Trên tay Olympus OM-D E-M5, m43 tốt nhất

sonlazio
13/6/2012 2:31Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có chấu tiếp xúc lạ nhỷ.máy rất hoài cổ,style này ko lo bị đụng 😁
con này là đỉnh cao của dòng M4/3 rồi. khử noise ở Iso cao rất tốt, các web đánh giá rất cao con này của Olympus.
giá thì ngang tầm nex-7 nhưng mà nghe nói đang cháy hàng,
chu_chu
ĐẠI BÀNG
12 năm
dòng OM cũ là SLR (Single Len Reflex), dùng phim. còn bây giờ là Mirrorless DSLR là dòn Digital Single Len Reflex.
Kiểu dáng cồng kềnh
autocu
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi mê quá.sao Nikon kg ra con nào giống như Fm2n nhỉ ?
ouais82
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hơi thất vọng với bài viết này vì tiêu đề là "trên tay", kèm theo là đánh giá "m43 tốt nhất" nhưng nội dung lại không có đánh giá và so sánh chất lượng sản phẩm mà chỉ có các thông số. Tác giả nên cân nhắc/bổ sung nội dung của bài viết này thay vì để kiểu giật tít như vậy.
Ara and Era
ĐẠI BÀNG
12 năm
vì olympus ở VN khó tìm máy và ống kính nên cũng ít người chơi chứ bản thân mình xài qua mấy dòng Pns của nó thấy rất tốt, thậm chí nhỉnh hơn cả sony và canon, còn dòng này thì chưa xài qua bao giờ nhưng rất thích cái kiểu dáng hoài cổ của nó. like;)
made in china 😃
Máy rất đẹp nhưng đít thì hơi lởm khởm!
pqd1910
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn trông giống máy cơ ngày xưa, chắc là nặng lắm. tậu em này chắc phải thêm bộ chân máy.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
So sánh ra thì xài em Nex 7 sướng hơn
Reltih
TÍCH CỰC
12 năm
@Hac Long NEX-7 lại không có weather seal như em này mới buồn. Mà lens NEX cũng không nghe nói gì tới WR, dù có build rất tốt.
cho em hỏi tí là màn trập con này nó nằm ở chỗ nào vậy ạ :rolleyes:
@blackberry_cùi ko có, mirrorless mà bạn.

The Mirrorless interchangeable-lens camera (MILC) is a popular class of digital system cameras. Unlike a compact digital camera, a MILC is equipped with an interchangeable lens mount and unlike a digital single-lens reflex camera, a MILC does not have a mirror-based optical viewfinder. trích wiki.

-> mặc dù wiki là kho kiến thức ko hoàn thiện và nhiều khi thiếu chính xác nhưng những định nghĩa cơ bản vẫn sẽ đúng hay ít nhất là ko sai.
@wink ko biết bạn nói sao chứ mình mới check lại trên amazon nè:

mình mua amazon hoài mà😃
còn vụ màn trập thì bạn sai òi, mirrorless tức là ko có gương lật như DSLR chứ ko phải ko có màn trập, mày nào chẳng có màn trập? Cá biệt nikon v1 còn có cả màn trập điện tử và màn trập cơ khí
thì cái câu quote của wiki = tiếng anh đó. Ko có cơ chế mirror và VF như DSLR mà, chắc tại câu ở trên của e bị tối ý.

Còn chuyện order thì bác đúng rồi, em vào tận trong cái place order lại mới thấy ETA July 20 hix :'( cái tội nhìn ko kĩ đây mà, e cứ phăm phăm order thì nó cho order ngay, chả nhìn ngày nó ship nữa. 😃
Facepalm với bác nào bảo Nokia 808 hơn em này. Phải nói nó là một cuộc cách mạng, nhưng mà bác manh động nói thế thì ... vô cùng bội phục.

à mà, cái chống rung 5 chiều là cái gì thế hả các bác? Chưa nghe nói o_O chắc là chống rung 5-stop C:
@hoan999999
Chống rung 5 chiều là dư lày bạn này:

đây là máy ảnh của hàn quốc thì phải,nghe về hãng olimpuss này nhìu
ko bít giá em này bao nhiêu ?
Bạn chưa hiểu nhỉ. Đọc kỹ tý đã chứ. Tôi đọc post của bạn rồi. Tôi trả lời băn khoăn của bạn:

Từ đó định hướng ra các tiêu chí để so sánh cụ thể hơn:

Tôi đang hỏi bạn về việc so sánh OM-D với Nex-7 ở post số 79 thì tôi thấy bạn nói chưa tập trung và chưa logic, trọng tâm.

Bạn chú trọng nhất vào dòng in đậm ở trên nhé: CHẤT LƯỢNG ẢNH. Về điều này thì bạn chưa nói, chưa phân tích, dẫn chứng, chứng minh gì OM-D vs Nex-7 thậm chí cả XPro-1.
có j phải chứng minh nào? Ai cần chứng minh là hơn? Sensor bé mới cần chứng minh là bé nhưng hơn to chứ có ai cần chứng minh sensor to hơn phải chứng minh là hơn bé đâu. haha.

Có ai cần chứng mình 5Dm2 (FF) thì tốt hơn 60D (APSC) ko? Có ai cần chứng minh D4 thì tốt hơn so với 90D k?
Ah ok! Kiểu tranh luận của bạn ko thuộc phong cách tranh luận máy ảnh, chụp ảnh, chơi ảnh nên ko có gì phải bàn thêm. Nói bằng ảnh ko nói cứ to với bé 😃

Có lẽ là kiểu tranh luận của các crazy fan vẫn thường thấy trong 1 số topic nhạy cảm của tinhte.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
có lý thì chứng minh đi, cứ nó mồm chán lắm, cái j cũng chưa chắc. Chẳng biết ai là fan cuồng nữa, tôi chưa chê cái em5 tí nào đã sồn sồn nhảy vào nói như đúng rồi, nào là chưa chắc máy nó cảm biến bé thì sẽ kém hơn cảm biến to, chưa thế lọ thế chai. Thôi tôi out, chả nói với cái kiểu lý do thì ko đưa ra rõ ràng mà cứ lý sự này nọ để bảo vệ cho = dc cái em5, trong khi tôi cũng chả chê bai j em5. Vãi
nvdcs
ĐẠI BÀNG
12 năm
con này nhìn thiết kế đã quá, nhìn xong muốn cho nghỉ hưu em epl1 để kiếm con này mất, nhưng chưa có ảnh thử @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019