Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy ảnh Leica D-LUX6

sonlazio
19/1/2013 4:3Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Về chất ảnh m cảm nhận là như thế!
em có dùng thử và thấy cái dòng D-LUX này noise vật ra, còn ko bằng LX của Pana, dc mỗi cái thương hiệu o_O
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
D-Lux và LX đc xem là anh em sinh đôi mà ta...

thì đúng là như thế... Nếu là X100, X100s thì phải so với con Leica X1, X2
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
thực ra có người cho rằng 2 ống trên D-Lux và LX là khác nhau... nhưng cũng có người cho rằng nó là 1 chỉ khác ở lớp phủ thu nhận ánh sáng...

chả biết ai đúng hay sai. Nhưng soi hình chụp cùng 1 cảnh của 2 máy thì thấy ko khác nhau là mấy '.'
ống kính mài = tay tuổi thọ 100 năm nhé
bền vl
không biết có nano coating như LX7 k nhỉ 😃
SANG thì SANG thật đấy nhưng thiết nghĩ Pany Lumix LX7 đã là quá đủ cho một cuộc tình! 😃 Giá gấp đôi nhưng chất nhỉnh hơn chút thì cũng chỉ nên để ngắm **Bà thể bà ngửi chứ bà không (dám) ăn**
realvn
TÍCH CỰC
11 năm

Đọc xong topic có nhiều thánh quá nên k dám chê ai, chỉ biết thích comment của 3 bạn này.

Sang là cái gì nhỉ, nhiều khi tự hỏi nó có ăn được không mà sao nhiều người cần nó thế? Nhiều khi nghe ai đó bảo đi cái xe đó, xài cái đt đó cho nó sang, mặc dù lúc đó người ta đang nói về dòng sản phẩm thể thao không chừng 😕 Vậy mà cứ phải sang và cho nó sang là được, tại bởi đơn giản nó... mắc tiền:eek:

Linh tinh tí về cuộc sống đầy màu sắc thôi. Chứ đọc qua nhiều bài về Leica & Pana thấy tội quá, 2 sản phẩm giống nhau trên 90% cả trong & ngoài, thì khả năng tới đâu thì mua tới đó thôi. Nhiều người $ k thành vấn đề hay đơn giản là phải Leica mới được thì họ mua. Còn mình thích "như" Leica mà-phải-rẻ thì cứ Pana làm tới, việc gì phải xoắn? Miễn đừng rước con Leica này về rồi tự kỷ: Con này chắc phải ngang ngữa DSLR tầm trung, sao mọi thứ cứ như con PnS thế này, chắc tại mình chưa quen với máy???

Xin trích 1 bài cách đây 3 năm rồi, cũng khá lâu nhưng trên máy ảnh chỉ tầm 3 đời máy thôi

Leica, Panasonic và những cặp song sinh

và cái hình này

PS: Cao nhân nào cho mình hỏi cái điều oái oăm này, thắc mắc quá. Tại sao Pana-Leica luôn cho ra cùng một dòng sản phẩm như nhau mà thằng "giá rẻ" lại ra trước và nhiều chức năng hơn thằng giá mắc? Đáng lẽ phải làm việc ngược lại mới thấy được ít nhiều của việc đắt giá chứ?
@realvn Em nghĩ là Leica nó cũng không quá quan tâm đến việc bán được nhiều hay ít máy đâu bác ạ, vì thực sự là cái tiền thằng Pany bỏ ra để trả cái công kiểm định và cái mác Leica gắn trên ống đã là khá nhiều. Thế nên ra sau hay trước ko phải là vấn đề. Vì thế mà (em tiếp tục nghĩ là) lượng D-LUX mà Leica sản xuất ra cũng chỉ là hạn chế, ít hơn LX nhiều lần.
Có một điều mà em dám cam đoan là trong cái giá của mỗi sp Leica có phần lớn là cái giá trị thương hiệu, đồng nghĩa với giá bán cao hơn nhiều so với giá trị thực tế của sp.
Cuối cùng thì ai trong topic này sẽ chọn mua D-LUX6 ạ?
cubidonvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đủ tiền thì lên hẳn hàng X2 của leica,từ hàng này đi lên là đung chất leica,tất cả làm tại Đức và pana cũng ko có đú theo,còn nếu ko thì thôi.
Leica mà 150$ =]] các bác cứ đùa em
bad
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ôi cái máy của mình được chụp làm review này.
Tks cuhiep, sonlazio và starnt 😃
Mà lần sau cuhiep bóc cái hộp cẩn thận tí nhé, xót hết cả ruột.
Anh dùng 3 đời Dlux rồi mà đến lúc ra đi em nó vỏ hộp, nilon còn nguyên không thiếu cả cái băng dính đã bóc kk.
Mỗi người một quan điểm, nhưng giờ em ngại mang vác, PnS là ưu tiên số 1, thương hiệu Leica là số 1 nốt, ảnh nhiều người chụp đẹp hơn rồi, mình chụp đẹp đẹp tí lưu lại làm kỷ niệm thế thôi 😃
http://www.pixel24.ru/vcd-488-1-10555/GoodsInfo.html?from=ya
giá đây nhé, khoảng 1150$ nhé. bạn nào có cho mình xin cái review ảnh thật nhé. đang có ý định mua con này. ko chơi chém gió đọc qua mạng
unboxing leica d-lux6
theo toi thi thien ve chat luong anh hon chu noi ve độ sang thi các bác cứ dát vàng vào máy cua mình thế là nó trở thành sang thôi
Matsushita là tên một tập đoàn lớn của nhật, là tập đoàn gia tộc, Sau này lấy tên Panasonic làm thương hiệu những dòng sp về điện máy của tập đoàn matsushita. Nói cách nào đó Panasonic và matsushita là một, Pana là tên thương hiệu, matsushita là tên tập đoàn.
Chuyện leica và panasonic thì chẳng ai biết, nhưng chỉ biết 2 tên này có mối quan hệ rất thân thiết, giống như CZ và Sony vậy.

Lexus vẫn là do toyota sx, sử dụng công nghệ cao cấp được tạo nên bởi toyota, cứ giả dụ như leica đã bị pana mua đi (giả sử thế), thì công nghệ leica vẫn là leica, chả liên quan gì đến công nghệ của pana, Thương hiệu Leica vẫn như cũ, chả liên quan gì luôn.
Và Leica là thương hiệu nổi tiếng từ lâu đời về sx máy ảnh và ống kính đó, một trong những cây cột đầu tiên và cũng là một trong những hãng sx ống kính tốt nhất thế giới 😃.
-> Cho nên bác đừng có nhầm lẫn ở đây nhé.
Thiển nghĩ một bộ phận tinhte - er nên cẩn thận khi đọc bài và cẩn thận gấp đôi khi phát ngôn 😃
0915550390
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thôi em mà mua thì em cứ mua Pana cho nó lành.vẫn phần cứng như thế vẫn ống kinh như vậy.tiền đâu mà lại bỏ thêm mười mấy triệu nữa để mua.haiz.
Laica chắc chắn đắt gấp 3 lần Pân nhé các bác.
LX7 h chỉ có 7tr6 thôi mà e Laica tận 1000$
Leica gì mà chụp chất lượng thua xa cả iphone vậy chời

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019