Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay LG Watch R: tay nhỏ đeo được, dây có thể thay, thiết kế đẹp

cuhiep
20/11/2014 8:37Phản hồi: 142
Trên tay LG Watch R: tay nhỏ đeo được, dây có thể thay, thiết kế đẹp
LG G Watch R quả thực bên ngoài nhìn đẹp và sang trọng như những gì chúng ta từng thấy trên hình. Mặt đồng hồ tròn không chỉ độc đáo mà còn giúp cho chúng ta đeo trên cổ tay nhỏ cũng thấy chấp nhận được. Mặt kính đồng hồ được thiết kế lõm xuống so với mặt khung đồng hồ cũng giúp cho nó được bảo vệ tốt hơn nếu so với Moto360. Chúng ta có một màn hình Oled tròn đường kính 3,3cm có chế độ luôn sáng, tức là lúc nào cũng coi được đồng hồ cũng như thông báo. Nút cứng bên phải giống như để trang trí hơn là có tính năng. Dây đồng hồ được làm bằng da, thiết kế đơn giản...

G Watch R này được nhập về từ Hàn Quốc. Khi anh em mua về thì nó sẽ có ngay bản update mới nhất. Chưa rõ LG có bán G Watch R này ở thị trường Việt Nam nay không. Bản xách tay này do một bạn bán trên Nhattao.com giá là 8,5 triệu đồng.

LG G Watch R (tên quá chán) có màn hình luôn mở như thế này hoặc các giao diện khác. Do là màn hình Oled nên nó sẽ tiết kiệm pin khá nhiều khi chọn phần màu trắng hiển thị ít.

Mặt đồng hồ tròn nên cho dù cổ tay nhỏ như tay mình nhưng đeo vào vẫn không thấy khó nhìn. LG G Watch R có kiểu dáng cổ điển, sang trọng trong khi Moto360 thì hiện đại. LG trang bị nhiều kiểu đồng hồ khác nhau và bạn có thể cài thêm hoặc mua thêm rất nhiều giao diện đồng hồ khác nhau từ chợ ứng dụng Play Store của Google.

Độ dày của đồng hồ khoảng 7 hay 8 mm. Đeo vào tay thấy không quá dày, chấp nhận được.

Dây đeo được làm bằng da thật (sau lưng in là Genius Leather). Nhưng nếu giống dây của Moto360 thì bị nhão khá nhanh. Rất may là dây theo chuẩn bình thường kích thước 22 nên dễ dàng thay dây khác.

Bên phải đồng hồ có một nút cứng tròn. Chúng ta có thể bấm vào nút này để khoá/mở truy cập vào menu settings nhung không thể lựa chọn hay scroll nội dung. Rõ ràng nút này để cho đẹp đồng hồ thôi.

tinhte.vn-lg-g-watch-r-8.jpg tinhte.vn-lg-g-watch-r-9.jpg
Những chấm vàng là chân tiếp xúc của đồng hồ với đế sạc. Ở giữa là cảm biến đo nhịp tim. Sạc của LG G Watch R tiếp xúc trực tiếp chứ không phải loại sạc không dây như Moto360. Khi bạn để đế sạc vào gần thì nam châm sẽ hút nó đúng vị trí cần sạc. Mình dùng qua Moto360 và cái này thì mình thấy sạc này chắc chắn hơn, đơn giản và dễ dùng hơn.

Quảng cáo

Trên đồng hồ có sẵn các dịch vụ và các tính năng từ Google Now. Chúng ta có thể nói Ok Google, gõ lên màn hình để kích hoạt nó. Sau đó có thể dùng tay chạm, vuốt hoặc nói để ra lệnh. Đồng hồ sẽ tự động đếm bước nhưng muốn đo nhịm tim thì chúng ta phải vào phần Google Now này và mở. Mình cũng chẳng biết sẽ phải làm gì khi biết nhịp tim của mình.

Đây là tất cả những gì anh em sẽ nhận được trong hộp. Đồng hồ, đế sạc, dây microUSB, cục sạc...

Bảng thông số cấu hình phía sau chúng ta có Vi xử lý 1.2Ghz do Qualcomm làm, Pin 410mAh, màn hình Oled tròn đường kính 3,3cm. Chống nước, bụp iP57.

Toàn bộ hình ảnh.

Quảng cáo

142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Immet
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp vậy trời ơi... 😔:(:(:(:(
Vé Éscape New Year ... http://goo.gl/uagZzC
quá đẹp
khongtenth
TÍCH CỰC
9 năm
Tầm 5 củ múc ngay không suy nghĩ. Giá vẫn cao quá
@khongtenth Ví dụ giá tầm 5 củ thì có khi bác lại nói "tầm 3 củ có khi múc ngay không suy nghĩ. Giá vẫn cao quá"
😁
Sr vì em gạch đá tí :D
@khongtenth Lh sdt 0912737246 co cai cu.ba .n dung minh de kai cho minh ten tuấn
Xin hỏi chủ thớt đường kính cổ tay bao nhiêu ạ? sao nhìn vẫn thấy to to
Và sao mỏng 7-8mm mà nhìn dầy thế nhỉ @@
Con này đẹp hơn moto 360, không bị thiếu màn hình, nhìn màn hình còn 360 bị thiếu 1 khoảng, người nào ko biết cứ tưởng màn bị hỏng :v
Đợi Apple Watch lên tiếng thôi 😁
hung4m
TÍCH CỰC
9 năm
Đẹp nhưng giá chát quá
Con này ngon hơn Moto 360 rồi, nhưng mà cái nút chỉ có tác dụng như Home thì hơi phí nhỉ.
Với thể loại mới này thì phải đợi ra 3 phiên bản mới hoàn thiện và dùng đáp ứng nhu cầu tốt hơn được
cá nhân thấy ko đẹp bằng 360 nhưng hiện đại hơn, hữu dụng hơn, và hơn ở chỗ nó tròn thật, còn 360 bị cắt vát cạnh dưới ko đẹp
Em chỉ yêu đh made in swiss thôi ! Như pp hay vc cũng đc
Dedj
ĐẠI BÀNG
9 năm
màn hơi bé nhỉ...
Một thiết kế rất lịch lãm và sang trọng
tqvu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@steve_tran Khám mắt lại đi bác.
cothach
TÍCH CỰC
9 năm
Một cái đồng hồ bình thường trong thế giới đồng hồ, nhưng rất đẹp trong thế giới Smart Watches
hoá ra màn điện tử nó là như thế này, đến hôm này mới nhìn kĩ được, cảm ơn mod và mình sẽ quyết ko mua smw cho đến khi nó có màn tầm 32k nhìn như thật và bộ buid thật tỉ mỉ mặt của tất cả các dòng đồng hồ 😁
Quá đẹp
Thiết kế em này ăn đứt apple watch
@lamquoctien cần coi lại thẩm mỹ của mình và bỏ ý tưởng chống táo
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ hahaha, mình là FAN ruột của apple đấy bạn nhé, nhưng cái nào đâu đó rõ ràng, con apple watch thiết kế dày và xấu hơn hẳn, còn con LG watch bạn hỏi thử đi, ai cũng sẽ nói giống mình thôi. Mua 1 sản phẩm là để dùng, ko phải chạy theo phong trào, mình thấy cái nào hay là OK, với mình DT là iphone, máy tính bảng là ipad, laptop phải là macbook, nhưng máy tính bàn nhất định phải là window, nó là vậy, cái nào phục vụ tốt cho mình thì mình xài thôi. còn nói như bạn những ai ko thích đều là có gu thẩm mỹ tệ hại hết ah. với lại mình ko chống ai hết nhé apple, samsung hay hãng nào mà làm ko tốt thì người tiêu dùng họ mới là người quyết định.
BillMVN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhox123ngox Trong lúc đọc trên tinh tế bác có đeo kính không vậy, LG GW là đồng hồ bằng nhựa mà, còn Apple watch nó làm bằng nhôm - Inox - vàng mà, vậy là mắt của bác có vấn đề rồi.
@BillMVN Thế mắt bác bị gì thế loạn chăng. Đang nói Apple Watch chứ GW gì trong cmt của mình. Thế nhìn cái Apple Watch bác hình dung ra thứ gì

Sent from my SM-N910C using Tinhte.vn mobile app
100mph
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đắt mà chả có gì đặc sắc..
.
.
.
.
.
.
Đi ra 😁
Nói thì bảo là nói xấu cán bộ, chứ mà cái hình đại diện, tay bác Hiệp xấu vãi cả đồng hồ!
@ong gia coi =))
tay a Hiệp xấu vậy mà đeo cái này đẹp kinh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019