Trên tay OPPO Find 5, màn hình FullHD, CPU 4 nhân và 2GB RAM giá tốt

sonlazio
18/1/2013 13:27Phản hồi: 829
829 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhớ cách đây khoảng 1 tháng khi nhìn thấy thiết kế và phần cứng mạnh mẽ của con Fin5 này mình đã thốt lên "mẹ nó...đẹp wá,Tàu tao cũng hốt" nhưng chờ tới Tết Âm lịch mới bán nên đã mua Nexus 4,đúng là thanh niên thật khó giữ tiền😁

Sent from my Nexus 4 Hồ Đại Hiệp
@tuyenvpb đúng là lần đầu tiên nghe mình cũng ấn tượng như bạn. Thương hiệu là của TQ nhưng mình nói thật quy trình sản xuất của nó chả khác nào apple hay samsung
@Nguyễn Phú Văn mình cũng có xem qua clip tham quan quy trìn lăsp ráp sản phẩm cũng như các công đọan test máy trướ c khi cho ra thị trường của OPPO qủa thật rất ấn tượng.
Tàu!

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
halt1406
TÍCH CỰC
11 năm
cảm ứng có vẻ không ổn lắm thấy bấm mấy phát liền
không biết họ có xạo mình không 😆
Nhưng mua một món hàng cho nó là giúp nó có thêm một viên đạn đó bạn.
heliosy
TÍCH CỰC
11 năm
nhìn như Xperia S bỏ thanh trong suốt 😃
Nhưng mua một món hàng cho nó là giúp nó có thêm một viên đạn đó bạn.
oppo mà đổi thành oppa thì ối teen đổ ra đường mua 😁
nhìn đẹp 😃
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa nghe tên này bao giờ
Lạ thật vậy mà bán dt full HD đầu tiên

Sent from my LG-F180S using Tinhte.vn
điện thoại mà cứ đua nhau càng lúc càng to thế này thật bất tiện
mấy cái 5" đã như cái dép lào rồi không biết cái 6.1" dùng như thế nào?
máy đẹp, nhìn chất lượng công nghiệp khá là tốt, nhìn không hề rẻ tiền, giá cũng tốt với cấu hình, chỉ có thương hiệu là mới....bác sonlazio nói đúng, bên mỹ, đầu dĩa của oppo rất nổi tiếng, chất luong tốt, giá tốt nên rất được lòng người tiêu dùng bên đó, em từng có thời gian sống ở bên đấy 3 năm nên em mới nói thế...em nghĩ là hàng này đã vào được tới thị trường Mỹ thì chất lượng sẽ không thua kém bất kỳ hãng nào.....
CKG
ĐẠI BÀNG
11 năm
ham rẻ rồi ăn một đống malware
yếu tố đẹp , giá tốt nhưng ngặt nổi k có cảm tình với made in china :mad: cái thằng cướp bóc là nó :mad:
hàng chất nhỉ, bán ở VN kô, giá bn???
nthkmf
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn được. Không đẹp! 😃
hunter_tht
ĐẠI BÀNG
11 năm
May chua co ma noi nhu that.

Sent from my SHV-E120L using Tinhte.vn
Hàng Tàu các bác ợ. Vậy giá $500 cũng là quá đắt.

http://www.oppo.com/?q=mobile

Tuy nhiên em vào trang tiếng Anh của nó http://en.oppo.com/ cũng ko tìm được địa chỉ trụ sở. Cứ như là công ty ma hoặc có ý định che dấu nguồn gốc Tàu Khựa.
@exciterc 500$ cho 1 cấu hình như vậy hoàn toàn ko đắt đâu bạn à. HTC Butterfly cấu hình thấp hơn 1 chút nhưng bán ở VN với giá 16 triệu lận.
Còn vô trang chủ của hãng thì nhiều hãng cũng ko ghi quốc tịch hay đăng tải thông tin trụ sở đâu. Đây là thông tin của hãng Oppo. Còn muốn tìm thông tin 1 công ty, 1 ai đó thì cũng có nhiều cách, nếu là tiếng Trung thì Baidu là tốt nhất. Nên kết hợp tìm kiếm giữa Bing, Wolfram Alpha, Goosh.org .

Còn bạn nói "công ty ma hoặc có ý định che dấu nguồn gốc Tàu Khựa" thì ko đúng, Như bạn shady2501 cũng xác nhận Oppo bên Mĩ rất nổi tiếng về các thiết bị Bluray, vì bạn đó đã sống ở bên Mĩ rồi. Nói gì hay làm gì cũng cần có dẫn chứng cụ thể, ko nên áp đặt thiên kiến bạn à.
@Khổng Tước Dẫn chứng là trang chủ đó thôi.

Nếu vào các trang của các hãng như Sony, HTC, Nokia, Samsung,.... hay chỉ là các hãng TQ khác như Huawei, ZTE, Xiaomi, ... Vẫn hoàn toàn thấy full contact nhé. Vào trang chủ ko thấy mà phải đi tìm kiếm ở tất cả các trang tìm kiếm hàng đầu mới thấy thì xịn lạy các cụ ạ. Việc đưa thông tin công ty lên là việc đơn giản dễ làm, cũng là để tăng uy tín của công ty. Oppo ko làm việc này chắc hẳn là ý đồ ko tốt.

Có lẽ bác là dân buôn hàng Tàu? Hoặc bác chuộng đồ Tàu. Em thì đồ Tàu có tốt thì cũng chào thua vì các lý do sau:
  • Nguyên nhân hàng đầu là người Việt có thù oán với bọn Tàu Khựa từ hàng nghìn năm. Tới giờ vẫn đang xâm lược + chống phá VN mình ghê gớm.
  • Mua máy này thì các phụ kiện hỗ trợ hạn chế
  • Thay sửa khó khăn, phụ tùng hiếm. Đôi khi hỏng cái nhỏ có thể phải để máy thành cục gạch
  • Chất lượng hoàn thiện thấp.
  • Mình sẽ bị coi thường khi dùng đồ Tàu nếu ai đó trông thấy
  • Sẽ không bao giờ được hỗ trợ up lên phiên bản OS mới thông qua đường chính hãng. Đồ Cook chắc cũng hiếm có.
don0102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@exciterc Ban noi rat dung.khi dung 1 dt xin cua tq ra ngoi quan ca fe sang doc bao ma toan tin tq quay pha .gay han vn.
Uong cafe cung mat ngon...tai sao ko dung loai khac thay the nhi...

Gửi từ GT-N7100 của tôi
ruacon86
TÍCH CỰC
11 năm
máy đẹp cấu hinh khủng long nhưng khi ra cafe mà lôi em này ra chắc đách ai thèm nhìn wa.vì tên lạ quá người ta nói mình đang mình đang chơi với tàu khựa nửa.tầm giá này củng đáng đó mua đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019