Trên tay LG LTE HD2 - Ram 2Gb đầu tiên thế giới

lion_heart012
10/6/2012 15:44Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thích mỗi cái bàn tay màu xanh😁

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
máy ngon đến mấy mà ít người xài với cook rom các kiểu thì cũng như không :oops:
giá ngon
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi đẹp quá đẹp hơn s3 one x nhiều nhưng e ngại chữ LG quá (mà ũng chẳng có tiền để mua :p)
tinhtinh86
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đẹp đợi 1 tháng nữa giá cả ổn định và nguồn hàng cũng nhiều hơn sẽ múc 1 em Optimus LTE 2 or Optimus 4x để dùng
Lúc nào có 4x bác làm 1 bài và cho giá nhé.đang mong chờ em này

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
con này benchmark cao là do lợi thế về ram thôi (màu đỏ). chứ cái phần màu xanh dương là điểm đo sức mạnh của cpu thì kém hơn onex nhiều 😆, kém gần = 1/2 onex 😃
e bảo rồi, thích nhất là máy chạy mượt, ko giật, ko treo, mát lịm và tiết kiệm pin 😁
có ai cày hết 100% hiệu năng CPU của những máy đời sau này >????
ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
ram 2gb dual-channel nhưng cpu ko tận dụng hết hiệu năng cũng vậy, cpu khủng nhưng ram còi cũng như nhau => thắt cổ chai
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
Tất cả cũng chỉ là lý thuyết thôi bác ạ, bác là thương gia thì nên có một cái cờ líp so sánh thực tế khả năng hoạt động của các em nó với nhau (S3, One X, LG LTE HD2) thì anh em mới thực sự là tâm phục khẩu phục bác ợ 😁
SS sắp tung ra S3 quad core Ram 2GB để đạp chết LG rồi :p

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
@lion_heart012 Đợi S3 korea ram 2GB đi bác :D quan trọng là hiện tại SS tích hợp nhiều cải tiến mới trên S3 cái đó mới đáng để nâng cấp ;)
@Cau.At' cải tiến về việc lệnh thoại thì thì người ta cũng trích dc file đó ra để cài trên máy khác rùi mà bác.
S3 giá cao quá @@
@www.trungjapan.com Svoice thui chứ mấy cái cái ra lệnh kia có trích được đâu
@pupupa nhiều cái mình có bao h dùng đến thường xuyên đâu. Bỏ ra vài triệu để thêm cái đó vào cũng là 1 vấn đề.
Bản nội địa thì cái đó chỉ dùng dc tiếng Hàn thì phải bác ạ
Nếu để ý nhận xét (Các bạn search lại các model LG và các model của các hãng khác ra sau đấy )thì :
*Từ năm ngoái đến giờ LG luôn đi tiên phong trong các máy có cấu hình cao và rất nhiều cái mở màn đầu tiên : Chíp, Màn hình, Ram, Kiểu dáng bắt mắt.....
*Nhưng..... Cuối cuộc chơi (So với các máy có cùng cấu hình và gần như cùng thời điểm ra mắt )thì thất bại lại thuộc về LG:p
cunhim
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ancola66 Bài viết này hay nè, Ancola66 xài androi là lão làng rồi😁:D:D
@ancola66 Có 3 nguyên nhân khiến cho smartphone LG không gây được tiếng vang
- Đối với khách hàng nói chung: công tác truyền thông quá kém để so sánh với những đối thủ khác.
- Đối với dân công nghệ: chậm chạp trong hỗ trợ phần mềm. Update quá chậm và ít dẫn đến người dùng chán ngán, dev cũng chán nên ROM của LG cũng ít
- Đối với bản thân LG: chọn sai mục tiêu khi LG coi đối thủ chính là Samsung. Nhìn cách ra sản phẩm tương đồng với SS, cách đặt trên để chê màn hình của SS (True HD),... khiên LG mất định hướng đúng để phát triển.
@hung2900 Pr của lg quá tệ. Tiếc tiền hay sao ấy. Dân vn mà nghe dt hiệu eozi là chê ngay. Sự thật thì chất lượng lg ko tồi.
@KyNuConTrinh em 3 lần mua máy LG đều 3 lần hỏng, còn samsung có 1 cái xài mãi không hỏng, cả sony cũng không hỏng, làm sao mà em dám mua LG nữa.
Thấy bảo năm nay LG sẽ k chạy đua phần cứng mà tập trung vào các tính năng thông minh.mong là em 4x sẽ có nhiều tính năng mới 😃

Sent from my Optimus 2X using Tinhte.vn
azumi_ht
TÍCH CỰC
12 năm
1.5 mỗi lõi =))
dáng máy không thể chê vào đâu được @@
Nhìn iu thế :oops: , nhưng mà k bik bao giờ mới có tiền để mua đây :mad:
chờ mãi mà A830 chưa về để review cho các bác.
Hehe, em này qua giới thiệu 1 hồi thì chỉ hơn bản S3 QT ở mấy chữ 2GB RAM.

ifan mà đọc thấy câu này chắc phải kết nổ đĩa:
"Màn hình True HD IPS 4,7", độ phân giải 1.280 x 720 pixel, với màn hình Super IPS HD thì Amoled của SS ko bao giờ có cửa để nói chuyện."

Vãi thật, pre ngu thế này thì smp của LG nằm mơ mới có cửa nói chuyện với S3.

QC ngu quá, ngu quá.
@h3141592653 Ram hơn cái 2Gb là cái đang để nói chuyện rồi, chẳng lẽ vs bác 2g cũng như 1g, và ko đáng để thấy sự khác biệt??? 2 mắt cũng như 1 mắt, 2 chân cũng như 1 chân???
còn màn IPS hay Amoled thì sự so sánh cũng nhiều lắm rồi, và từ S2 so với A820L, LG LTE I mọi người đều đã có sự nhận xét rồi. Nếu bác khôn thì phải chỉ rõ ra cái ngu của người khác, chứ chỉ quăng bom thì ở đây ai ngu, tất nhiên tất cả mọi người đều hiểu 😁

tham khảo so sánh IPS vs Amoled
http://www.tinhte.vn/threads/822016/
@www.trungjapan.com Bộ cậu không thấy bài viết ngu ngốc này dìm hàng và pre 1 cách phản cảm hả. Đương nhiên ở đây ai ngu thì rất nhiều người hiểu (chứ ko phải tất cả).

Tôi đâu có nói việc 2GB có tốt hơn hay dở hơn 1GB, tôi chỉ nói nó hơn ở cái "chỉ số" 2GB RAM. Còn việc 2GB RAM có làm nó hoạt động hiệu quả hơn 1GB RAM ko thì lại là chuyện khác. Bởi vì người có hiểu biết 1 chút đều biết hiệu năng quan trọng hơn chỉ số phần cứng. Việc này chỉ làm rõ được bằng việc trên tay cả 2 sản phẩm cùng lúc. Còn việc 2 mắt cũng như 1 mắt thì, cậu ko nghe câu có mắt như mù hả, đâu phải cứ có 2 mắt là hơn 1 mắt...

Còn về cái món IPS và Super Amoled, người ta trao giải thưởng ở đây cho khả năng hiển thị chính xác màu sắc và khả năng tiết kiệm điện của IPS, nhưng thế nào là "với màn hình Super IPS HD thì Amoled của SS ko bao giờ có cửa để nói chuyện"?

Cậu thử trên tay 4S và S2 xem ngoài việc 4S mịn hơn ra thì chất lượng hiển thị màu của chúng khác nhau thế nào, chúng cho khả năng hiển thị màu và độ rõ ở góc nhìn nghiêng gần tương tự nhau nếu không muốn nói là S2 cho mức tương phản và rực rỡ cao hơn 1 chút, hơn nữa S2 còn cho khả năng hiển thị màu đen gần như tuyệt đối. Có thể nói IPS cho khả năng hiển thị màu sắc thật hơn Super Amoled plus 1 chút, nhưng đâu đến mức để phát biểu dìm hàng như thế!

S3 tuy cho màu trắng ngả vàng và hiển thị màu đen ko bằng S2, nhưng nhìn chung lại cho sức hiển thị màu sắc trung thực và sống động cũng như đẹp hơn S2 1 chút. Để phân biệt rõ thì tốt nhất chỉ có trên tay S3 và LTE HD2 rồi mới phát biểu được.

Nếu nói "với màn hình Super IPS HD thì Amoled của SS ko bao giờ có cửa để nói chuyện", thì rõ ràng là nói "smp của LG nằm mơ mới có cửa nói chuyện với S3" hợp lí và thực tế hơn nhiều.

Pre ngu quá rõ ràng gây phản cảm, lại còn cãi cọ gì nữa.
@h3141592653 bác có lập luận của bác, e có lập luận của em, và cái màn amoled màu sắc nó ảo thế nào thì ai cũng biết. Hình như bác mới nhìn IPS trên iphone, bác nên xem thử ips hd trên LG để thay đổi suy nghĩ.
bản thân khi viết những câu dìm hàng như thế, em cũng định khơi ra sự tranh luận giữa các anh em với nhau để cũng hiểu nhiều hơn về các dòng máy, để những người dùng nhiều họ đưa ra những nhận xét (bác đọc lại comment trang trước của em thì rõ).
còn ko ai là khôn hết cả, nhưng nếu bác biết thì nói cho người ta nghe, đừng nhảy vào rồi chửi người ta ngu, như thế người biết thì ko sao, người ko biết lại tưởng bác tự nói bác thì có phải là chả đâu vào đâu không?

e sẵn sàng nhận gạch đá về mặt công nghệ, nhưng chợ búa thì xin lượn đi chỗ khác.
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
E này giá bi nhiêu đó?
kien22
TÍCH CỰC
12 năm
Giá e nó là bi nhiêu vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế