Trên tay LG Optimus G: nhanh hơn và mượt hơn

cuhiep
12/10/2012 5:37Phản hồi: 881
Trên tay LG Optimus G: nhanh hơn và mượt hơn

LG Optimus G đang được người dùng Android quan tâm vì nó là chiếc máy vượt qua nhiều chiếc khác trong các cuộc thi tốc độ mà một số website thực hiện. Và rất may mình đã mua được Optimus G trong 30 phút cuối cùng ở Hà Nội chiều qua. Có 2 điểm mà Optimus G gây ấn tượng nhất cho mình đó là máy rất mượt và màn hình thì rất đẹp mặt dù hệ điều hành trên Optimus G hiện đang là 4.0 chứ không phải 4.1. Optimus G dùng bộ vi xử lý Qualcomm Snapdragon S4 Pro 4 nhân 1.5Ghz, RAM 2GB và GPU Adreno 320. Máy có màn hình 4"7 IPS TrueHD và Camera 13Mp. LG Optimus G hiện mới được bán ra ở Hàn Quốc (như chiếc mình có đây) và sắp tới sẽ được bán ra ở thị trường quốc tế. Một thông tin chưa chính thức khá hấp dẫn đó là nhiều khả năng chiếc Google Nexus tiếp theo sẽ được LG làm và dựa trên chiếc Optimus G này.

Màn hình của LG Optimus G cũng là 4"7 nhưng có chiều cao thấp hơn và chiều rộng so với màn hình của LG Optimus 4X HD cũng 4"7. Kết quả là các bạn sẽ thấy màn Optimus G lùn hơn và mập hơn. Điều lạ nữa là chiều qua mình cầm thử Xperia TX ở CellphoneS cũng thấy Xperia TV lùn hơn và mập hơn. Màn hình của Optimus G trong hơn và đẹp hơn là do LG dùng công nghệ In-Cell cho lớp cảm ứng vào trên màn hình hiển thị luôn, giống như trong công nghệ mà Apple dùng trên màn hình iPhone 5.

Camera 13Mp trên Optimus G hoạt động khá nhanh và cho hình ảnh khá đẹp so với những máy LG mà mình từng thử trước đây. Phần này mình sẽ dùng kỹ hơn và chia sẻ với anh em nhiều sau.

Mình mua máy này ở MsMobile.vn., số 16 Trường Chinh, Đống Đa, HN.

881 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

andycole
TÍCH CỰC
12 năm
NFC Tag dạng thô thì khác gì không nhỉ
Raspberry
TÍCH CỰC
12 năm
@andycole như nhau thôi bạn, loại này hay lắm. dán lên mặt bàn, lên cánh tủ, tiện hơn miếng tag
like 😃
sincostan
TÍCH CỰC
12 năm
thèm vãi ra, chuẩn bị đạn mua 1 em mới dc
Đang xài 4X thấy hài lòng rồi ! Buồn 1 phát là chưa up dc Jelly Bean! Trong các hãng làm di động của HQ thì thích nhất LG ! Kiểu dáng có bản sắc và phong cách rạch ròi ko như ai kia !
@tandinhlee rồi rồi...=))
gatayvha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tandinhlee Đang xài LTE2 cực kỳ hài lòng! buồn phát là chưa lên đc 4.2 để sử dụng đc dài hơn. LG ko bị PR như SS nên giá cá rât phù hợp vơi ng tiêu dùng VN, chất lượng tốt, vỏ cứng cáp ko ọp ẹp nhu LG VN
@gatayvha Android 4.1 chứ kô phải 4.2 nhé bạn . Lg mình dùng optimus me , p500 , black , và giờ đang dùng 4x hd chả có cái nào ọp ẹp cả .
mitu_pham
TÍCH CỰC
12 năm
@gatayvha Bác cho hỏi thời lượng pin của e nó có ok ko? dùng bình thường ko game, thỉnh thoảng lướt web = wifi , 3G pin trụ đc bao lâu, dùng 3G liên tục cóa nóng máy ko???
Máy nhìn đã quá!
Mặt trước, mặt sau đều đẹp lung linh ,không chê vào đâu được.
ĐÚNG LÀ QUÁ KHỦNG.
Giờ thì mình biết hàng khủng của anh Hiệp nói hồi sáng là gì rồi 😁
like
2nd
TÍCH CỰC
12 năm
Dạo này lg có nhiều sp ngon quá nhỉ,máy này chắc cũng có anten xem tv hả ta

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@2nd Bên Hàn nó có 4G bất kỳ máy nào có LTE cũng có Anten vừa xem TV vừa thu phát cho lẹ😁
@2nd anten thì chỉ có hàng hàn thôi, mìh cũng mới qua NOLOGY Xúc tiến 1 em về dùng ngon lắm, có 6,6 triệu thì ai dại mà dùng bản quốc tế
kết e này quá
chờ con Nexus do LG sản xuất nữa là có thêm một đối thủ đáng gờm cho các đt r =))
lenhan555
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Sr_9x mấy sản phẩm liên kết với google cấu hình không cao đâu
tại làm cao sẽ gây ra cạnh tranh với hàng của nó
hhhdang
ĐẠI BÀNG
12 năm
LG thì hội đủ các tiêu chí rẻ bền đẹp........................
@meteorvn tôi mà lấy được bài trên tinh tế mà có con LG nào trên 800 USD bạn mất gì? xin thưa nó là hơn 900USD cấu hình 4 nhân tương đương con này, còn tôi cũng từng dùng con LU 620 nó gần 20 chai cách đây lâu rồi nhé😕 Con này chắc là hàng xách tay nên không bị oánh thuế, chứ nay mai bản quốc tế nếu dưới 16m mới lạ!
ruacon86
TÍCH CỰC
12 năm
@hhhdang hihi hội đủ các tiêu chí đep bền...nhưng nghe giá e này ko rẻ đâu
@ruacon86 mẹ cấu hình khủng ,theo nghiêng cứu con này chup hình nét hơn iphone5 và ss note2 ,cấu hinh cao thì giá cao là đúng ,bán rẻ quá lỗ ai bù vào
meteorvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smile_nice90 LU 6200 là máy dành riêng cho thị trường Hàn Quốc, và anh em cùng cấu hình của nó đều là máy bán kèm hợp đồng nhà mạng (nitro HD, spectrum, optimus LTE...), ra mắt cuối 2011. giá của em nó ở VN đợt đầu cao nhất là 12tr (t12/2011) thôi bác ạ. Và đt LG chính hãng ở VN bao giờ cũng rẻ hơn máy cùng cấu hình của Sam hay HTC, ra mắt đắt nhất vẫn chỉ là optimus 2x (14,9tr), optimus 4x HD ra mắt cũng chỉ 12,9tr nên chả có lý do gì bác phán sản phẩm của LG luôn trên 800$ và so với mặt bằng chung thì nó đắt ngang IP cả.
thích thke mat truoc vuông vuc phang va den nhu the..gud gud..😃
@Nu7 giống mình
em chưa chộ giá nơi :rolleyes:
dinh :p
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
Đẹp quá. Màu đen nên trông như màn hình nó là toàn bộ mặt trước vậy

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Ôi cứ nhìn bác cuhiep post mấy bài về smartphone là e lại ko dám đọc nữa.sợ đọc xong thèm quá mà ko biết làm j đành ra cm cho hết thèm =))
gagaxy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bóng bẩy mà cấu hình cũng khá
@gagaxy khủng nhất rồi chứ khá gì nữa bác.
@gagaxy cũng khá là thế nào bác.Chứ như thế nào mới gọi là mạnh.Mạnh nhất hiện nay mà gọi là cũng khá.chip mạnh nhất GPU mạnh nhất.
@gagaxy Cấu hình thuộc hàng khủng nhất rồi đó bác ạ😃

Mê Blackberry,yêu WebOS,thích Android,khoái Windows phone...ko cảm tình với iOS
em này đã quá
axio
ĐẠI BÀNG
12 năm
k bít cầm e này vào có sang trọng k nhỉ?nhìn mà thấy hơi giống đt chine,mặc dù nhìn mặt trước đẹp thật!😃
@axio Acc china cái đầu mày
axio
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lekhanh_ios bác này bệnh hay sao lại nói vậy nhỉ?mình đang đánh giá thui mà!
@axio táomẽ cũng là hàng chainờ dán mạc mẽo thôi mà!!!!
@axio Mediamart có hàng rồi các bạn nhé. Trông cũng sang trọng lắm. Hiện không nhiều nơi có siêu phẩm này để bày bán đâu 😃
http://www.mediamart.vn/san-pham/smartphones/dien-thoai-lg-optimus-g-e975/
Kết quả là các bạn sẽ thấy màn Optimus 4G lù hơn và mập hơn
optimus G nhé cuhiep

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019