Trên tay LG Optimus 3D

cuhiep
12/8/2011 0:23Phản hồi: 277
Trên tay LG Optimus 3D
Optimus 3D là một chiếc điện thoại to và có thể xem phim, hình 3D, chơi game 3D không cần kính. Với 2 camera 5Mp thì ta còn có thể tạo ra các hình ảnh 3D hoặc các đoạn phim HD 3D và thưởng thức ngay trên màn hình của nó bất cứ lúc nào hoặc nối ra hệ thống trình chiếu 3D khác. Ngoài ra Optimus 3D còn trang bị Cpu 2 nhân, Ram dual channel. Màn hình cho màu sáng đẹp và mặt kính rất cứng. Máy hơi to, thô nhưng được hoàn thiện rất sắc sảo và chất lượng cao.

LG giới thiệu Optimus 3D từ đầu năm nay như là một chiếc điện thoại có khả năng trình chiếu 3D đầu tiên trên thế giới. Và bạn sẽ thấy thích và ngạc nhiên khi thưởng thức nội dung 3D trên nó, đặc biệt là ngồi xem lại đoạn video mà các bạn quay người thân xung quanh mình, thấy họ nổi lên trên màn hình và hàng rào phía sau xa xa...

Optimus 3D đang được cài sẵn hệ điều hành Android 2.2, hy vọng LG sẽ sớm cập nhật lên 2.3 sớm. Các cửa hàng xách tay đang chào bán chiếc điện thoại 3D này với giá khoảng 12,5t, một mức giá không quá cao cho một trải nghiệm mới.

Mình đã dùng vài ngày và thấy khá thích, sẽ làm một bài đánh giá chi tiết hơn về em này trong tương lai.

Optimus 3D bản Châu Âu này đóng hộp đỏ như hộp bánh trung thu (một bạn nào đó trên Facebook của mình nói thế khi mình đưa hình này hộp này lên đó). Mà nhìn giống thật.

Rất nhiều công nghệ nhưng bạn sẽ thích công nghệ tạo ra và thưởng thức 3D nhất
Máy nằm gọn gàng trong hộp
LG_Optimus_3D_Tinhte21.jpg LG_Optimus_3D_Tinhte23.jpg
Đó là một chiếc máy màn hình to, thiết kế mặt trước rất cân đối và đẹp
Nắp và thân máy được ghép lại với nhau ở giữa nhưng cái viền mạ kim loại đã giúp cho chúng ta không có một đường rãnh chạy dọc thân máy giống như chiếc Samsung S2 bán ở VN.
LG_Optimus_3D_Tinhte2.jpg LG_Optimus_3D_Tinhte14.jpg
Mặt sau nhìn hầm hố hơn mặt trước nhiều
2 chiếc Camera 5.0Mp giúp quay phim HD720 3D và 1080 2D, dĩ nhiên là có thể chụp hình 3D.

Quảng cáo

Cái miếng kim loại chạy dọc phía sau giống như trên Optimus PAD 3D
Scopic giống như Visual... ghép lại là tầm nhìn kép 😁
Nút 3D nằm ngay nút chụp hình
Nút tăng giảm âm lượng bên cạnh phải của máy
LG_Optimus_3D_Tinhte3.jpg LG_Optimus_3D_Tinhte9.jpg
2 cổng MicroUSB và MicroHDMI được che bởi 2 nắp và nằm tbên cạnh trai

Quảng cáo

Màn hình Optimus 3D rất đẹp và mặt kính rất cứng, cứng như màn hình iPhone 4, cảm ứng rất ngon
LG_Optimus_3D_Tinhte23.jpg LG_Optimus_3D_Tinhte17.jpg
Loa thoại bên trên, bên dưới có 2 lỗ cảm biến nhỏ và một camera trước, logo LG nhỏ ở giữa
4 nút cơ bản của Android nằm dưới lớp kính đen, không mở màn hình lên thì nó ẩn khó nhìn thấy

Tháo nắp pin ra, có thể thay thẻ mà không cần tháo pin
Pin 1540mAh mà trong video mình nói là 15400mAh... hy vọng trong tương lai gần người ta có thể nhét được 15400mAh trong cái thể tích thế này.

277 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3d mà nhìn vào đt nó cứ thế nào ý. Thiu em chẳng caanf. Ra rạp xem cho sướng hjhj

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
đó là nhìn qua máy quay, chứ nhìn trực tiếp chắc sẽ khác đó
Cảm ơn anh Hiệp😁
good!
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
Cũng hấp dẫn đấy
màn hình qua ảnh chụp của bác hiệp, có vẻ hiển thị cũng rõ và đẹp quá nhỉ
langtugl
TÍCH CỰC
13 năm
Xài nhiều có bị nhức mắt không nhỉ?
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
Cũng hấp dẫn đấy
màn hình qua ảnh chụp của bác hiệp, có vẻ hiển thị cũng rõ và đẹp quá nhỉ
Pin gì khủng vậy bác cuhiep , đến 15 400mAh vậy 😁 .

Con này cũng đẹp đó , đang chờ 1 siêu phẩm khác từ SE :D .
@Titaner xem hình có 1540mAh thôi, bác ý hư cấu vậy thôi
máy nhìn ngon quá!
các bố kêu LG chạy nóng, pin yếu, mau hư. Kinh nghiệm của em sau khi sắm 1 em LG gt540 là : không nóng, pin yếu thiệt, màn hình trong rớt lần đầu tiên bể thay 350k sau đó rớt vô tư. Còn các con khác em hok bik nói chung xài đồ LG ko phải là hoàn hảo nhưng chấp nhận đc .
Kết nhất là 2 cái camera và miếng kim loại ở mặt sau.
Buồn cười anh Hiệp ghê, 1450mAh mà nói thành 14500mAh. Pin này chạy 3D chắc khoảng 2 tiếng là ngỏm.
vinh79
ĐẠI BÀNG
13 năm
Pin 15400mAh thì quá khủng!
Giá khá tốt với cấu hình khủng thế này, tuy nhiên không hiểu sao vẫn cảm giác ngại dùng LG thế nào ấy, mà chưa dùng 1 con LG nào thì phải, từ hồi dùng thử cái thời điện trở cho đến giờ vẫn ... ớn
Thấy anh Hiệp test nhiều máy quá có con nào thừa thì cho em nhé
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
2h gì bác em chơi game 3D mà chơi mãi thấy không hít pin bác ạ 😁
Cảm ơn bác Hiệp đã có đánh giá những sản phẩm mới.

Ngoài ra em cũng có nhận xét chút như sau:

Về nội dung của đoạn video thì em thấy ok, tuy nhiên em có góp ý chút là tinhte đã đến lúc nên đầu tư vào hình ảnh, có kịch bản, logo, lời giới thiệu để nâng cao tính chuyên nghiệp hơn trong các phần trình diễn của các thành viên trong BQT. Hiện nay, tinhte.vn đã là một diễn đàn công nghệ hàng đầu của VN rồi, nâng cao hơn nữa tính chuyên nghiệp trong các video, hình ảnh không chỉ mang tính hiệu ứng đẹp mắt, chuyên nghiệp mà còn giữ được tính bản quyền sáng tạo của tinhte.vn

Đóng góp mang tính cá nhân, các bác khác ném nhẹ tay giúp em.
Trước khi làm được như vậy, mong bác Hiệp kiểm tra hoặc nhờ người khác kiểm tra hộ lỗi chính tả. Bác viết bài nào cũng dính chính tả, không ít thì nhiều.
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
giá khá ổn cho một cấu hình khủng thế này
2pink
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo cảm nhận của em thì thấy máy ko đc đẹp lắm. Vẫn chưa có cơ hội được chiêm ngưỡng 3D trên điện thoại không cần kính 😃
hinquay
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặt trước nhìn rất đẹp và sang nhưng mặt sau ko thích cái thanh kim loại và camera gồ lên tí nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019