Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay LG Nexus 4 chính hãng

TDNC
21/1/2013 8:23Phản hồi: 945
Trên tay LG Nexus 4 chính hãng

Mình đang có trên tay một chiếc LG Nexus 4 chính hãng mà LG Việt Nam vừa phân phối ở nước ta với giá 11,5 triệu đồng cho bản 16GB. Theo những thông tin mình tạm thời nhận được thì bản 8GB sẽ không xuất hiện và máy chỉ có màu đen duy nhất, vẫn chưa xuất hiện bản màu trắng. Như đã nói, Nexus 4 chính hãng sẽ sản xuất trực tiếp tại nhà máy Việt Nam và một điều mình rất thích là nó không bị dán tem tùm lum trên máy, bóc lớp seal ra ta sẽ có một mặt kính phẳng hoàn toàn ở mặt trước và sau, thật tuyệt vời.
[prebreak][/prebreak]

Trước kia chúng ta có những tin đồn trái ngược nhau về việc Nexus 4 sẽ mất chấm bi ở mặt saunhưng máy mình cầm vẫn có, hy vọng tin đồn đó sẽ không bao giờ thành sự thật. Máy mới sản xuất ngày 18/01/2013 và hôm nay mình nhận được là 21/01/2013. Trong hộp còn có thêm một voucher kích hoạt gói cước 3G khuyến mại của Viettel chứ không kèm SIM, thật là may mắn. Sách hướng dẫn cũng là tiếng Việt nhưng ngôn ngữ mặc định là tiếng Anh, có vẻ như LG dùng chung một ROM cho toàn thế giới.

Máy Made in Vietnam nhưng cây lấy SIM lại Made in Korea, khá là vui.

Thông tin chi tiết có thể xem thêm ở bài đánh giá Nexus 4 và bài Trên tay Nexus 4 đầu tiên ở Việt Nam.

945 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Video đang cập nhật....
vậy là vài ngày nữa có hàng về kakaka
ape
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Android A Tr phai ko ta?
video sao thế
mình không khoái thiết kế con này.nhìn lởm lởm..😁
@tuananh1901 cuối cùng cũng có 1 ng đồng quan điểm vs mình T^T
@tuananh1901 Chắc mắt bác có đờm
@tuananh1901 Chắc ông này dùng toàn Iphone.......made in china...
@tuananh1901 Mặt truớc cú ngu ngu ý.có logo LG thì nhin ha oai k?
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
hàng sx ở VN có khác.ra một phát là chạy ngay về tinhte😁
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
11 năm
"khuyến nghị sử dung với mạng Viettel" @@"
rinh bé này về lại gom thêm 1 cái sim @@"
@Phuong_Vo Chắc bác kô hiểu câu đấy rôid

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tinhte.vn
vpkh2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Phuong_Vo không đọc àh.
Thẻ Mang mã số KM mà
Phuong_Vo
TÍCH CỰC
11 năm
@vpkh2007 Tui khong có sim Viettel 🆒
quochoi86
TÍCH CỰC
11 năm
Mình cũng có chiếc Note in VIỆT NAM nhưng hộp và tai nghe lại in china 😁
d7293
CAO CẤP
11 năm
@quochoi86 tùy tai nghe, tai nghe con Pocket của bạn mình là từ ss vietnam 😃
@quochoi86 Hjj nhưng chất lượng là như nhau. Yên tâm mà dùng.
Đợi lúc nãy đến giờ, giờ cũng đã thấy anh Eo-ri NX của Việt Nam
4,7inch với 4inch lệch nhau ít nhỉ
@tuananh1901 tại bọn nó thiết kế viền máy nexus. mỏng cho gọn thôi, vs goc chụp nữa,nhưng thực sự nói trông con nuxes béo hơn nhiều
quanbaoqn
TÍCH CỰC
11 năm
@tuananh1901 Số inch màn hình tính theo đường chéo. iP bề ngang nhỏ, Nexus bề ngang lớn, nên thấy nó ít lệch về chiều dài
haiaune
TÍCH CỰC
11 năm
@quanbaoqn Cầm iPhone 5 nó không cân xứng thiệt, nhưng được cái iPhone cầm thấy phần cứng thật tuyệt, ước gì iPhone màn hình như em này
@tuananh1901 Kái 4" kủa AP nó ốm nhách mà pạn... kòn kái N4 nó vừa mập vừa dài...

Sent from my LG-E612 using Tinhte.vn
@tuananh1901 lệch nhiều lắm đó bạn
Like máy này vì là hàng made in VN, hy vọng trong tương lai chúng ta sẽ đc sở hữu nhiều chiếc đt mang dòng chữ VN
@haohanluongson ... khỗ, chỉ vì 2 chữ VN mà đội giá lên 11tr mấy hic hic
khuyến nghị sử dụng với mạng di dong viettel😆
vat1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hic, bao giờ Sony mới có máy made in VN nhỉ?
@vat1984 bác này có câu chữ ký rất là hay nhé nhưng cuối cùng vẫn suy sét thiêu trực quan và chắc là 1 thằng trẻ trâu :p) thử hỏi hok có hàng thằng trung quốc thì bây giờ giá se máy của việt nam là bao nhiêu 😃 rồi hok có đồ trung quốc thì việt nam cũng còn lâu mới có mấy món đồ công nghệ để cho dân tinhte chém gió chứ đừng có nói 😃)
kimanbn
TÍCH CỰC
11 năm
ngon rồi, bao h có con Nexus của Sony nhỉ?
Khánh ti
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kimanbn Sợ là không có... 😔
leech
ĐẠI BÀNG
11 năm
không có chữ google để giảm chút tiền nhỉ 😁
Khuyến nghị sử dụng Nexus 4 với mạng Viettel.
Chuối và ảo quá =))))))))))))):eek:
laobo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuongbep không dùng viettel thì cho người khác gói 3g, gói 3 g chính là quả chuối cho bạn đó. j..
>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>
cảm ơn bác TDNC!
Hy vọng lần sau bác làm video từ lúc bóc hộp xem sẽ khoái hơn! ..ak
đẹp quá vẫn thích nhất mặt sau của nexus 4
@ghost_recon_xxx Bác này có sở thích lạ nhỉ ?
@davidquang2012 Ừa!!!có khi bảo bác ý cứ mua cái lắp lưng ko về mà ngắm cung đc nhẩy???
@davidquang2012 mặt sau néu 4 đẹp mà lấp lánh những chấm ngang dọc. mà thích này ko liên quan gì đến sở thích nhé
Cho em hỏi 1 chút, theo em đọc ở trang web này thì mã vạch của những sản phẩm sản xuất tại Việt Nam bắt đầu là 893, trong hình kia thì in Made in Vietnam nhưng mã vạch lại là sản xuất ở Hàn Quốc là sao ạ, các anh giải thích giùm em đoạn đấy đc ko ?

http://portal.tcvn.vn/default.asp?action=article&ID=3492
@htpcty Nhưng mà cái lưng em nó ghi rõ quốc tịt Vietnam, có dở quẻ hay không thì mình cũng có xài Viettel đâu mừ lo 😁
@hungtv.1609 Đúng rồi, SX trong khu chế xuất nên ghi mã vạch 880 là phải rồi. Vậy mới nghi ông Viettel bày trò. Chủ yếu cũng muốn nổ là ta đây là đối tác số 1 của LG về Nexus 4 ...
bigradeon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cadokit chính xác nhất vẫn là thông tin ghi trên máy, ví dụ như theo báo ghi là mã xxx gì đó là của Mỹ nhưng cây ram CS của mình lại đóng made in taiwan, tương tự galaxy tab 2 theo mã vạch là italy nhưng đóng trên lưng là made in vn. nhiều khi mã vạch để thông báo nó bán ở thị trường nào nữa
minoan
CAO CẤP
11 năm
@cadokit bên mình chắc là gia công lắp ráp thôi, sản xuất cái gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019