Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay phiên bản Microsoft Surface Pro dùng Windows 8

bk9sw
7/3/2013 8:16Phản hồi: 408
Trên tay phiên bản Microsoft Surface Pro dùng Windows 8

Microsoft đã chính thức bán ra phiên bản dùng hệ điều hành Windows 8 Pro của chiếc máy tính bảng Surface vào ngày 9 tháng 2 vừa qua nhưng mãi đến hôm nay thì mình mới có cơ hội trên tay sản phẩm này. So với Surface RT, Surface Pro vẫn sở hữu thiết kế tương tự nhưng dày hơn khoảng 4 mm và một phần mặt sau được làm hở với chức năng tản nhiệt kiêm loa ngoài. Do sử dụng Windows 8 Pro, cấu hình của Surface Pro hoàn toàn khác so với Surface RT, cụ thể:

• Màn hình: 10,6" ClearType Full HD, phân giải 1920 x 1080, cảm ứng 10 điểm;
  • CPU: Intel Core i5 3317U (Ivy Bridge);
  • GPU: Intel HD Graphics 4000;
  • RAM: 4 GB;
  • Bộ nhớ: 64/128 GB;
  • Kết nối: Bluetooth 4.0 công nghệ điện năng thấp, Wi-Fi a/b/g/n;
  • Giao tiếp: USB 3.0 x 1, microSDXC, jack tai nghe 3,5 mm, mini DisplayPort;
  • Cảm biến: cảm biến ánh sáng, gia tốc kế, con quay hồi chuyển, la bàn số;
  • Camera trước/sau: 720p HD LifeCams;
  • Pin: 42 Wh;
  • Hệ điều hành: Windows 8 Pro x64.
Một điểm mới nữa trên chiếc Surface Pro là việc hỗ trợ bút cảm ứng. Với bút cảm ứng, bạn sẽ có thể dễ dàng thao tác với các yếu tố trên giao diện Desktop vốn chưa thật sự thân thiện với ngón tay hay vẽ, kí tên trực tiếp trên văn bản điện tử. Bút có thể được gắn vào cổng sạc bên cạnh phải của máy để tiện mang theo. Do không có nhiều thời gian trải nghiệm nên mình chưa kiểm tra được hiệu năng cũng như thời lượng pin của Surface Pro.

Dưới đây là một số hình ảnh và video trên tay Surface Pro:

408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ac, mình kiếm nát mấy gian hàng Microsoft ở CeBIT mà chẳng có cái nào mà ở nhà có rùi, hay thật😔
power1
TÍCH CỰC
11 năm
@sonlazio hoặc là bác quá gà, hoặc là Microsoft làm marketing kém. Nhưng khó có chuyện MS ko trưng bày sp lắm, đến bestbuy còn có bán nữa là ;)
Sớm có bài đánh giá chi tiết nhé bác
Hy vọng em này ngon, mà sao ít thấy ai xài quá...
máy đẹp nhưng túi lại ít $ xem review thui
zery199x
ĐẠI BÀNG
11 năm
😆 không biết liệu có đủ để thay thế laptop
@zery199x Chắc là không thể, ít nhất là về khoản pin
@zery199x hệ thống chấm điểm của windows chấm 6.5 điểm, khá cao đấy bạn ạ, dung lượng pin nói chung là ổn, Máy này chỉ thua Ultrabook chút thôi
@doinho Sao lại k nhỉ? Pin nó cũng tương đương ultrabook thôi, tệ lắm cũng bằng laptop bình thường.
razormeback
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ổ cứng quá bé để có thể thay thế chức năng của 1 Laptop 😔
@yu_yu_hasuko1 Mấy cái file văn bản của người ta tiền tỷ đó bạn à.
Mà dân business thì cái con Surface Pro này cho dù 25-28tr thì cũng rất là xứng đáng =))
Cứ nghĩ 1 tháng mà đi ngoài đường với ở khách sạn 10-15 ngày đi thì lúc đó sẽ thấy con Surface này đáng đồng tiền bát gạo =))
Còn hai mươi mấy chai mà để giải trí thì mua con Ipad còn dư mớ tiền đủ dắt con bồ xuống Vũng Tàu nghỉ mát 1 tuần đó LOL
@r0ckal0ne Bác nói vậy là chắc chả bít j về dòng laptop doanh nhân rồi,con pro này chỉ thuộc phân khúc giải trí thôi chứ doanh nhân cái ...LOL.Bác lên google mà search về laptop business đi nhé,con surface pro này tuổi LOL j mà so với mấy kon business của dell,sony,hp.1 tháng đi ngoài đường với cái máy pin xài được 4 tiếng thì hơn cái LOL j,dòng U của asus còn xài pin được 4-5 tiếng =))
@yu_yu_hasuko1 Hơn là nó có nhỏ gọn cầm như quyển sổ tay đó kìa =))
Và còn hơn nhiều thứ nữa, xài rồi mới cảm nhận được cái ưu điểm của nó.
Hỏi thật một câu là đã đi làm chưa, hay chỉ anh hùng bàn phím LOL
@r0ckal0ne Bác thần thánh kon surface vãi .Quyển sổ tay nào nhỏ gọn được như em nó thì mong bác dẫn chứng dùm.Bác xài qua rồi thì nói rõ ưu điểm và hơn được những dòng laptop ở phân khúc cùng tầm giá những gì cho mọi người cùng rõ.Em làm mobile game designer được 1 năm rồi có có vấn đề gì ko bác ?
nhc1995
ĐẠI BÀNG
11 năm
i5 cơ à không biết mạnh = bao nhiu bản i5 full nhỉ ?????
mrphan
TÍCH CỰC
11 năm
Thật tuyệt. Không biết về thì giá cả thế nào nhỉ;)

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@mrphan Bên bachlongmobile có để giá gần 20 chai cho bản 64G đấy bác.
Nhìn e nó dày thật.
Mình rất thích em này và muốn trải nghiệm win8 nhưng mà kinh tế chưa cho phép. Lúc nào phải ra hàng trên tay em này mới được
eminhoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@handsomepro113 Thích win 8 thì tìm hiểu thử con Asus X202 đi bạn, mnhỏ em mình mới mua con này, rất tốt
@handsomepro113 bạn lên win 8 ở máy tính ý ;) , dùng cũng bt thôi nếu k xử dụng tính năng của hàng của Microsoft thì cũng = win 7 😁
vohphuong
TÍCH CỰC
11 năm
xài chút chắc hết mịa pin ?
@vohphuong ko han dau ban, ben Micro noi rang pin dc 1 nua Rt nen khoang 5 tieng, vay la ook r ma
minh3ko
TÍCH CỰC
11 năm
Fải nói là rất đẹp
@minh3ko Giá này thì khó mua quá nhỉ?
prin77
CAO CẤP
11 năm
giá chát,thấy bên halo 27tr cho 1 cái laptop chạm màn hình cấu hình tầm trung..
prin77
CAO CẤP
11 năm
@hoangtumodel biết.nhưng khi sử dụng nó cũng chỉ như cái laptop chạm gỡ được bàn phím thôi..cái này đánh vào trải nghiệm là chính chứ thực tế có lẽ chưa thuyết phục được người dùng
Trích.."ac, mình kiếm nát mấy gian hàng Microsoft ở CeBIT mà chẳng có cái nào mà ở nhà có rùi, hay thật😔.." sonlazio
Của MS tặng riêng cho MOD @bk9sw
@phaikodo nịnh đầm
@salemetaplas Suỵt.. nhỏ nhỏ thui hum trước lỡ nịnh bi chúng oánh thê thảm tức hơn bò đá chờ dịp trả thù.. nay nịnh demi chút xíu mừ.. mà đọc kỉ cũng sợ rùi đâu có gì là nịnh đâu
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Lúc vừa giới thiệu, e mê e ấy như điên, sau 1 thời gian, giờ hết thích. K biết có bác nào cùng ý tưởng với e ko
Hitman_Pr0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ctn100 Giống hệt e
@ctn100 e ko đợi đc nên mua vaio f, từ tháng 8 tính ra cũng hơn nửa năm rồi :v
cuongera
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ctn100 Có em có suy nghĩ tương tự, nó không làm cho em cảm thấy cần đeo đuổi và say mê như đồ apple mặc dù em cũng chẳng phải cuồng táo.
wind.pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sẽ về đâu đây? Hỡi note win8 😃
gravedigger
ĐẠI BÀNG
11 năm
thèm.........................................................
mình thấy giọng anh này giới thiệu sản phẩm không chuyên nghiệp cho lắm, nghe nói hơi dời dạc không đc hay như máy anh chuyên giới thiệu điện thoại như anh cuhiep,... 😃
mfu-01
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Binhbuongbinh muốn hay thì phải xem bên cellphone ấy.
madam77
TÍCH CỰC
11 năm
@mfu-01 chuẩn.....hoa vô khuyết
😃
@Binhbuongbinh Trước khi đánh giá người khác thì hãy viết cho đúng chính tả.
VuThanhLai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Binhbuongbinh Đồng tình với bạn này, tuy rằng biết nói câu này ra sẽ bị ném đá nhưng thấy sao thì nhận xét vậy.
Mới ban đầu vào thì cứ nói nhanh thoăn thoắt y như rất chuyên nghiệp. Nhưng...
Phiên bản RT đọc đúng tiếng anh là "A Ti" => Thật ra đọc vậy cũng đúng nhưng nghe không thân thiện khi đang nói chuyện tiếng Việt.
Nhưng tới gần cuối thì mém té ghế khi cái cổng USB lại đọc là "U ét bê".

Chịu luôn. Nói chung không cần phải làm hay như viết văn nhưng cách nói sao cho anh em nghe thấy dễ nghe và gần gũi một tý, nói cao sang quá làm gì.
@divogame em xin sửa 😆
thấy ít người dùng quá...em đặt mua rồi mà đợi thằng em xách về mới biết nó ra sao, trong lúc đợi kiếm ai có sài mà khó quá, gần như không có 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019