Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tay] Nokia 808 PureView: 12,2 triệu, có màu Đỏ, Đen và Trắng

TDNC
19/6/2012 16:17Phản hồi: 1.243
[Trên tay] Nokia 808 PureView: 12,2 triệu, có màu Đỏ, Đen và Trắng
Vậy là chiếc điện thoại Nokia 808 PureView với camera 41MP đã được bán chính thức tại Việt Nam với giá là 12.240.000 đồng. Máy vừa có mặt ở cửa hàng Mai Nguyên tối nay và ngay lập tức mình đã chạy xe sang đó thật nhanh để đập hộp nó. Mặc dù đây là một chiếc điện thoại cao cấp và rất độc đáo của Nokia nhưng hãng vẫn giữ nguyên cách đóng hộp như các máy trung cấp và cao cấp khác của họ gần đây.

Nokia 808 dày, rất dày, nhưng khi cầm trên tay lại khá nhẹ và vừa vặn, không cấn tay và mặt lưng bo tròn ở 2 cạnh nên cảm giác cầm cũng khá là thoải mái. Mặt trước của máy khá bóng bẩy với camera phụ, màn hình cảm ứng 4", hơi thon, 4 cạnh màn hình hơi cong nhẹ làm cho hình ảnh hiển thị có vẻ nổi lên trên nên khi nhìn vào có cảm giác rất thích. Chưa hết, viền màn hình cong còn làm cho ảnh sáng bị phản chiếu ở 4 cạnh nên nhìn từ phía trước trông máy rất long lanh và bóng bẩy.

Bên dưới là 3 phím cứng làm bằng nhựa (2 phím gọi, menu). Các phím này hơi nhỏ nhưng rất nhẹ và dễ bấm, phím bấm nhẹ hơn khá nhiều so với mình thấy và tưởng tượng. Còn các phím tăng giảm âm lượng, phím khóa màn hình và phím chụp hình ở cạnh phải đều được làm bằng thép không rỉ và cũng rất dễ bấm.

Đối với một chiếc máy có camera chụp hình đẹp và tốt như 808 thì tất nhiên chúng ta sẽ muốn xuất hình sang TV màn hình lớn để xem, đó là lý do vì sao trên đỉnh máy còn có thêm 1 cổng micro HDMI giúp bạn thực hiện được điều này. Cạnh đó ta còn có 1 cổng micro USB và cổng âm thanh 3.5mm.

Trái ngược với vẻ đơn giản của mặt trước, mặt sau của chiếc 808 đẹp hơn hẳn, mặc dù cụm camera lồi lên khá cao và to nhưng nhìn chung vẫn rất gọn gàng và có chút gì đó khá dễ thương nên phù hợp sử dụng cho cả nam lẫn nữ. Camera của máy có độ phân giải 41MP, cao nhất trong tất cả các điện thoại hiện có trên thị trường và nó cũng có đèn Flash. Chưa hết, phía bên dưới còn có một miếng cao su nhỏ dán ngang thân máy, có lẽ dùng để chống trượt khi để máy trên mặt bàn, từ đó chống trầy cho phần nắp lưng mặc dù lớp vỏ sau này đã được làm bằng chất liệu nhựa PolyCarbonate có khả năng chống trầy sẵn rồi.

Hiện Nokia 808 vẫn chạy trên hệ điều hành Nokia Belle, máy chạy rất nhanh và mượt, tốc độ chụp hình khá tốt và tốc độ khi xem lại hình cũng rất cao, không mất nhiều thời gian để tải ảnh mặc dù hình được chụp ở độ phân giải tối đa.

Máy đang được MaiNguyen.vn bán với giá là 12.240.000 đồng, có 3 màu Đỏ, Đen và Trắng. Trong hộp ngoài sách hướng dẫn ra còn có 1 cái thẻ NFC dán trên 1 tờ giấy, khi chạm điện thoại lên đó thì một đoạn video sẽ hiện ra giới thiệu cho bạn về các chức năng của NFC.

Xin cám ơn MaiNguyen.vn đã hỗ trợ sản phẩm.

1.243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duynga
ĐẠI BÀNG
12 năm
Camera độ phân giải lên tới 41Mb, kinh khủng thật, nhưng mà để làm gì cơ? Em sợ nó lại chết yểu như những dòng trước đó thôi. Haizzz 😔
@duynga bạn này nói rất đúng .
@chẳng liên quan Trời! khi up ảnh lên fb nó nén ảnh giảm chất lượng ảnh xuống rùi cái nào cũng như cái nào bác à, muốn thấy sự khác biệt bác ghé qua mấy host chia sể ảnh trực tuyến mà mấy bác thợ ảnh hay dùng ý...
@FullOfLove Vẫn chụp đc 38 chấm, nhưng khi ấy kg zoom đc
@duynga con này là nâng cấp của N8 bạn nhé, N8 có chết yẻu ko hay thành huyền thoại hả bạn
nhokty96
ĐẠI BÀNG
12 năm
😔 chỉ hận k có tiền
thôi an phận với em 603 vậy
@nhokty96 đúng rùj đấy, an phận vớj 603 thôj
@Týtìmmýt bạn up thử rom nokia carla thelight v2.0 chưa.dùng cho mình ý kiến nhé
@hpnv_a2 mình ko có time để up, dạo này phảj đj ctrìh chưa đk về nhà thì đành ngồi nhìn ngta up thuj àj. Bùn nẫu ruột
một cái giá gần hợp lý với camera khủng như em nó
Nếu công nghệ Pureview tích hợp trên dòng lumia thì tuyệt :-S
@thienthuts123 chuan. nhung hoi thua. vi nokia da cong bo pureview se dc dua len dong lumia chay wp bac ak.
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy đẹp nhưng lòi cái camera nên hơi kỳ
@phuongaltec mình lại thích cái kiểu thiết kế nòi camera này của nokia,nhìn mặt sau giống giống con robot trong phim robot biết yêu. 😁
@phuongaltec em lại thấy camera lồi như vậy mới đúng chất chuyên nghiệp camera 😃
còn tương lai em camera này nhét vô con lumia chạy winphone 8 apollo thì chưa biết khủng đến thế nào nữa 😃
Bác nhanh chân thật ^^. Máy ngon, đẹp, tuy nhiên vẫn thích bộ gear bác chụp hình review, bokeh rất ảo diệu 😁
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kienlee86 bokeh ngon thật @@! cũng đáng tiền!
@kienlee86 mình cũng thích nữa, bác có biết đó là lens nào với máy nào ko? 😃
đẹp, giá chính hãng ở VN như thế là rẻ hơn so với US rồi ;)
mà hình như cầm con này ai cũng phải thử cái camera trước thì phải, cũng đúng thôi vì đó là điểm nổi bật nhất của 808 mà 😁
Bỏ 12tr ra mua 1 cái "máy ảnh 41 chấm" cũng xứng đáng
@thienvk Câu này chuẩn 😃

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
Gắn cái camera nay qua glaxy siii thi tuyệt nhỉ 😃
@mr.victor cái gpu 808 mạnh hơn nhiều =))
@mr.victor _.__!! Bác kia bác ý thấy 808 chụp đẹp còn S3 chụp xấu thì bác ý mới muốn gắn camera của con 808 này lên S3 chứ, não bác có vấn đề hay sao mà đọc cái dòng dễ hiểu thế cũng cố tình không hiểu vậy ! Ng* vật.
@noMacLe chữ kí của bạn ý nghĩa là j vậy
@thang_1234 Mình cũng ko nhớ câu đó là của ai nữa. Nó thể hiện mong muốn hướng thiện của con người.
Con này rùm beng quá rồi nên giờ trên tay không còn gây sự chú ý được nữa 😃
Hơn được N97 mình đang xài được cái máy ảnh
@bentley_gt xe bò vs ôtô
cảm ứng điện trở với điện dung
s60 vs belle
hahahahahah
@trungcustom 😃, bác nói như thật 😁
@trungcustom giờ mới đi so N97 với siêu phẩm này sao 😁
thật buồn cười 😆
N97 chỉ so với mấy em cảm ứng điện trở công nghệ cũ thôi bác ahf 😃
5 em n97 chắc gì đổi đc 1 em 808 đây ta :D
longok
ĐẠI BÀNG
12 năm
@leenoo potay.org
có màu đỏ nữa hả ta
@MrAnhxtanh bay h điện thoại màu gì chẳng vó
weziths
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thấy thẻ NFC đâu cả?
Nó mà cài được Wp nhỉ!? 😁
Máy rất đẹp! vote cái 'Rất dày'' cầm lên trông:p rất men
@SpamProfessional Tới lúc bỏ vào quần thì.... 😁
liut123
TÍCH CỰC
12 năm
cũng đẹp quá nhỉ, riêng e lại thích kiểu dáng dày dày ntn, cầm vừa tay, chứ h cầm con droid razr tuy mỏng nhưng cầm k hết, rớt hoài à. nói chung máy đẹp, nhưng k thích hdh với đội phân giải màn hình
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@liut123 cái rỳ cũng có giá mà bác mỏng thì phần diện tích mặt trước phải to ra màn cái viền dầy vãi luyện xấu thấy ớn! to lại mỏng nhẹ trước cầm s2 thấy chán bỏ mẹ!
Sao Nokia không tích hợp cái camera của chiếc pureview vào WP nhỉ ? Lúc đó WP quả thực là. .. Chẹp chẹp
leenoo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sweetberry cái phần cam của wp cùi mía lắm bác ạ chắc chưa hộ trợ nên chưa cho vào ngay đc!
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
@sweetberry lúc đó giá cũng quả thực là....
hi vọng đây ko phải là quả bom xịt típ theo
@sweetberry vẫn không biết gi nản
nanguyen102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ôi!N8 của mình thất thế rồi😁 !qủa này ngon thiệt😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095