Trên tay LG Optimus One P500, Android 2.2 giá tốt

sonlazio
15/11/2010 10:0Phản hồi: 274
Trên tay LG Optimus One P500, Android 2.2 giá tốt
Hầu hết các thiết bị sử dụng Android giá rẻ trên thị trường hiện nay đều sử dụng những hệ điều hành cũ Android 1.5/1.6 vốn không tận dụng được hết sức mạnh của hệ điều hành này. Hiểu được điều đó, LG sắp cho ra mắt một chiếc điện thoại sử dụng Android 2.2 Optimus One với mức giá khá tốt, khoảng 6 triệu đồng ở thị trường Việt Nam. Optimus One hay còn được biết đến với tên gọi P500 có thiết kế khá chắc chắn, màn hình cảm ứng điện dung 3,2 inch độ phân giải 320x480.

Ngoài Android 2.2, các thông số khác của Optimus One cũng khá hấp dẫn trong tầm giá, nó có camera 3,2MP, lấy nét tự động, CPU xung nhịp 600MHz và đặc biệt là viên pin lớn với dung lượng 1500mAh. P500 cũng có đầy đủ các kết nối như 3,5G, WiFi, Bluetooth và tính năng định vị vệ tinh GPS. Tinhte.vn sẽ có bài đánh giá sản phẩm này, rất nhanh thôi.

Optimus One cài sẵn Android Froyo (2.2)

Cạnh phải chỉ có nút tăng/giảm âm lượng, không có nút chụp hình như truyền thống. Nút chụp hình xuất hiện trong ứng dụng chụp hình của máy.

Mặt sau có Camera ở giữa phía trên có độ phân giải 3.0Mp

Cạnh trái đơn giản không có gì cả.

Phía dưới ta có cổng kết nối MicroUSB và míc

4 phím cứng cơ bản. 4 phím này của Optimus One bấm rất thích

Bàn phím ảo

Quảng cáo

Phía trên mặt trước có loa đàm thoại

Trên đỉnh gồm nút tắt/mở máy, khe để mở nắp và lỗ cắm tai nghe 3.5mm

Optimus có phiên bản trắng và đen. Phiên bản trắng có sườn màu xanh dương khá đẹp

Pin Optimus One dung lượng cao, 1500mAh

Quảng cáo

Pin khá lớn so với thân máy

274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy đẹp giá tốt ^^ . Ko biết khoản pin thế nào nhỉ? 😁
có ghi đó mà "...viên pin lớn với dung lượng 1500mAh..."
Pin 1500 kìa bác:p:p:p:p:p
trungvn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
6 triệu - 600MHZ - Cam 3.2 ~ 2.0 - 3.2" vẫn xếp vào loại màn nhỏ, LG lại nói thách rồi :|
hai_X2
ĐẠI BÀNG
13 năm
giá tốt thì sinh viên co cơ hội vọc andoir..hehe
tung8491
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng rồi , rẻ thì sinh viên có cơ hội vọc android , Nhưng nó là android sinh viên chán lắm ông ak
tiền nào của nấy mà !:p
antlovely
ĐẠI BÀNG
13 năm
đợt trước microsoft cũng phát dòng này chạy W7 cho nhân viên thì phải .
đã thật 😁
Máy xấu quá. 6 triệu đâu phải là quá rẻ mà ra con máy trong xấu quá
buihungkb
TÍCH CỰC
13 năm
6tr mua xừ Sony x8 thì hơn 😔 Đẹp hơn em này nhiều :( Em này 4tr5 mình còn để ý
gunzok
TÍCH CỰC
13 năm
máy đẹp quá nhưng giá 6tr vẫn hơi đắt , chờ đánh giá chi tiết của tinhte về con máy này , nếu giá rẻ hơn tầm 5tr thì rất quan tâm 😁
Em này cấu hình ko có gì nổi bật. Gw620 vẫn hơn
Thiết kế xấu , cấu hình tàm tạm ,có tiền chắc chắn em sẽ không mua 😃
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
May qua dep, khong biet bao gio ban o viet nam nhi, phai de danh tien mua moi duoc
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy giá quá được rùi còn gì,tuy nhiên thiết kế thì bình thường
Giống cái Wellcom A88 gắm mác LG quá.Con này giờ hết hàng rồi.Mình đến đại lý hỏi hoài mà cũng ko có
Nghĩ cũng lạ,một cái tương tự như vậy mà mác Wellcom,giá rẻ hơn,đồ họa tốt hơn mà người ta chê lên chê xuống nhưng thay bằng mác LG thì đắt hàng.Cái này cỡ 5tr trở xuống là dc
Bác nói thế nào ấy! Thế bác sử dụng con iphone hàng dựng với con iphone thật thì bác thích con j hơn!
Wellcom tóm lại cũng chỉ là hàng TQ! Chất lượng đã được khẳng định rồi! So thế nào dc với ông lớn LG
bác đã cầm trên tay A88 chưa mà phán là hàng trung quốc - hàng của thái lan đó ko biết thì đừng phán lung tung :yellowcarded:
TrựcZa
ĐẠI BÀNG
13 năm
LG đầu tư vào cục pin nhiều quá vậy mới tốt chứ ;))
Thiết kế xấu + màn nhãn LG... trước cũng xài 1 em... LG từ khi mấy đứa bạn nó phán 1 câu mua tủ lạnh được tặng ak !.... là từ đó mềnh xa rời thương hiệu LG
Mua điện thoại để dùng hay để sĩ....?
simhoang
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này có câu hỏi hay. nhưng người có tiền nhiều thì nhu cầu khác, người có ít nhu cầu nó khác, còn người bình thường lại khác. chưa kể là người không yêu công nghệ với lại người yêu công nghệ và luôn chạy theo công nghệ nữa....!
nhưng nhìn chung em LG này quá đắt so với giá trị thực của em nó.
cpu 600 thì cũng tạm
camera 3.0 MP không có gì nổi bật
điện dung 3.2' thì tạm được nhưng độ phân giải thì lại hơi khiêm tốn (ít ra cũng nên 360*640 hoặc là tương đương như vậy thì được)
thiết kế thì không đẹp cho lắm. trong xì tin quá. nó phù hợp với mấy em Phổ thông hơn là SV (trở lên)
được nhất là hệ điều hành. nhưng HDH này ngon nhưng hình như miễn phí (cái này em không rõ, các bác đừng chém em).
nếu hệ điều hành miễn phí + không có gì nổi bật thì giá 6M là quá đắt. có nhiều lựa chọn ngon hơn em này
chắc ra vài bữa thì nó xuống khoảng 4-> 4.5M là cùng. như vậy nhiều người sẽ chú ý hơn
bạn và bạn của bạn ko có kiến thức mua tủ lạnh được tặng nực cười
LG làm máy android cũng khá tốt.
Apollon
TÍCH CỰC
13 năm
Trông như đồ chơi ấy nhỉ! Xấu và trông lởm lởm. 😔
Cái độ phân giải ngu thế nhỉ?
máy nhìn cũng ok,được cái chạy android 2.2 luôn khá là hấp dẫn đây
6tr có vẻ giá hơi mắc nhỉ, LG thường ko tốt lắm về màn hình và pin, dù sao trông cũng khá đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019