Trên tay Nokia Lumia 730 Dual SIM chính hãng

bk9sw
2/10/2014 13:47Phản hồi: 703
Trên tay Nokia Lumia 730 Dual SIM chính hãng

Sau Lumia 830 thì chiếc smartphone chuyên chụp hình tự sướng Lumia 730 Dual SIM cũng đã vừa được bán ra chính thức tại thị trường Việt Nam với mức giá 5 triệu đồng. Thiết kế của Lumia 730 khá giống với đàn anh Lumia 920 nhưng dài hơn, nhẹ hơn và vỏ polycarbonate có thể tháo rời để gắn thêm SIM hoặc thẻ nhớ. Ngoài camera chính 6.7 MP thì máy còn có camera trước 5 MP khẩu f/2.4 để đáp ứng nhu cầu tự chụp hình. Dưới đây là cảm nhận sơ bộ và hình ảnh trên tay Lumia 730:

Lumia 730 gợi lại thiết kế của Lumia 920 với kiểu vỏ nhựa ôm trọn thân máy, các cạnh được bo cong, mập mạp. Mặc dù vậy, Lumia 730 dài hơn khoảng 4 mm, mỏng hơn 2 mm và nhẹ hơn 50 g so với Lumia 920. Dó đó cảm giác cầm Lumia 720 không đằm tay như Lumia 920.

Màn hình của Lumia 730 có kích thước 4,7" với lớp kính cường lực Gorilla Glass 3 ôm cong vào các cạnh. Tương tự Lumia 620, máy không có 3 nút cảm ứng nên để dư ra một khoảng trống bên dưới màn hình. So với các máy cùng tầm giá thì màn hình dùng tấm nền OLED phân giải 720p của Lumia 730 cho chất lượng hiển thị khá tốt với độ tương phản, độ chi tiết cao và màu sắc tươi sáng.

Lumia 730 là điện thoại chuyên chụp hình tự sướng nên máy có camera trước 5 MP khẩu f/2.4 khá chất lượng, bên cạnh đó là camera sau 6.7 MP ống kính Carl ZEISS kèm đèn flash LED. Chất lượng của 2 chiếc camera này sẽ được đánh giá kỹ hơn trong một bài viết khác.

Mặc dù có thiết kế nguyên khối nhưng vỏ của Lumia 730 vẫn có thể tháo rời để bạn có thể dễ dàng thay SIM, thẻ nhớ và pin. Trên mặt trong của chiếc vỏ còn có mạch NFC nhưng không có mạch sạc không dây Qi.

Được xếp vào phân khúc tầm trung nên Lumia 730 chỉ được trang bị CPU Snapdragon 400 nhưng RAM 1 GB thì bạn có thể cài đặt mọi ứng dụng trên Windows Phone Store mà không bị giới hạn như các mẫu máy có RAM 512 MB.

Nhắc lại về cấu hình của Lumia 730:
  • Kích thước: 134,7 x 68,5 x 8,7 mm, trọng lượng 130,4 g;
  • Màn hình: 4,7" ClearBlack OLED, phân giải 1280 x 720 px, kính cường lực Gorilla Glass 3;
  • CPU: Qualcomm Snapdragon 400, lõi tứ, tốc độ 1,2 GHz;
  • GPU: Adreno 305;
  • RAM: 1 GB;
  • Bộ nhớ trong: 8 GB + thẻ nhớ microSD;
  • Camera chính: 6.7 MP f/1.9, ống kính Carl ZEISS + AF + flash LED;
  • Camera trước: 5 MP f/2.4;
  • Kết nối: BT 4.0, Wi-Fi 802.11 b/g/n, DLNA;
  • Cảm biến: tiệm cận, gia tốc kế, từ kế;
  • Pin: 2220 mAh;
703 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zippi
TÍCH CỰC
10 năm
Chờ e nó giảm giá

... và mình đi mua đồ cũ

túi chỉ có 3tr T.T
@an148635 quá giống t😁:D
@zippi cùng chung ý nghĩ đấy 😆
@zippi Em chờ nó giảm xuống 4 triệu thôi 😆
vietlinh.it
ĐẠI BÀNG
10 năm
@aquarius_0901 Thấy bên cellphones bán 730 tầm 4c6, kèm quà tặng sạc dự phòng+... Tính ra cũng tầm 4c rồi.
RIM
CAO CẤP
10 năm
Chưa thấy hấp dẫn lắm 😔
Tuyệt vời, 730 cứ như bản nâng cấp của 630 vậy. Thích thế, 5tr ôi sao mình vừa mua 630 xong, trời ơi tôi thấy tiếc quá. huhuhuhuhuhuhuhu
@Bùi Đức Nguyên BÁC Y NHƯ EM,,EM XÚC 630 KHI MỚI RA LÒ LUN...GIỜ RA 730 THẤY LÀ YÊU NGAY GIÂY PHÚT ĐẦU TIÊN LUN...
P/S: AI MUA 630 CUẢ EM 2CHAI KO..EM BÁN ĐỄ LÊN 730 LUN NÈ!
vietlinh.it
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xuandu1712 Bác mua máy lâu chưa? Tình trạng em 630 nó tn bác? Còn bảo hành chính hãng ? months vậy? Down giá xíu nữa inbox tớ nha. Thanks!
hungtran81
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Bùi Đức Nguyên Bán lại cho mềnh
dsan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngoài hn chưa thấy 2 em này có hàng
Mod TT cũng lạ thật.
Lúc con 920 thì bảo to, dày, nặng.
Giờ con này nhẹ, mỏng hơn thì bảo không đằm tay. Bởi vậy bảo sao Nokia không phá sản 😁
@Xã hội dùng những máy mỏng nhẹ nó quen rồi nên bây giờ lại thích nặng một chút có gì đâu bác
Re0
CAO CẤP
10 năm
@Xã hội on này nhẹ hơn 50g thì khác lạ là đúng rồi , không có giì đâu 😃
@Xã hội Thừa chữ này rồi bác ! Phải là "Bởi vậy bảo sao Nokia phá sản" mới đúng. 😃
@Xã hội còn aikia, lúc nhỏ thì bảo nhỏ gọn, dễ đút túi, bấy nhiêu là đủ. lúc ra con + thì bảo to hiển thị nhiều thông tin, cầm sướng tay, đáp ứng mong mỏi của fan.
@Xã hội Phá sản là phải 😃 phải biết làm sao như.....màn 4inch là vừa đẹp, to hơn ko tốt, và rồi.....màn hình to đáp ứng tốt mọi nhu cầu 😃 ai cũng xui theo, thế mới lãi gần chục tỷ đô 😃 hay là chổ đó
Mot phong cach thiet ke rat Lumia!!
trông giống 920 quá, hi vọng giá giảm nhanh
@Nguyễn Hùng Mạnh TM Mới ra chưa bán mà mấy chú cứ kêu giảm nhanh thì bảo sao Nokia dẹp tiệm :p
@Nguyễn Hùng Mạnh TM với giá thế này đừng mong giảm nha bác như này là giá mềm lắm rồi
snapdragon 400 lõi tứ
ram 1g
bác có thấy con nào dươi 5tr ko
Riêng wp cứ tà tà đợi xuống giá dùng cũng chưa muộn 😁
Minhsur
TÍCH CỰC
10 năm
@vietsnam Em cũng đang dùng cái này, nhưng bà xã cũng thích nên em định nhường để lấy cái 930. Em dùng 1520 cũng khá hiệu quả.
@Minhsur chọn 1520 đi bác. ngoài ngoại hình thì mình đánh giá em nó tốt hơn hẳn 930
@toan tran 1992 bác tiêccs nhưng nhờ vậy mình mới có máy rẻ mà dùng . vừa quất đk 1 em giá thơm
@ViệtNamChampions một tháng nó giảm 100k đấy..bạn chờ 2 năm sau mua voi giá 5tr5 nhé bạn...
Máy có chức năng gõ hai lần mở khoá ko các bạn nhỉ?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@danhchan1999 Hầu như dòng Lumia đều có.
shakimaru
TÍCH CỰC
10 năm
@danhchan1999 có nhé
@danhchan1999 có nhé!!
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
9 năm
@danhchan1999
Mình ghét mấy con lumia, con naog con nấy đều na ná nhau xấu vãi
puppygoody
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phamdungitc Đúng là xấu thật. Với giá này mua được nhiều con khác đẹp hơn.
@thanh120514 sử dụng màn hình để nhận dạng vân tay luôn thì tiện hơn vì nếu dùng thêm nút nữa sẽ tốn thêm không gian
@phamdungitc vì màn hình to chỉ có vậy . khổng biến tấu hơn
sao trước thấy màn hình OLED mà bây giờ lại AMOLED là sao ?
livfc2010
TÍCH CỰC
10 năm
@Danh gà Hình như OLED là của LG còn Amoled là của Sam Sung thì phải.
chờ review cái camera rồi tính 😁
NThanh2111
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đáng quan tâm nhất trong tầm giá
Pein
ĐẠI BÀNG
10 năm
thêm 1 lần yêu :rolleyes:
Giá đó quá ngon rồi. 😃
Sao không ghi là giống y chang N9 cho dễ hình dung. Mà lại nói là giống 920 mỏng lại cho khó 😃
9kute.com
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu nút làm bằng gốm giống 920 thì tuyệt 😁
Camera trước chụp 5Mp nhưng thấu kính có chút xíu, ko bít chất lượng ra sao!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019