Trên tay Nokia Lumia 800 chính hãng

Didu
9/4/2012 11:31Phản hồi: 650
Trên tay Nokia Lumia 800 chính hãng

Lumia 800Lumia 710 là hai smartphone chạy Windows Phone mới nhất của Nokia được bán ra chính hãng tại Việt Nam. Mình có mặt tại cửa hàng Mai Nguyên chiều nay và có khá đông khách hàng đến trải nghiệm cũng như mua hai chiếc Lumia này. Ngôn ngữ thiết kế tuyệt vời của N9 đã được Nokia áp dụng lại trên Lumia 800. Dù chạy hai nền tảng khác nhau nhưng Lumia 800 và N9 có thiết kế hoàn toàn tương đồng, ngoại trừ sự khác biệt ở trên một số chi tiết nhỏ.

Nếu đã từng cầm N9 thì bạn vẫn sẽ thấy cảm giác chắc tay hiện hữu trên Lumia 800. Nếu đặt hai máy ở cạnh nhau, sự khác biệt chỉ là nút bấm chụp hình và cách bố trí đèn LED trợ sáng phía sau. Lumia 800 được nhập về và phân phối bởi công ty dịch vụ dầu khí với 4 màu: trắng, đen, xanh và hồng. Dù Windows Phone 7.5 chưa có sẵn bộ gõ tiếng Việt nhưng Nokia đã rất quan tâm tới người dùng khi họ cài sẵn một ứng dụng gõ tiếng Việt vào Lumia 800. Tuy chưa phải là hoàn hảo nhưng ứng dụng này sẽ phần nào khoả lấp thiếu sót bộ gõ tiếng Việt trên Windows Phone.

Lumia 800 có bộ nhớ trong là 16GB và không có khe cắm thẻ nhớ mở rộng. Bạn đừng lo vì Microsoft tặng kèm cho người mua máy 25GB miễn phí dung lượng SkyDrive, dịch vụ lưu trữ trực tuyến tương tự Dropbox. Bên cạnh thiết kế đẹp thì Lumia 800 còn có giá khá hợp lý tại thị trường trong nước. Máy chính hãng có giá 10.599.000 và khách hàng sẽ được tặng kèm một SIM 3G với 200.000đ khi mua máy. Không chỉ có vậy, mỗi tháng trong vòng hai năm thì người dùng còn được thêm 200.000đ cước cuộc gọi và 2GB dữ liệu nữa. Thoải mái chưa nào!

Cảm ơn cửa hàng điện thoại Mai Nguyên (mainguyen.vn) đã hỗ trợ sản phẩm cho bài viết này.

650 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình vẫn thích N9 và meego hơn nhỉ, mặc dù biết là em nó sẽ sớm ra đi, nhưng mà mình yêu cái cảm giác đa nhiệm của N9, xài N9, nhất là màu trắng là 1 trải nghiệm thật là tuyệt, windows phone ư, sao mình thấy nó vẫn...chưa hợp với mình 😃
buidaihao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Airblade14 Thực sự nhìn mấy cái icon của Megoo thì ko thể mê nổi.
bjboyn00b
TÍCH CỰC
12 năm
Chúc mừng NOkia ;))
xukuteth
ĐẠI BÀNG
12 năm
một trải nghiệm ở tầm cao mới.... quả này phải xúc một em về dùng thôi 😁
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
màu trắng đẹp quá, mình thích Lumia 800 hơn N9 😁 hihi
hai48ct
TÍCH CỰC
12 năm
con này vỏ carbon đúng ko nhỉ ! cùng chất liệu với X one
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hai48ct Phải là One X cùng chất liệu với N9 chứ! ;)) N9 ra trước, vật liêu là Poly Cacbonat
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
@hai48ct phải nói là One X cùng chất liệu với em này bác à
tuan8883
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hai48ct K phải đâu, làm bằng nhựa cùng loại với vỏ máy bay, polycarbonat.

Sent from my DROID2 GLOBAL using Tinhte.vn
langtutv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mơ thôi, chả dám ước có Em này..
kito80
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hy vọng đây không phải là bom xịt như N8 và N9, vẫn thấy rất thích đt Nokia nhưng ứng dụng của WP còn ít quá nên quay lại với Nokia!
langtutv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kito80 N9 xài cũng ok mà bác, ứng dụng mình phải mò ở trên web nước ngoài mới nhiều, ứng dụng rất hay!!!
@kito80 80k ứng dụng mà vẫn bảo ít thì sợ bạn thật...bạn dùng đc nổi 1000 cái ứng dụng ko mà..... có chê thì chê 1 số cái wp chưa có thôi....
Mr.85
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kito80 N9 mà gọi là bom xịt sao ^^
N9 vẫn rất tuyệt với
@kito80 😆, bác bảo N8 boom xịt là thế nào :-j
nhatminh01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kito80 N8 mà bác cũng bảo xịt à @@
HuyChuu
TÍCH CỰC
12 năm
Great !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bao giờ WP có trình quản lý file thì quay lại với nó.
@humadat3 Đã từng xài HTC Surround.
@Vladikox ý mình nói là trình của Microsoft. Không cần JB.
@Kaiderella hihi nếu vậy có lẽ bạn sẽ dài dài không bao giờ quay lại với WP. Vì WP sẽ không bao giờ chính thức có vụ đó. Microsoft đã thay đổi triết lý quản lý rồi, và tất nhiên sẽ không quay lại triết lý kiểu Windows Mobile 6.5 (hay như Android).
@Vladikox Đợi thôi. 😁
txtruong_87
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá ngon!
@tridung_info thực sự mấy trang báo mạng hiện nay tin lá cải thì nhiều, còn tin chính thức thì ít, còn người viết về công nghệ ko biết họ có biết chuyên môn nhiều không bạn ơi, hôm trước bên dân trí cũng có bài viết mổ xẻ Lumia 900, đọc xong mình cũng không hiểu họ viết dựa trên cái gì
@tridung_info cái hình trong bài này là từ lúc mới trang trí hồi tuần trước chưa có bán con nào cả, vãi thật. thằng tác giả này đc thằng nào trả tiền để dìm hàng Nokia vậy nhỉ? toàn thấy bọn chưa xài mà phán như thằng này thì chết đi cho rồi
@tridung_info mình nghĩ Window phone và nokia sẽ ko chiếm dc thị phần nhiều,đơn giản vì người dùng đã có nhiều sự lựa chọn từ thấp đến cao của các máy Android và IOS, và 2 HDH này cũng ra mắt sớm hơn nữa,người VN xài cái nào đầu tiên thì chỉ chú ý đến cái đầu tiên đó thôi,ngay cả Android hiện giờ toàn siêu phẩm mà còn ko dc chú ý nhiều bằng Iphone 4S cùi bắp.
mình nghĩ nếu mà muốn cạnh tranh thì WP và Nokia nên bán những máy này với giá cực rẽ,con này mà 5tr thì ào ào mua chứ
@tridung_info dìm hàng Nokia thấy sợ, WP tính ra còn dễ xài hơn cả Android chứ
chờ 1 thơi gian nữa, sẽ rớt giá ầm ầm rồi mua, ko biết pin thế nào, chỉ lăn tăn mỗi khoản pin mà mãi bây giờ vẫn xài nokia X1-00 hehe
@LAMSAODAYH mấy con hđh widows là chuyên trị pin rồi.Con này pin chắc chắn hơn android. Hồi trước xài hd7, chạy nặng quá trời cũng trụ đc 1.5 ngay`..^^
@levandinh113 Có thật không vậy @@ HD7 xài ngồi lướt web có tí đã ngóm pin rồi đó, hồi đó mình dùng mỗi ngày lướt web tầm 1 tiếng, nghe gọi cỡ 30 phút, thi thoảng chụp ảnh vài cái ( camera HD7 xấu tệ hại ) 1 ngày cũng đã phải sạc một lần rồi. Giờ xài Droid X thấy thời lượng pin ngon lành hơn. Hay là mình mua phải HD7 pin đểu
kt200707g11
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy đẹp, giá rất cạnh tranh

Các máy xách tay phải giảm giá mạnh đây...
neobb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có WP trên N9 không nhỉ?
toanthe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@neobb Windows phone trên n9 chính là Lumia 800 đó 😃
hieulv318
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vẫn thích dòng NOKIA
sao lumia 800 lumia 900 N9 đều thiết kế na ná nhau vậy ? nokia hết ý tưởng rồi ah ? hay lại giống iphone 3g 3gs 4 4s ?
@Nevile Sinclair Bạn nói thì nên biết suy nghĩ một tí chứ. Thử hỏi xem có ai đang dùng N9 mà đi mua lumia 800 hoặc ngược lại không? Bạn biết để thiết kế ra một mẫu mã điện thoại đẹp mất bao nhiêu công sức không?

Sản xuất ra cùng một kiểu dáng với nhiều phiên bản có những đặc điểm khác nhau để hướng đến nhiều đối tượng người dùng khác nhau.
taipv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nevile Sinclair Không phải na ná mà cùng chung một thiết kế bác ạ. Thế mới thấy giá trị của nó. Nảy ra ý tưởng đã khó, và để biến ý tưởng đó thành một sp thành công là cả một vấn đề!
@mrleo ôi dào thì ra bạn bạn thuộc loại tự nhận mình là "khôn"
bạn có biết tại sao lại có 8800 gold và 8800 shaphire ? để tạo sự khác biệt giữa các sp, dòng dt sang ng ta dùng để thể hiện là 9. bạn có muốn việc bỏ hơn mấy chục tr mua con 8800 gold thì thằng ku kế bên nó cũng 8800 y xì nhìn qua không thể phân biệt mà có 2tr ?
nói ít hiểu nhiều nha bạn "khôn" =]]
@Nevile Sinclair Chỉ có cách như vậy mới k cạn ý tưởng thôi
Giống nhau như khác size màn hình 3.8 4.0 và lumia 900 khủng nhất với 4.3"
Giá vậy khá tốt rồi bác rẻ hơn th n9 lởm nhiều
trắng gì mà sáng thế, chân dài thế này này :p
@aaaakien bé này xinh với body chuẩn quá bác ha
anhluat12a5
ĐẠI BÀNG
12 năm
@aaaakien em này đẹp thật, chắc thơm lắm! trắng lại còn dài:p
minh95pt
TÍCH CỰC
12 năm
@aaaakien bác nè giống e đó
otgiovn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không thik kiểu phiên bản sau dập khuôn y xì phiên bản trước. Nhàm quá
@almostfrench cái khác biệt ở đây là ip luôn cháy hàng =]] cái 800 này có lẽ khác cái 900 ở chỗ k có camera trước=] vậy tại sao phải mua con 800 này nhỉ ?
@Nevile Sinclair không phải ai cũng cần thiết camera trước, sao toàn bới bèo ra bọ không nhỉ
@otgiovn bạn đang dùng N9 hay sao mà ko thích cái này...tuy nó giống nhau nhưng mỗi người 1 sở thích,1 ý định chọn lựa khác nhau...có thể thích kiểu dáng như thế này nhưng lại ko có duyên với em N9 mà lại có duyên với em này thì sẽ chọn em này...còn như bạn...chưa dùng cả 2 mà cứ làm màu...
Màu trắng nhìn đẹp quá............:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019