[Trên tay] Máy ảnh Nikon D7200

tuanlionsg
6/4/2015 11:6Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

buồn quá, D7000 của tui ..... sao em nikon đẻ như gà vậy chời
Ngon thật. Đag dùng con d3300 thấy cũng tạm ổn
airnguyen
ĐẠI BÀNG
9 năm
vẫn đang sài máy ghẻ, không dám mơ!
Hay nhể, Nikon định bao giờ mới cho D400 ra vậy. 7D mii ra gần 1 năm rồi.
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
Hôm nọ cầm d7100 mua ở đâu thấy nó noise hơn (tắt expeed rồi nhá) d5300 VIC mới nói , tinh tế thì nổi tiếng chơi hàng fake rồi , acc này ăn gạch cũng có thâm niên rồi 😃
A e cho mình hỏi, mình cũng mới sử dụng chưa thành thạo lắm con Nikon D5500. Thứ nhất cách chỉnh điểm lấy nét trong ống ngắm mà ko phải lia máy. Thứ hai muốn chụp liên tiếp ảnh thì làm sao?Thứ ba hình như trong chế độ quay phim ko mở dc đèn trợ sáng hoặc flash trong buổi tối. Nhờ A e giúp, cám ơn mọi người nhiều.
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
@Ks Mds mình đang dùng D5300 nhưng mà cũng thấy các nút bấm giống nhau nên chỉ tạm vậy

chỉnh điểm lấy nét bạn bấm : lên_xuống_trái_phải
chụp liên tiếp bấm nút ở dưới cái ngàm len bên phải
quay phim thì chỉ có cách tăng iso
@thach273 Cảm ơn Bạn đã hd mình. Chỉnh điểm lấy nét mình đã thử bấm chỗ đó mà ko thấy tác dụng để mình thử lại lần nửa. Còn chụp liên tiếp thì có phải nhấn giữ nút trong khi chụp ko bạn hay chỉ nhấn 1 lần là máy hiểu chụp liên tiếp.
SonEx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ks Mds - Phía dưới nút tháo lén có một nút nhỏ, bạn bấm vào đó chọn H hoặc L để chụp liên tiếp nhanh hoặc chậm.

- Chụp liên tiếp ko cần lia máy bạn cần chỉnh lấy nét liên tục và chế độ dò nét theo dạng 3D tracking. Bạn bấm phím i trên màn hình LCD mục Focus Mode chọn AF-C và mục kế bên chọn 3D. Nhưng lời khuyên là ko nên sử dụng chức năng 3D vì mình sài nhiều lần thấy nó tracking trật lất hết, chỉ những chuyển động thực sự chậm mới có hiệu quả.

Con D7200 này mình chỉ kết AF Sens của nó đến -3EV, khả năng lấy nét thiếu sáng tốt hơn cả con FF D610 chỉ có -1EV và tương đương D750 rất là ấn tượng.
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
@SonEx mình đã thử với cá trong bể treo tường , cá cũng bơi khá nhanh và D5300 của mình cũng nhận dạng được màu da con cá mà không bị trật như bợn nói 😃 , tiền nào của đó thôi , mua đồ ngoài vic có khi giá trị nhận được lại ít hơn vic đó 😃
SonEx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thach273 Mình sài D5300 chứ đâu, bạn cứ chụp test thử với 1 đứa con nít sẽ biết vì mình chụp mấy đứa nhóc ở nhà, chạy qua chạy lại, nhảy lên nhảy xuống, chỉ cần track trật chút là out khuôn mặt. Còn máy thì một là ở Thái Lan hoặc China, lens cũng vậy, mua xách tay thì có thể nhận rủi ro chọn máy đã khui thùng, còn chất lượng thì như nhau hết nếu bạn lựa chọn đúng. Sau một năm hết bảo hành thì VIC hay ko VIC cũng đều như nhau cả.
đang hài lòng vs d7000.. xài dc 3 năm gòi
bkuenx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ước mơ của cháu.. huhu. Bụt đâu xì tiền cho cháu.. :v
matnho
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bkuenx Có 3 ông JQK đc hok b
Vẫn D7000 thôi, không biết khi nào mới lên đc 😁.
định là sẽ mua d7200 body + lens 50mm f1.8 G để tết chụp chân dung vs phong cảnh còn nữa năm nửa. cho em xin ý kiến bộ này đi
hoang9u
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có gì hấp dẫn hơn d7100 kg AD ơi? Khử noise có tốt hơn kg ?
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
à quên , bạn thử vặn sang M xem , còn chụp liên tiếp thì sau khi bấm nút đó nó sẽ có 1 cái bảng select có guide đầy đủ

nếu chú thích ra trụ sở VIC trước mặt rạp xiếc trung ương hà nội 😃 , tui không còn tiền nữa đâu 😁
cần thiết tui mượn con D7100 bị luộc để so nhé ;)
Có wifi là ngon rồi. K mất côg cáp hay đầu đọc thẻ. Chụp xog nhét sag ipad. Gửi meo ngon lành các cụ ạ. 😃
iPdatuan
ĐẠI BÀNG
9 năm
vòng đời sản phẩm ngày càng ngắn. Có lẽ bây giờ các nsx máy ảnh đi theo hướng ra sp mới để hoàn thiện sp vừa ra mắt trước đó mấy tháng!
namlett
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao mình không thấy ảnh của bài viết nhỉ?
tại sao hàng công ty lại rẻ hơn hàng xách tay nhỉ. mâu thuẫn quá
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
http://vicvietnam.com/estore/index.php/may-anh-nikon/dslr-cameras/cam-bien-dx.html
Xã đàn này lập ra đễ bàn luận, trao đổi chứ không đc phép những lời khiếm nhã, chỉ trích , chê bai nhau. Bác Thanh đã nói rùi mà.
Mong các bác chấp hành nội quy xã đàn
thach273
TÍCH CỰC
9 năm
Nói vậy thì chỉ cần post ảnh so sánh ,, đằng này ẩu đả nhau quá ,, mình đâu có muốn thế này bao giờ đâu T_T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019