[Trên tay] Máy nghe nhạc Sony Walkman NWZ-B173F

TDNC
29/6/2012 6:47Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mà sao con xneo mod clearbass vào nghe ghiềng....
bài review tệ hại nhất mà mình từng xem qua.
Mình thấy bài review này dìm hàng Sony B-series quá cỡ.

1. Về thiết kế :

Chủ topic : không đẹp, rẻ tiền và vòng tròn khó điều khiển, màn hình nhỏ....

Không biết có nên hét vào đầu bạn rằng đây là dòng B-series của Sony nên tất nhiên không thể đòi hỏi sơn cao cấp, chất liệu kim loại được.

Điểm nhấn sản phẩm nằm ở chỗ cái vỏng tròn đó bạn. Rất dễ điều khiển và cơ động. VD đang chạy xe ngoài đường chỉ cần vặn nhẹ là next qua bài liền. Hay là bạn chỉ cầm vặn vặn vài cái rồi phán bừa như thế.

Cái màn hình không thể hiển thị nhiều thông tin bài hát >>> Vậy theo bạn thì nó cần hiển thị thêm cái gì nữa??? Khi đây là dòng Nhấn và Chơi nhạc. Hiển thị tên và danh sách bài hát là quá đủ.

2. Về chất lượng âm thanh :

Chủ topic : chất lượng của máy/tai nghe đi kèm chỉ dừng lại ở mức khá. Có âm Bass nhưng nghe không đã, âm thanh có vẻ hơi đục và không có độ trong.

Thật vô lý. Vì tai nghe Sony đi kèm thiên về độ sáng, âm cao nổi trội. nếu vặn bass âm thanh càng chuẩn hơn nữa.Vậy mà bạn nói ....

Đầu tư thêm 1 cái tai nghe chừng 50 USD bạn sẽ thấy bass của B173 nó uy lực cỡ nào.

Tóm lại, bài review quá cảm tính và chưa nêu ra được cái gì nổi bật của sản phẩm mà toàn là nêu cái gì trên trởi dưới đất.

Ai cũng review ai cũng trên tay cái x y z nhưng thật sự am hiểu công nghệ thì rất ít.
em tham gia tí, nokia 8800 nghe nhạc trữ tình cùng hay lắm các bác ạ.sáng sớm em toàn để báo thức = nhạc chữ tình thôi.
vn00664281
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng đời trước của con này 😁 có đánh giá như thế này
+Thiết kế dòng này ngày xưa bị khựa nhái hơi nhiều nên giờ mình cũng có cảm giác nó rẻ tiền,cái nắp thì ko cẩn thận là bay.tóm lại là con này thiết kế xấu tệ ,còn thua mấy con của samsung.pin thì bình thường,sạc cũng nhanh
+Về chất lượng nhạc:Tai nghe đi kèm máy không đến nỗi nào,nói chung là tuyệt vời ở tầm giá.chức năng equalizer chỉnh hơi mất công ,nhưng chịu khó 1 tí cho phù hợp với tai nghe thì rất hay.âm bass thì được nhưng âm bổng thì không tốt lắm,bình thường
+Cái vòng tròn tua bài:Mình rất thích cái vòng tròn này,khi để trong túi quần,dễ dàng sờ dc cái vòng tròn để chuyển bài.Vặn dễ dàng chứ không có gì gọi là khó khăn cả.Cái vòng này mình vặn gần 2 năm nay mà không thấy vấn đề gì cả
Máy nghe nhạc chỉ là một phần nhỏ bé của đt thông minh smartphone
công nhận có mỗi 1 chức năng là nghe nhạc với giá như thế này thì ai mua @@,bây h smảrtphone nổi trội nghe cũng sg tai lắm rồi :-j...
những cái máy này bây h ngta mua đa số là hàng tàu dùng chán thì vứt vài chục nhìn đến vài trăm là cùng :-j...hàng triệu thế này ai mua thì đại gia quá=))
@uhmhello1807 Mấy cái máy nghe nhạc tàu nghe như đấm vào tai ay.thằng bạn mình có con máy nghe nhạc đc ông a bên hàn gửi về.l(ko nhớ là loại gì)bé bằng ngón tay.có màn hình hiển thị tên bài hát.có phím cảm ứng giá khoảng trên 2tr gì đó s vởi tiền vnd .kèm tai nghe ,,nghe đến đâu sướng đến đấy.....

Sent from my SHW-M110S using Tinhte.vn
ko biết còn bị lỗi hiển thị Unicode ko, mấy dòng Sony WM vẫn còn bị @@
lionel
ĐẠI BÀNG
12 năm
dòng B thì ko nên review làm gì.
Sống trên đời cần có một tấm lòng
mình đã dùng ver 2011 của con này, hồi nó còn thiết kế bo tròn đầu chứ chưa chuyển sang design dạng thanh như này. combo của mình là CX300II và con walkman đấy, nghe âm bass mạnh thì phải hy sinh middle và treble thôi 😔. chán thì quay sang con Touch4 nghe.@@. con này thick ở vòng led trên wheel điều khiển, đi đêm đẹp tuyệt vời 😁 1tr4 thì mình nghĩ là bản 4Gb, 2Gb có 1tr1 thôi à :D mua về làm phụ kiện đi đường cũng đc mà =.="
cuongnm11
TÍCH CỰC
12 năm
😃 nghe cũng được. nói chung tiền tầm này các bác yêu cầu cao gì?
Ăn đc sansa clip zip ko nhỉ? Sony thì dòng A72x xem bác nào còn dám mang đt ra so sánh.
đánh giá như chuyên gia âm thanh ấy nhỉ.ai ko rõ lại hiểu lầm thành ra hại sony, ai biết rồi ng ta cười cho bạn à.chỉ có người lần đầu tiên sờ vào máy nghe nhạc mới dùng tai nghe theo máy để đánh giá thôi. Gỡ xuống đi kẻo ăn bom đấy.
chanhdaiphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách đây chừng 1 hay 2 tháng mình có dắt bn đi mua con này, dáng thô hơn con đời cũ cực kỳ, âm thanh thì cũng chấp nhận được nếu chẳng cần nghe nhạc để đánh giá gì ghê gớm, nút bấm có vẻ hơi ọp ẹp. Nhưng có ít tiền thì mua con này nghe vẫn khá hơn một vài con cùng tầm rồi
cuongnm11
TÍCH CỰC
12 năm
chán sony là chẳng con nào nghe được lossless
@cuongnm11 Ai bảo là sony không chạy lossless.
Dòng E và S trở lên nghe lossless ầm ầm.
Cd walkman không cần nghe lossless.
Mà lossless với mp3 320 bạn phân biệt được không? Trừ khi bạn có đôi tai thần thánh và bộ thiết bị cũng thuộc hạng A.
Cứ Mp3 mà chơi nếu nghe tạp, còn nếu nghe ít thì CD walkman mà chơi. Làm vài đĩa Lez zeppelin, Queen, Deep purple là đủ. He he.
@huytk2 e đính chính nhé: dòng s ko chạy được lossless, dòng e chắc càng ko ^-^
e dang dung con s.....
đọc hết 9 pages thấy nhiều bác cm mà buồn cười ghê, mình củng không phải là chuyên gia âm nhạc nhưng mình vẫn biết phân biệt cái nào hay cái nào dỡ, mình từng nghe qua ipod touch gen 3, classic và nano nhưng nói thật chứ hàng apple nghe âm bass yếu và toàn trep rất nhói tai, mình nghe chừng 10p là thấy nhức đầu rồi, có chăng nó "ấm" hơn mấy cái máy china một chút chút... clip thì mình chưa xài nên không dám đánh giá, cã ngày nay đi một vòng xem máy thì thử từ hàng china 250k đến china 500k, ipod suffer và nano thì mình ưng con b172f nhất, nghe ấm tai và có vòng xoay rất là tiện, hơn nữa là nó có FM =), mình copy nhạc 320kps cho nó nghe khoái thật, nhất là mấy bài nhạc không lời nhẹ nhẹ ấy, hihi. Còn đt android cài thêm amp thì nói thật mình có một con và nghe muốn vỡ cã đầu vì âm bass nặng như tạ, ban đầu dùng amp thấy thích chứ càng dùng càng thấy dỡ. và cã symbian dùng ttpod nữa, nghe củng khá nhưng vẫn chưa thật tốt, tóm lại mình chấm em b172f này trong tầm giá 1190k mà mình bõ ra, mấy bữa tích góp làm em tai nghe nữa là lắc lư theo điệu nhạc 😁

p\s: mình thấy nhiều bạn teen giờ tay cầm ipod or iphone và mặt thì trên trời -> xài nó chỉ để khoe là chính, chã biết cóc xì gì về âm nhạc... và hình như để nghe mấy bài rap việt chữi chữi nó mới đã :D sr mấy bạn teen nào biết thưởng thức âm nhạc, vì mình thấy đại đa số là như thế, và không riêng gì mình củng là teen :D
@123.xxx hee,mình cũng có cảm nhận giống bạn này....bản thân mình vẫn thích walkman của sony nhất :D
Thôi rồi lượm ơi......
Với giá tiền nay thiết nghĩ 1 con đt tích hợp thẻ nhớ như Nokia thì có lý hơn 1 con màn hình 2 màu xanh đen này =))
Xau nhu cu au' !!!
Vậy y như bạn j nói ở đầu đó tai trâu thì nghe j không đc.
Tai Nghe của nó đứt em lấy tai nghe của sony w810 hàn vô nghe bass chắt hơn đấy mấy bác... hehe có bác nào thử coi có khác không?. Dây của tai nghe nhìn thô cứ như dây TQ.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019