Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy tính bảng Iconia W500 của Acer, Windows 7 nhưng chạy tốt

sonlazio
10/3/2011 14:24Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

delasneo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đố các bác con này chạy được Windows 8 không?

Chắc chắc là chạy được đó, và windows 8 thì nhẹ hơn và chuyên dùng cho máy tính bảng đấy. Hehe.

Mua vể rồi chuẩn bị update thôi.
Tất cả đều chạy theo máy tính bảng kể từ khi Ipad ra đời, thực sự là về công nghệ thì Apple ko vượt trội các đối thủ, nhưng chính sự cáo già của Bác Job làm thay đổi cục diện của thị trường, đối đầu với iOS đều ko ăn thua 😔(
TUM LUM
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy là có hy vọng cho máy tính bảng chạy Win7 rồi
Làm sao thiết kế mỏng cỡ dell adamo , pin dùng 5-6 tiếng là hết sẩy
Đồ của Acer hay bị kêu về độ bền dù cấu hình cao. Không biết tablet có khác không.
pvhanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
video chắc quay bằng máy ảnh số, lấy nét thủ công nên khó nhìn quá.
Bác này có nhầm lẫn không nhỉ?
lecaothang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khen thì khen chứ vì Win 7 phù hợp với nhiều người trong công việc nhưng khi em search cái giá thì hơi chát : 499 euros or £529 inc VAT (Đầu tháng 4/2011 bắt đầu bán) . Đọc xong lại suy nghĩ lại, cần thì cần thật nhưng cố đợi nhiều dòng máy khác để có thể lựa chọn hơn :sleep:
Nhìn cái ảnh 2 kết hợp với bàn phím lại nhớ đến HTC Shift or XT7500 hehe.
e này cũng là một chiếc máy khá ổn cho ai thích công việc thiết kế còn vài điểm chưa ổn như còn dày và chưa tinh tế ở cái viền to
mà thế là ổn win7 chạy đc rất nhiều thứ đủ tác vụ rồi, duyệt web thì đã có chrome và firefox yên tâm về flash
nhưng mà các bác đòi hỏi nó hơi nhiều đó trong khi muốn giá thấp ^^ thế nên là ai cần thì múc đê
anx0ngbien
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua con này ở đâu + giá bn vậy các bác. em thích máy tỉnh bảng xài win7 lắm.
Máy tính bảng mà cài win7 thì phần mềm chắc cũng không cài được nhiều. Được cái windows là sướng rồi.
Đúng cái mình thích, nhưng không có tiền mua, nhưng cái này nếu dual cùng với android thì hay quá. Khi đi choi, cần giải trí, mail thì xài tablet, khi lên cơ quan cần làm việc thì xài laptop nhưng không có chuột thì hơi bất tiện
Một cái máy tích hợp đa tính năng, rất tiện cho anh em nào xử lý công việc hay đi công tác
sonyclie
TÍCH CỰC
13 năm
nếu giá dưới 400usd thì may ra mới cạnh tranh nổi ipad2
Windows 7 mà sao lại có Angry Bird vậy mấy huynh ?
Lạ quá .!
Có gì lạ đâu bác. Có từ lâu rồi mà
Máy có vẻ ngon, nhưng mà thiết kế dày và quá xấu, trông giống như các laptop đời 2008 về trước í
chạy trông cũng mượt mà hơn.
E thì k thích w7 dùng trên table chút nào. Có lẽ dùng trên máy bàn tốt hơn. 😔
ko thấy có phần mềm riêng cho cảm ứng nhỉ
toàn thấy pmem mặc định cho windows thôi
nói chung là ko thấy gì hơn con dell xt2 của mình,trừ cái bphim rời
Con này có bán ở HCM chưa các bác ?
BBaoni
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thích con này, laptop ngoài phục vụ công việc còn dùng để giải trí (nghỉ ngơi sau khi làm việc), mà cầm laptop trên tay thì nóng (con MBP), nặng...
Hy vọng bé này chạy được bộ công cụ của Adobe, ha ha! và hơi tham tí, ước gì có ai viết bộ soft biến giao diện Tablet Win7 thành Andoid hoặc iPhone cho con này, win 7 nó ko tối ưu cho "chọt chọt" lắm vì icon và nhiều thứ con bé, bạn muốn chạy soft phải chọt start > program > soft... chứ ko vuốt qua lại màn hình để có icon riêng từng loại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019