Trên tay Note 5 và S6 Edge Plus 2 SIM: không có khe thẻ nhớ như tin đồn

Didu
26/8/2015 12:37Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2141994
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đính chính là máy đến từ Hồng Kong ạ. 😃
@cuhiep, mấy bác cho e hỏi khi nào note 5 màu bạc bán ở vietnam thế, cuồng lắm rồi
Với mình thì bộ nhớ trong 32GB đã quá đủ dùng rồi, vì thêm dung lượng bộ nhớ máy giá chênh lên rất nhiều. Thay thì mua cái USB để cần coppy qua là tiện lợi hơn nhiều 😁
MrHải999
TÍCH CỰC
9 năm
thất vọng note5 va s6e+ qua,4G Ram mà vẫn load ứng dụng khi đa nhiệm.Chả khác gì s6 và s6e.nãn vãi.SS tính lừa gà ah
TTris
TÍCH CỰC
9 năm
Xưa 2 sim thì thôi, đồ Tàu, đồ dỏm, cùi mía mới xài máy 2 sim, Nokia làm 2 sim cũng chê tới chê lui, rồi mấy anh LG, Moto ra cũng bị đàm tiếu này nọ v..v.. giờ 18 củ cũng 2 sim như ai... Thời thế thay đổi theo nhu cầu...
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@sroyan01 2 sim tiện mà 1 sim chạy 3g 1 sim nghe gọi.
tj3nk3pr0
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp +
Nhìn ss đết biết cái nào là note và cái nào là thường hết.toàn như nhau cả thôi,sau này dc cái ra màn hình cong nữa cho dễ phân biệt s6 và note.vãi lờ [emoji57][emoji57]
Đẹp quá! Gom lúa thôi 😁
votu
ĐẠI BÀNG
9 năm
S6 Egde Plus 2 sim mắc hơn Note 5 2 sim. Theo các bạn nên chọn con nào. Thanks
longku25
TÍCH CỰC
9 năm
@votu Dòng note thích hơn làm được nhiều thứ hơn , mà note5 cầm sẽ thoải mái hơn e6e+
narsiscad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình vừa lấy note 5 màu vàng kim sáng nay tại Tgdd Q4 để tặng người quen nhưng không thích, máy còn nguyên seal, hóa đơn mua hàng đầy đủ. Ai có nhu cầu mình để lại 17T. Toàn:0*9*3*7*0*8*0*1*8*1. Tks
votu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@narsiscad 2 sim phải không bạn.
narsiscad
ĐẠI BÀNG
9 năm
@votu Máy chính hãng 1sim bạn ơi
tetsuhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có mấy bác hỏi rồi mà chưa đc trả nhời. Cho e hỏi lại cái:
. Note5 2 sim có online không ? (như note3)
. Note5 2 sim này là bản tàu hay QT. Có như hàng ssvn không ?
. Mua ở đâu và bao xèng ah 😃.

Đương dùng note3 2s bản tàu khó chịu quá 😁
chiphn1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tetsuhn - 2 sim online - 1 sim ở chế độ 2g và một sim ở chế độ 3g/4g (nếu bật cả 2 sim cùng lúc).
- Có bản quốc tế 2 sim về cơ bản giống hàng Samsung VN, khác là khay sim kép, dùng bản rom khác nên phần bàn phím mặc định ko gõ được tiếng việt theo kiểu telext, không có bàn phím viết tay nhận dạng chữ tiếng việt. Bản tàu có hay không thì mình chưa rõ.
- Mua, giá cả thì bác lên mạng search.
tetsuhn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chiphn1 Cảm ơn bác nhiều 😃
Chờ mấy hôm cho bớt hót và có nhiều phản hồi rồi xúc cho nó mát 😃).
abc261181
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bạn nào mua hàng ở clickbuy chưa?
Mình thấy chỗ này giá rẻ hơn các chỗ khác 2-3 triệu, không biết hàng ntn?
Bạn nào có trải nghiệm rồi cho xin ít thông tin với.
Thanks.
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@abc261181 mình có mua rồi, máy dùng ổn sau gần 1 năm (note 4 9106w). dịch vụ đối với mình là tốt. Lúc mình mua máy không có sẵn, hẹn 2 ngày mà 1 ngày đã giao máy.
Khong biet Note 5 co bi bong tróc khong nua 😁 2 cai vien tren dinh may va duoi day may xau kinh khung, khong biet them vao de lam gi nua :mad:
hdstudio
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xem video thấy mod Dido ẩu quá. Chữ in trên giấy là chữ TQ mà mode bảo là chữ Hàn. Sạc 3 chấu kiểu Anh thì nếu ở châu Án thường cho thị trường Hồng Koong hay Singapore chứ làm sao thị trường Hàn với từ Hàn xách về được như nói trong video. Mà trên tay sơ sài quá, kiểu như cho nó có hoặc không biết nói gì ?
tranducnam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Haiz mình mới coi ở click buy về máy đẹp. Tiếc là 2 sim k cùng online như note 3. Hen note 6 vậy.
dxm123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tranducnam Dùng note 5 64gb với gear s sẽ giải quyết đc nhu cầu của bạn 😃
@tranducnam Sao lại không online cùng lúc nhỉ, không hiểu. Mình mới dùng em Note5 2 sim N9200 được gần tháng, 2 sim cùng online bình thường, đang nghe số này, số gọi sim kia gọi đến vẫn báo bình thường. Ngoài ra với sim Mobi thì nó hỗ trợ chế độ forwarding nên cài trên note5 cũng tiện, trong một số trường hợp sim Mobi không gọi được, nó tự chuyển hướng sang sim Viettel (máy mình dug 1 mobi, 1 Viettel).

Về 3G thì đúng là ko online cùng lúc, một cái 3G, thì cái kia chỉ 2G nghe gọi được thôi. Cái này cũng là hợp lý, cần gì phải cả hai sim cùng on 3G một lúc cho tốn pin.
hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenhai83 Ý Pác ý là không dùng forward, mà mặc định không cần cài đặt j , khi sim 1 đang gọi, có ng gọi sim 2 sẽ báo tắt máy với và online với N3.
@hieutron À, Note5 online 2 sim là ở trạng thái chờ mạng thôi, còn đúng là khi đã nhận cuộc gọi của một sim rồi, thì muốn nhận được số khác gọi đến sim kia thì phải đặt chế độ chuyển hướng, thì nó sẽ báo. Phần cài đặt nó có chọn chế độ 02 sim online, nhưng cái chuyển hướng này thì tùy nhà mạng hỗ trợ. Như sim mobi của mình thì chuyển hướng dc, Viettel thì không hỗ trợ,😃.
Một số hình ảnh Alcatel flash 2 https://www.facebook.com/Alcatel.com.vn
quocthai3250
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hai sim có online 3g ko bác chủ
ghocvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
- Có em Z2 vần nẫu cả rồi, đang muốn đổi mà chưa biết nên chọn em nào các bác ạ
- Note 5 đẹp đấy nhưng hơi to, đút túi quần chắc cộm, hơn nữa em cũng đã chán android
- Hôm rồi thấy MS giới thiệu em 950 thấy cũng đẹp đấy chứ các bác nhỉ. Không biết có nên chờ không.
dxm123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ghocvn Note 5 đi với gear s mới chuẩn 😃
hieutron
TÍCH CỰC
8 năm
Không hiểu anh Sam cho update cái gì nữa, update xong vẫn vậy.
Update Note 5 dual.jpg
note 5 có bản màu silver titanium ko nhỉ?
@Earthquake Tại sao lại ko có, hàng xt bản quốc tế có trc bản VN. Bản vn thì vừa mới ra đó bạn,😃. Mình đang dùng bản màu silver titan đây, bản 02 sim. Phải nói màu này rất đẹp, và lạ. Ko kiểu một màu grey như IP đâu, nó có chút ánh xanh titan nếu để ngoài nắng, hay phết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019