Trên tay Samsung Galaxy Note 4 bản chính thức bán ra

cuhiep
22/10/2014 14:41Phản hồi: 871
Trên tay Samsung Galaxy Note 4 bản chính thức bán ra
Hai ngày nữa thì Note 4 sẽ được bán ra. Mình may mắn nhờ được Mai Nguyên cho mở hộp, trên tay hai chiếc điện thoại cao cấp nhất của Samsung ngay chiều nay. Hai chiếc mình trên tay có màu trắng (frost white) và màu đen than đá(charcoal black). Samsung còn bán màu hồng nữa nhưng đợi đầu thì chưa có màu hồng. Chúng ta đã có nhiều bài trên tay về Note 4 từ ở IFA cho đến tại Việt Nam. Trong bài này mình chỉ muốn chia sẻ với anh em về những gì mà anh em sẽ nhận được khi mua chiếc Note 4 này ở thị trường Việt Nam.

Chúng ta có chiếc Galaxy Note 4 với SoC Exynos 8 nhân của Samsung và cục sạc theo máy hỗ trợ sạc nhanh Quick Charge 2.0. Trong hộp còn có bộ đầu bút Spen với 6 cái sơ cua. Hộp có đóng gói nhìn sang trọng và phẳng hơn so với những chiếc hộp của Galaxy cao cấp trước đây. Samsung Galaxy Note 4 có giá bán ra chính thức là 18 triệu đồng.

Các chủ đề khác về Note 4:

• So sánh cấu hình: Note 4, Note Edge, Note 3
  • Samsung Galaxy Note 4": Cấu hình mạnh, thiết kế và nguyên vật liệu giống Galaxy Alpha

• Cấu hình cơ bản:

• Mạng: 2.5G, 3G, 4G (Cat 4, Cat 6)
    • Vi xử lý: Exynos 8 nhân (1.9GHz Quad Cortex A57 + 1.3GHz Quad Cortex A53 ở Việt Nam
    • Màn hình: 5.7", Quad HD Super AMOLED (2560 x 1440)
    • Camera: 16 Mp, Smart OIS (chống rung quang học thông minh), Camera trước: 3.7Mp, F1.9
    • Bộ nhớ trong: 32GB, khe thẻ MicroSD hỗ trợ thẻ lên đến 64GB
    • RAM 3GB
    • Cảm biến vân tay
    • Pin: 3220mAh, sạc nhanh
    • Kích thước: 153.5 x 78.6 x 8.5mm
    • Trọng lượng: 176g
    Hộp máy được làm bằng giấy tái chế. Màu sắc đơn giản, nhẹ nhàng và sang trọng hơn so với các hộp máy đời trước.

Thông tin in phía sau cũng đơn giản hơn. Nhấn mạnh vào 4 tính năng của máy thay vì liệt kê hết các thông tin về cấu hình. Các tính năng mà Samsung muốn nhấn mạnh trên Note 4 gồm có:
    • Màn hình Super Amoled Quad HD tức 2560x1440 hay 2K
    • Superb Camera: Sáng hơn, chống rung thông minh và tự sướng đỉnh cao (tột đỉnh, lên đỉnh... Ultimate Seifle)
    • S Pen cải tiến với chọn thông minh và ghi chú hình
    • Sạc nhanh với Quick Changre 2.0
    Dùng được trong hộ gồm: Máy, cục sạc nhanh, cáp sạc MicroUSB 2.0, tai nghe và bộ 6 đầu sơ cua.

Máy trắng có mặt trước trắng với các đường sọc ngang ẩn bên dưới chứ không phải trắng hoàn toàn như những chiếc điện thoại trắng của hãng khác.

Màu đen cũng thế, mặt trước cũng gồm các đường sọc ngang. Màu đen này Samsung ghi là charcoal black tức là màu đen than. Thực tế thì nó không đen thui mà hơi xám xám, tức là màu đen giảm mức độ đen chứ không đen thui.

Quảng cáo

Sau hai đời máy cao cấp là Note 3 và S5 sử dụng cổng kết nối USB 3.0 thì Samsung lại quay về MicroUSB 2.0.

Sườn máy được làm bằng kim loại giống như với Galaxy Alpha. Sườn kim loại này cho cảm giác chắc chắn, nhìn sang trọng và đẹp hơn rất nhiều so với sường nhựa trước đây Samsung sử dụng.

Cục sạc có nguồn ra mạnh hỗ trợ sạc nhanh. 5v 2A và 9v 1.67A.

Pin 3220mAh có tích hợp NFC

Quảng cáo

Nắp lưng tháo được

871 bình luận
    Chia sẻ

Xu hướng

Bác không thử quẹt thẻ sao ?
    @dualshock nghe đồn bản chính thức bán ra đã k quẹt thẻ được nữa rồi. hình như quẹt tờ giấy mỏng thì được. mà nó k có gì quan trọng, chủ yếu để giãn nở :3 Z3 quẹt giấy mỏng cũng được luôn. :3 nhưng cả 2 đều không có chức năng cắt tóc tỉa râu cho người dùng như iphone. :3
    @dualshock quet thẻ là sao hả bạn, con note 4 này có tính năng đó hả, mình ko rành cái này thấy bạn comen tò mò nên hỏi xem sao..
    No_Fe4r
    TÍCH CỰC
    10 năm
    @duongonline8x Chắc bác ấy troll vụ khe tản nhiệt của Note4 ấy 😃

Gửi từ HTC One của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
    quá đẹp, lần đầu tiên thấy máy ss đẹp hơn apple. apple đợt này máy thiết kế bèo quá.
    Cjnemax
    TÍCH CỰC
    10 năm
    @nhokbonnie thế bác cầm chưa 😕
    sv11221
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    @nhokbonnie Thẩm mỹ là ý kiến cá nhân mà bạn 😃
    anhde2204
    ĐẠI BÀNG
    9 năm
    @trankhacchan Vãi cả quá đẹp. Đẹp hơn IP mới ghê. Gu thẩm mỹ của bác có khác với phần đa dân số thế giới.
    Con Note 4 dù Sam có đổ tấn tiền cho quảng cáo thì vẫn không dấu được chất liệu nhựa rẻ tiền, chip có 8 nhân hay 16 nhân thì cũng chỉ là xung nhịp max 1.9, Pin có 3200mah thì máy cũng nóng và pin tụt rất nhanh. Giá có 18 triệu thì sau mấy tháng cũng còn 10 triệu....
    Ôi, biết 6+ ra là chết dòng phalet. Thế mà lại đi bán muộn.
    Có khi SS ra giới thiệu Note4 khi đó chắc còn đi mua vật liệu làm da giả, đấu thầu nhôm kho ve chai ế nào quá.
    Rip note seri của ss 😁
    buidaihao
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    @tuanhcm.nguyen cũng hay dùng đồ của táo nhưng cũng ko bệnh như những phần tử này.
    @nhokbonnie mình thấy nang cấp mạnh nhất của 6+ voi so voi cái iphone khác là cái mh to full hd ma bạn làm gì ghê vậy.
    kw77
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    @thanh_nhan Chẳng ăn nhập gì cả, hình như bạn không biết đọc
    @kw77 Bạn đọc hiểu kém nên nghĩ là nó không ăn nhập chứ liên quan lắm đấy.
    giá không ngon
    18 củ cơ à? Smartphone càng ngày càng chát
    trandaibong
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    Dùng SS có một điều cực nản là 2-3 tháng đã tróc hết viền rồi.
    Gửi Samsung fan: Con S4 mình dùng đến nay là hơn 1 năm, có ốp da. Con S5 dùng được 6 tháng, không ốp. S4 bị tróc khá nhiều, S5 bị tróc một vài chỗ.
    @pham.kelvin Nghĩ lại cũng thấy em không phải, sorry bác vì những lời lẽ không hay dành cho bác nhé. Em cũng không dùng iphone cũng chẳng dùng sản phẩm của samsung nên thiết nghĩ tự nhiên vào nặng lời với bác cũng chẳng ra gì cả.
    Lần nữa sorry bác.
    @khongmacca Có duyên mời nhau cafe nha bác 😁
    @pham.kelvin Bác ở Hà nội thì bác muốn cafe lúc nào em cũng tiếp bác được hết vì em cũng suốt ngày ngồi cafe mà 😃
    lyslynly
    ĐẠI BÀNG
    9 năm
    @trandaibong Bạn xài có kỹ không mà tróc ghê vậy
    giống y chang bản hàn chỉ chỉnh qua OS 😁
    Giá đẹp cấu hinh khủng nhưng chỉ mua 6+ 😁
    @anh cô đơn Cái avatar của bác này nhìn phê quá
    lại là đồ nhôm nhựa, 18tr có đáng không
    @nguyenqthin xăng pha nhớt, ý bạn là thế hả ;)
    @nguyenqthin Không. 18tr rất nhiu đt hoàn thiện hơn
    nsaseer1
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    Cảm thấy một bài trên tay hơi sơ sài thì phải 😔
    dieptoe
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    @nsaseer1 Có thể đoán được tình yêu của chủ topic dành cho dòng máy nào rồi 😃
    bitback
    TÍCH CỰC
    10 năm
    @dieptoe Đây giống như bài đập hộp thôi, máy đi mượn mà!
    @dieptoe Tinhtế là nhà của ios mà ,bây giờ dùng máy nào thì có nhà riêng hết roii bạn ới ,ss thì sang samsungviet.vn,sony thì sang secafe.vn,htc thì sang htcviet.vn ......
    @nsaseer1 Thật sự là xem video mà ko thấy có 1 tý cảm xúc gì của người review cả khác xa 1 trời 1 vực với bài ip
    Khang Dân
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    mình xin chia sẻ bài của anh VẬT VỜ
    - VẬT VỜ: Mấy hôm có nhiều bạn cứ hỏi Note 4 dùng cảm biến Sony hay là ISOCELL của Samsung thì hôm nay mình xin khẳng định 1 lần nhé. Câu hỏi trên của các bạn thì đều đúng 😆 Bởi Note 4 dùng cảm biến dành cho 2 vi xử lí Exynos và Snapdragon khác nhau.

Bạn muốn biết con note 4 của bạn xài cảm biến nào thì bấm #34971539#, rồi chọn ISP Ver Check. Nếu nó ra IMX240 sensor là của Sony, còn ra SLSI_S5K2P2 sensor thì là của Samsung. (cám ơn bạn ‪#‎heyboheybo‬ đã chia sẻ)

- Note 4 dùng chip Exynos là cảm biến ISOCELL của Samsung, dùng mã check thì cảm biến Camera của Note 4 và mình so sánh với S5 giống nhau 96%.
    - Note 4 Qualcomm thì đã được mổ xác và xác nhận cảm biến Sony.

Như vậy thì anh em hài lòng rồi nhé ai quan tâm gì thì bơi vô đây
    Kabm
    CAO CẤP
    10 năm
    @tamle_o Chip Samsung là làm theo thiết kế của hãng ARM, còn chip 4 lõi Snap 805của Qualcomm là do họ tự thiết kế, nhưng snap 810 8 lõi năm sau mới ra thì cũng lấy từ thiết kế của ARM y chang như Exynos 7 bây giờ, chỉ khác card đồ họa và mấy cái linh tinh. Do đó về cấu trúc là gần như nhau. Samsung có nhà máy chip hiện đại nhất trong đám chip ARM, làm ra được chip 20nm đầu tiên.
    @Khang Dân Vãi ngon nếu đúng là bản VN dùng ISOCELL của SS 😃)
    Ko biết có lấy nét theo phase như S5 ko nhỉ.
    @Khang Dân Phablet cao cấp nhất của Samsung được trang bị cảm biến ảnh Sony IMX240 độ phân giải 16 megapixel thay vì công nghệ ISOCELL tự thiết kế như trên Galaxy S5.
    probalt
    TÍCH CỰC
    10 năm
    @HOANGANH MOLUX Note 4 bản Exynos 7 Octa 5433 dùng cảm biến ảnh ISOCELL 16 Mpx có Smart OIS của Samsung
    Note 4 bản Snagdragon 805 dùng cảm biến ảnh 16 Mpx có Smart OIS của Sony
    - viết rõ ràng vậy rồi cũng không đọc:eek:
    sao note 3 thì usb 3.0 mà note này con có 2.0 à ta?
    @vitamin_a hơn thì rõ rồi, nhưng để đảm bảo thẩm mỹ thì có thể bỏ đi, bạn hỏi xem khách hàng họ có thấy bị ko tôn trọng vì cái vụ usb 3.0 hay không?
    @vitamin_a Nói ra mới để ý, ss lúc nào chả coi khách hành là chuột. Như vụ liết mắt cuộn trang đó, bỏ rồi. Giờ vụ 3.0 xuống 2.0 . Mình thì suy đoán năm sau ss bỏ cảm biến vân tay.
    @dauemlam Thần, tự biên tự diẽn. Cái k ai mua màn to là ông trước nói, và giờ là ông khác quản lí, còn mấy vụ kia là 1 vài thành phần nói chứ k phải Apple nói. Cm nhìu cho cố đọc vào thấy giọng điệu tức tối ấm ức chứ thấy k ý nghĩa gì cả
    nhokpin76
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    @Airblade14 - Note 4 đi theo công nghệ sạc nhanh Quick Changre 2.0 của Qualcomm, thì công nghệ này chỉ hỗ trợ sạc cổng 2.0 thôi bạn àh
    hyper89
    TÍCH CỰC
    10 năm
    Viền kim cương,viền kim cương......... 😁
    ANHLE479
    TÍCH CỰC
    10 năm
    Đắt như thế thì mua z3 cho xong, em ghét mấy thằng ăn theo lắm
    @ANHLE479 Mình cũng ghét mấy thằng ăn theo lắm....4 inch không chịu cứ thích ăn theo 5.5 inch
    thanga
    ĐẠI BÀNG
    10 năm
    @ANHLE479 Mình dùng từ Z3 hôm 16/10: Đẹp, thích cái thiết kế, nhưng tiện dụng thì lại không bằng Note của SS nên đổi sang Note 4, nhận hàng từ hôm qua, dùng đến giờ thì thấy hài lòng hơn các đời note 1, 2, 3 và not 3 neo về độ mượt mà vì cấu hình cao nhưng nói là đột phá hẳn thì chắc là chưa...
    boanh86
    TÍCH CỰC
    10 năm
    chờ docomo hay Au mua...lol
    @boanh86 Bác giống em 😁
    ManU4ever
    TÍCH CỰC
    10 năm
    Viền đã lên kim loại rồi,hóng note 5 kim lọại nguyên khối nữa 😆
    @ManU4ever xài vỏ kim loại dễ chết vì bị điện giật
    saclo85
    ĐẠI BÀNG