[Trên tay] Nokia 603: Symbian Belle, CPU 1GHz, có NFC

TDNC
19/10/2011 10:25Phản hồi: 283
[Trên tay] Nokia 603: Symbian Belle, CPU 1GHz, có NFC

Hôm trước Tinh Tế đã đưa tin về chiếc điện thoại [TAG]Nokia 603[/TAG], một chiếc smartphone tầm trung chạy hệ điều hành [TAG]Symbian[/TAG] [TAG]Belle[/TAG] mới nhất của [TAG]Nokia[/TAG]. Máy được trang bị CPU 1GHz, RAM 512MB, màn hình [TAG]ClearBlack Display[/TAG] và công nghệ giao tiếp tầm ngắn [TAG]NFC[/TAG] tương tự như bộ ba Nokia 600, 700 và 701. Điều đặc biệt đầu tiên của con Nokia 603 này đó là nó xài MicroSIM nên bạn hãy chuẩn bị cắt SIM của mình đi nhé. Sau khi gắn SIM vào, nó cũng tự động nhận ra tài khoản Nokia của mình (có lẽ Nokia lưu thông tin của SIM kèm theo tài khoản Nokia Account) và mình chỉ việc điền mật khẩu một lần là có thể xài các dịch vụ của Nokia ngay mà không cần phải đăng nhập lại.

Cảm giác đầu tiên sau vài phút trên tay Nokia 603 với hệ điều hành Symbian Belle đó là máy nhỏ gọn với màn hình 3,5" đẹp và rất sáng. Thao tác vuốt trượt vô cùng mượt mà và nhẹ nhàng. Hệ thống widget đa dạng có sẵn cùng với chức năng tùy biến cao giúp bạn có thể thiết kế Homescreen theo ý thích của mình. Nói chung, điều mà mình cảm nhận được với Nokia 603 đó là sự gọn gàng, đa năng và tính tiện lợi.

Pin mà Nokia 603 sử dụng là loại BP-3L có dung lượng 1300 mAh, theo thông tin từ Nokia thì bạn có thể dùng máy để gọi suốt 8,7 tiếng trên mạng GSM.

Màn hình Homescreen

Widget đa dạng

Màn hình menu

Màn hình 3,5" công nghệ ClearBlack Display

Mặt trước chỉ có cảm biến ánh sáng và loa thoại, không có camera phụ

3 phím cứng: 2 nút thực hiện cuộc gọi và nút menu ở giữa, sát mép dưới là microphone

Quảng cáo

Cạnh trái đơn giản không có gì cả

Cạnh phải có 2 nút chỉnh âm lượng và nút Camera

Mặt trên có nút khóa/mở khóa màn hình, cổng âm thanh 3,5 mm và cổng Micro USB

Cạnh dưới không có gì cả

Quảng cáo

Mặt sau là Camera 5 MP và loa ngoài, không có đèn Flash

Máy dùng MicroSIM, thẻ nhớ microSD

Giao diện album nhạc

Giao diện chơi nhạc

Game Angry Birds phiên bản có NFC được cài sẵn

Dùng NFC để mở khóa thêm các màn chơi mới

Giao diện Camera chụp hình
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ljonh3art
TÍCH CỰC
13 năm
Không có video ah bác? Cục pin em này nhìn mà thèm quá...
vinamin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ljonh3art
daovantu24
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trông máy nhìn khá là đẹp
làm video giới thiệu đi pác ơi ... Thanks chủ thớt ... tinh tế no1
không biết giá cả thế nào, hy vọng rẻ :>
hôm nọ có đọc bài về máy này,giá chính hãng khoảng gần 6triệu bác ạ.Giá khá cạnh trang so với các máy khác có cấu hình tương đương.
tầm 7tr rưỡi bạn.^^
hồi xưa các cụ chê microSim
bây h thì bắt đầu phổ biến rồi đấy 😆
Nokia đã bắt đầu sử dụng !
ông vua mà sử dụng thì ......
nokia đâu còn là ông vua nữa bác....😁
[[-Zoro-]]
ĐẠI BÀNG
13 năm
điện thoại tầm trung à, sao nokia vẫn chưa ra WP nhỉ, nóng lòng muốn xem thiết kế như thế nào quá 😁
vphuc161
TÍCH CỰC
13 năm
Kiểu này chắc không biết chừng nào mới chuyển WP nữa
Cuối tháng này mà bạn.
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
13 năm
het minh ung ho nokia nao. Co le em 603 nay se co gia dep tam 5-6tr. Rat dang mua cho chiec smartphone co chip 1ghz
chỉ làm mấy đứa nghèo nghèo thêm thèm thuồng mà thôi😢
bác này nói hay nà! 5-6 triệu người ta coi là điện thoại tầm trung còn với mình thì đi toi 1 tháng làm trâu cho thiên hạ cữi.
Thiết kế đẹp thiệt, gọn gàng mà cứng cáp
cá nhân mình thích 1 em nokia cấu hình tương tự các em xài symbian belle mới bây giờ,nhưng có dáng như x7
Nhìn cũng đẹp đấy chứ, tầm trung nên cấu hình thế cũng tạm được. Thấy giao diện Home hao hao với HTC nhể các bác? :hot:
nhietdothap
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bệnh hoang tưởng ah
Tất cả đều ổn Rất tuyệt nhưng k ưng thiết kế lắm

Sent from my iPhone using Tinh tế
Kacey
TÍCH CỰC
13 năm
Nokia bắt đầu chuyển sang microSIM rồi nhỉ
giá cả kg biết bao nhiêu nhưng cấu hình phần cứng rất tốt, xài microsim kêu cắt sim rồi seo xài lại mấy máy khác chày, cái vụ này oải ah nha:hot:
Lấy phần thừa bỏ vào bóp. Khi cần lấy gắn vào micro sim xài bình thường.
Dạo này NFC phát triển quá !
một sự chọn lựa cho người nghèo như em...Nokia sao cứ hí hoáy với Symbian hay bỏ thì thương 😁
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
không thích cái máy nhưng thích nhất cái này,vote cho nokia một phiếu
meobeo_
TÍCH CỰC
13 năm
nhìn đẹp, hình như giá chỉ khoảng 5 tr thôi ! quá ổn
noruta
TÍCH CỰC
13 năm
chip 1ghz mà tầm giá đó thì quá ngon, lại thêm HĐH Belle cải tiến nữa, cố lên Nokia

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019