Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Máy nghe nhạc Sony Walkman NWZ-B173F

TDNC
29/6/2012 6:47Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua cái máy này về tậu thêm con beat by dr dre nữa là ngon ngay
@kienkul99 Đừng bác =)) e đã thử thì theo cảm nhận cá nhân nghe như *#%& =))
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@punakawa beast chỉ khoe thôi! p/p đừng hỏi@@!
luuanhdong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hai vợ chồng em vẫn tranh nhau cái sony dòng A mãi.
thua xa iphone 4s 😁 , cắm tai nghe nghe nhạc thì miễn bàn
@thanhsangmobile 4s có tuối không bác😆
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Queen'sDragon cũng ko phải hư danh đâu bác!@
@thanhsangmobile E da tung sai Iphone4 1thang nghe nhac va chup anh con thua con nokia x6 trc cua e.(iphone 4)

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
vaan
TÍCH CỰC
12 năm
nhìu bác chưa nghe qua phán như thánh vậy,nghe thử 1 lần đi mấy bác trai ạ rồi vào đây del comment nhé ,hay là từ nhỏ tới lớn chỉ chuộng hàng cao cấp ,tai nghe tầm 10 chai trở lên mới thỏa mản ?
có con walkman vất trong ngăn bàn hơn năm nay ko dùng tới
steaven
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã từng xài Apple Shuffle,Classic... T__T Bây giờ thì cứ Walkman + Sennheiser nhé các chú,cái tai kèm chỉ đáng đem ....trưng bày (cái này ko cần phải nói ,ko hiểu sao chú chủ thớt lại đem ra test nhỉ ?!?!?!)
mình dùng con sony đời cũ của con này mua hơn 900k gì gì ấy
cắm tai nghe beat detox cũng ngon như ai =))
test thêm bằng tai sony mdq4 in-ear hàng ship malaysia + tai beat kèm máy htc one X cũng cho chất lượng ko tệ
thiết kế không đẹp lắm (không muốn nói là rẻ tiền 😁). nhôm nguyên khối giống iPod Shuffle thì đẹp quá (ý kiến cá nhân nha 😆
Điện thoại không bao h có thể thay thế được máy chuyện dụng ^😃^ tại sao các máy dt Walkman không thể so được với máy nghe nhạc Walkman ^😃^ bởi vì máy nghe nhạc nó được sinh ra để làm 1 nhiệm vụ là phát nhạc, còn dt có quá nhiều chức năng rồi 😃
@punakawa điện thoại vẫn hay mà bác chỉ cần có cái chíp lọc âm là ngon ngay .ít ra mấy kais máy nghe nhạc tìm bài hát chả thấy sướng gi màn bé tý cho em chọn thì chọn cái đt ngon hơn mà chả kém bao nhiêu về chất âm
vote 1 phiếu cho em nó, ai đã từng nghe thử máy này rồi thì sẽ thấy được cái bài viết này nó nhảm đến mức nào.
@zikey quá chuẩn. Chủ thớt này dốt đặc
Dìm hàng vđ :|​
1. Nghe bằng con Earbud stock =)) mà cũng đòi nhận xét âm thanh.
2. Ừ thì âm BASS "kém", sao không nhận xét về mức độ chi tiết và các dải âm còn lại, hay chỉ biết nhận xét dải bass =)). Nghe nhạc mà chỉ quan tâm bass thôi à =))
3. Nhạc dùng để test là nhạc gì, thể loại như thế nào, mức độ trình diễn của bài hát đó như thế nào với các dải âm =)) chả nói, cả cái máy nghe nhạc người ta quan tâm đến sound quaility nhất thì gọn 3 dòng. Còn lại dành hơn một đống dòng tả "bề ngoài". Học VOZ về review đồ âm thanh đi, không thì bài này nên thêm cái tag đầu là [Dìm hàng] hay [Noob review] vào =)).
Bài viết thế này cũng được đưa lên trang nhất. Bá đạo cmnr.
máy này mà cũg trên tay, vớ vẩn, sp này nghe nhạc k bh là hay cả! đúg hơn là loại máy này, mình đã mua 2 cái và chất lượng nghe nhạc chỉ khá khi có tai nghe hỗ trợ thôi =;
mrk19944
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với giá này thì có creative zen ngon đấy 😁
Ah mà hàng Sony thì đừng hỏi về độ bền nhé, cái nào cũng có cái hay của nó đấy.
[ tf ]
TÍCH CỰC
12 năm
đang xài b162f, âm thanh chuẩn ko cần chỉnh, bài review này có vẻ hơi bị tào lao. Cái quan trọng nhất của 1MP3 là âm thanh mà ghi có vài dòng, khó hiểu được.
nói như mấy bác ở đấy thì những người dùng ipod tai trâu hết, chỉ có các bác ấy là chuyên gia về âm nhạc 😆 thế thì thế giới này có nhièu tai trâu lắm, của nhà các bác tất 😃)
kelton88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới đi xem con này về. Cùi hơn con mình nwz-e023f mua cách đây 5 năm
ducanhhtvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
một bài "trên tay" kém tinh tế nhất mà mình từng đọc...thật là hời hợt và thiếu trách nhiệm
.
.
.phải nghe, so sánh, trong từng loại nhạc và so sánh với các máy nghe nhạc khác trong cùng phân khúc nhé :|
.
.hay là bạn chủ thread review bằng mấy bài nhạc Vpop xập xình rồi phán là "bass đục" =))
... đã dùng rất nhiều em, nhưng em này khá là hợp lý trong tầm ấy tiền (thập chí máy khác hơn 1,2 củ) .. ko bỗng dưng mà sony sx ra 1 em như vậy chỉ để chơi nhạc đâu nhé
có lẽ cái máy nghe nhạc này sony cho ra mắt bây giờ ko hợp thời lắm với giá như vậy có nhiều lựa chọn tố hơn! nếu nó ra mắt từ 5 năm trước thì nó sẽ là một cơn bão còn bây giờ thì hơn khó..! Ju
kiếm cái walkman Z mà dùng, sau đó mở thùng rác ném ipod touch vào 😆
pin bọt thế nào....có con ipod nano zen 1 giờ nầm trong tủ rùi...khi nào đủ vốn mở quán cốc cafe chơi dàn âm thanh xịn vs môi con ipod ra là chuẩn vì pin nó chai mất rồi...cắm trực tiếp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019