Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Lenovo Thinkpad T420s

sonlazio
8/8/2011 4:23Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang dùng T420
chỉ có thể nói tuyệt vời
T420 có thể nói là trùm cuối của dòng Thinkpad rồi, các dòng về sau nó màu mè, bàn phím khác luôn rồi, hết còn dac trưng của Thinkpad rồi ...
Máy tốt.Cấu hình bền bỉ.Các bạn tham khảo thêm ibm thinkpad t420 này nhé.Công ty laptop ibm chuyên cung cấp laptop ibm cu chín hãng giá rẻ nhất đến tay người dùng.laptopibm.net/san-pham/ibm-thinkpad-t420/
laptopibm.net
có bác nào dùng T420s mà lắp intel 3320m ko?
@Minh TNK ko lắp đc bác nhé, nếu có thể thay chíp thì chỉ nâng lên chip cao nhất của dòng sandy thôi nhé, ko lên Ivy đc.
@eetrung tks bác, htrc có chỗ ghi thế nên em thấy lạ, em mua máy rồi 😁
@Minh TNK Em cũng mới lấy bác ak, phê lắm :p
@Minh TNK bác mua máy ở đâu thế? M đang muốn mua
Sáng mai sẽ đi mua em này. Đào mộ phát :p
mua chưa bác?
bác dùng máy gì, em dùng w8.1 mà mấy cái driver ko có đang tính xuống w7
@Minh TNK Ấy chết, ai lại dùng 8.1 hả bác. Bác kiếm bộ recovery chuẩn cho win7 ấy. Đảm bảo không phải lăn tăn gì cả ;)
@7290 Một Huyền Thoại em học lập trình WP nên phải dùng bác ạ 😔
cài song song 7 với 8/8.1 đc ko bác nhỉ, rồi rảnh cài linux nghịch chơi
Cho em hỏi tý 2 em này na ná going nhau theo các bac nên mua em nào?
minhvu.vn/detail-product-view-1-17-309_ibm-thinkpad-t420.html

maytinhpt.vn/san-pham-700/191/191/-IBM-Thinkpad-T420-Intel-Core-i5-2540M-2.6GHz-3M-Cache.html
nên vào voz tìm thương gia uy tín, vd cuongbeo12345, Mr.Wkst, ThinkKING, trungtran.
Còn bác nhất định lấy 1 trong 2 em này, nhu cầu làm việc với chữ nhiều như code,.. thì lấy màn 768, nếu ko thì lấy 1600x900.
Mình cũng mua xách tay của thương gia thôi.
máy em dán tem w8, ko có key w7 😆
@Minh TNK Recovery thì tem gì cũng được hết ;)
Cài song song được mà bác 😁
Quan điểm em vẫn khoái W7 hơn, ổn định.
em công nhận, mà bác dùng máy gì thế. w8.1 ko có driver chính thức power manager, nút thinkvantage em cũng chưa gán chức năng đc cho nó.
w8 cũng nhiều cái tiện mà bác: 2 màn hình, asphalt 8 chẳng hạn 😁
@Minh TNK Em dùng T420s ạ. W8 em chỉ thấy được cái là boot nhanh thôi, nhưng em lại dùng ổ SSD nên W7 cũng không phải lăn tăn vấn đề đó :p
em cũng muốn làm cái ssd quá 😔. bác có recovery w7 ngon lành ko cho em với. w7 nút thinkvantage có driver ko ạ, w8 ko có :(
@Minh TNK Cố tí làm em SSD, đảm bảo bác không phải hối hận gì luôn 😃
Hôm mua máy em cài recovery ở đó luôn, để hôm nào em rảnh qua đấy, ghi luôn đĩa, sẽ gửi cho bác sau.oke.😁
PS: Driver đủ hết bác nhé.
hơn củ đến 2 củ 1 cái 128GB 😁 chắc đợi Tết thì may ra bác ạ. Bác sang hội Thinkpad voz cho vui, ở đây ít người quá.
@Minh TNK Có phải Topic này không bác 😃
http://vozforums.com/showthread.php?t=2735852
đúng rồi bác, có gì qua đấy hỏi còn có ng trả lời 😃
Rất thích con T420 hàng cũ nhưng bàn phím tuyệt vời, chỉ cái màn hình xấu tệ so với IPS hay 95% gamut thì chỉ muốn đập mẹ màn hình còn xấu hơn T400
Phím cũ màn ngon có W, nhẹ nhàng có X IPS. Chọn con W510 (16:10) hoặc W520 FHD chả lăn tăn gì
Giờ này còn T420s hay W520 hàng mới không các bạn? Thanks
Giờ này còn T420s hay W520 hàng mới không các bạn? Thanks
leba207
ĐẠI BÀNG
8 năm
bản lề màn hình của máy này hay bị lỏng. có ai bị như mình kg. nó có độ dơ khá nhiều
ai có hàng cũ bán lại không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019