Trên tay Nokia Lumia 1520 chính hãng

dihuta
28/11/2013 10:28Phản hồi: 428
Trên tay Nokia Lumia 1520 chính hãng
Nokia_Lumia_1520_chinh_hang-5 copy.jpg

Nokia đã chính thức bán ra những chiếc 1520 chính hãng với giá 16 triệu đồng và tặng kèm loa JBL PlayUp trị giá 2,9 triệu đồng cho 1000 khách hàng đầu tiên. Hiện tại phiên bản chính hãng ở Việt Nam sẽ có dung lượng 32GB, hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ microSD và chuẩn sạc không dây Qi tích hợp sẵn trong khi bản dành cho nhà mạng AT&T của Mỹ chỉ có dung lượng 16GB và không hỗ trợ sạc không dây.[prebreak][/prebreak]

Lumia 1520 là chiếc máy rất lớn với màn hình 6", sẽ khó lòng để bạn sử dụng nó như một điện thoại bình thường mà không cần tới tai nghe Bluetooth. Đây cũng là một chiếc điện thoại Windows Phone có nhiều cái đầu tiên nhất: chip xử lý SnapDragon 800, phablet WP đầu tiên, cập nhật Nokia Black, Pureview 20MP, chụp RAW trên điện thoại và đặc biệt là màn hình FullHD.

Lumia 1520 có màn hình thuộc loại đẹp nhất trong số các phablet hiện tại, kể cả khi so với chiếc điện thoại có màn hình tuyệt đẹp là LG G2 thì máy cũng không hề tỏ ra thua kém. Ưu điểm của 1520 là dùng IPS LCD cho màu giống máy tính hơn AMOLED trên 1020 nhưng nó lại vướng một vài nhược điểm về tiết kiệm pin và không thật phù hợp với cách thể hiện của Windows Phone. Bù đắp lại, Nokia đã trang bị cho 1520 viên pin dung lượng cao 3400mAh nhưng chúng ta cần nhiều thời gian để thử nghiệm kỹ hơn.

Cảm ơn Mainguyen.vn đã hỗ trợ Tinhte.vn thực hiện bài viết này
428 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mong ước ngoài tầm tay
@dreamlc Tien do muanore 3 905 con hon
Hơi to, đợi 929 thui. ^^
fangy
ĐẠI BÀNG
10 năm
ko có video ạ?
.Mr.
TÍCH CỰC
10 năm
@fangy Quay lại đọc bài đi rồi sẽ hiểu vì sao "không có video" 😁
@.Mr. lý do là máy mượn :D
Haru_Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
lp thấy Video ... !!!
Rollkenken
ĐẠI BÀNG
10 năm
vote cho Nokia 😃
đợi 929 mãi ko thấy 😔
nokia ra liên luc quá , hịc ,
Hôm nọ cầm một con Nokia của ông bạn. Mình ko biết là máy số hiện gì. Màn khá to nên chắc ko phải loại rẻ tiền. Không hiểu sao phần phía dưới màn hình khi hiển thị màu đen chỗ sáng chỗ tối, cảm tưởng như phía viền dưới màn hình là các bóng đèn chiếu sáng hắt lên màn hình chứ nó ko sáng đều. Máy còn hơn 3GB nhưng khi cài game toàn báo ko đủ dung lượng cài, trò game thì hơn 800MB. Mãi thì cũng cài được. Ghét bàn phím không hỗ trợ telex.

Anyway, máy đẹp. Nhưng chắc mình sẽ chờ thêm một thời gian nữa cho WP hoàn thiện và máy Nokia cũng thế.
@xtuong Là con 625 bạn ạ. Vụ này các bạn phía trên cũng xác nhận là có bị trên máy 625.
@gauto988 em chắc chắn máy bác cầm của ông bạn bác là lumia 625 😁
jo0oker
ĐẠI BÀNG
10 năm
@gauto988 Màn hình full hd của máy chứ ko kiểu hắt lên đâu bạn ạ, hắt lên thì bây h kindle paperwhiye là tốt nhất rồi
@hoai88vn mình biết con máy to đó rồi,có khả năng là em 625 ấy nhỉ
Nokia...1 heart 1 love...
luvfanful
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoai88vn ý bác có phải là...
Chỉ 1 tình yêu
chỉ 1 Nô ki
hehe
@luvfanful Like mạnh, bác chỉ đc cái nói đúng ý em 😆
@hoai88vn e tưởng bác bảo chỉ 1 ty chỉ 1 c2
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chỉ chờ bài đánh giá hiệu năng với đánh giá về pin của e này thôi :v

Sent from my SHV-E150S using Tinhte.vn mobile app
xuanhoa89hy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đặt con màu vàng ở cellphones mà chiều nay đc thông báo cuối tuần sau mới có màu vàng . Mong ngóng e nó từng ngày mà h lại phải chờ đợi thật là nản quá đi .
@xuanhoa89hy Đợi chờ là hạnh phúc bác à 😁:D
@xuanhoa89hy cùng cảnh ngộ 😔
@xuanhoa89hy Viễn thông A có rồi, hàng chính hãng luôn. hôm qua mới giao 2 con Vàng. Đẹp lộng lẫy 😃
@tôi là hôm nay Ở tỉnh nào vậy bạn??? 😁
Thấy thì ham nhưng chắc còn phải chờ lâu mới mua đc. Tiếc là ko đc tặng loa JBL nữa. ;)
Đợi xem dùng thực tế như thế nào,nhất là về khoản pin :cool:
thích mà to về màn hình quá và to về cả money nữa
@gloomysunday Ko phải nó to đâu bạn mà là do tay bạn nhỏ quá. Đâu phải sx cho riêng người Việt Nam đâu mà đòi hỏi. Thix thì nhích ko đợi 929 ra rồi chê tiếp.
@lee sang jay mình ko chê bạn ạ thử đút túi quần jean ko đc nên hơi bùn thui - chờ em 5 inch là vừa
@gloomysunday Phablet thì làm sao đút túi quần được bạn 😃 Theo mình đút quần gọn gàn thì 4.3 inches độ dày 9mm là giới hạn rồi (cũng tùy độ rộng của túi).
Nhìn cũng có vẻ gọn mà ta, hôm nào đi cầm thử mới được
Thích 1 chiếc Lumia cao cấp 5,5'. 6' quá to để cầm bằng 1 tay. 😃
tommykp
TÍCH CỰC
10 năm
nếu mà ko lấy khuyến mại được trừ xiền thì ngon 😁
@tommykp he he , sao mà có được như rứa bác ơi !

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@tommykp
Đợi đi sẽ có mà bác :D Bài học từ 920 năm rồi :D
Hôm nọ cầm một con Nokia của ông bạn. Mình ko biết là máy số hiện gì. Màn khá to nên chắc ko phải loại rẻ tiền. Không hiểu sao phần phía dưới màn hình khi hiển thị màu đen chỗ sáng chỗ tối, cảm tưởng như phía viền dưới màn hình là các bóng đèn chiếu sáng hắt lên màn hình chứ nó ko sáng đều. Máy còn hơn 3GB nhưng khi cài game toàn báo ko đủ dung lượng cài, trò game thì hơn 800MB. Mãi thì cũng cài được. Ghét bàn phím không hỗ trợ telex.

Anyway, máy đẹp. Nhưng chắc mình sẽ chờ thêm một thời gian nữa cho WP hoàn thiện và máy Nokia cũng thế.
Máy nó mới mua! Nó đang cài game nên nhờ mình mua game cài vào mà.
@gauto988 Chắc máy bạn là 520 quá...
@gauto988 Chim cút đi vào đây chê bai dìm hàng à
@boycantho.ct
Comment vô văn hóa.
b00yhd1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế