Trên tay Obi SF1: 200$ cho máy nguyên khối, SnapDragon 615, 2GB RAM

sonlazio
27/8/2015 6:2Phản hồi: 292
292 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng đẹp!
lee_dong25
ĐẠI BÀNG
9 năm
đã quá, hy vọng camera chất lượng là hốt thôi.
lamfmhn95
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích rồi đấy ;)
Hót hòn họt, đã có thông báo về giá của e nó trên fanpage của Obi, khá là chua cụ thể như sau:

"Obi sẽ bán ra hai chiếc điện thoại là SF1 và SJ1.5 ở Việt Nam với giá 5.49 triệu đồng cho bản SF1 16GB bộ nhớ trong, 2GB RAM, 6.49 triệu đồng cho bản SF1 32GB và 3GB RAM và 2.99 triệu đồng cho bản SJ1.5. Dự kiến các bản phẩm này sẽ về Việt Nam trong tháng 10"
Godfire
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko thấy thông số độ dày nhỉ
hỏi ra mới biết hàng mỹ nhưng lắp ráp ở tàu. mất 25% lòng tin
hỏi ra mới biết hàng mỹ nhưng lắp ráp ở tàu. mất 25% lòng tin
Vip Tambao
ĐẠI BÀNG
9 năm
mọi người nói sao chứ mình thấy thiết kế ngoài con Obi cũng ưng mắt quá mà, có nét khác biệt nhiều so với những em dế thiết kế truyền thống trước giờ lại thuận tiện cho việc cầm nắm
Hanggk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vip Tambao hàng Mỹ chính gốc, do ông cựu CEO John Sculley tên tuổi dẫn dắt thì cỡ nảo cũng phải có chất riêng của nó, hihi giá bình dân nhưng được khoản cấu hình tốt hơn hẳn nhiều con nổ hét giá trên trời
@Hanggk keke mới gia nhập thị trường tìm kiếm khách hàng, đẩy mạnh thương hiệu thì phải có chiến lược đi lâu dài và chắc, như ông John Sculley chủ Obi là cao tay khi sản phẩm chất lượng mà giá cả phải chăng thì mau được thiên hạ chú ý tới liền
Dung Tienv
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Vip Tambao khung thân máy là sự kết hợp giữa sợi thủy tinh với đường viền kim loại nhìn sơ khá là sang chảnh, ngoài đời thực thì thế nào nhờ, hóng quá
Thao Kimb
ĐẠI BÀNG
9 năm
giờ hảng họ nhiều lắm, muốn cái giá nào cũng có cả, mà nhiều người tiết tí tiền so đo mua hàng chìm tàu xài chưa tới 1 tháng là quẳng sọt rác thế có uổng không chứ. Giờ có hàng chất lượng giá hợp túi thì lại bàn ra, chờ bài đánh giá tính năng ùi hãy phán nhé
Nam Bji
ĐẠI BÀNG
9 năm
khoản camera thì thấy khá là nhỉnh hơn nhiều con dế khác cùng tầm giá này đấy thôi, chờ hàng lên kệ thì chạy đi test cái camera trước xem thế nào
màn hình máy Obi làm trồi thế cũng có nét lạ riêng mà, vuốt cảm ứng không lo vướng cạnh thì còn mong gì hơn, thiết kế mới nên ủng hộ
Vy Reu
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghe đâu là tháng 10 nay là bộ đôi Obi trình làng tại thị trường Việt mà sao giờ chưa thấy động tĩnh nào thế, muốn tận tay trải nghiệm các tính năng của ẻm xem ngon lành thế nào
Bubu yu
ĐẠI BÀNG
9 năm
con smartphone nào cũng nhanh chân đi theo xu hướng gắn thêm cái kính cường lực để tự bảo vệ mình quá nhờ, thế có đỡ quá cái tội vụng về của chính chủ
mình thì đang trông ngóng bài review của các tay anh chị, keke những người lun đi đầu mọi thử thách để khám phá từng ngóc ngách của các thiết bị số mới nhất, ùi Obi cũng tới lượt thôi
vutranloc1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe nói thằng 615 vẫn còn bị lỗi hao pin, nóng máy với ngốn RAM mà. Không biết fix lỗi chưa chứ nếu chưa thì hơi bị buồn cho 1 sản phẩm có p/p tốt thế này 😔
@vutranloc1 Mua rồi, con SF1 xài thấy được lắm
ngocnono
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangrc đc là sao bạn , chụp hình , chơi gme , pin ntn hả bác? xin thêm cảnh tra tấn khỉ 4 đc ko ợ
Đang sài bản ram 2gb rom 16gb.
Thiết kế phải công nhận đẹp và đặt biệt nhìn rất cao cấp. Cầm rất thoải mái. Màn hình xuất sắc.
Cầm em này mình thích nhất là loa nghe gọi y như blackberry âm thanh trong, rõ và to.
Thiết kế khá lạ nên chưa quen mắt. Viền dưới bo tròn giống iphone 6, viền trên vuông. Nói chung nhìn tổng thể rất đẹp.

Máy của mình.

luunhut2005
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ha_lo_no pin on screen dc mấy h và có root dc chưa vậy bác ?
@ha_lo_no Camera, pin , trình duyệt ra sao, dùng có mượt mà k bạn?
quynhmct
TÍCH CỰC
8 năm
@ha_lo_no Cho mình hỏi bạn cài cái đc cái thời tiết cạnh cái đồng hồ màn hình chính bạn cài đuợc ko? Mình ko làm nó hiện đc nhiệt độ
quynhmct
TÍCH CỰC
8 năm
Pin quá ngon, dùng ít 2 ngày vô tư
MrBphone
TÍCH CỰC
8 năm
@quynhmct Dùng nhiều dc 2h ko bạn

Sent from my ASUS_T00J using Tapatalk
quynhmct
TÍCH CỰC
8 năm
@ymaaha Thừa sức luôn nhé bạn.
Mới mua được 2 ngày, chạy 3G được gần 5h-6h (xài suốt nhé,nghe nhạc online), Pin xài được 2 ngày, ít hao pin,nóng máy. Chụp hình trước,sau ngon,rõ vì Camera trước sau đều có Flash.Máy ổn định, cảm ứng nhạy, cầm chắc tay.
osama.lyduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tohungvn Máy của mình có hiện tượng này lạ lắm. Mở wifi, xài cho tới khi ko xài wifi nữa xong tắt wifi đi. Để lâu 1 thời gian, chừng hơn 1g thì mở wifi lại để online thì wifi có triệu chứng sau:
1. Wifi vẫn tắt mở đc, nhưng vẫn nhớ wifi cũ, nhưng ko kết nối đc. Vào phần cài đặt wifi chi tiết thử tắt mở wifi thì wifi cũ vẫn hiển thị là "Đã lưu" nhưng ko tự động kết nối đc.
Rồi mình chỉnh "Làm mới" (Refresh), hay chọn "Quên" để chọn lại wifi đã kết nối thì vẫn ko kết nối đc.
2. Sau khi tắt mở wifi nhiều lần thì đến 1 lúc nào đó (tắt mở chừng 5 lần, sau khi bị như sự cố 1) thì ứng dụng Wifi bị đơ luôn. Trong khi mấy ứng dụng khác như Bluetooth, Chế độ trên máy bay (Airplane mode), Cellular, Xoay màn hình, ... vẫn tắt mở và xài bình thường.
Tuy nhiên khi để một thời gian lâu chừng hơn 30' hay 1, 2g gì đó thì wifi lại tự động hoạt động trở lại. Tắt mở bình thường. Hoặc là mình khởi động lại máy thì sử dụng bình thường.
Mình cũng đã thử cài đặt gốc cho máy lại về nguyên bản nhưng vẫn bị thế.

Mấy bạn có thử kiểm tra cái wifi chưa, có bạn nào bị như vậy ko?
Ko biết có phải cái module wifi của con 615 trên máy mình bị gì ko nữa. Hay là do Qualcomm vẫn chưa sửa lại chip 615 này, máy chạy vẫn bị nóng, cảm ứng khi vuốt thì ứng dụng chạy bị đơ khoảng 1s.
Máy mình bản 2GB, rom 16GB.
@osama.lyduc Của tôi WF cũng bị như vậy, nhất là trước đó đã sử dụng 3G rồi quay lại kết nối WF. Phải khắc phục bằng cách về chế độ MBay rồi lại tắt đi vào WF lại thì được. Đây là lỗi hệ thống nhiều rom cook các máy trước hay bị.Hy vọng Obi sẽ sớm fix. Mà rom obi vẫn chậm update nhỉ...
osama.lyduc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoctuan_nhp uhm, bạn nói phải. mà sao cái obi SF ko lên luôn 5.1, 5.1.1 hay 6 luôn nhỉ. Trong khi cái SJ 1.5 thì lại cài mặc định là 5.1. chip 615 bị giống chip 810, xài mà nóng quá, qualcomm ko khắc phục con chip 615 này luôn nhỉ. rồi thêm bản 5.0.2 này vẫn có nhiều lỗi vặt, điển hình là cái wifi như đang bị. phải chi lên đc 5.1.1 hay 6 luôn thì hay quá. Khỏi phải bị mấy cái lỗi vặt này. Còn máy nóng thì ko hi vọng sẽ cải thiện đc, 😁
Bigfoodpanda
ĐẠI BÀNG
8 năm
có ai root dc con SF1 này chưa cho xin cái link
Mới lấy hôm qua, nhìn chung thiết kế cao cấp, xài OK, pin được gần 2 ngày (chủ yếu nghe, gọi và lướt Face). Hiện tại hài lòng với em này, về lâu dài thì chưa biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019