Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy tính bảng Iconia W500 của Acer, Windows 7 nhưng chạy tốt

sonlazio
10/3/2011 14:24Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn romero ơi mỗi người một nhu cầu mà. Riêng bản thân tớ thích rất thích máy tính bảng chạy window. Vì tớ có thể giải trí mà khi cần tớ cũng có thể xử lý công việc như email và office. Nói chung với tớ thì dùng window rất tiện không phải lo chuyển đổi dữ liệu.
romero
TÍCH CỰC
13 năm
THì cũng biết thế, nhưng mà nhu cầu ít lắm, gọi là hàng độc thôi. Nói thật giải trí game nhỏ của win ko bằng tablet đc, toàn game cũ, nếu thích WIN làm con netbook 5-7tr hết
Fusion của AMD thì mượt rồi 😃
mình vẫn đang chờ đợi 1 máy tính bảng chạy Win7 ngon lành để hỗ trợ tốt cho công việc.
COn này thiết kế công nhận đẹp quá, nhìn rất chất nam tính tình si 😁

Không biết có cài được linux không, hoặc bán bộ cài sẵn linux cho giảm giá thành so với nền tảng Windows
Thông tin mọi người quan tâm nhất là giá thì chưa có...Chờ tiếp vậy
thiết kế đơn giản nhưng khá cục mịch
máy hơi dày và nếu đi thêm cùng keyboard thì càng dày hơn 😃
cấu hình khá ổn
nhưng mình thích giao diện đúng nghĩa của tablet hơn để tiện cho chạm cảm ứng
ít thao tác khi sử dụng máy hơn thì tốt
nói chung chiếc máy tiện cho người làm việc vì nó chạy được windows
cơ mà sao ko có cổng ra máy chiếu nhỉ
Có cổng HDMI trên cái dock đó bác, chắc quá chú tâm đến món chính mà kg quan tâm chứ gì,

Mình còn thấy cả cổng LAN và USB nưã
Hay quá nhở...tablet mà có đầy đủ kết nối như laptop vậy...giá good nữa thì xúc đc....!
pin 3 cell thì ko biết chạy windows 7 dc bao lâu nhỉ
tuyệt vời, đây mới thực sự là 1 máy tính bảng
nhìn cũng khá nhỉ nhưng có vẻ nặng tay, ko bik dùng được mấy tiếng...?
Sau này máy tính bảng có cổng USB nữa thì thay thế hoàn toàn latop rồi.
bakabonvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đợi sản phẩn chạy win7 ngon hơn sẽ xúc 😆 .
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
chỉ đạt điểm 6 về ngoại hình thôi !
Kagoma
ĐẠI BÀNG
13 năm
âcc, cái này ko phải tablet thì là cái gì
những ng mua tablet chạy iOS hay Android thì thường có 1 cái laptop rồi (ko có thì sync bằng niềm tin ah)
cái này tiện cho những ai chưa có laptop nhưng muốn xài tablet, ngoài ra thì dùng windows nên có thể hỗ trợ công việc tối đa
chắc sẽ có 1 số ng có nhu cầu này, mình thấy cái này cũng hay tuy rằng chắc sẽ ko mua, mình thix eee pad của Aus, mà sao lâu lắm rồi ko nghe thông tin e nó nhỉ
cái này ko bít pin và trọng lương thế nào, cho thêm chút thông tin với chủ thớt
cafe_2010
ĐẠI BÀNG
13 năm
kết em nó rồi nha,search giá thôi
stefanno7
ĐẠI BÀNG
13 năm
Máy này pin 3cell, dùng dc khoảng 4 tiếng. Ở Anh có bán rồi với giá 460 bảng. tầm khoảng 15tr. Mình thấy cấu hình rất ổn lại thêm ổ SSD thì quá trình xử lý sẽ mượt hơn rất nhiều.
Mình đã xem qua 1 số clip thực thi bởi em nó. Rất tốt. Với thương hiệu acer thì cái giá khá tốt cho 1 cấu hình như thế.
Đây là kiểu tablet kèm bàn phím. Trước đây thấy Fujitsu hay sản xuất dòng sản phẩm tương tự thế này.
Cũng đáng để chú ý !
Mình thấy hơi thừa khi dùng IPad vì nó cũng không giúp ích gì rõ rệt cho mình !
Mình là cứ cặp đôi Dell studio 1555 và IP4 là thấy đã đủ nhu cầu.
Vì công việc của mình thường xuyên gặp khách hàng, mỗi lần cứ phải lôi con Dell ra thấy không tiện lắm !
Con này mình thấy ổn vì Làm việc thì trên Lap còn trình diễn trên con này ! Không biết con này có chạy nổi AutoCad không nhỉ ....?
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn đẹp đấy chứ,nhưng win7 thì dùng lap hay hơn tab
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Tablet mà cấu hình nó bằng cái PC nhà em rồi :-( Máy em chạy win7 ngon ơ thì suy ra nó cũng thế,chắc nóng hơn tí.
Máy chạy win7 lại có giao tiếp USB mà ipad hay xoom chưa có được chắc chắn sẽ làm nhiều người phải đắn đo với 2 em kia.Các bác đừng coi thường nha,win7 cũng nhiều game nhỏ mà hay lắm đó,vác cái bàn phím đi buồn buồn chơi warcaraft được nhé 😁
arcwin
CAO CẤP
13 năm
pikachu này bắn trứng này bắn gà dò min......chơi win7 thì chắc là chén đc chắn phỏm ở tamtay đó nhỉ.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
13 năm
Angry bird các kiểu chơi đc mà bác 😁 plant vs zombie,kiểu kiểu thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019