Trên tay Lenovo Thinkpad T420s

sonlazio
8/8/2011 4:23Phản hồi: 214
214 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bỏ qa vẻ bề ngoài hào nhoáng, ThinkPad chắc chắn và bền bỉ
I love ThinkPad ❌x:x
T400 truyền thống, Dual 2core chip P8400 Vpro ăn đứt mấy con core i3. Có ai biết chỗ nào bán ổ cứng cho T400 không nhỉ. Đang định nâng cấp ổ cứng. Ổ hiện tại có 160G hơi nhỏ.
ko khoái kiểu thiết kế lắm T.T
tj3nk3pr0
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy đẹp quá . bh có tiền mua
Nhìn em này cũng ko có gì khác t61 là mấy. Rất may là Lenovo vẫn còn tôn trọng khách hàng và giữ lại thiết kế của Thinkpad IBM. Tớ đang dùng em T61 và luôn thấy hài lòng 😃
blackdant
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như LENOVO ăn bớt đi mấy cái đèn báo hiệu rồi.
TP dùng vẫn thích tuy nhiên khi vào LENOVO thì lỗi nhiều hơn,ngày trc m cày cuốc cả ngày mà chả bao h nghĩ đến mấy cái lỗi lặt vặt
CyraxTC
TÍCH CỰC
13 năm
Thinkpad ko thể nào nhầm lẫn vào đâu dc
Đời này kiếp này, mãi mãi yêu Thinkpad :-*

Đang dùng T420 đễ post reply này 😁 Hôm trước bị cò con tè nguyên một bãi tứa lưa từ màn hình xuống keyboard, khai mù mất 1 hôm mới hết :D
yêu em này lắm ý :x
Hic.Một em mới "trên tay", nhiều tín đồ think và đang sở hữu think vào comment thế này mà bên box Lenovo vắng quá. Các bác sang đó xây dựng cho vui đi.
Chia sẻ và nhận chia sẻ nhé các bác.
Các bác xem thử video này đi. Liệu có mấy con lap làm được thế này ;)

nambun
TÍCH CỰC
13 năm
Bác này chém tung trời. Chắc lên mạng lúc nào cũng đi mây về gió?

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:43 AM ----------

Có em nữa. Cũng quá ngán cái tên Lenovo.

Giờ thì sau khi xả rác em t61p vơia giá vài tr. Sắm mbp13 i5 2011 cho sướng.
nambun
TÍCH CỰC
13 năm
Bác đã dùng cho công việc bao nhiêu laptop. 1 cái bác chia tỷ lệ xem là bn?

Nếu tính bỏ tiên túi minh làm ra thì bác đã mua đc mấy cái laptop rồi? Hay là chìa tay xin bố mẹ chạy đua công nghệ?

ĐA PHẦN MỌI NGƯỜI YÊU THINKPAD CỦA IBM.

Cứ cho thinkpad giữ đc cái hồn của IBM như dòng t43 (dòng cuối của IBM) thì hãy nhớ, người dùng bt thì ngoài việc mua sp còn có, chắc chắn sẽ sử dụng hế độ sau bán hàng.

Chất lượng Service của Lenovo anh em nào số đen gặp thì sẽ nhớ mãi thôi.

Còn đừng có so việc chăm sóc 1 doanh nghiệp với 1 cá nhân.

Cứ xài đi rồi các bạn sẽ biết. Em mà chơi laptop với pc thì cứ hp mà táng. Thích nồi đồng thì dell.
trueboy84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vẫn yêu lenovo. Hiện nay vẫn đang dùng con T61. Thấy vẫn hài lòng mặc dù ko có wc, đầu đọc thẻ nhớ và HDMI
máy rất đẹp :x
Sử dụng Laptop lâu ngày chắc chắc các nút bị hư hỏng là điều không thể tránh khỏi. Trong bài này tôi sẽ hướng dẫn các bạn cách thay thế nút bàn phím đơn giản nhưng hiệu quả

Khác với bàn phím dành cho desktop bàn phím Laptop mỏng và có độ nhún ít hơn do cấu tại của chúng chỉ gồm một lát mỏng nhựa và các khớp nhún rất mỏng manh đây cũng chính là nguyên tố góp phần làm giảm trọng lượng và kích thước máy

Trong hình là 2 nút S và D trong tình trạng bị tháo rời ra

Để lấy nút bàn phím ra ta dùng vật mỏng kéo nhẹ vỏ nút lên phía trên

Bên dưới là 2 miếng cao su mỏng đây chính là các khớp dùng để giữ vỏ nút cố định
Ta nhận thấy 2 miếng cao su này ôm với nhau nhằm giữ cho vỏ nút không bị di chuyển qua lại hay lên xuống

Để tách chúng ra bạn phải kéo nhẹ miếng to về phía sau & miếng nhỏ về phía trước theo như trên hình

Để lắp nắp vào bạn đặt vỏ nắp ngay bên trên và ấn xuống khi nghe được tiếng tách là đã gắn thành công

Các nút trên bàn phím hầu như là giống nhau chỉ có các nút Space, Enter là có phần hơi khác tí
Tuy nhiên cấu tạo của chúng cũng tương tự chí có điều do vỏ space quá dài nên có đến 3 vị trí đảm nhận việc nhận tương tác từ space

Chúng được gắn chung với nhau thông qua một thanh thép nhỏ nhằm đảm bảo khi ta tương tác bất kỳ vị trí nào dọc theo space thì cả 3 đều nhận được sự tương tác đó

Tuy nhiên trong một số trường hợp ta bị mất hẳn một nút nào đó như trong ví dụ này là phím U bị mất ta có thể thay thế chúng bằng một nút khác chẳng hạn như nút Ctrl hay Windows vì các nút này đa số luôn hiện hữu từ 2 trở lên trong này giả sử tôi lấy nút Right click thay thế cho nút U bị mất

Lấy phím Right Click ra

Dùng dao nhọn cạy nhẹ con đội của nó lên

Con đội sau khi lấy ra

Và thay vào vị trí phím U

tuy thinkpad đã về tay Lenovo nhưng dòng T vẫn còn là Thinkpad vẫn rất yêu Thinkpad
Thiết kế vẫn rất truyền thống, phong cách của IBM.....................
Thiết kế chữ lenovo ở ngoài vỏ,khi mở máy lên nó bị ngược,chuối kinh.
Vẫn cay cú với lenovo à?còn chơi cf không?
Pad chà xích qua trái vì đa sống người dùng thuận tay phải.
đối với LAPTOP 14" là vừa , lớn hơn dễ nhìn nhưng mà rất hao Pin , nhỏ hơn hơn thì có chút éc khó nhìn
bố trí phím phụ rất hợp lí . nếu bố trí lên nửa trên người dùng sẽ nhấn nhấn vô tình tạo thêm lực , gây khó cho cái gấp bản lề phải gánh thêm lực

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019