Trên tay pin di động kiêm bộ mở rộng WiFi kiêm đầu đọc USB và thẻ nhớ RAVPower RP-WD02

sonlazio
2/7/2015 4:46Phản hồi: 56
Trên tay pin di động kiêm bộ mở rộng WiFi kiêm đầu đọc USB và thẻ nhớ RAVPower RP-WD02

RAVPower RP-WD02 là một thiết bị đa năng, nó không chỉ là một viên pin di động mà còn kèm theo hàng loạt các tính năng khác như làm file server đơn giản cho cả máy tính và điện thoại, mở rộng phạm vi phát sóng WiFi, biến cổng Ethernet thành không dây và đặc biệt là vẫn chạy rất mượt khi mình gắn USB 256GB và thẻ microSD 64GB vào máy. Hiện tại mình không thấy có ai bán chính hãng sản phẩm này ở Việt Nam, một số cửa hàng xách tay bán với giá khoảng 1.8 triệu đồng.

Với 1.8 triệu đó thì bộ RAVPower này sẽ làm được những gì?
  • Thiết bị trung gian chia sẻ đa phương tiện (nhạc, phim, hình) giữa các điện thoại, máy tính bảng Android, iOS với máy tính Mac, Windows và ngược lại
  • Hỗ trợ đọc thẻ microSD và USB, ổ cứng USB để làm cục lưu trữ di động, phát phim trực tiếp lưu trên RP-WD02 mà không cần chép về điện thoại
  • Gắn dây LAN vào và phát WiFi từ dây LAN đó
  • Pin di động 6000mAh
Chức năng đầu tiên là thiết bị trung gian, ở chế độ này bạn sẽ cài ứng dụng của RAVPower để chuyển file giữa máy và cục phát RP-WD02. Ứng dụng này hoạt động như kiểu một chương trình quản lý file, chuyển qua chuyển lại giữa điện thoại và USB/thẻ nhớ bên trong RP-WD02 diễn ra khá nhanh chóng thông qua WiFi bgn mà nó hỗ trợ. Và khi cài phần mềm thì nó cũng được tích hợp vào mục chia sẻ của hệ thống Android nên mọi việc cũng đơn giản hơn rất nhiều. Lấy ví dụ bạn muốn chép một tấm hình, một bài hát nào váo máy thì chỉ đơn giản là vào ứng dụng Photos, Music tương ứng, chọn bài hát/bức hình muốn chuyển và bấm share vào RP-WD02 là xong, rất đơn giản.

Chức năng thứ 2, RP-WD02 sẽ đóng vai trò như một máy chủ DLNA hoặc NAS đơn giản, bạn sẽ dùng các phần mềm hỗ trợ như VLC, DMG Media Player, MirageDLNA (Android) hay AcePlayer, MoliPlayer (iOS) để xem các file phim, file nhạc lưu trong RP-WD02. Ví dụ mình chép file MKV trong RP-WD02, bấm vào tên file và chọn Play With VLC là mọi việc đã có thể được giải quyết, bất kể file đó nằm trong USB hay thẻ nhớ microSD. RP-WD02 cho phép 5 người dùng kết nối một lúc nhưng mình nghĩ các bạn không nên dùng trên 3 máy vì nó sẽ ảnh hưởng đến hiệu năng rồi.

Phát WiFi trên RP-WD02 có thể hoạt động như một router, tức bạn sẽ cắm dây LAN vào và phát một mạng WiFi mới hoàn toàn, hoặc Bridge. Bridge sẽ đóng vai trò cầu nó, RP-WD02 kết nối vào mạng WiFi sẵn có của bạn để tạo một mạng mới, cho phép chúng ta chia sẻ với nhiều người hơn mà không lộ mật khẩu của mạng chính. Chế độ Bridge cũng cho người dùng kết nối vào lấy data trong ổ mà vẫn duy trì Internet một cách dễ dàng.

Cuối cùng, pin của RAVPower có dung lượng 6000mAh, nó chỉ hỗ trợ dòng ra tối đa 1.5A nên sẽ không nhanh bằng các cục pin hiện đại nhưng cũng khá đủ để xài.

Cảm ơn iStuffvn đã cho Tinhte.vn mượn thiết bị này

Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-13.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-12.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-14.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-9.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-7.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-6.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-5.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-4.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-3.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-2.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-11.jpg Tinhte.vn_RAVPower_WiFi-10.jpg
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá hơi cao
giacay
TÍCH CỰC
9 năm
@weckkencafe bạn ở istuffvn luôn đó hả, cái này phát wifi có mạnh ko? cho xin giá ra Hà Nội luôn
comet
TÍCH CỰC
9 năm
@weckkencafe ok bạn, inbox mình giá nhé
@weckkencafe có cắm đc hhd 3.5 gắn vào box dùng nguồn ngoài cấp không bạn hay chỉ hdd 2.5 thôi ạ,dung lượng tối đa cắm vào là bao nhiêu vậy bạn,ship đi đà lạt không bạn
weckkencafe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuantuan880 HHD 3.5 mình chưa thử mình chỉ thử dc cái HHD 3.0 2tb thui
Đại tiện quá, mua ở đâu vậy bác thớt
@Daddy Help Me Ôi ôi ôi! Từ đồng nghĩa... gớm quá! 😕😕😕😕😕😕
@Daddy Help Me Đây nè bạn: http://www.amazon.com/RAVPower-All-In-One-External-portable-Wireless/dp/B00ICEWB58?
weckkencafe
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này bên mình bán từ rất lâu rồi giờ mới thấy bác tinh tế đăng bài, bán đắt như tôm tươi 😃
willboy33
ĐẠI BÀNG
9 năm
@weckkencafe nhiêu vậy bác? Cho em xin trang web tham khảo đi
mới múc em HooToo TripMate Elite ngon hơn, giống như cục sạc apple. Có 2 cổng sạc.
weckkencafe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dalatprince Hootoo giá = Ravpower nhưng nó hơi cồng kềnh hơn, mỗi cái có ưu nhược điểm riêng. chúc mừng bạn có sản phẩm ưng ý
@dalatprince cái đó nhiêu tiền vậy bạn.có phát 3g ko
bocua
CAO CẤP
9 năm
Oải ngon đấy :d kiêm được mấy thứ 😆) xem ebay bán ngon ko mua chơi đỡ lích kích .
giá kô cao nhưng chất liệu nhựa hơi tệ, nhìn xa thấy còn ok, chụp gần thì...
giá kô cao nhưng chất liệu nhựa hơi tệ, nhìn xa thấy còn ok, chụp gần thì...
weckkencafe
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com em cầm thấy chắc chắn lắm bác ạ, có điều dễ trầy ( khắc phục bọc dán vào ok luôn )
IPlover
TÍCH CỰC
9 năm
hàng của hãng nào? made in China hả bro?
stenreniets
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này mà phát wifi từ SIM 3G được nữa thì ngon 😁
@stenreniets Món này đã làm đc những việc đó từ cách đây 3 năm... Kể cả cắm USB 3G Viettel vô để phát Wifi
quá đa năng, nhiều tính năng như vầy thường dùng ko tốt vì kiêm nhiệm quá nhiều.
duongtran
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này là all-in-one luôn, quá tiện cho anh em hay chụp hình, share file qua lại và kèm theo quả pin dự phòng nữa
@duongtran cái này có rung nữa là ngon lun anh...
ides
CAO CẤP
9 năm
mình chưa năng động tới mức phải mua nó 😃
I love Java
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon! mà tốc độ truyền tải giữa đt với file hub plus hơi chậm, vì xem nó chuyển bài hát 12MB mà mất gần 4 giây.
asimo7777
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều chức năng chắc mau hư
Chốt gía là 1.8 hay 1.5t???
wifi chuẩn gì vậy bác Sơn ơi ?
trannhu
ĐẠI BÀNG
9 năm
cắm được úb 3g phát nữa mới ngon
xEza
TÍCH CỰC
9 năm
@sonlazio
Cho em hỏi ngoài lề tí, cái AW của bác size gì đó ạ?
nhohanoi
TÍCH CỰC
9 năm
Amazon bán 47$ nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019