Trên tay máy chiếu 60" cho iPhone của Telstar

sonlazio
29/6/2012 9:58Phản hồi: 140
Trên tay máy chiếu 60" cho iPhone của Telstar
Chia sẻ đang là xu hướng chung của thế giới, bên cạnh việc chia sẻ trực tuyến thông qua các mạng xã hội thì chúng ta cũng thấy một xu hướng mới là chia sẻ qua Bluetooth, NFC và bây giờ là chia sẻ trực tiếp thông qua máy chiếu. Một số nhà sản xuất như Sony tích hợp máy chiếu vào máy quay phim của họ, Samsung vào điện thoại Android và iPhone cũng đã máy chiếu thông qua phụ kiện của Telstar. Hiện tại máy chiếu mini này đang được bán với giá hơn 2,6 triệu đồng.

Chiếc bao da bảo vệ kiêm máy chiếu mà mình cầm trên tay khá dày do phải chứa cả module pin và máy chiếu. Tuy khá dày nhưng nếu so với một số bao da sạc pin khác như Juice Pack của Mophie
thì Telstar cũng không hơn là bao nhiêu. Vì sở hữu đặc điểm này mà nó không cần lấy nguồn từ iPhone mà tự cấp nguồn để trình chiếu được khoảng 2 tiếng đồng hồ liên tục. Hơn thế nữa, khi không sử dụng thì máy chiếu còn có khả năng sạc pin cho iPhone, kéo dài thời gian sử dụng.

Để trình chiếu, bạn cần gạt công tắc nguồn dưới đáy bao về vị trí On và giữ tại đó vài giây. Không phải lúc nào máy chiếu cũng hoạt động mà chỉ khi iPhone cho phép xuất tín hiệu, chẳng hạn như khi xem phim hay slideshow hình ảnh. Thậm chí khi mình xem từng bức hình một thì nó cũng không có tác dụng, điều này là do hạn chế của iOS.

Sau khi đã chỉnh nguồn chiếu và khoảng cách đến tường/màn chiếu phù hợp, bạn sẽ xoay vòng nhỏ phía trước của máy để nó lấy tiêu cự. Do kích cỡ không thật lớn nên Telstar không thể tích hợp module lấy nét. Thực tế thì việc này khá dễ, bạn chỉ phải xoay vài vòng nhỏ cho đến khi hình ảnh sắc nét nhất.

Về chất lượng, tuy đèn chiếu nhỏ nhưng mình rất ấn tượng với độ sáng và khả năng trình chiếu của nó. Sử dụng công nghệ DLP, hãng sản xuất cho biết đèn này có tuổi thọ 20.000 giờ. Hình ảnh xuất ra có độ phân giải 640x360, không cao nhưng khá sắc nét, màu sắc đẹp. Để tối ưu bạn nên xem ở khoảng cách 1m và chiếu lên một mặt phẳng nền trắng.

Cảm ơn Haloshop đã hỗ trợ sản phẩm.

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ốC cho Android không nhỉ mình cũng phải kiếm 1 cái 😆
Đèn nó thọ có lâu không nhỉ

Sent from my DROIDX using Tinhte.vn
@solitary_lonely Đọc kĩ bài viết đi bạn 😃
Về chất lượng, tuy đèn chiếu nhỏ nhưng mình rất ấn tượng với độ sáng và khả năng trình chiếu của nó. Sử dụng công nghệ DLP, hãng sản xuất cho biết đèn này có tuổi thọ 20.000 giờ. Hình ảnh xuất ra có độ phân giải 640x360, không cao nhưng khá sắc nét, màu sắc đẹp. Để tối ưu bạn nên xem ở khoảng cách 1m và chiếu lên một mặt phẳng nền trắng.
xuxu09
TÍCH CỰC
12 năm
@solitary_lonely Thì 20.000 giờ đấy. Ghi rõ mà

Sent from my Desire HD using Tinhte.vn
hay day '
ubeo
TÍCH CỰC
12 năm
Có dành cho Galaxy S2 ko các bác ?
@ubeo Chịu khó đọc chủ đề bài viết coi người ta nói cái gì đi anh bạn😃
cái này hay à nha
ghostshock
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khá tuyệt vời giá như có một bộ cho androod thì tuyệt
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPhone có nhìu đồ chơi thật, nhìn ghiền ghê...
@fop198x Bác này hình như bên bõ optimus 3d su760 phải không bác. IPhone sướng ở chỗ có nhiều đồ chơi và ngoài cái đó thì mọi thứ đều bt
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@beanladen12 Yes, mình đây... 😁 Thấy toys cho iPhone nhìu wa đi đâm ra ghen tị... :p
@fop198x :D iphone thì không có đc mấy cái khả năng đặc biệt ví dụ như 3d không cần kính :D mà chỉ đc cái nhiều đồ chơi phụ kiện thôi
phamthaitl
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua ở đâu vậy bạn???
banhtieu
TÍCH CỰC
12 năm
@phamthaitl cảm ơn haloshop đã hỗ trợ sản phẩm !!!!
cuối bài kìa bác . pó tay
phamthaitl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@banhtieu hôm nay mới có link đó nha bạn.với lại tui cũng ko thể đến đó mua đc.nếu có trên eBay thì tốt.
vithienlan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này tiện cho những người hay thuyết trình hay họp, vừa nhỏ gọn vừa chất lượng
cái này rất hợp với mình.
hay nhỉ rất đáng mua đây. gom tiền tới hallo thôi
Rất tuyệt cho các bác nào có nhu cầu giải trí di động, riêng mình đã có ý tưởng, tạo một vài bất ngờ nhỏ cho bạn gái 😁.
@khanhnguyen9x Vừa ệt vừa live view lên trần nhà, ý tưởng này hay ah nha 🆒
b0ngma01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chiếu gần thế thì chẳng đẹp 😁, nói chung chỉ đề chơi thì được, chứ để xem bóng đá hay phim ảnh yêu cầu cao thì ko ổn cho lắm. :D
Kết rồi đấy
Nếu chế cho iPad 3 thì thêm cộng cable nối vào cái chân của vỏ này?
Nhưng không biết là độ phân giải có chuẩn không?..khoảng cách 1m là hơi chuối😁
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
công nghệ phải là thế chư...........
1m có vẻ không thiết thực cho công việc nhỉ
Phụ kiện good quá ^^
Tuổi thọ đén LED lên tới 20.000 hours, tuyệt cú mèo 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế