Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay LG Rolly Keyboard: bàn phím di động cuộn lại được

cuhiep
5/9/2015 3:28Phản hồi: 99
Trên tay LG Rolly Keyboard: bàn phím di động cuộn lại được
LG ROLLY KEYBOARD-16.jpg
LG Rolling Keyboard là chiếc bàn phím cuộn lại được cho các thiết bị di động. Giống như một chiếc quạt khi không dùng nữa thì có thể xếp lại gọn gàng, bàn phím cuộn của LG cũng có thể cuộn lại được và kích thước cũng khoảng bằng một cái quạt mà thôi. Không chỉ gọn mà trọng lượng của nó cũng rất là nhẹ, chỉ có 156 gram. Nó có 2 cái chân, khi mở ra sẽ xuất hiện một cái khe để dựng máy tính bảng đứng lên trong đó, rõ ràng rất gọn, nhẹ và tiện dụng.

Bàn phím này có 4 hàng phím và mỗi hàng đều làm bằng nhựa, sau đó dán lên một lớp nhung ở dưới. Nói cách khác thì phần khoảng cách giữa các phím là bằng nhung và do đó chúng ta có thể cuộn lại được. Chiếc bàn phím này được thiết kế cho Android, iOS hoặc Windows. Mình đang sử dụng bàn phím Microsoft Universal Mobile Keyboard, về tính năng thì tương tự như bàn phím của LG, cũng gấp lại được, cũng có khe để máy, các phím bấm cũng tốt nhưng rõ ràng bàn phím của LG gọn hơn và nhẹ hơn.

LG ROLLY KEYBOARD.jpg
Về thời lượng pin, LG cho biết rằng 1 cục pin AAA có thể sử dụng được 3,5 tháng nhưng đối với những chiếc bàn phím di động mình từng sử dụng thì pin không phải là vấn đề. Khi sử dụng, mình mất khoảng 5 phút để làm quen với những khoảng cách phím khác nhau. Khoảng cách giữa những hàng phím trên chiếc bàn phím này hơi lớn hơn bình thường một chút nên có thể anh em phải có thời gian làm quen. Tuy nhiên, đây cũng không phải là vấn đề lớn. Từng phím khi mình gõ vào cho cảm giác rất hài lòng vì nó có độ dày tương đối và khi gõ xuống cảm giác phản hổi rất tốt, rất là hài lòng.

LG ROLLY KEYBOARD-18.jpg
Tất nhiên, đây là điều cần thiết với một thiết bị di động vì khi bỏ vào balo, nhẹ hơn một chút, tiết kiệm không gian hơn một chút thì chúng ta sẽ tiết kiệm được khá nhiều trọng lượng và không gian mang theo. Điển hình như bàn phím bàn phím Microsoft Universal Mobile Keyboard mình đang sử dụng thì nắp của nó đồng thời cũng là giá đỡ cho iPad mình đang dùng, nhưng cái nắp đó khá lớn và cũng khá nặng, nên so với bàn phím này của LG thì phần giá đỡ đó đã được thu gọn xuống, chỉ có 2 cây nhựa lòi ra thôi. Mình rất thích bàn phím này và nghĩ là sẽ mua để sử dụng trong thời gian tới.

99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua 1 cái về chat yahoo cho đỡ mỏi tay 😃
leetran72
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson Em còn chẳng dùng yahoo để đăng nhập fb, dùng hẳn acc fb 😁
@crazysexycool1981 Còn có vài ng bạn thôi, với lại ai PM tinhte hỏi thì mình đá qua yahoo trả lời cho tiện 😃
@LIENHUONG Mua chưa LH? Chán để lại mình nhé :p
PS: giờ này vẫn còn xài YM thiệt há? 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
@crazysexycool1981 Đã mua đâu 🆒

Giờ cũng tập tọe nhảy sang FB, cơ mà cũng sắp đóng vì tốn quá nhiều thời gian :oops:
finallove252
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá đã, kết mất rồi...😁
mtb xài cái này ngon nè
Không thấy giá nhỉ!
hongquang155
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá bao nhiêu zị bác
vansanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hongquang155 Rolly có giá bán 119$ và dự kiến lên kệ tại Mỹ vào tháng sau
hongquang155
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vansanh Em định mua cho cái mtb của e, mà giá này chắc về VN cao hơn nữa quá. Đẹp mà k rinh đc.
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các phím dời xa nhau quá thì khi ấn sẽ rất nhanh mỏi tay @@
hoangka1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá hay quá độc...khi nào dành dụm đủ tiền mua Ipad sẽ sắm thêm e nó 😃
votanphuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangka1102 em cũng rứa! khi nào dành dụm đủ tiền mua bàn phím em sẽ mua thêm 1 cái ipad để có cái xài 😃
matrix8145
TÍCH CỰC
9 năm
LG ra con này hoàn toàn bất ngờ, rất sáng tạo.
khá hay, xách ra quán cafe nhẹ
tiennp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá ngon cho 1 cái bàn phím
Quá gọn nhẹ và tiện dụng, 1k like 😁
CaoThangle_e
ĐẠI BÀNG
9 năm
chưa thấy công bố giá nhỉ các Các Bác?
Navigator
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang rất hài lòng với bàn phím Microsoft Universal, nhưng cũng sẽ sắm thêm em này nếu cái giá tốt và trải nghiệm typing ngon!
EckChienBo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Navigator Mua con này thì để lại mình cái Universal nha 😁
khimacho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Navigator Mua ở đây và bao tiền cái bp của micro vậy bác?
Navigator
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khimacho Mình mua bên fullbox.vn, các bác bên ý cũng nhiệt tình lắm. Dùng được 3 tháng rùi thấy ổn lắm và rất tiện. Giá mình mua là 2tr

http://www.fullbox.vn/microsoft-universal-mobile-keyboard-id69.html
khimacho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Navigator Thanks b
onix95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay quá nhỉ! không biết giá cả thế nào các bác 😃
x_chien
TÍCH CỰC
9 năm
mấy xiền` vậy bác, giá bèo` thì cũng chơi 1 con
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
thích thật, nhìn thôi đã yêu rồi. Hàng LG chắc giá cũng k quá chát
cái này hơi bị tiện dụng ak nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019