản 120 có gì khác 108 không vậy bạn? Chia sẻ cho anh em biết với. À, có bạn nào có link stock 108 dự phòng không?
ai cho mình xin rom gốc với, mình vào trang dow no ko cho dow
file root của thớt mình dow ko dc lun, hix
mua ở nguyenkim trừơng chinh giá 3tr9 , dùng dc 3 tuần thấy máy này tốt, đả update máy lên firm 120_131128 , camera ok nhiều hiệu ứng chụp, máy có energy smart giúp cải thiện thời gian dung pin. từ 1 tới 2 ngày , chơi game và ứng dụng tốt, khuyết điểm hiện có là khi lướt màn hình hơi lag ( cái này các bạn ở trên cung bị) cài go laucher 3d là hết, với clean master nửa giúp máy nhẹ . à thêm cái sound hơi bất cập, nó thiếu phần chỉnh notification tone. kiếm hoài ko có. mong là firm sau update vụ này.
@sondongthap thank , mình khúc dưới nên ko bít, khúc đó là đầu trường trinh - cmt8 phải ko bạn ?, để bữa nào nghé coi, mình cũng đang định mua .
.
S820_ROW_S108
http://www.needrom.com/wp-content/uploads/2013/07/S820_ROW_S108_130603.rar
ID: deaend172 ; pass: deadend172 ------ nếu ko dc thì tạo tk để login
.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2576898
Row 119 và hướng dẫn
.
tiện cho mình hỏi, bạn mua ở nguyễn kim máy nó có tem bảo hành fpt hay nk bảo hành thế ?
derick151
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vanhoa188 Chổ này nè bro, mình google lấy tạm hình này của bro Poly:
@derick151 thank bro, nguyễn kim ở đây to vãi thế cơ ak
@trongnghia88 Camera 12mp tuy chất lượng ko được = con số nhưng cũng ổn. Pin mình chơi cả ngày mà tối vẫn còn hơn 10% good :-bd chả nghe nhạc nhiều chỉ thấy loa con này nghe được
bản rom nào tốt nhất vậy m,n?
em dùng s820 được 2 tuần rồi. cảm nhận của em là tốt so với giá tiền bỏ ra. có một điều em muốn hỏi là khi mình muón chụp lại ảnh màn hình thì làm cách nào?? ah thêm một điều nữa là khi mình lươt web muốn tải một hình ảnh mà mình thích ở trên web thì làm thế nào hả các bác?? cái phiên bản 4.2 này em ko thấy nhữngchuwsc năng đó. bác nào biết chỉ zufm em cái ạ. cảm ơn các bác nhiều
@Long kengg đợt em mua máy em chưa mua thẻ SD. nên khi chup ảnh và quay phim thì nó lưu vào bộ nhớ của máy. bây giờ em muốn chuyển ảnh vào video em đã chụp sang thẻ SD bác ạ.. hi.. bác lại giúp em ca này nhá
@Long kengg Của e thì nó lai ntn ko như của bác
@ga_mo_mo Đây của bác đây , bác thế nào ấy chứ , e thấy bt mà
lang thang trên mạng kiếm đc bản kitkat 4.4, có ai xài thử chưa cho e ý kiến với???
forum.xda-developer.info/2013/09/upgradeupdate-lenovo-s820-to-44-kitkat.html
@nhan_ac11a cái này dow sao bạn, bạn dow dc, up medifine a e dow cài thử, coi đánh giá thấy nhanh mượt, ổn đinh
con nay xuat hinh anh ,video ra ti vi dc ko nhi,ko bit co rom hay phan mem hdmi cho no ko
@vanhoa188 đt nó dán tem fpt bạn à.
@trongnghia88 thank bro, vậy fpt nhập rùi, có gì mang lên trung tâm lenovo lun cho lẹ, khỏi ra nk hay fpt
.
hnay mình ra nk mà nó kiu hết hàng, hix, chiều nay nhập 15 chiếc mà nghe thiên hạ đặt cọc hết rùi, vãi, giãm xuống 3tr9 nó hót dữ vậy ko bít nữa @.@!
Chúc bạn năm mới thật nhiều niềm vui. Bài viết của bạn rất thú vị 😃
Thích thì xem cho vui hẳn luôn 😃)

sau một buổi chiều nghịch :3
@Long kengg bạn chụp lại màn hình như thế nào vậy?? chỉ dumf mình với.
tiện bạn cho mình hỏi muốn sao chép dữ liệu từ bộ nhớ mấy sang thẻ SD và ngược lại thì làm thế nào vậy bạn?? các máy khác mình vẫn làm được. riêng cái của nợ s820nayf mình mò mãi không ra
@Long kengg mấy cái hình đó bác kím ở đâu vậy :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019