Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy đọc sách Amazon Kindle 2014, giá 99$

levuongthinh
22/10/2014 17:53Phản hồi: 139
Trên tay máy đọc sách Amazon Kindle 2014, giá 99$
Kindle 2014 (4 of 24).jpg

Những chiếc máy đọc sách Kindle do Amazon sản xuất thực sự là những sản phẩm tốt cho những ai yêu sách nhưng mà không muốn mua sách giấy nữa. Giá bán của những chiếc Kindle ngày càng rẻ hơn và tính năng thì càng nhiều hơn. Amazon Kindle phiên bản 2014 là một chiếc máy đọc sách như vậy. Nó đã được nâng cấp với màn hình cảm ứng hoàn toàn, loại bỏ đi các phím cứng, giúp cho việc thao tác khi đọc sách thuận tiện và thoải mái hơn. Ngoài ra Amazon cho biết họ còn nâng cấp chip xử lý để tăng tốc độ lật trang hay các tác vụ khác.

Amazon Kindle 2014 có một màn hình e-ink kích thước 6”, mật độ điểm ảnh 167 ppi. Kích thước tổng thể của máy là 169 mm x 119 mm x 10,2 mm và cân nặng 191g. Đèn nền có màu ấm hơn để giảm cảm giác mỏi mắt khi đọc lâu.

Kindle 2014 (23 of 24).jpg

Với phiên bản Kindle 2014 thì Amazon đã giảm bớt các chi tiết cao cấp để có thể hạ giá thành. Thân máy được bao bọc bởi một lớp nhựa hơi nhám, không có lớp chống trượt. Lớp vỏ này màu đen và khá là dễ bám vân tay.

Kindle 2014 (5 of 24).jpg

Amazon đã nâng cấp dung lượng lưu trữ của Kindle 2014 lên gấp đôi so với phiên bản trước đó, từ 2GB lên 4GB. Với mức dung lượng này, bạn có thể lưu hàng chục ngàn e-book để đọc. Kindle 2014 được trang bị kết nối WiFi để người dùng có thể mua sách trực tuyến từ cửa hàng Amazon Kindle Store. Ngoài ra nó còn có một trình duyệt đơn giản để phục vụ nhu cầu duyệt web cơ bản.

Kindle 2014 (21 of 24).jpg

Về phần mềm thì Amazon Kindle 2014 được cập nhật các tính năng mới nhất như X-Ray, Goodreads, Kindle FreeTime và phần mềm tạo kho từ vựng (Vocabulary Builder).

Kindle 2014 (18 of 24).jpg
Về dung lượng pin thì Amazon Kindle 2014 có thể hoạt động liên tục 4 tuần ở chế độ tắt WiFi và đọc sách khoảng 30 phút/ngày. Còn nếu có sử dụng WiFi thì máy sẽ hoạt động liên tục được khoảng 1 tuần.

Giá bán chính hãng từ Amazon cho Kindle 2014 là 99$, còn giá bán ở thị trường Việt Nam là khoảng 2,5 triệu đồng.

Quảng cáo

Cảm ơn TMT Shop đã hỗ trợ sản phẩm.

139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xenoxone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Rất thích máy đọc sách 😃
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
9 năm
Yêu em nó dù không thực sự ưng ý lắm 😃
Amazon Kindle tuy đơn giản nhưng tuyệt vời !
Không biết màn có tốt hơn không chứ em kindle 2012 của em bị mờ màn
Ờ vậy mình nói.Apple mãi mãi là ng đi sau vĩ đại về máy đọc sách.
@quangloc999 Apple làm gì có máy đọc sách mà so 😕
@familyshonors Nói cho zui thôi.Chứ bik nói gì đâu.
@familyshonors Một sự lầm tưởng ko hề nhẹ về máy tính bảng và máy đọc sách ý mà 😁
@Thichthanhbinh hôm bửa lãnh đạo thụy điển kêu apple làm ảnh hưởng đến nền công nghiệp giấy nước này
giangvo2006
ĐẠI BÀNG
9 năm
càng ngày càng xấu! càng dày thêm!
tamuct
TÍCH CỰC
9 năm
Giá này quá tuyệt vời cho các bạn yêu sách
P/S: Mod quay video hướng ống kính thẳng góc với màn hình kindle, người xem sẽ ko bị lóa mắt => màn hình máy này nhìn nghiêng ko ổn lắm
ronaldomu
TÍCH CỰC
9 năm
Thiết kế máy quá xấu == Kindle 3 ở nhà mình vẫn thấy thích hơn.
@ronaldomu Kindle 3 của mình sau 1 thời gian ko dùng mà hết pin, giờ sạc không vô pin, không biết thay pin Kindle 3 ở đâu dc bạn nhỉ?

mình ở sài gòn nha.
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
e này đẹp quá.
mình nghĩ smartphone cũng đọc dc het mấy loại sách này
quan trong là chỗ down sách thui

mua chi cho phí xèn
@Wind Angel màn hình e ink chuyển trang lại nháy 1 cái làm mình hơi khó chịu.
@hieupy89 Tranh thủ lúc đó bạn cũng nháy mắt để cho mắt đỡ mỏi là đc rồi 😁 Thực ra càng về sau này, màn hình e-ink đã được cải tiến nhiều nên í bị nháy hơn rồi.
@Wind Angel lần gần nhất mình xem chuyển 3 trang nháy 1 cái. Dùng 1 lúc cảm thấy mắt khó chịu nên có quyết tâm mua lắm :D.
vẫn còn nhớ BB 7290
duydangle
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Wind Angel 1. Không chính xác cho lắm ở đoạn ko phải refresh.Có cần refresh nhưng thường là chục trang mới phải refresh 1 lần.
2. 1 tháng ko sạc nhưng mỗi ngày đọc 30', tính ra là đọc liền tù tì thì tầm 1 tuần thôi.
tungvanpro
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ko có đèn nền rồi, vẫn yêu e paper white 2013 😃
mua ở đâu vậy? mình muốn mua một cái
Hirano_machi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có nhiều sách có hình màu, vậy nên mua Kindle 6, 2014 tốt hơn nhỉ? Mình lăn tăn là có nhiều sách đuôi epub thì có đọc được trên kindle không nhỉ? Koko arc 7 HD, giá lại đắt hơn gấp rưỡi.
zhuming88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hirano_machi Đuôi epub kindle đọc ngon lành nha bác!
ngoài đọc sách nó còn được dùng để làm gì nữa không nhỉ, chứ bỏ ra 2tr5 mua về để đọc sách cũng hơi phí
ptd_0211
ĐẠI BÀNG
9 năm
@linh_pro91hp Chắc là chưa nghe đến Amazon Kindle. Đơn giản chỉ là thiết bị đọc sách
@linh_pro91hp không phí, mua về cho các cụ ở nhà đọc kiếm hiệp đỡ phải mua truyện, giờ 1 bộ truyện kiếm hiệp cũng từ 500k- 1 củ rồi, mua cái này copy cho các cụ 1 đống truyện vào là hợp lý
@linh_pro91hp ko làm đc gì nhiều đâu bạn, với cái màn hình trắng đen thế kia thì làm được gì nữa mà bạn đòi hỏi?
daibig
ĐẠI BÀNG
9 năm
con Này có fai voyage k ?
Darkpower
ĐẠI BÀNG
9 năm
@daibig ko phải bạn ơi.
Voyage nó ntn cơ mà 😁
_http://www.engadget.com/2014/10/20/amazon-kindle-voyage-review/
Không có đèn nền nên hơi bất tiện khi đọc sách buổi tối. Paperwhite vãn là nhất
burgboy