Trên tay Nokia N900 chính hãng

niky
27/3/2010 7:4Phản hồi: 123
Trên tay Nokia N900 chính hãng
Rất đúng hẹn, Nokia đã chính thức bán ra chiếc di động N900 trên toàn quốc vào những ngày cuối tháng 3 này. Ngoài việc là sản phẩm chính hãng với đầy đủ phụ kiện và dịch vụ gia tăng thì các máy N900 bán tại Việt Nam còn được tặng kèm thêm một bộ sạc pin di động DC-11 trị giá gần 1,5 triệu.

Nokia N900 sử dụng vi xử lý di động ARM Cortex A8, thiết kế dạng trượt, màn hình cảm ứng 3,5" (800 x 480 pixel), bàn phím cứng QWERTY, chạy trên hệ điều hành mã nguồn mở Maemo 5, quản lý ứng dụng thông minh, có thể cài thêm nhiều widget. Máy còn được trang bị: camera 5 megapixel, ống kính Carl Zeiss, bộ nhớ trong 32GB, khe thẻ microSD mở rộng đến 48GB, đầy đủ các kết nối không dây Wifi, 3G/HSDPA, Bluetooth, GPS…

Điểm khác biệt của những chiếc máy N900 chính hãng so với những máy ở ngoài thị trường chính là việc nó không kèm theo cục sạc có đầu ra microUSB mà thay vào đó là cục sạc có đầu sạc nhỏ truyền thống. Trọn bộ phụ kiện của N900 còn có thêm một adapter CA-146C và một bộ sạc di động DC-11. Adapter CA-146C cho phép người dùng chuyển đổi đầu sạc tương thích với N900 khi muốn sạc qua nguồn AC. Còn bộ sạc di động DC-11 thì lại cho phép người dùng sạc pin mà không cần dùng nguồn điện. Nó tích hợp sẵn pin dung lượng 950mAh bên trong và có thể cung cấp nguồn sạc cho N900 cũng như các dòng máy khác của Nokia thông qua 2 dạng đầu sạc microUSB lẫn đầu sạc nhỏ thông dụng.

Trọn bộ Nokia N900 chính hãng.

Máy do FPT nhập khẩu và phân phối.

Nokia N900 và các phụ kiện sạc cùng bộ sạc di động tặng kèm (màu trắng).

Cục sạc đầu nhỏ cùng adapter đầu ra microUSB đi kèm.

Bộ sạc di động Nokia DC-11.

Quảng cáo

Đầu ra truyền thống của Nokia.

Đầu ra microUSB.

Lỗ sạc của DC-11. Dùng chung cục sạc đầu nhỏ đi kèm.

Sạc N900 qua cổng microUSB bằng DC-11.

Quảng cáo

Sạc N900 bằng DC-11 qua đầu sạc nhỏ cùng adapter đi kèm.

Bộ sạc DC-11 có thể sạc cùng lúc N900 và một thiết bị di động khác của Nokia.

* Giá bán của N900 chính hãng, đầy đủ các phụ kiện như trên được niêm yết là 13 triệu VNĐ (đã bao gồm VAT).
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thi3f2605
TÍCH CỰC
14 năm
hehe h mua N900 mới là thích hợp chứ hàng chính hãng phụ kiện đầy đủ+ khuyến mãi. Không biết hỗ trợ sau thê nào 😁 nhưng ít ra cũng ngon hơn sách tay rùi. Quả này iphone ăn sao dc đây
Nói thế chứ bảo viettel với vinaphone có bán vứt đi cũng bóp chết doanh số của n900 ở vn đấy ...
haizz.... Iphone nó hấp dẫn người tiêu dùng ko phải vì nó có nhiều tính năng một rổ như mấy cái máy này.khổ nỗi,số lượng các đồng chí thích mày mò,chọc phá lung tung đâu có nhiều bằng người dùng bình thường.nên N900 này chả có nghĩa lý gì với nó cả
Tính cho đến thời điểm này không phải ở VN ma cả nước ngoài thì vẫn chưa có em nào đủ sức ăn quả táo....
Tuyệt vời , hy vọng sắp tới sẽ có firmware tiếng Việt 😃
bawngfhp
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn em này kết quá....! tiền đâu................?
Không biết mình có thể mua phụ kiện sạc DC cho N900 ở đâu nhỉ....?
với giá 13t kèm theo những phụ kiện bắt mắt thế này thì ko biết hàng xách tay sẽ xử lý sao đây:rolleyes:
dung_sf
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác đã mua em nó chưa mà lên tiếng xử này xử nọ vậy,mình là người tiêu dùng cứ thấy thích,giá hợp lý là mua thôi chớ lăng tăng làm gì hả bác cho loảng topic của người ta
anhbetong
TÍCH CỰC
14 năm
ấn tượng nhỉ
tiền đâu mua h
MCX
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thích 2 cổng sạc ngay trên máy hơn, có nắp che cho mỗi cổng chứ phụ kiện lằng nhằn này không khoái cho lắm.
Huhu mơ ước chỉ là ước mơ .... ước gì trúng vé số để lên đời em này... hjx 😔
EDelter
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác này có 1 cái mơ ước thật là hồn nhiên .. hihi ;)
gautuibacmy
ĐẠI BÀNG
14 năm
quả là dt tuyệt vời, hehe, nhưng mà với chính sách đa dạng hóa sản phẩm của nokia thì biết bao giờ mới có 1 cái đ toàn diện đây, máy thì to mà pin thì...💩
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu mà sạc như zậy cũng hơi rối nhỉ. Mình thích là có thêm cái cục sạc của N900 xách tay hơn. IP ở VN khó sống rồi. Bữa giờ thấy IP lắng xuống quá =)). Nghe đâu 12000 người đặt hàng. Trong khi đó ngày đầu tiên bán dc vài cái :|.
N900 perfect
nambk38
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhin phê quá các bác ơi
giá như em có xiền
em chơi luôn
nhìn con này nó chạy đa nhiệm thì iphone chỉ có khóc thôi
Mình thì ko khoái sạc lắm, bất tiện, cần 1 cục pin mới trâu hơn là ngon nhất
jay_tiwan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao dung lượng pin của N900 chỉ có 950mAh mà ko phải 1500mAh nhỉ. Như thế xài sao đã đc😔
Pin của N900 là 1320mAh bạn ạ.
Cục ngoài có 9xx thôi àh 😔 em tưởng con đấy là 25xx chứ nhỉ :( thế thì cũng chỉ chịu thêm đc 1 lúc nếu nghịch trâu bò , mà ra ngoài mang N900 phát WIFI tốn PIN chứ nghịch vớ vẩn cũng đủ để về nhà thì hết PIN 😃 thế này thì mang thêm 1 em PIN nữa nghe hợp lý hơn 😃 nhưng có cái sạc là ko ưng ý , tự dưng thêm cái Adapter nghe có vẻ lỉnh kỉnh nhỉ ! Dù sao cũng mừng vì N900 về VN hy vọng em nó có thể gõ đc tiếng Việt thế là em mãn nguyện , các thiếu sót khác từ từ khắc phục cũng OK 😃

---------- Post added at 10:11 PM ---------- Previous post was at 10:10 PM ----------

Đấy là dung lượng bộ Ắc Quy đi kèm bác ạh còn PIN máy là 13xx 😃
Hàng chính hãng theo mình hơn hàng xách tay ở chỗ là có bảo hành và thêm phụ kiên nhưng đa phần sẽ là máy made by nokia ( TQ ), trong khi đó hàng xách tay lại đc máy made in Korea.

Nếu N900 đã về VN thì sắp tới sẽ có dán màn hình chuẩn và bao da chuẩn cho n900
nhìn đã wa:p . biết chùng nào mới đ.c 1 e n900 đây. hj. đành sài đỡ 5800 zậy
hic, phải chi em nó xài pin BP_4L thì đã biết mấy! cứ thế này thì sạc mỏi tay luôn!
nhìn ko cân đối!máy to mà bàn phím bé tý!lúc trượt ra nhìn buồn cười quá!😁
nhìn trong hình nó thế đấy..bạn cứ mua máy xÀI đi rồi sẽ thấy nó cân chứ ko lệch đâu
Thiết kế vậy cho chắc chắn đó bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019