Trên tay LG G2 tại Việt Nam

Didu
10/8/2013 11:30Phản hồi: 751
Trên tay LG G2 tại Việt Nam

Rất nhanh sau khi được giới thiệu tại một sự kiện của LG ở New York, ngày hôm nay chiếc G2 đầu tiên đã về đến Hà Nội, do một cửa hàng điện thoại nhập về từ Hàn Quốc. G2 đầu tiên ở Việt Nam là bản Hàn Quốc với LTE-A, nắp pin có thể tháo rời, hai viên pin đi kèm và màu trắng tuyệt đẹp. Khi xem giới thiệu mình rất ấn tượng về cái viền màn hình mỏng của máy và khi cầm nó trên tay thì nó thực sự rất tuyệt vời, chắc chắn đa số trong chúng ta sẽ thấy nó đẹp.

G2 được đóng trong một chiếc hộp giấy khá nhỏ gọn với các phụ kiện cơ bản như sạc, dây cáp, tai nghe và... máy. Vì là phiên bản cho thị trường Hàn Quốc nên LG tích hợp thêm một viên pin khác để dùng trong trường hợp viên pin kia cạn kiệt. Ngoài ra chúng ta có thêm một chiếc đế dựng máy kiêm nhiệm vụ sạc viên pin rời kia. Trong khi G2 quốc tế có nắp lưng không thể tháo rời và pin 3000mAh thì G2 Hàn Quốc có nắp lưng có thể tháo rời, pin 2610mAh và cái ăng-ten phía trên bên phải máy.

Từ cái nhìn đầu tiên và cái chạm tay đầu tiên thì G2 đã đẹp rồi dù có thể nhiều bạn sẽ không thích kiểu thiết kế mềm mại, bo tròn của G2 so với Optimus G rất vuông và mạnh mẽ. Các cạnh máy không có bất kỳ nút bấm nào vì phím tăng/giảm âm lượng và nút nguồn đã được LG di chuyển ra phía sau lưng máy, ngay phía dưới cụm camera kèm đèn flash. Sử dụng một thời gian ngắn mình đã làm quen được với việc sắp đặt nút kiểu này, nó không gây bất kỳ trở ngại nào cho mình trong quá trình dùng các nút để mở máy cũng như tăng giảm âm lượng.

Nói một chút về viền mỏng của màn hình vì đây là một trong những tính năng tạo sự nổi bật cho G2. Dù máy có màn hình 5"2 nhưng do viền mỏng mà cảm giác cầm máy không quá to, bù lại cái viền này làm cho máy đẹp và sexy hơn. Màn hình của G2 có độ phân giải Full-HD và chất lượng hiển thị rất sắc nét. Vì được trang bị chip xử lý Snapdragon 800 mạnh mẽ nhất của Qualcomm nên tốc độ thực thi của G2 là rất đáng khen. Rồi, bây giờ xin mời các bạn xem hình chụp và video mở hộp. Bài đánh giá chi tiết về G2 sẽ có trong thời gian tới.

Cảm ơn cửa hàng điện thoại MS Mobile 16 Trường Chinh, Hà Nội đã cho mình mượn máy thực hiện bài trên tay này.

751 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duy7776
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi giảm giá sẽ suy nghĩ tới em này

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@duy7776 giờ trong tinhte ae dùng i9100 là hàng hiếm 😆 con của em hôm trc đang bt,sạc vào máy níng như cái lò,vừa thay ic nguồn,thấy máy mát hẳn,thời gian pin lâu hơn hẳn,rút ra thêm kinh nghiêmk là thời gian pin còn phụ thuộc vào ic nguồnn nữa 😃 mà bản thân em thấy về cơ bản như web,sms,call i9100 vẫ thừa sức,chỉ có vài game khủng mới ra là hơi dật
wwwxadieu
TÍCH CỰC
11 năm
hình như là MSMobile nhập về thì phải. Công nhận là nhanh thật. Giá cũng không quá cao như bản quốc tế
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Đua nhau chip khủng chả biết đã tối ưu chưa hay chỉ đưa ra để câu khách.
Moto X CPU S4 pro 2 nhân mà còn chạy nhanh hơn HTC One CPU S600 4 nhân.
@M3ga cái moto X nó là máy của GG trực tiếp đầu tư sản suất thì tất nhiên nó fai nhanh,thêm nữa là chạy stock android nên lại càng nhẹ

máy của những hãng khác họ tuỳ biến giao diện,thêm các tính năng,chuyện chip mạnh hơn nhưng chạy k bằng có nhiều nguyên nhân,đội ngũ phần mềm của hãng đó làm rom chưa đc tối ưu chẳng hạn,nó chậm hơn không nhiều nhưng đổi lại đc nhiều cái lợi khác
@M3ga
bác có thấy cái máy nào mới ra mà nó lag ko, hehe, phải cài app vô, xài thời gian mới bít dc 😁
@M3ga Xin lỗi là Motorola chíp x8 (8 lõi nhé) Nhân chip snapdragon s4 pro 2 nhân, 2 nhân đặc biệt 1 nhân chuyên xử lý ngôn ngữ, 1 lõi xử lý theo ngữ cảnh nhé. Và 4 lõi đồ họa cũng tham gia vào việc giảm tải cho bộ xử lý chỉnh (chip snapdragon) vì hệ điều hành android 4.0 trở lên có tùy chọn cho phép chip đồ họa xử lý hình ảnh nhằm làm giảm hiện tượng giật, lag của hệ điều hành nhé. Tính ra tương đương 8 lõi rồi lại chẳng chạy nhanh hơn, hơn nữa lại là con cưng của google không tùy biến thì có mà nó húp cháo à?
Chưa Sài lg nào. Sang năm sẽ thử

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
@hominhcuong em thì trước giờ toàn LG. lần này muốn thử hãng khác 😃
Tại sao máy LG cũng là nhựa mà ít bị chê hơn SS nhỉ??
leminh1305
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hqm_thunderlion
vì LG luôn đc xếp dưới sam sung về thương hiệu
sam sung đc kỳ vọng đầu bảng android để cạnh tranh ngang apple nên bị soi,chém mạnh
@hqm_thunderlion đơn giản vì màn hình LG quá đẹp
@hqm_thunderlion Vì SS là "ông lớn" hơn LG và thường càng nổi tiếng thì càng dễ bị soi nhiều hơn như kiểu khi Hồ Ngọc Hà về sống với Cường Đô La thì mọi người cứ đi xoi mói về tính thực hư của cuộc hôn nhân đầu tiên của cô ấy trong khi 1 ngày có biết bao nhiêu người lập gia đình mà có bao nhiêu người quan tâm xem người đó đã từng có quá khứ hay chưa.
stops123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hqm_thunderlion tại nó rẻ hơn😁
Tshanon
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá đã quá đã 😁
Rất chán mấy bản của HQ, chỉ đợi bản QT thôi
@chaukyo có sao đâu bác em dùng opG bản hàn chạy rom quốc tế phà phà. mà giờ em nó có tiếng việt sẵn rồi chỉ cần root được xóa app hàn là thành quốc tế ngay vừa rẻ vừa ngon. chứ quốc tế không có giá đẹp cho bác đâu @@!
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chaukyo Chán sao bạn, có tiền để mua xài ko mà chán với ko????
@chaukyo Bản Hàn quốc tại sao lại chán vậy bạn?
@hoanggiabao Chỉ tại vì nó có một số lỗi vặt do không tương thích với mạng di động ở VN, trong máy có một số phần mềm dành cho HQ mà về VN thì vô nghĩa (giống mấy máy nhà mạng đó bạn). Những lỗi này đều có thể khắc phục chỉnh sửa nhưng hơi mất công bạn ah.
Chính vì vậy mà chịu khó đợi bản quốc tế mua cho nó sướng bạn ơi.
@chaukyo Uh, mà phiên bản Hàn Quốc mình thấy lúc nào cũng rẻ hơn quốc tế, lại được tặng dock với pin rời nữa
Đẹp tuyệt, quá nét
hunter19000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mặt trước đẹp mặt sau hơi xấu. Camera 13 chấm mà không biết chất lượng thế nào đợi review vậy.
@hunter19000 Camera tốt nhất hiện nay luôn :| so sánh với ip5 và S4 luôn rồi
hunter19000
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Chelsky93 Có thể tốt nhưng không tốt nhất được đâu bạn ơi ^^ Còn tượng đài 1020 sừng sững kìa.
@hunter19000 ừ nói là tốt nhất thì cũng hơi quá nhưng camera xứng tầm siêu phẩm roài :v
@Chelsky93 Đợi Honami và note 3 ra thì so sánh coi sao, mà với tốc độ rớt giá của LG thì nó mau dc phổ cập hơn mấy thằng kia, mong là tới tết nó còn 10tr là chuẩn 😁
MsMobile lại giành pole rồi, chúc mừng shop nhé, đã mua máy ở đây và rất tin tưởng vào uy tín của Msmobile
khonhoqua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa giới thiệu mấy hôm nay đã có hàng các bác nhanh thế 😁
Đẹp hơn S4 cmnr :rolleyes:
@dmt4ukhw4 rieng minh thay s4 thiet ke don gian, cac canh vs mat sau cung dep hon ma. tuy g2 vien man hinh mong hon,nhung cung dau nhieu lam, nhin so cung nhu s4. g2 minh thay no cu map map,tron tron sao ay, phai chi thiet ke vuong van 1 ti la dep hon roi, giu lai cai man hinh thoi dc roi, hehe.
Máy đẹp thật.... Chờ giảm đến giá hợp lí rồi mua
về nhanh quá vậy rewiew luôn đi a .
tinhte nhanh vãi,ko bít e này có theo cái truyền thống ngon bổ rẻ của lg ko nhỉ 😁
Cũng đẹp, tuy nhiên cái viền xấu quá...
master.i7
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomcaca15 chịu luôn bác này. G2 có cái viền mỏng là đẹp nhất nguyên cái máy =))
hanzoo1504
ĐẠI BÀNG
11 năm
@shooterhl
Đúng là không có gì để nói với bác ý. Mặt cảm ứng sát viền tăng độ rộng cho màn hình còn chê 😃
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@bomcaca15 mỗi bác chê cái viền e nó đấy...
bankboy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá đẹp....
hàng LG giá cũng luôn đẹp nhất 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119