Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay Samsung Galaxy A5: trung cấp giá hơi cao

sonlazio
24/12/2014 8:52Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa lấy chiều qua, các thím à. E review nhanh cho các thím luôn.
1. Tốc độ mở ứng dụng và hiệu năng còn hơn con HTC One J của mình luôn. Bất ngờ đến khó tin @@
One J cấu hình cao hơn hẳn nhưng dùng nhanh nóng mà khi nóng thường gây lag nhẹ. Chơi game 2D cùi cùi mà chơi lâu lâu 1 chút là nhận ra ngay. A5 thì dùng lâu chỉ ấm ấm nhẹ nói chung ko gây lag giật j. Cũng ko hẳn là công bằng lắm khi mình đang so sánh giữa 1 máy sd đc hơn 1 năm rồi và 1 chiếc mới mua.
2. Cầm nhẹ tay, máy mỏng rất là phê, cạnh máy có đường viền kim loại bóng lộn. Đẹp nhất là khi nhìn nghiêng nghiêng 1 tí. Tuy nhiên cái viền này hơi bị dễ xước nhé. Các thím nên cẩn thận. Thân máy ko bám mồ hôi nhưng cái viền này lại bám. Khó hiểu??!!
3. Cam sau 13mp ăn đứt quả Ultra pixel 4mp của One J. Chất lượng ảnh hơn đứt.
4. Cam trước 5mp chụp nét cơ mà Samsung nó tích hợp effect vào cam nên nhìn ko chân thực. Chắc là đú theo bọn Oppo Find 7/7A. Mình ko thích thế. Mình thích chụp chân thực rồi muốn chỉnh sửa thế nào thì chỉnh sửa hơn. Dễ làm "hậu kì" hơn 1 file ảnh đã tự động đc chỉnh sửa bét nhè rồi. Ngồi hì hục mãi cũng mò ra setting thế nào để giảm bớt cái độ ảo của cam đi.
5. Loa ngoài hơi nhỏ. Thua con boomsound chát chúa rồi.
6. Cam sau lồi nhưng ko phải là đến nỗi mất thẩm mỹ như các thím chê đâu. Cam sau của con Alpha lồi mới tởm. Con này trông vẫn rất thẩm mỹ nhé.
7. Màn hình hơi rỗ. Đang nhìn full HD quen nhìn sang HD đúng là hơi chán. Super Amoled màu sắc loè loẹt nhưng theo mình là ko đẹp bằng LCD+IPS.
----------
Tổng kết: Sẽ đẹp hoàn hảo nếu như cam phẳng mặc dù cũng đã rất đẹp rồi. Mình nghĩ SS ra con này nhắm vào những khách hàng nữ hơn. Khi mà họ chẳng quá quan trọng về cấu hình mà quan trọng về kiểu dáng và camera.
Tôi làm chuột bạch cho sản phẩm này các bạn ạ
Hnay gửi lên để mọi người nắm được ít thông tin về SS A5
- Nhìn chung khá đẹp về thiết kế
- Máy chạy khá ổn, tôi kết nhất cái màn hình super amoled, nếu như đem ra trời nắng vẫn nhìn ok, hiển thị hình ảnh tôi thấy chất lượng tốt hơn rất nhiều các dòng cùng phân khúc với nó
- Điểm trừ lớn nhất là cái camera nhìn hơi khó bắt mắt
@nguyenlong204 ngoại ơi! người ta thử cách đây lâu rùi, giờ ngoại mới post. ít có lẹ ~~
messidn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi 2 sim trên máy a5 có nhận cuộc gọi cùng lúc vậy, đang wan tâm em này, thanks
@messidn tui xài 1 sim à ^^ 1 khe để thẻ nhớ, gọi tổng đài sámsung hỏi nhé!
Sam sung dạo này bố láo quá !
Tuyệt vời =))
maz9717
CAO CẤP
9 năm
thích thì mua thôi.ko có gì phải xoắn
bà chị mới hốt con này . cũng mới cãi nhau với bã vì bã là Fan Samsung . về muợt và ổn định ko so dc với apple . cũng khó so vói hàng apple khi máy cái 5 với 5s màn hình chỉ có 4 in. mà khi 5s lúc mới ra thì nó là sản phẩm ở phân khúc cao cấp nhất của apple . trong tầm giá 9t thì chắc chỉ nên so với máy mày cùng giá android , màn chỉ cảm nhận về màn hình em này view k đẹp .
cho mình hỏi giữa ip5 và ss A5 nên chọn mua cái nào nhỉ?. Tiêu chí của mình là chụp ảnh đẹp, độ chân thực ngoài đời cao, mình từng chụp ss note 2 của bạn thấy màu trên máy ss rất đẹp nhưng lên màn hình vi tính nó cứ thế nào ây 😔((
cho mình hỏi giữa ip5 và ss A5 nên chọn mua cái nào nhỉ?. Tiêu chí của mình là chụp ảnh đẹp, độ chân thực ngoài đời cao, mình từng chụp ss note 2 của bạn thấy màu trên máy ss rất đẹp nhưng lên màn hình vi tính nó cứ thế nào ây 😔((
hungct
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào biết A5 bao giờ được nâng cấp lên Android 5.0 không vậy?
hungct
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào biết A5 bao giờ được nâng cấp lên Android 5.0 không vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019